Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Các lỗi vừa phát hiện của Nokia C3

tangduongtrieu
14/8/2010 1:47Phản hồi: 234
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mong mọi người giúp đỡ mình

tình hình là chiều nay mình vừa mua c3, mọi thứ đều rất ok trừ 1 thứ là sao mình vào opera mini ko dc, nó cứ báo là lỗi ko xd dc hệ thống, kiểm tra lại gì gì đó, giờ mình fải làm sao đây, mong mọi người có thể chỉ giúp xin cám ơn rất nhiều😔
khoamach28
ĐẠI BÀNG
13 năm
C3 có một cái cùi là khi nhắn tin cần lấy số từ danh bạ thì ko biết làm sao :| ko có chức năng insert number từ danh bạ trong khi điện thoại cũ (1600) của mình thì có :|
Gumiho
ĐẠI BÀNG
13 năm
FW mới nhất mình thấy ổn định mà bạn, còn tùy vào cách dùng dt của mỗi người thôi :happy:

Bạn nên check bạn đã kết nối Wifi hoặc GPRS chưa, vì Opera khi mở lần đầu thì cần cài đặt đó, còn nếu vẫn ko được thì bạn tải Opera bản mới nhất về cài lên là sử dụng được, mình đang xài bản mới giao diện đẹp và mượt hơn nhìu :giggle:

Thế là bạn chưa tìm hiểu kỹ về C3 rồi nhé, đây là chức năng cơ bản dt nào cũng có mà, trong mục người nhận tin nhắn, nó có nhìu option cho mình chọn, bạn chọn "From Contact" là nhập từ danh bạn đó bạn :mstickle:
khoamach28
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình ko phải nói chức năng đó, mình đang muốn nói khi nhắn tin mình muốn gửi 1 số điện thoại của 1 người mà có trong danh bạ mình vào trong nội dung tin nhắn đó thì C3 ko có chức năng đấy
bumbum2812
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao ko copy rùi paste vào hả bạn 😁 mình thấy cũng nhanh mà ^^
Gumiho
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nokia C3-00 software version 04.60 released

This software release brings improvements to the device display and to the calculator.It also includes general performance and usability improvements.This software release is available through the Nokia Software Updater.

FW mới nhất cho C3 nha mọi người :giggle:
cám ơn Miho nhìu lắm

mình cng đã tải 1 phiên bản khác về dùng thử nhưng nó vẫn báo lỡi ko xài dc T_T
cài đặt như hế nào vậy Miho, bạn có thể chỉ giúp mình dc ko, vì khi mới mua về thì mình bật lên ngay ko có cd gì cả, ko xài dc. Cám ơn Gumiho 1 lần nữa ( GPRS của mình khi vào Ovi store hay community rất ổn)
fw 4.60 có gì khác ko bạn (có nhiều giao diên nghe nhac ko bạn ,chứ máy fw cũ ko thay đổi được giao diên nghe nhac,giao diện nghe nhạc mặc định nhìn thấy chán)
Gumiho
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn có thể cho mình biết dòng báo lỗi ghi thế nào ko, như thế mình mới biết máy bị sao ah, còn bạn mún nhanh thì vào Ovi Store down Opera bản mới nhất cài đặt thử nhé. Hân hạnh làm quen vs bạn, hy vọng bạn cũng sẽ là một tín đồ C3 như mình ha :giggle:

Bài comment của mình nó có ghi rõ những cải tiến trong FW mới đó bạn :happy:
kon n~ loi~nay nua ne mjh hok bit moi n gap chua

thu nhat la bi treo camera khj gan' the nho vao... Cai nay thj chj co nbh moi giup' dc thuj, mjh bj rui.
Thu 2 khj ban vo mot trag web doi hoi fai co flash player neu' ban click vo-> treo may' khoi dong lai het'.
Thu 3 khj sd trih duyet opera lau lau do do ra...., xuat hien mot man hjh trang' boc'.....ngan'
Thu 4 tap hop them tat ca nhug loi ma may ban trc' de cap
noi chug c3 bi nhju loi, nhug ve co ban noki c3 cug co nhju cai' hay ma o nhug dt khac' ko co' nhu man hjh tn chat.....v..v..v
bo sung

ohm mjh wen mat do la khj ban load mot video ve trog luc' dag xem ban tat ngan xuog->ket qua video clip van tip tuc chay khj ban dag o man hjh chjh'....th nay mot la ban khoi dong lai hoac cho...cho toi khj het video hay rot mag....keke=))
bumbum2812
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao ko thấy bản up 4.60 vậy bạn 😁 mình xài nokia softtware updater :D

lỡ tay bấm up lại bản 4.45 trong khi mình đang xài bãn này =,= chán gê =,=
miopro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao máy nokia mà lỗi kinh vậy nhỉ 😔 nản ghê
Gumiho
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chắc đợi vài ngày nữa bạn ah, vì mình mới thấy FW update trong phần "News" trên trang Nokia thui, còn mún chắc chắn bạn ra Care cho họ up :happy:

Máy xài tốt hay ko một phần cũng do thói quen con người sử dụng nữa bạn ah, C3 mình xài vẫn chạy tốt đây :mstickle:
Cảm ơn Gumiho, mình dơn opera trên ovi về xài ngon ơ rồi
cho mình hỏi thêm cái này,nhà mình không có đồ đọc thẻ nhớ, mình muốn cắm trực típ dt zô máy tính( trc đây xài moto mình vẫn làm vậy) để chép nhạc hình...vào thẻ nhớ thì làm sao vậy, lúc mình cắm vào thì máy nó hiện bãng find new hadware to j j đó, mình cancel thì nó báo lỗi ko nhận dc ổ đĩa nữa luôn T___________T, mình có cần cài ct gì thì máy mới nhận dc nokia ko vậy? Ko rành công nghệ thật là khổ😔:(
Rất vui dc làm wen với Miho và mọi ng trong 4rum 😁
bumbum2812
ĐẠI BÀNG
13 năm
phải cài driver của c3 vào máy tính của bạn nữa chứ :mstickle: rồi sao đó mới vào đc thẻ nhớ :mstickle: khi cắm cáp vào máy thì bên đt bạn sẽ hiện ra 3 dòng :running: chọn dòng cuối cùng là ổ đỉa chung => tha hồ copy há :mstickle:

anh em lên ovi tải themes trên ovi về nha :inlove: có mấy cái đẹp lắm đó :mstickle:
Tìm mãi k thấy cái giao diện chờ có đồng hố số như mấy series khác of Nokia nên muốn coi h fải bấm nút từ chối cuộc gọi mới xem dc :|
Gumiho
ĐẠI BÀNG
13 năm
Game 3D dành cho Nokia C3 thân iu của mọi người đây nhé:

http://store.ovi.com/content/49453?clickSource=browse&contentArea=games

( Đặc biệt game này phải chơi onl nha )
bác nào cho hỏi với : con C3 em mới mua sạc pin lần đầu và dùng đc mấy tiếng thì tự nhiên pin nó nóng ran lên rùi báo pin yếu. e sạc mấy tiếng mà nó vẫn thế, mà máy nóng lắm. xong em nản ko sạc nữa thế là giờ nó ngỏm lun rùi, sạc cũng ko lên.
Ko bít đây là lỗi j nhỉ do pin hay do nguồn? E phải khắc phục như thế nào ạk?
bumbum2812
ĐẠI BÀNG
13 năm
hàng lỗi hàng lỗi :mstickle: đề nghị bạn tới nokia care

http://www.nokiacare.vn/chinhanh.aspx

chúc may mắn :bounce:
tiendat82
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đem đi bảo hành ngay đi chứ khắc phục gì trời?
bogia109
ĐẠI BÀNG
13 năm
Up firm ware lên 4.60 đi các bác. Mail của thằng C3 chắc lỗi rồi :-<
Mình mới mua con nokia x3-02 .nói chung xài cũng dc nhưng chỉ có một khuyết điễm là pin mau het thoi cũng ko sao.cho mình hỏi có ai biết cap USB OTG bán ở đau ko (vì máy cuả minh có chức năng đọc USB phải có cap đó mơí đọc dc USB giống như NOKIA N8 ) ,có ai biết thì nt cho mình nha nick là BINHVN89 (sdt 01676756422) cám ơn mọi người nha .
Đã có fw 4.60, e mới up trực tiếp trên đt tối wa lúc 11h30 😆, các bác up nhanh đi nào, up lên tốc độ cải thiện rõ rệt :d

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019