Sanyo ra mắt hai bộ sạc di động mới hình trụ tròn, không rung

Didu
31/8/2010 17:20Phản hồi: 35
Sanyo ra mắt hai bộ sạc di động mới hình trụ tròn, không rung

Sanyo mới đây đã chính thức tung ra thị trường hai bộ sạc di động mới của mình mang tên Eneloop Stick Booster (KBC-D1BS) và Eneloop Mobile Booster (KBC-L2BS). Cả hai bộ sạc này đều được Sanyo thiết kế để sạc nhanh các thiết bị điện tử khi đang di chuyển hay khi khẩn cấp nên chúng có kích thước khá nhỏ gọn, thích hợp cho việc sạc điện thoại di động, máy nghe nhạc, máy chơi game cầm tay...

Eneloop Mobile Booster có hình dánh vuông khá nhỏ nhắn, bên trong nó là tấm pin Li-ion, nguồn điện từ tấm pin này sẽ được sạc cho các thiết bị điện tử thông qua hai cổng USB (đi kèm bộ chuyển đổi sang microUSB). Bộ sạc này khi hết điện sẽ có thể được sạc đầy thông qua nguồn điện AC hoặc qua PC nhờ kết nối USB. Nó được Sanyo thiết kế dành riêng cho iPhone, iPod, iPad và các smartphone hiệu XPERIA của Sony Ericsson.

Khác với Eneloop Mobie Booster, Eneloop Stick Booster khá dài và nhỏ, giống một chiếc que. Bên trong nó thực chất là hai viên pin AA sạc nhiều lần, có tuổi thọ lên tới 1500 lần sạc. Eneloop Stick Booster sẽ được nối với các thiết bị điện tử thông qua kết nối microUSB, nó tương thích với iPhone, iPod, XPERIA và các máy chơi game cầm tay của Nintendo như DSLite, DSi hay DSi LL. Hai sản phẩm này sẽ được Sanyo chính thức bán tại Nhật Bản vào tháng 10.

Nguồn: Sanyo
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em thích Stick Booster... Hy vọng nó về VN nhanh...

Thân!
Trông thích quá nhưng cái này đồ TQ đầy ra rồi ^^
hanoiphoco
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đồ tàu thì không dùng nổi đâu, mình từng mua đồ tàu rồi, hy vọng là e Sanyo này không quá tệ!
lần trước mình có mua 1 chiếc giống Eneloop Stick Booster của TQ giá 40k khá là đẹp nhưng sạc thì chán phèo. sạc thì nhanh hết pin còn điện thoại thì chỉ lên được 1 or 2 vạch, mà chỉ sạc được cho điện thoại có dung lượng pin thấp còn điện thoại pin "to" thì báo không sạc đc. nản, con này không biết bao nhiêu nhỉ liệu có đến 1M như con gì đó của NO ko? (Eneloop Stick Booster ý)
đồ TQ đầy ra nhưng sạc thì không đủ điện, xài cà giựt lắm, chỉ dùng cho đt thông thường thì ngon chứ Smartphone hay portable devices thì thua, báo đầy pin nhưng xài loáng cái thì sạch sẽ.
Nhìn đẹp nhỉ, nhưng thích Eneloop Stick Booster hơn 😁
Chẳng biết giá cả thế nào nhi? Nhìn sạc cho cái X10 trắng đẹp quá....
Đã quá hỷ...
iPhone nhiều đồ độc hại ghê
cái này của Sanyo sản xuất mà bác, bác chỉ nhìn hình ảnh mà không đọc nội dung àh
Thì ý bạn ấy là ip cũng dùng được mà, chắc lại là iFan rồi ^^ nguy hiểm quá😔
trên nhiều diễn đàn, topic, luôn luôn có những bro nhảy vào phát ngôn rất chi là ngô nghê. Nhưng chả hiểu sao, phần đông trong số đó luôn là các ifan.... 😢

Cũng chả hiểu sao, gần đây, cứ nhắc đến những người ngây thơ, ngô nghê, bảo thủ & kém hiểu biết, người ta lại ám chỉ đó là những ifan ?
Phụ kiện có dành cho iPhone ( bài viết có đề cập) thì bác ấy nói vậy có gì lạc đề đâu và thực tế cũng vậy mà . Nếu bác không bị thành kiến thì bác sẽ thấy bác ấy nói đúng, vô cùng đúng
ngphuong107
ĐẠI BÀNG
14 năm
Quá dc luôn đó
Tuổi thọ của nó lớn quá nhỉ 1500 lần xạc cơ à huu nhiều thế
mấy ông ifan hay spam thật đấy!
nếu không dùng các loại sạc nhanh thì các bác quất thêm 1 quả pin dung lượng cao cũng ổn lắm đấy.
chà đẹp nhỉ? giá bao nhiu các bác nhẩy?
tại sao nó không rung nhỉ? em cần nó rung để mát xa >😃
manhkuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Điện thoại của FPT có loại cũng dùng được kiểu này, chỉ cần 1 viên pin thôi 😁
taysongmer
ĐẠI BÀNG
14 năm
hết pin gắn cái này vô xài có bị chai pin ko nhỉ 😁
Em đọc 1 bài thì chỉ kiếm mỗi cái giá của nó bao nhiêu tiền thoai 😁
CIRCLE H
TÍCH CỰC
14 năm
Công luôn luôn đổi mới 😁
con x10 nhìn đẹp quá, cục sạc cũng đẹp không kém............:eek::eek:
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Sạc được luôn cho cả ipad, không hiểu được bao nhiêu %, chắc vừa cắm vừa dùng thì hợp lý, vì ngồi chờ nó sạc chắc lâu.
giá mà ổn làm cái , trông đẹp mà gọn quá
wan
TÍCH CỰC
14 năm
đồ eneloop có khác nhìn đẹp thật, mấy viên pin nhìn cũng xịn nữa là mấy cái món này
Mua về để sạc em F99 thôi, em này xài ngốn pin quá. Giá của em đó chắc = cái điện thoại rồi =)).
Không thấy giá nhỉ! Mong là rẻ thì lấy 1 cái dùng cho con DS nhà mình! 😔 Nhìn đẹp thật! Mà sao trong ảnh sạc con XPERIA thì dây màu trắng, còn cái DS lại dây màu ghi nhỉ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019