Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn chi tiết up rom 2.2 chính thức cho i9000, fix GPS, flash ful

maubun12345
1/9/2010 4:5Phản hồi: 91
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao mìk cài xong thì lúc vào đọc tên nhắn đc vài s nó rung vài cái r` hiện lên bảng thông báo " The application Messaging ( process com.android.mms) has stopped unexpectedly. Please try again"
bọn này hay nhỉ 😁 lại có thêm cái lag nữa :D htc hình như ko có :D
xkurtx
TÍCH CỰC
13 năm
Do muốn up Rom 2.2 cho Samsung Galaxy S nên đã download đầy đủ các thứ cần thiết để uprom. Thế nhưng khi cho SS về chế độ Download bằng phím Volume down + Home + Power thì không được.
Bác nào biết cách fix lại SGS i9k vào được Download Mode bằng tổ hợp 3 nút Volume + Home + Power thì chỉ giúp em với ạ. Thanks.
sao lại ko dc hả bác, bác ấn volume down và home trước, sau đó giữ 2 nút này và ấn tiếp power, giữ cả 3 nút một lúc như thế đến khi nào máy hiện màn hình download mode thì thôi. chắc chắn là dc mà.
Bản Samsung Captivate Galaxy S 16GB AT&T up được không mấy bác? Có TV không vậy?
huyminh1991
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho em hỏi.làm thế nào để biết máy mình đã được root và fixlag.ram của em thấy toàn 160/304mb.root thì trong busybox nó ghi your phone is rooted
huyminh1991
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã làm tất cả các bước.thấy pin tốn kinh khủng.không được 1 ngày luôn
bác xài rom nào thế, em xài JPU thấy ổn, bèo bèo cũng 2 ngày
huyminh1991
ĐẠI BÀNG
13 năm
em xài XXJPC.hix.wifi của em cũng đơ luôn
Tình hình là rất tình hình. Con hàng vừa rước về vì sửa phần cứng bây giờ lại đến phần mềm. Máy em FW 2,1 eclair nguyên mua thế nào về thế nấy, chỉ root cho e nó. bị hỏng 3 tháng nay vừa mới về e down kies xuống thì nó bảo có muốn nâng cấp FW ko nghĩ là của công ty an toàn nên ok ngồi đợi 1 tiếng nó down cái gì gì xuống xong hết rồi. Rebooting xong rồi nó tự khởi động máy. Xong thì hiện lên 1 chữ S kiểu mới đẹp lung linh nhấy nháy tầm 1 phút thì MH đen thui nguyên nốt Menu và nút Back sáng chưng. Ấn kiểu gì cũng ko lên làm thế nào bây h các bác. Bây h em muốn up rom như bài của chủ thớt nói nhưng ko uninstal dc app nữa vì máy nó đen xì àhh. Các bác chỉ em với mới dùng nên gà lắm
bác thử vào download mode coi dc ko,dc thì up ok hết, ko sao đâu bác, up bằng Odin dễ lắm
bác up thử rom XXJPU đi em thấy ổn đấy, down toàn bộ về flash = odin luôn rất dễ, sau đó nhớ factory reset nha bác
huyminh1991
ĐẠI BÀNG
13 năm
nản lắm.mấy link down về toàn chậm như rùa.không biết ko bắt được wifi có ảnh hưởng đến phần cứng không bác.trước em dùng 2.1 vẫn wifi vù vù
Em Up xong cắm sim vào máy không nhận sim. Em chưa Root & Fig Lag. Làm thế nào bây giờ:banghead:
do rom thôi bác, ko phải do hardware đâu, bác ở tphcm thì qua em chép cho một đống rom về mà flash 😃

---------- Post added at 08:15 AM ---------- Previous post was at 08:14 AM ----------

trời bác up rom nào và qui trình ra sao mà máy ko nhận sim, thế máy có bị gì khác ngoài ko nhận sim ko
Mình chờ mãi vẫn chả có động tĩnh gì là bị làm hả các bạn ơi 😔
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác chủ thớt cho em hỏi ngoài lề về con Galaxy S 1 tí xíu ạ, em xem thông tin máy trên web thì thấy ghi thế này :
Bộ nhớ trong : 8GB, 512MB RAM, 2GB ROM
Vậy khi cài app sẽ chiếm dung lượng của phần nào ạ? Đừng ném gạch vào đầu em nhé, hjx, cái này em gà lắm ạh
Jake
TÍCH CỰC
13 năm
I9000 của mình sau khi làm cái này tới khi root vào recovery mode thì nút power bị liệt không root được, giờ không unlock được mà cũng không root được luôn.........mấy bạn có cách nào help mình không....

---------- Post added at 09:29 AM ---------- Previous post was at 09:28 AM ----------

cũng bị y như ông bạn này nè
Jake
TÍCH CỰC
13 năm
có ai help mình hok...........
Có bác nào cứu em ko? Em up rom đến đoạn reboot lại máy thì nó ko chạy nữa, cứ ở cái màn hình ban đầu có chữ galaxsy s. Em đã tháo cả pin ra lắp lại mà vẫn ko ăn thua. Bây giờ phải mang ra hiệu sửa hay để chặn giấy vậy các bác😔(
xloi bạn cho minh hoi ty dc ko?
minh lam theo huong dan ma root ko dc. file i9000_kernel là chấm .tar sao m ko thấy đâu hết nhỉ hjk mình hơi gà
sao e flash ok ma may ko nen nua nhj

sao e flash ok ma may treo logo ha cac bac
Bác ơi File này Dow vê giải nén không dc I9000XXJPC_I9000OXAJPC_CODE-MODEM-CSC_ODIN.7z
Bạn ơi khi nào online thì nhắn tin cho mình số đt của bạn nhé. hì. mình thắc mắc muốn hỏi một chút.
Khi nào lên thì nháy vào số 0165.273.9999 cho mình biết nhé.
Cảm ơn bạn nhiều nhiều.
đã xong hết thiếu bước "Vào Maket tìm và cài busybox --> done." và bh ko nhận sim ..là sao ta?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019