Facebook đang tạm chặn Ping

sonlazio
3/9/2010 4:21Phản hồi: 37
Facebook đang tạm chặn Ping
Bạn còn nhớ khi Palm công bố chiếc điện thoại Pre của mình có thể đồng bộ hóa với iTunes được chứ? Khi đó thì Apple đã chặn Palm và giờ đây, có vẻ như Facebook đang thực hiện việc đó với Apple. Facebook vừa cho biết họ đã khóa các câu lệnh api, không cho phép Apple Ping liên kết với Facebook nữa.

Vào ngày Apple giới thiệu Ping, website của họ đã quảng cáo khả năng tìm kiếm bạn trên các mạng xã hội khác và dùng chính Facebook làm ví dụ. Quảng cáo trên website Apple với Facebook hiện đã bị gỡ xuống. Đây là câu nói nguyên văn trên website Apple:

Find even more music fans with a quick search, by sending email invites, or by connecting to your Facebook account

Hiện tại thì người dùng Ping không thể tìm kiếm bạn bè mình trên Facebook nữa trong khi người dùng Flickr hay Youtube vẫn rất dễ dàng. Apple cũng đang gặp rắc rối với chính những vị lãnh đạo của mình. Trong một buổi phỏng vấn, Steve Jobs đã cho biết Facebook có chính sách quá ngặt nghèo và Apple không thể đồng ý. Trong khi đó, giám đốc marketing toàn cầu của tập đoàn là Phil Schiller lại bảo là Ping có thể liên kết với Facebook.

Vậy tại sao Ping lại không thể liên kết được với Facebook trong khi trước đây họ đã từng hợp tác rất tốt với Lala? Đó là vì Ping đã vi phạm những điều lệ sử dụng của Facebook. Thông thường thì Facebook luôn mở api dùng cho việc liên kết của mình với các mạng xã hội khác mà không cần xin phép. Tuy nhiên, khi một mạng nào đó muốn truy cập sâu hơn thì họ phải xin phép vì Facebook không muốn làm ảnh hưởng đến khách hàng của mình. Apple không đồng ý với các điều khoản này, dẫn đến sự kết nối giữa Ping Facebook bị tắc tại đây.

Tuy nhiên, có thể mọi rắc rối sẽ sớm kết thúc. Facebook cho biết họ đã có truyền thống hợp tác tốt với Apple trong quá khứ để mạng lại những trải nghiệm mạng xã hội tốt nhất cho người tiêu dùng. Facebook hy vọng sẽ tiếp tục làm việc đó trong tương lai.

Nguồn: Tổng hợp
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ping thực ra là tổng hợp tin tức của các mạng xã hội khác, đặc biệt là các người nổi tiếng
Mình còn chưa biết ping là cái gì luôn 😁 ....
Ping có ở trong Itunes của Apple đó bạn. Nó là mạng xã hội có thể xem đọc tin của người nổi tiếng
pdzung86
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cuộc chiến bắt đầu rồi đây, buổi giới thiệu sản phẩm vừa rồi apple chặn các máy dùng windows cơ mà, chắc Steve Ballmer tự ái rồi
Chuẩn nè, nhớ đợt ra mấy cái ipad, iphone, chả coi được quái gì
cha này là anti apple nhất nè, các sản phẩm khác đều khen bày tỏ là nó rất tốt, đến hàng apple là chê, có bài nào về sj là a lê hấp chửi xối xả nào là độc quyền độc đoán, nhưng nhưng, các bác nhìn chữ ký của bác ấy đi, kiếm sống nhờ cái độc quyền độc đoán của steve job đấy =))
Về nguyên tắc kinh doanh thì không ai hạn chế đối tựong xem quảng cáo của mình cả, vấn đề là Apple đang muốn chơi MS thôi. Cũng giống như trước đây khi kỷ nguyên Windows bắt đầu, MS cũng đã dí Apple xuống sát đáy đấy thôi,
nhon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Pác thật là .....Tinh tế!😁
"Steve Jobs đã cho biết Facebook có chính sách quá ngặt nghèo và Apple không thể đồng ý"
dễ thôi, ngặt nghèo thì đừng chơi với FB nữa, hoặc cố gắng thay đổi cho phù hợp với chính sách của FB. Hoặc thế này hoặc thể kia. NHƯNG SJ hình như quên Apple iTunes của mình sao nhỉ 😆 . Thậm chí còn tuyến bố những ai làm apps , game cho Android, thì bye bye với Apple nhé =)), h lại đi nói nta thế này thế nọ, trong khi mình ko tuân thủ luật chơi của nta đưa ra. So funny
"luật Đại dương là cá lớn nuốt cá bé, có vẻ như Apple luôn là cá lớn, có thể là cá mập đây, hung tợn và độc tài. Nhưng họ có vẻ quen luật này khi bơi ở vùng biển khác, nơi mà bạch tuột là bá chủ (ý mình là FB ý 😃 ), cứ nghĩ mình là cá lớn =))"
ai cũng có sai lầm cả 😆
đừng vạch lá tìm sâu như vậy, thật ấu trĩ
OMG, diễn đàn này mang tên Tinh Tế, nhưng thật sự có tinh tế 100% không? xin thưa với bạn là khi cả Post lên trang chủ, cũng viết sai tùm lum, không ai là hoàn hảo cả, và đừng có chụp mũ kiểu rẳng : viết sai chính tả là không tôn trọng người đọc, người viết bài. 1 số bạn ngày nay, có 1 tật rất xấu, đó là chỉ đọc qua loa bài viết của người khác, rồi lại PHÁN như sấm rằng thế này thế nọ, đó mới là không tôn trọng. Còn khi mình hay bất cứ ai khác đã đọc kỹ rõ, và đưa ra ý kiến riêng của mình của mình dù đúng hay sai (không phải sai chính tả nhé =)), sai ở đây là sai ý ) thì không có gì đáng chê trách cả. ĐỪNG VẠCH LÁ TÌM SÂU
thời buổi h mà bác viết dài quá dân chúng ứ thèm đọc đâu, chỉ cần ngắn gọn dà sút tít thì mới chịu đọc cơ, giống như chỉ các restore iphone thì chỉ cần 1 câu ôi, tốt nhất là 1 chữ thì bác ấy mới chiệu đọc, còn 2 hàng trở lên là xin =]], cho thấy vn trúng ta h làm việc "trí não" hơn là "cơ bắp" hơn các cụ hồi sưa cơ.....

à ween, bác nào gảnh đếm dùm em coi em xai bn lỗi trính tả nha =]]...em lười kiểm lại quá 😔(

Các bài viết khác của mình:
Vấn đề "TRA HỎI" BILLING ZIPCODE và Serial No. của IP4
Cách Fix lỗi Diffrent SIM Card khi dùng sim ACTIVE.

Sơ đồ FULL chi tiết tới từng con IC của bảng mạch 3GS. HOT HOT HOT
JAILBREAK iOS 4 cho 3GS vs IP 4 ko cần vào JAILBREAKME.COM (có hình)

CẮT MICRO SIM & ACTIVE IP 4 ALL NHÀ MẠNG FREE cho a e TINH TẾ.

Khắc phục lỗi 3914 khi restore về 3.1.3 3.1.2 cho 3gs.
ACTIVE iphone FREE ALL cho anh em TINH TẾ ( tất cả các nhà mạng lun)..
[BGB]:CÁCH RESTORE 3GS LÊN FW 3.1.3 NHƯNG VẪN GIỮ BB CŨ (có hình và clip hướng dẫn lun)
[BGB][TEST] Unlock IP LOCK ÚC thành WORLD = CODE....!
[BGB]: HOT, Cách lưu lại save games của IP (restore lại chép vào ok)
PICSAID-Từ nay đã có thể Chép hình đã SYS từ IPHONE vào PC....!
Hổ Trợ: Link download Firmware, ITunes, Jailbreak, Unlock Soft, WinSCP, PCSuite- ALEX DJ
Cảnh báo:Số ngừoi bị Giật Iphone và ĐT gia tăng khi cái tết cận Kề....
[Funny] UPDATE FW: Bài ca con cá ( Chế theo Tam quốc chí)
[B-TOOL]: Mediafre Tool: Auto Download mới cho MediaFire.HOT HOT HOT
[BGB][Newbie] Movie Clip: Reg Acc itunes FREE...HOT HOT HOT.
[BGB][NEWBIE]Iphone Dictionary-8000 thứ mà newbie cần đọc....!
[BGB][NEWBIE]:Cách CÀI GAMES,APP THUỐC CHO IPHONE
[BGB][NEWBIE]: iFUNBOX- CÁCH DỄ NHẤT ĐỂ CHÉP DATA CHO iPHONE....!
CÁCH làm CHỮ BÊN PHẢI STATUS BAR(như chữ boysieuchanh bên phải í)
[BGB][HOT] CÁCH VƯỢT màn HÌNH RECOVERY MODE KHI DOWNGRADE FW....!
[BGB][Newbie]: Cẩn thận khi mua IP WORLD....!
[BGB][Newbie]: Bảng tra Country để phân biệt LOCK và WORLD
[BGB][NEWBIE]: CÁCH ĐƯA VỀ RECOVERY MODE và DFU MODE.
[BTD]:[SUPER HOT]: LOGO CARRIER EXCHANGE...thay đổi LOGO mạng VN bằng winterboard....!
BGB-:-9 BƯỚC ĐỂ tự MUA và TEST 1 MÁY IPHONE
BGB-:-[NEWBIE] 8 Bước TẠO ACC iTunes FREE.....
[BGB]:HƯỚNG DẪN DOWNGRADE từ FW 3.0------> 2.2.1
[NEW][13/7/09-20/7/09]:[BTD]-:-YOYO SLIDER-LIMITed EDITION...HOT HOT HOT........!
Làm acc Itunes free cho anh em Tinh Tế...
[BTD]:LOGO CARRIER,SIGNAL BAR,WIFI & YO YO slider(PART 1)....
BAB-:-Jaadu_RPD:REMOTE DESKTOP PRO....HOT HOT HOT....!
Cách khắc phục lỗi NO SERVICE...HOT HOT HOT....!
BMB-:-UPDATE 11/5/09-:-Movie Box m-HD 720&1280...MEDIAFIRE LINK........!
Không thực hành nhiều sao khá lên được bạn. Chẳng nhẽ bạn chưa bao giờ viết sai.
shizuaka
ĐẠI BÀNG
14 năm
không có cạnh tranh, hay không có hãng nào kìm hãm nổi Apple thì nó sẽ càng ngày càng bành trướng cái sự độc tài của mình.
Hâm mộ sản phẩm của Apple, tài lãnh đạo của SJ. Nhưng thực sự ghét sự độc đoán và luôn ép buộc người dùng với những hạn chế mà chính họ đưa ra
lauxanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao mình ko thích ping lắm vào sài dc 1 ngày rồi củng bỏ....bạn bè chưa ai dùng nên h cứ facebook tiếp hehe
cái vụ sóng giờ âm thầm ra phiên bản mới vẫn ko chịu thừa nhận thiết kế sai ghét mấy cái kiểu độc quyền như thế này
Các ông lớn đang chiến đấu với nhau
Apple độc tài, độc đoán v.v... nhưng mà sao người ta không tẩy chay nó, cái gì cũng có cái lý của nó, hể cứ mỗi lần có cái gì liên quan tới Apple là y như rằng xuất hiện những comment kiểu này, tinh tế thấy ớn luôn
Kenny
CAO CẤP
14 năm
SJ hình như là thằng mồ côi phải hok ta 🤔
Chả liên quan, với lại kiểu comment ta đây kêu người đáng tuổi cha chú mình bằng thằng thì chắc bạn cũng chẳng biết tôn trọng chính mình chứ nói gì đến người khác.
pnjdang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Và hình như bạn cũng thế khi không được dạy dỗ việc tôn trọng người lớn
Apple hiện tại đang rất phát triển nhưng đó là khi có SJ, còn tương lai khi SJ quy núi liệu nó có thể như thế này không. Mình nhớ cách đây không lâu, có tin SJ bị bệnh và phải quy ẩn một time và gần như không có nhiều thông tin về SJ, lúc đó cổ phiếu của AP giảm khá nhiều. Điều này chứng tỏ AP chỉ mạnh nhất khi có SJ,nếu sau này một vị lãnh đạo nào lên nắm quyền mà không có cái tôi như SJ thì có lẽ AP sẽ đi xuống. SR mình viết hơi lạc chủ đề, tự nhiên tay ngứa ngáy nên cmt cái:p
siemcreator
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lĩnh vực công nghệ hiền hòa mà đấu nhau dữ vậy. Hèn chi thế giới còn bắn nhau hoài! Thế giới mà xuất hiện: "Chủ nghĩa đồ cho" hay "Đảng xài chùa" có phải tốt hơn hông!
thainguu
TÍCH CỰC
14 năm
đúng là cái tinhte giờ đây toàn là đất của i phang, hèn chi mà diễn đàn công nghệ được yêu thích nhất lại thuộc về Voz.
khoa9202851
ĐẠI BÀNG
14 năm
bIẾT thì thưa thì thốt không biết thì dựa cột mà nghe nhé 😃
Mà Ifan thì có tội tình gì nhỉ ? Bộ cướp của nhà bạn ăn hay sao mà ghen ăn tức ở thế ?
Kenny
CAO CẤP
14 năm
MB,itouch,ip 2,3,4 e có tất nhưng ko phải ifan cuồng apple =)) các bác cứ chém thì chếmchư em coi những món đó và những thằng làm ra nó là nô lệ tất 😆 mình là thượng đế và chúng nó phục vụ mình, mạn phép hỏi bao nhiu ng` trong này ko gọi SJ = thằng.
topic closed dc rồi đó, toàn chứa info "rác" 😁

cái gì tốt thì khen, cái gì xấu thì chê
Apple ko tôn trọng luật chơi , ép buộc người khác phải làm theo ý mình, cái đó là xấu, đáng lên án, iphone 4 bị lỗi an-ten cũng phải lên án

việc tôi bán iphone 4 hay ipad là vì iphone 4 tuần mới đã fix dc lỗi an-tenn nên ko có gì chê trách nữa, tính năng tốt thì bán, xấu thì loại khỏi danh sách
Macbookpro quá tốt, có gì phải chê, pin sài dc hơn 8h cơ mà, chê là chê cái thói độc quyền của macOS, mã nguồn đóng kín, muốn viết phần mềm cũng phải xin phép mới dc, dcm, nói vậy ko đúng hay sao mà có nhiều đứa rác rưởi "chém" bậy chém bạ thế (reply lại bài này là rác)
Bác này sao cai cú SJ dữ vậy. IP 4 bị lỗi mất sóng, ban đầu mình cũng nghĩ vậy không dám mua. giờ mang về xài thấy cũng ok. Tuy là vạch sóng bị tuột xuống còn 1 vạch nhưng vẫn nghe gọi ổn định rõ ràng, tình trạng đó chỉ bị khi ở vùng sóng yếu.
Mình thử nghiệm một điều là tuy vạch sóng chỉ còn 1 vạch nhưng vào 3G lướt Web vẫn tốt.
đó là nhận xét của mình hok biết của mình phải là lô hàng mới được Apple fix lỗi không khi mua về đã là fw 4.0.2
banh.tieu
TÍCH CỰC
14 năm
Ping, thật ra là mở rộng của mạng xã hội Zing.
😃 Zing đã ngầm mua lại Apple để phát triển và đổi tên mới thành Ping
bạn này điên chắc lun nè

---------- Post added at 09:16 PM ---------- Previous post was at 09:14 PM ----------

Zing mà mua nỗi apple hả bro, ăn nói kiểu đó SJ nó nghe nó chém bro liền á, apple nó mua cả trăm thằng như zing....!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019