Tổng Hợp Các Patch Dùng Trong Rompatcher..! (cập nhật liên tục..)

Cyber8x
7/9/2010 10:20Phản hồi: 396
Tổng Hợp Các Patch Dùng Trong Rompatcher..! (cập nhật liên tục..)
Ai dùng máy đã hach cũng biết và nên biết những patch và lợi ích của patch trong rompatcher. Bài viết tổng hợp các patch cho rompatcher chỉ dùng cho máy đã hack. Các bạn down về giải nén và copy vào thư mục patcher trên ổ C nhé! (lưu ý: có những patch chỉ áp dụng cho FP1 hoặc chỉ áp dụng cho FP2)

1. Patch ẩn đồng hồ màn hình chờ
(test tốt trên s60v3rd Os9.3 FP2)
công dụng: ẩn đồng hồ mặc định màn hình chờ

2. Patch ẩn thông báo khóa phím

(test tốt trên s60v3rd Os9.3 FP2)
công dụng: ẩn thông báo "bàn phím đã khóa" khi khóa phím

3. Patch tăng thời gian nhắn tin
Công dụng: Patch này rút ngắn khoảng thời gian khi viết chữ kế tiếp trong văn bản. Thích hợp cho những ng hay nhắn tin và muốn nt nhanh

4. Patch tăng âm bass
công dụng: tăng âm bass rõ rệt trong trình nghe nhạc mặc địn
h của máy

Quảng cáo

(chỉ áp dụng khi nge với tai nghe)

5. Patch ẩn chữ

công dụng: ẩn chữ tên dưới icon. Giúp menu máy thoáng hơn.
Các bạn vào rompatcher tích vào patch "ẩn chữ" và apply auto xong tắt máy đi khởi động lại nhé.

6. Patch tăng thêm hàng và cột trong menu

Quảng cáo

công dụng: tăng thêm số icon có thể đưa ra menu. Bạn có thể đưa nhiều soft bạn hay dùng ra menu chính mà ko pải di chuyển phím định hướng nữa. Nếu kết hợp với patch ẩn chữ thỳ tuyệt : )

Lưu ý: các bạn cài thêm soft gridpatcher (chạy trên nền python) trong gói cài đặt của mh.
Đầu tiên apply patch open4all trong rompatcher đã
sau khi đã cài gridpatcher vào máy hay thẻ (tùy theo bộ python của bạn nhe). Mở xplore sao chép folder Z/private/10207254 đến C/private/10207254
Sau đó vào gridpatcher chọn số hàng, số cột. Khi vào gridpatcher sẽ có hai lần chọn
chọn colums
(hàng) và rows (cột)
các bạn chỉ điền 1 số từng lần thôi nhé
Vd: 3
:4
chứ ko phải 3x4 và 4x3 nhé

Chép file "thêm hàng cột" vào E:/patcher. Vào rompatcher tích và apply auto patch "thêm hàng cột" trong rompatcher. Xong tắt máy và khởi động lại hoặc thay đổi cách xem menu chính là ok

nhớ là khi làm các bước bạn luôn phải aplly patch open4all nhé

kết quả

7. Patch ẩn logo lịch sử cuộc gọi (Call log)

công dụng: ẩn logo lịch sử cuộc gọi mặc định của máy. Thích hợp với ai hay có cuộc gọi mà ko muốn ng khác biết
dùng cho s60v3 0s9.2 FP1

8. Patch tắt tiếng beep khi ghi âm
công dụng tắt tiếng beep khi ghi âm cuộc gọi

9. Patch hack jar

công dụng: tắt những thông báo bảo vệ khó chịu của đt khi dùng soft java
Khi bạn sử dụng 1 phần mềm java truy cập mạng hoặc dữ liệu bộ nhớ sẽ có bảng thông báo có cho phép truy cập dữ liệu hay không cho phép truy cập rất phiền,mà vào cài đặt trong app mgr ko thể chọn cho nó chấp nhận hoàn toàn được nếu ko phải là soft đã đc đk như opera. Các bạn down file đính kèm về,giải nén,lần lượt chép file c2zbin.rmp vào E:/patches tích và apply auto trong rom patcher. Sao chép file MIDP2SECURITYPOLICYV2.DLL tới C:\sys\bin\ sao chép thư mục midp2 tới C:\system\data\ tắt máy khởi động lại là ko thấy thông báo khó chịu đó nữa : )

10. Patch..

11. Patch tắt đèn Led

công dụng: tắt đèn Led đỏ của máy khi quay phim. Thích hợp khi quay mà ko muốn ng khác biết và ko muốn ảnh hưởng đến ng khác.

12. Patch khóa truy cập vào icon cài đặt máy

công dụng: để ng nào mượn máy của bạn khỏi táy máy nghịch. :p

13. Patch khởi động máy
công dụng: Giúp khởi động máy bằng cách nhấn giữ lâu nút nguồn (mặc định việc này là tắt máy).
Lưu ý: File này dùng cho 5800, N78, N80, N81, N82, N90, N95 và N96, 6220c.

14. Patch lưu nhật ký cuộc gọi 1năm
công dụng: Hỗ trợ lưu nhật ký cuộc gọi tin nhắn 1 năm.

15. Patch ẩn icon
công dụng: đơn giản là ẩn icon menu. Các bạn tích vào patch này trong rompatcher rồi ra ngoài thay đổi kiểu xem menu nhé : )

kết quả sau khi ẩn icon

16. Patch hiệu ứng mượt mà cho menu
bạn có thể xem thêm tại đây

17. Patch ẩn thông tin màn hình chờ
Công dụng: ẩn những thông tin như ngày tháng, tên profile
lưu ý: dùng cho Fp1

18. Patch xóa chữ màn hình
công dụng: xóa chữ "chọn" hoặc "thoát" giúp menu thoáng hơn
test trên fp2 ok fp1 chưa test
kết quả

19. Patch ko cho cài đặt soft vào đt
công dụng: ko cho cài đặt soft sis hay java vào đt

Test trên fp2

20. Patch chặn gprs wifi
công dụng: như tên patch : )
test trên fp2

21. Patch ẩn cột pin sóng
công dụng: ẩn cột báo pin và sóng

22. Patch đổi logo mạng
công dụng : đổi logo mạng
dùng cho fp1
Các bạc load file đính kèm dưới đây về, giải nén rồicopy vào thư mục patches. Vào cài đặt cấu hình, sửa một tên cấu hình nào đó hoặc tạo một cấu hình mới với tên bất kì mà các bác muốn . Ok. Vào rompatcher, apply cái
patch các bác vừa load về . Chuyển điện thoại sang chế độ offline rồi lại chuyển về cấu hình các bác vừa mới tạo . Xong

cảm ơn Jupiter Nguyen
396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em thực sự chưa hiểu 2 cái của bác dùng vào việc j....? vì đồng hồ rất tiện để xem. và ẩn khóa phím thì có tác dụng gid đâu....?
Ẩn đồng hồ ngài màn hình chờ để thay đồng hồ HTC vào bác ah. Còn ẩn khóa phím chắc là cho đỡ ngứa mắt chăng? =))
Cyber8x
TÍCH CỰC
14 năm
bạn ẩn đồng hồ đi để chạy đồng hồ của Htc đó bạn. Màn hình mà 2 đồng hồ thỳ rất xấu bạn nhỉ. Còn ẩn khóa phím thỳ vọc chút, hoặc trêu bạn bè cho vui bạn nhỉ :p
các bác cho em hỏi cái patch nhật ký 1 năm dùng kiểu sao giupd em với cảm ơn trước nhá
dracula_bg
ĐẠI BÀNG
14 năm
anh em nào còn các patcher hay up lên đi. thêm chút giới thiệu và chức năng cụ thể nữa cho anh em dễ hiểu.
luu_tam
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tổng Hợp các patch dùng trong Rompatcher!

Cái tiêu đề thì to vật vã mà vào thì chỉ có mỗi 2 cái pach....! Bó tay.
Cyber8x
TÍCH CỰC
14 năm
mỗi ngày up một ít cho các bác ko bị rối : p
xmendj
ĐẠI BÀNG
14 năm
người ta có lòng tốt up PM nên cho dùng không thanks lại còn nói thế.em không dùng tới mấy PM này nhưng dù sao cũng thanks bác
dinhbattam
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ngon nhỉ,nhưng mà chưa thấy cái mình cần. Tiếp tục đi bác
dracula_bg
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác chủ thớt bỏ thêm chút thời gian, mỗi patcher bác giới thiệu qua về tính năng cụ thể nữa để anh em dễ hiểu
thanks!
đã nêu tính năng ở trên rồi còn gì ...................
dracula_bg
ĐẠI BÀNG
14 năm
bó tay, nêu rồi thì người ta nói làm cái gì, ở trên là đã sửa.
Cyber8x
TÍCH CỰC
14 năm
Thank các bạn đã góp ý : )
Mấy cái Patch này chẳng làm gì. quá xưa! dù sao cũng cảm ơn vì lòng nhiệt tình của bạn.
dracula_bg
ĐẠI BÀNG
14 năm
xưa với bạn nhưng mới với người khác, những người mới vọc thì nó lại là mới. bạn có gì mới thì up lên chứ đừng đứng đấy bốc phét như vậy.
Kiếm trên google cái phần mềm tên là Clock Top nhá xem nó dùng để làm gì thì mới hiểu mấy cái Patch này dùng để làm gì .
Câu nói này ...........rất vô duyên
Ui chaj. Tỗg hợp jh mà nhiều thế. 4patch ah. Mà toàn patch bít dùi. Lên gogle search nhé. Rất nhiù
Cyber8x
TÍCH CỰC
14 năm
ko pải ai cũng biết mà lên google search nhé bạn! : )
tất cả rất hay, em sẽ làm việc lần lượt từng sof
dracula_bg
ĐẠI BÀNG
14 năm
hic hic chờ mãi chưa thấy cái nào cần dùng cho mình, hem bít bác chủ tóp có bị táo bón hem.:eek:
Cyber8x
TÍCH CỰC
14 năm
hihi nên "hoãn cái sự sung sướng ấy lại"
chienlb
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho mình hỏi sau khi sửa thành 4x5 va 5x4 rồi làm gì nữa,có thoát khỏi pm đó rồi mới reset. lúc sửa xong nó hiện lên cái bảng bắt nhập số ,nhập số vào toàn bị close Menu va bắt làm lại ko biết là bị gì,máy của mình là E63.
Cyber8x
TÍCH CỰC
14 năm
hi. Bạn vào dòng đầu tiên là edit both modes -> columns (hàng ngang) nhập vào số 4 -> rows (hàng dọc) nhập vào số 5 là ok.
E63 là Os 9.2 thỳ bạn chép patch này vào C/ patcher nhé, sau đó tích vào và apply auto lên rồi thay đổi kiểu xem menu chính là ok : )
ExtendMenuGrid.zip
chienlb
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cảm ơn bạn,mình đính chính thêm là cài rompatcher vào ổ nào cũng được cái quan trọng nhất để sử dụng thành công là ở phần hướng dẫn của bạn chỗ copy mục private từ ổ Z sang C ấy ,sau khi copy xong phải đổi lại thuộc tính tất cả các file có trong mục vừa copy thành binh thường thì edit mới thành công đươc,mình làm đi làm lai toàn ko thành công là do cái đó. Kết quả đã text thành công.
Hic,bác dùng e63 hả bác. Bác chỉ dẫn cụ thể cho e đc ko,e vẫn chưa đổi đc.
Cyber8x
TÍCH CỰC
14 năm
máy mh thì chỉ cần apply patch open4all trong rompatcher là ok thôi. Ko cần pải chép file đó : )
quá hay lun thank bác nhiều nhé
chienlb
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cách tạo hàng và cột cho E 63

Đầu tiên bạn file cài đặt ở trên về rồi cài như bình thường.Sau đó bạn vào xplore vào mục private của ổ Z tìm đến folder có tên 10207254 rồi copy cái này sang ổ C .Tiếp tục vào ổ C tìm folder vừa copy xong đôỉ thuộc tính của nó thành bình thường .Sau thoát xplore vao pm Gridpatche và làm như hướng dẫn của chủ topic là ok,chú ý khi tắt máy rồi mở lại vào menu mà ko thấy thay đổi thì đổi màn hình sang dạng danh sách rồi đổi lại thành dạng lưới là ok.
Hic,e làm cho nó successfully rồi,nhưng khi khởi động lại máy thì cái open4all nó lại đóng mặc dù e đã cho nó auto mở. Làm sao để cái auto hđ tốt h.
Cyber8x
TÍCH CỰC
14 năm
bạn chỉ cần open4all khi mở gridpatcher lên để chọn số hàng cột thôi bạn ah. Còn về aplly auto thỳ bạn có thể cài bản rompatcher khác hoạt động tốt hơn. Bạn tìm trên dđ nhé : )
chienlb
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn cài bản rompatcher 2.3 ấy ,với lại sau khi edit xong có thể xóa cái Gridpatcher đi cũng được ,bây giờ chỉ cần sử dụng cái rompatcher thôi. Mình online bằng opera mini nên ko up file rompatcher cho bạn được,tìm trên diễn đàn là có đấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019