Redsn0w0.9.6b2 tool jaibreak iOS 4.1 cho iphone4, 3GS, 3G, IT 4G-3G-2G

BUNTEK
21/9/2010 6:34Phản hồi: 108
Redsn0w0.9.6b2 tool jaibreak iOS 4.1 cho iphone4, 3GS, 3G, IT 4G-3G-2G
The iPhone Dev Team has just released an updated version 0.9.6b2 of Redsn0w which is based on Geohot’s limera1n exploit and it can jailbreak iOS 4.1 on iPhone 4, iPhone 3GS, iPhone 3G, iPad (on iOS 3.2.2) and iPod touch 4G / 3G / 2G (Non MC Model only). Besides, this new version also offers custom boot logos for iPhone 3GS (old bootrom), along with the ability to let Windows users restore to a custom IPSW files that are cooked using PwnageTool for Mac.

Tool mới này có thể jaibreak cho iphone 4, 3GS, 3G, iPad, iPod touch 4G / 3G / 2G - Non MC Model.

Ở reds 0.9.6 b2 này Bạn có thể tạo cust boot logo cho iphone 3GS (chỉ có old bootrom thôi).Và cái hay ở tool mới này nó cho phép người dùng WIN có thể thực hiện restore fw cust iOS 4.1 với PwnageTool 4.1.2 bằng việc đưa về DFU giống như trên MAC mà bữa giờ anh em sử dụng WIN ko thể thực hiện restore iOS 4.1 cust như trên MAC.

For WIN : http://www.mediafire.com/?5o9spdus651t6oo

For MAC : http://www.mediafire.com/?qgoz3mw1bcz32s3

==============================================================================

Thông tin từ Dev-Team thông báo:

http://twitter.com/MuscleNerd

http://blog.iphone-dev.org/

iphone-dev.org

Find the best information and most relevant links on all topics related to This domain may be for sale!
blog.iphone-dev.org

http://blog.iphone-dev.org/post/1160213613/redsn0wier

===== How do I use it? =====

Hướng dẫn cách Jaibreak :

If you’ve already updated your device to 4.1 or 4.0, the next steps are:

Quảng cáo

Step 1: Download iOS 4.1 for your version of iPhone, IT

Step 2: Update to this latest firmware using the IPSW file you just downloaded via iTunes 10.

Step 3: Launch Redsn0w 0.9.6b2 (download links at the end) and Browse for iOS 4.1 Firmware.

Step 4: Select "Install Cydia" and click on Next

Step 5: Now make sure your device is both OFF and PLUGGED IN to the computer before you click “Next”.

Step 6: At this stage you will need to put your iPhone in DFU mode by holding “Power” button and then while holding the “Power” button, you will now have to hold “Home” button too. Now after few seconds release “Power” button but keep holding “Home” button until installation begins.

Quảng cáo

Step 7: You will Get a Jailbroken Device as soon as the process ends.

If you have an unlocked iPhone 3G with ultrasn0w, you have to stay away from Redsn0w, as it updates your baseband to latest version, which is still unlockable till now.

NOTE:
If you choose to “Enable battery percentage”, you actually toggle that off and on via Settings->General->Usage.
IF YOU USE THE ULTRASN0W UNLOCK, PLEASE WAIT FOR PWNAGETOOL TO SUPPORT 4.1. DO NOT USE REDSN0W.
That’s because to use redsn0w at 4.1, you need to already have updated to official 4.1 from Apple. If you do that, you lose the ultrasn0w unlock (possibly forever).
if you have an “MC” model of the ipt2g, your 4.1 jailbreak will be tethered…sorry!

Với iphone 4 khi chạy tool jaibreak sẽ hiển thị như thế này, có thông báo là Bạn ko thể tạo cust logo boot trên device này cũng như 3GS, IT2G new bootrom.

Hiện đã có đầy đủ cho WIN và MAC.
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác và Sanmony cũng nhanh thật! Thanks anyway>
Hy vọng sẽ sớm có cho Win Dev Team vẫn đang test để loại bỏ bugs trên Win mới release cho a e sử dụng 😁

Các Develper của App trên Cydia đã có điều kiện để test và update app của họ rồi.Hiện tại mình chỉ biết biteSMS lên tiếng qua mail là họ đợi Official Tool Jaibreak mới update app của họ (ko chơi Cust Fw mới ghê).

Mình ko có MAC nên chào thua 😃
Mình làm theo hướng dẫn sau khi chạy redsnow trên Ipod 2G hiện Cydia sao mình ko Sync dc app thuốc vậy
Có phải máy mình chưa add sources nào tại Cydia hay ko? trước mình JB ở FW 3.1.3 thành công &Sync app thuốc bt
bạn có thể chỉ giúp mình làm ntn để Sync dc app thuốc ko? thanks bạn nhiều
để cài được app thuốc trước tiên bạn phải jb rồi vào cydia add soucse iphone.gsm.com rồi intall appsyns3.x
Bạn tải app thuốc về cho vào itune rồi syns cùng với 1 app free trên appstore là ok
mptu
TÍCH CỰC
14 năm
Vẫn chưa có cho iPhone 4, buồn...
SHAtter có lẽ sẽ dc dùng 99% cho việc jailbreak firmware 4.1 cho 3Gs, 4G 😃
Cái này cho world thôi chứ chưa có tool unlock.
Chính xác là như thế mà Bạn, mình đã nói rõ đó là Tool Jiabreak trên tiêu đề và ko hề nói j đến có tool Unlock cả 😃
FW 4.1 BB 5.14 này đâu đã có tool unlock đâu. Tất cả vẫn chỉ là chờ đợi thôi
Lúc chưa có tool jaibreak thì trông chờ nó từng ly từng tí, khi có tool jaibreak rồi thì lại trong chờ tiếp tool Unlock.
Có tool jaibreak rồi chuyện còn lại Dev Team cũng sẽ phát hành tool Unlock (vẫn chưa thấy họ đề cập nhưng chắc ko lâu nữa) cho a e sử dụng thôi.
Họ im hơi lặng tiếng khá lâu từ khi iOS 4.1 release Bạn cũng đã xem thông tin và thấy vậy đúng ko 😃
Tất nhiên họ vẫn còn rất nhiều việc phải làm - cuối cùng cái họ đạt được cũng chỉ là làm thỏa mãn nhu cầu của người dùng Iphone 😁
Hi vọng sớm có tool unlock. Tình hình có vẻ khả quang đây
prootaku
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ra jb rùi hok bít khi nào ra ul đây
ductkd
ĐẠI BÀNG
14 năm
3g lock chờ tiếp thôi 😔
nchmaster
TÍCH CỰC
14 năm
hihi 1 tin rất là vui trong ngày :p
hero_vn87
TÍCH CỰC
14 năm
3G voi 2G luôn dc ưu tien
Chính xác là vậy nên mình cũng muốn giữ con 3G W để luôn được cảm nhận sớm mấy cái vụ này 😃
Mặc dù cấu hình hiện tại đã thấp so với 3GS và I4 😔
Tôi có máy 3G quốc tế không dùng được vì sau khi JB thì iphon mất icon gọi điện và cydia trắng xóa .Tôi đã làm đi làm lại nhiều lần vẫn thế......
Bạn đã thử với Redsn0w 0.9.6 beta1 ....?
Theo mình biết lỗi mất icon Phone chỉ xảy ra khi thực hiện jaibreak iOS 4.1 với Redsn0w 0.9.5 beta5-5 mà 😃
vnvn
TÍCH CỰC
14 năm
Bác nên sửa lại tiêu đề xíu , chưa unlock vào nữa , chứ có mấy bác loay hoay vào up lên , dính đạn đắp mền cũng hơi mệt :p , JB thì mau chứ để UL được là 1 khoản thời gian dài chờ đợi
hung7641
TÍCH CỰC
14 năm
Đã thữ:playfull:, và đã hạ xuống lại 3.1.3, vì nhu cầu ko cao:eek:, mà nó lại chậm, hix. ShitSJ:mad:, cấm như 2g thì khỏe hơn ko:dance:
vnvn
TÍCH CỰC
14 năm
Lên 4.1 rồi mà vẫn chậm hả bác , sao nhiều người nói sử dụng custom 4.1 của Homlee cũng okie lắm mà bạn . Review phát xem sao đc ko :p
hung7641
TÍCH CỰC
14 năm
Cũng như ah em thấy thất vọng voi f.w 4.0 cho 3G? Và hào hứng chờ f.w 4.1 cua job. Mình cũng ko biết co phải f.w 4.1 đựoc jb bằng custom hoặc redsn0w beta nên nó châm ko nữa ? Đag dùng 3.1.3 up lên 4.1 dùng nản nữa. Vì thế ko co nhu cầu gỏ tiếng việt va cài app compatible Os4 nên xuống 3.1.3

Ai co 3gs hay 4 dùng f.w 4.x la oke nhất. Cố gắng phấn đấu chay đua vũ trag với Ah Em
nblong21
ĐẠI BÀNG
14 năm
Oi,1tin dang mung,nhung cai ip4 world van fai doi cho.xai app free hoai cung wai thiet.cac anh chi co gang doi them it bua nua vi jb nay van la beta thoi.co gang dung manh dong,doi ver release cho chac an,😃 e post =ip nen k go dau dc.sorry all
Ko quan trọng nó là beta Bạn ah, thậm chí tool trước đó là 0.9.5 beta5-5 vẫn hoạt động tốt với iOS 4.0, 4.0.1 và 4.0.2 😁
Nói chung tool của Dev Team luôn mang đến sự an toàn và chất lượng hơn các tool khác.

---------- Post added at 05:30 PM ---------- Previous post was at 05:27 PM ----------

Tool đã có cho iOS 4.1 trên 3G và IT2 vậy chắc tool cho 3GS và I4 cũng chỉ là vấn đề thời gian thôi, anh em ai đang sử dụng 3GS & I4 chịu khó chờ đợi Dev Team 1 thời gian nữa nhé 😃
3G lúc nào cũng ưu tiên. khi nào hổ trợ cho tất cả iPhone thì lúc đó mới gọi là ổn định. đợi thôi, ra là UP em nó lên 4.1 liền............. lỗi tùm lum mà cũng phải rán xài .
Theo dõi 1 số 4R thì đến hiện tại vẫn chưa thấy ai bi trục trặc j với tool jaibreak này với 3G và IT2 của Dev Team 😁
hung7641
TÍCH CỰC
14 năm
Dev tea ma bác, lặng lẽ tung tool cho cộng đồng ip va chạy oke. Chứ có như mấy bác bô bô to mà ko thấy j,hix. Tôi cho ace ko bít up lên.
Mình cũng đồng quan điểm với Bạn.Chỉ tin tưởng thông tin từ Dev Team luôn luôn uy tín 😃 làm việc âm thầm mà hiệu quả.
Giờ trông chờ họ release reds 0.9.6 cho WIN rồi test xem sao.
cuong450
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bao giờ mới tool jailbreak cho 4G đây trời! đợi từ 4.0.2 lâu wa không có, up lên 4.1 và tiếp tục đợi 😔
nchmaster
TÍCH CỰC
14 năm
dev team luôn là số 1 :X:X:X:X

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019