ܓܨܓ★ BIS ★ OS4.5 ♥ ROMgốc ☇TốiƯu ☇BộXươngKhô ☇RútTủy ☇Hybrid ☜(͡๏̮͡๏)✌

phannhannghia
23/9/2010 6:50Phản hồi: 5.114
5.114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hell.Boy
ĐẠI BÀNG
13 năm
ai giúp em làm các bước trên được ko.... Em đọc mà ko hỉu gì hết
💣
chemkonghi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác Nghĩa ơi. Cho em góp ý.Em dùng bb 8320, sau khi dùng tối ưu và hybrid của bác thì em thấy nó có 1 lỗi hay bi mất kết nối khi đang chat, chơi game online, hay ko xem youtube trên browser mặc định.Em đã thử trên 2 máy 87&832, thử thay các loại sim nhưng vẫn bị.Em cũng thử cài rom + tối ưu nhưng vẫn bị. Nên em nghĩ do bản tối ưu có lỗi gì đấy. Em chắc cũng có nhiều bác bị như thế.Bác Nghĩa xem xét và giúp đỡ ae vụ này với.Thank bác nhiều
Bác đổi đc 9k ròi thì ra sản phẩm đi cho anh em thưởng thức
Có bác nào giống e ko zj?mỗi lần reset máy,tháo pin lấp lại là bị trễ 2,3phut!hjk.làm sao để khắc phục đây?đưa rước bgai đi học mà trễ hoài chắc chết e wa!thank các bác ...
rock_online
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hôm nay là ngày đầu tiên thử tối ưu 188 và hybrid 8 cho 8310. Máy mình k dùng nhiều phần mềm lắm: om 4.3, vichat, gmaps, gmails, facebook 4 mobile, lunar calender, berrypopup, mobile pocket reader, im+ vs 1,2 theme icon os 7 khá nhẹ. Đây là lần đầu tiên thử rom hybrid, cảm giác thật sự sướng ^^ Ứng dụng chạy mượt, khởi động khá nhanh (1p-1p30s), tốc độ vào web nhanh, media load file nhanh, ít bị trễ, về pin thì mình chưa nói đc gì vì mới up xong lúc 6h, tối đi trà chanh loay hoay nghịch web tầm 1h về nhà còn 86% pin, để theo dõi tiếp. Duy có 1 cái là lúc backup dữ liệu cứ chạy đến phần Browser là treo, đồng hồ cát chạy mãi, phải reset, trong khi trước khi up mình backup full = bmd 6.1 ngon lành. Khi nào hết pin có lẽ sẽ thử bản 7.2 và cho ý kiến tiếp 😃

Rất cảm ơn bác Nghĩa vs công việc rất cực kì tâm huyết cho OS 4.5 này !
robinho22
ĐẠI BÀNG
13 năm
đang cảm nhận................................................................................cảm ơn for everything !
Em up bản Hybird 8.0+tối ưu 4.5.187-8820 chạy nuột nhưng ko cài theme đc...Các pro chỉ giúp với😁
Soulkent
TÍCH CỰC
13 năm
Load thêm mấy file cod trong folder Theme nhé bạn.
mình có thể liên lạc vs bạn nghĩa bằng cách nào... để hỏi 1 số vấn đề
tochanp
TÍCH CỰC
13 năm
trong bản rom hybrid thường không có theme mặc định của máy bạn phải cài thêm theme này từ bản rom gốc bạn lấy các file cod chứa theme copy vào rom hybrid nhé rồi chạy lại apploader
KjDBun
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các pro có thể hướng dẫn kỹ cho e cách cài themes cho 8830 vs room hybird này không ạ
rock_online
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theme cài đặt như bình thường. Nhưng lúc up rom thì copy các file cod trong folder "C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files\8310-v4.5.0.188_P2.7.0.110\Java\+ - Theme" ra ngoài folder "C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files\8310-v4.5.0.188_P2.7.0.110\Java" rồi hãy up. Vậy thôi !

Chú ý đoạn màu xanh của bạn sẽ khác mình, mình dùng rom 188 cho 8310.
daokay
TÍCH CỰC
13 năm
huhu, trước làm quen, lâu ngày k đụng bb lại, h nhìn bác hưỡng dẫn e cũng sợ, k dám chơi Hybrid nữa
bác nghĩa mà làm đc 1 rom hybrid chjo 9630 thì tốt quÁ.
bản 5.0.0.732 😃
Uprom qua các bước bình thường. Không nên dùng BDM. Chạy trực tiếp Apploader. Quan trọng là BB nhận driver. Có thể uprom khhi vẫn có pin trong máy.
datafire
TÍCH CỰC
13 năm
Bác ơi. Em làm đúng theo các bước up rom tháo pin của anh cuhiep mà... Trước giờ up rom tối ưu của Hybrid của bác cũng mấy con máy rồi :banghead:
Tối qua đang xài bản 188 thấy nó không bằng bản 162 trước đó dùng nên up xuống 162, không được, xuống 182 đều không được, đều hiện ra thông báo đó. Up lại 188 thì nhận bình thường.... 😢
Bác có gặp qua giúp em với!
t2quan_90
ĐẠI BÀNG
13 năm
e cũng bụ như b . cách giai quyết là gỡ tất ca đi cài lại ca bdm cung gỡ hết ra là ok
datafire
TÍCH CỰC
13 năm
Mấy bữa nay bận quá nên em tạm quên vụ này. Cảm ơn bác nhiều.
bluehnvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhiều thế này, đọc mãi hoa cả mắt, rối hết cả
Sau khi mình up bản rom 4.5.0.187 tối ưu + hybrid v8 cho máy 8120. Cài xong thì mọi thứ đều hoàn hảo cả. Chỉ bị mỗi lỗi là cài Mobipocket reader vô lại không nhận được các file sách mình chép vô thư mục eBooks trên thẻ nhớ. Các bạn có ai biết cách khắc phục lỗi này không giúp mình với nhé T_T. Cảm ơn rất nhiều
prjnce007
TÍCH CỰC
13 năm
Bác nào hướng dẫn chạy 1.9 đc k ?

E dùng 1.8 bt, update lên 1.9 vào k đc nữa :| Nó hiện ra cái bảng gì gì ấy 😁

Xài wifix k nhé, bác nào chạy đc chỉ e cái 😔( ...

dạo này FPT dở chứng chặng lun dns :-< ...
thehaihn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phiền bác làm cho em cái file java tối ưu cho 8707 thì tốt quá. Dòng 3G cổ này có vẻ ít được quan tâm 😔
Tks
vubka
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho m hoi chut,m dang cai ban hybrid cua bac,cung dung dc mot thoi gian roi,nhung thi thoang gap tinh trang la cam day sac nguon vao thi may bi sap nguon.khi rut day nguon ra thi may se khoi dong lai.co cach giai quyet nao khong nhi?
Xin loi,m dang onl bang di dong.hihi
bác ơi cho e hỏi: sao khi em up rom tối ưu của bác và muốn cài cái bdm bản mới đó. Em đã cóp đủ cả những file cần rồi mà icon của BBM ko hiện ra mà ấn N cũng ko có. Mặc dù trong aplication đã có cài rồi
Không biết sim đăng ký bis chưa nhỉ? BIS với xài được BBM.

Tắt máy tháo pin.

Thì uprom có pin. Hay wipe lại để được 507 rồi up. Nhiều cách lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019