Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ܓܨܓ★ BIS ★ OS4.5 ♥ ROMgốc ☇TốiƯu ☇BộXươngKhô ☇RútTủy ☇Hybrid ☜(͡๏̮͡๏)✌

phannhannghia
23/9/2010 6:50Phản hồi: 5.114
5.114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tokydang
ĐẠI BÀNG
12 năm
không còn lý do gì mà hk thanks hết, cảm ơn bác đã chia sẻ nhiệt tình. mà cho mình hỏi là yahoo messenger 8830 đăng nhập vào nó báo là service not enabled for this handheld. xin cảm ơn
Options > Security Options > TLS > TLS Default > Handheld 😃
lammaxvl
ĐẠI BÀNG
12 năm
oán dấu cái!
em dùng máy , up bản tối ưu 187+hybird v9. bị lỗi: Uncaught exception:Module with handle[3324] and index[0] has no application entry point đây là lỗi gì thế, ai biết giúp em với
em đã cài: whatsapp,beejiveIM,document to go 1.005
toke
TÍCH CỰC
12 năm
bác ơi, các hybrid này có dùng được cho 8703e OS4.5 ko nhỉ? Tks....!
freebb + maxmem là 2 công cụ tối ưu rất thô sơ, loại bỏ 1 số thứ cơ bản, nhưng lại phải chạy sau khi uprom, nghĩa là uprom full vào, sau đó lần lượt chạy 2 file này để lượt bỏ file cod trực tiếp từ BB.

Bác có thể trích xuất tất cả các file cod còn lại trong máy sau khi chạy freebb + maxmem, so sánh với các bản tối ưu hay bxk mình chia sẻ, sẽ thấy sự khác biệt rất lớn.

Nói chung là tùy nhu cầu và quan điểm của người dùng.

Việc load cod lại bằng vnbbUtils, nó sẽ đè lên file cod cũ của BB, nên theo lý thuyết thì vẫn được.

Yahoo Messenger là app dùng khi có BIS / BES.

Và những dòng CDMA thì không biết được hỗ trợ hết không ở VN.

Xem mục 3 phần Lưu ý nhé.
Mình có thể được. Thử xem và thông tin lại nhé 😁
Hitman_Pr0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em dùng BB 8830 up quả ROM 4.5.0.186 thu gọn, cùng với Hybrid 9.0. Sau khi up thì thấy bộ nhớ trong tăng lên thật, gần 30 MB liền (Trước có khoảng 12Mb) Nhưng mà sao e thấy ngốn RAM hơn chứ, máy chạy chậm hẳn đi, chẳng hiểu là vì cái gì nữa. Nản quá.
kinta8286
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác phannhannghia hiện nay em đang up xuông ROM 4.1 thấy bác có tối ưu và boxuongkho nhưng cho em hỏi là liệu rằng có thể hybrid được không em hỏi bác cám ơn bác trước nha
Đã thử ---> Thất bại hoàn toàn 😔
vubka
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sẽ up ngay lại ver 9.0 khi rảnh, để đón Tết chứ.Hihi

»»»
^ via ♥ · BlackBerry® 8800, KV.
kinta8286
ĐẠI BÀNG
12 năm
phannhannghia vậy là em đã đúng =)). thử xong rồi nên hỏi bác cho biết =)) cám ơn bác
toke
TÍCH CỰC
12 năm
well, mình đã cài hybrid 9.0 cho 8703e. Bạn 8703e này có bản rom mới nhất là 4.5.0.191 từ vendor Reliance. Mình chạy file phannhanghia.bat trước rồi sau đó chạy phannhannghia-boxuongkho sau, sau đó paste hybrid vào. Chạy phà phà, chưa test kỹ tốc độ và pin nhưng nhìn chung thấy ổn. Ngoài ra có một tin đặc biệt, em nó đã có font BB alpha sans 😁
thật vậy sao bạn, sao mình cài hybrid 9.0 trên 8700 lại ko có font này nhỉ
Bác Nghĩa ơi! không hiểu sao e ko cài được theme thêm, e dùng toi uu 187+ hybrid V9. khi cài thì DESKTOP Manager vẫn nhưg vào điện thoại thì không nhận! e add thiếu file gì chăng
8820 at&t dùng tối ưu 4.5.187 hb v9 nhiều cát ko đỡ được ! dùng 1 ngày mà đủ cát xây nhà rồi! đồng hồ xuất hiện sau mỗi thao tác !pin cung ko như mấy bác kia nói! dung 4.5.182 thi đỡ hơn !
mình dùng 8820 ,dùng bản rom 4.5.0.187 +bản java tối ưu +Hibrid 9.0 , dùng mấy ngày không bị sao , tự nhiên hôm nay khi có cuộc gọi đến thì chuông rất bé , khi vào phần ca nhạc , bật vài bài hát lên cũng rất bé ,sau khi thao pin ra và lắp lại thì lại bình thường ,ai đã gặp lỗi trên chưa vậy ,nguyên nhân do đâu ........
toke
TÍCH CỰC
12 năm
vấn đề là cái rom 191 của 8703e nó có font đấy. mình thì đặc biệt thích alphasans, chiều đi làm về đang thử test up rom từ 8700g sang 8703e, nếu thành công thì mình sẽ mạnh dạn làm ngược lại để hi vọng có alphasans trên 87g. Tại mình thấy các bản rom đều có thư mục java và CMDA/GPRS, nên ko động gì vào phần CDMA/GPRS, chỉ paste phần java đã hybrid từ ROM 87g sang ROM 8703e (xóa hết phần java đi nhé). Máy đang chạy đến phần Loading applications rồi 😁
toke
TÍCH CỰC
12 năm
update, máy 8703e sau khi uprom 188 của 87g vẫn lên bình thường, ko có font alphasans (đương nhiên vì bản ROM ko có) mình đang chuẩn bị làm ngược lai với bạn 87g đây 😁
bác nào report 8820 dùng rom nào pin lâu và nhanh nhất thế ạ
theo e bác dùng 182 đi e cùng đang dùng bxk +v9
bác có bị lỗi ko active đc browse ko vậy . e chỉ có hotspot ko tài nào hiện browse
bác nghĩa giúp e fix lỗi này với
rom 4.5.0.182 bộ xương khô + hb ver9
Do SB, không phải do rom. Bác kiếm SB phù hợp để có thể dùng.
đã up lại tối ưu thì ok
vấn đề chắc tại bxk
toke
TÍCH CỰC
12 năm
Up kiểu đảo 8703e và 87g ko sợ máy bị hóa gạch, nhưng cũng ko thay đổi được gì font 😔 Mình nghĩ phần quyết định nó ở ngoài 2 thư mục java và gprs, đã thử copy phần đó của 8703e đè lên 87g, nhưng xong cuối cùng máy tính nó báo là em hổng biết cái máy 87g của anh chạy HĐH nào luôn. Chán thía, ước gì mình bít lập trình T.T
sau khi up với bản rom 4.5.0.182 +bản java tối ưu , sau 1 thời gian nghe gọi thì đột nhiên bị 1 bệnh lạ , khi nghe gọi không có tiếng thoại của máy bên kia lẫn máy bên mình nói , sau khi tháo pin là khỏi động lại thì lại ok ,up rom kiểu này cũng ra nhiều lỗi thế không biết
ngocdai102
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng 8800 đã cài thử 4.5.188 tối ưu+hybrid v9 có một số nhận xét sau:
+ Sóng khỏe hơn v8, thường là đầy cả 5 vạch
+ Bộ nhớ trống nhiều hơn cỡ 36 -37 MB
+ Chạy mượt, ít khi thấy đồng hồ cát
+ Chưa thấy lỗi vặt gì về phần mềm.
+ Tuy nhiên có một nhược điểm rất lớn là pin sụt nhanh hơn bản v8. mình để ý thấy pin sụt rất nhanh, biểu tượng cột sóng thỉnh thoảng có tín hiệu chuyển nhận dữ liệu dù mình chẳng chạy ứng dụng gì có kết nối mạng. Mình nghĩ đây là nguyên nhân gây tốn pin. Có ai bị như mình không? Nếu mà khắc phục được hiện tượng này thì tuyệt vời quá. cảm ơn Nghĩa đã tạo ra các bản Hybrid cho anh em.
opeth963
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn thử dùng tới 8 hay 7% xem, máy vẫn k tắt sóng, mình nghĩ là báo pin sai, đang test để pin xuống thấp dk bao nhiêu % thì tắt sóng 😃
ngocdai102
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng đến 15% thì máy tắt sóng,báo pin yếu,của mình không được như của bạn.pin của mình được khoảng hơn ngày thôi.Để mình thử bộ khác xem tn.Mới sắm nên muốn nghich ngợm tí.
minh cung bị như bạn này nè ! lúc còn 20% thì dùng rất lâu . nhưng đến 15% thì mất sóng luôn ! bó tay !
ke0kul
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã xác nhận là 8800 chạy 188 rất hay xuất hiện biểu tượng thu phát edge.
cho em hỏi với:
em dùng 883 bản 186. tự dưng dạo này rất hay reset máy. trước cũng dùng 186 dưng chưa bh bị reset cả. nthe' thì có thể do phần cứng ko hả mấy anh?
thêm 1 vấn đề nữa: làm sao đang dùng 186 em có thể xuống 175 (cho 8830v) đc ạ? em uprom theo cách bình thường (tháo pin) thì ko đc ạ
mong các anh giúp đỡ
bác xài mạng vina hay gì ạ ? em xài 87 + mạng vina bị tương tự .Rom nào cũng bị ;)
ke0kul
ĐẠI BÀNG
12 năm

mềnh dùng 883 + vịt teo :| cái này còn ảnh hưởng bởi sóng nữa cơ à? hức. chỉ sợ nó lỗi phần cứng thì tèo 😔(
ngocdai102
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xuống được bạn ah. Mình đang từ 188 xuống 187 đây. Khi up rom lúc có hai lựa chọn lựa chọn 1 có chữ (recommend), lựa chọn 2 ko có chữ đó. Bạn kéo xuống chọn muc 2 nhé.sẽ up bình thường. Mình làm rồi đàn tét thử xem có khá hơn bản 188 không. Mình sẽ cập nhật sau vì mới up hôm qua. Chúc bạn thành công!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019