ܓܨܓ★ BIS ★ OS4.5 ♥ ROMgốc ☇TốiƯu ☇BộXươngKhô ☇RútTủy ☇Hybrid ☜(͡๏̮͡๏)✌

phannhannghia
23/9/2010 6:50Phản hồi: 5.114
5.114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác có tách được bộ lang dùng cho tiếng Nhật + Trung k bác? E toàn thấy ngôn ngữ châu Âu thôi ah. E đang dùng bản 4.5.188 cho con 8800, google mãi mà k tìm thấy.
Cảm ơn các bác
lxmta
ĐẠI BÀNG
13 năm
hiện nay có rất nhiều cách để tối ưu rom cho BB, bạn có thể kiếm trên 4room ỏ google nhé. bạn donw về rồi tối ưu theo ý mình, chỗ nào không hiểu or không biết dùng thì pm cho mình qua yh lxmta@yahoo.com ỏ để email leman7775222@gmail.com mình sẽ dùng teamviewer làm dùm cho, thân
Bác dùng vnbbUtils để thêm 2 file cod theme mặc định (icon + today) và 2 file cod của nhà mạng Roger và T-mobile là được.
Nhớ chép 2 file bat đúng vào vị trí của nó, là nằm trong thư mục Java chứa toàn bộ file cod. Nếu như Win 7 báo Access is denied thì chạy file reg để giành lấy quyền.

Mọi thông tin bác qua đây: http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-os-rom-113/toing-hop-chia-se-cong-cu-toi-uu-chia-sei-thu-muc-java-toi-uu-605285/

Trả lời:
Đồng ý với bạn là có nhiều công cụ tối ưu rom cho BB. Nên mình cũng đã tổng hợp, cập nhật mới và chia sẻ lại cho anh em mới dùng BB, link: http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-os-rom-113/toing-hop-chia-se-cong-cu-toi-uu-chia-sei-thu-muc-java-toi-uu-605285/ .
Còn công cụ nào tốt hơn, file free nhiều hơn thì tùy sự lựa chọn của mỗi người.
Nhớ chép 2 file bat đúng vào vị trí của nó, là nằm trong thư mục Java chứa toàn bộ file cod. Nếu như Win 7 báo Access is denied thì chạy file reg để giành lấy quyền.

Mọi thông tin bác qua đây: http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-os-rom-113/os4-5-81x0-83x0-8700-88x0-romgoc-toiuu-boxuongkho-hybrid-os-6-1-a-484476/thay-doi-nang-c...toi-uu-605285/
em đã làm đủ mọi cách mà ko đc,chạy các kiểu nhưng ỏ thư mục -Removed_by_phannhannghia vẫn ko có gì java vân y nguyên,bác giúp em java này nhé em chỉ cần tối ưu thôi,thank bác rất nhiều http://www.mediafire.com/?fb33gztayslzzsd
trongngoc89
ĐẠI BÀNG
13 năm
các pro ơi cho em hỏi e cài Ddict 2.05 cho blackberry 8820 rom Hydrid 7.2 không biết tại sao bb báo lỗi "net.rim.bb.device.doger.ui.api".em đã vô file tối ưu của phannhannguyen trong ổ C tìm file cod này nhưng không có,các bạn cho mình hỏi có phải máy mình thiếu cod này không và phải tìm nó ở đâu?thank các bạn nhìu
Gửi trả bác: http://www.mediafire.com/?cshs529akhokf0s

DDict 2.05 hiện chưa hỗ trợ OS 4.5
Vui lòng xem kỹ thông tin trước khi cài đặt soft.
thank bác ngĩa nhiều nhé mình đã cài thành công cho em 8300 rồi úng tất cả phần mền chay ổn định vào mạng vù vù,
trongngoc89
ĐẠI BÀNG
13 năm
em gà quá xin lỗi bác nhiều nha mấy hôm nay tưởng là do rom của bác chứ,bác cho hỏi rom 4.5 thì dùng ddict bản mấy được và em thấy trên diễn đàn không có link dơ các bản cũ hơn
DDict2x vẫn đang phát triển cho os 4.5
Thời gian sắp tới sẽ có, theo như thông tin từ dauden

Còn os4.5 thì hiện tại chi có bản 1.2 thôi.

Hiện mình đang xài Lap, source lại ở bên PC mà hổng hiểu sao bị dump màn hình xanh hoài :stomp:

Anh em nào có up lên giúp dùm.
trongngoc89
ĐẠI BÀNG
13 năm
em đã cài bản 1.2 nhiều lần nưng vẫn bị lỗi trên bác nghĩa ah
oninguyen
ĐẠI BÀNG
13 năm
xin cho mình hỏi 1 việc, nếu có rồi thì xin mọi người bỏ qua vì topic quá dài mình không thể đọc hết được 😁. mình đang xài rom tối ưu, nhưng rất thích tính năng note của BB, ghi lại các chú thích trong BB bằng pm có sẵn trong máy hình như phím tắt là chữ D thì phải, bạn nào có thể chỉ mình file code của chuong trình đó để mình add vào không, nhận tiện nếu có pm nào tương tự vào note ngoài màn hình cho bb 8700 thì cho mình xin cũng được, xin cảm ơn rất nhiều.
Gửi bác source DDict 1.2 như file đính kèm.

Trả lời:
File cod là net_rim_bb_memo_app
Dùng vnbbUtils để add file cod này vào.
DDict1.2.zip
trongngoc89
ĐẠI BÀNG
13 năm
cảm ơn bác nghĩa nhiều em đã cài đựoc ddict bản của bác nhưng lại không sử dụng được data trong thẻ nhớ(em đã để chung với file [FONT=&quot]ddict.pathtrong thẻ nhớ).e đã làm đúng như trong hướng dẫn cài phần mềm này.bác nghĩa giúp em với nha
[/FONT]
Gửi bác data luôn. Tạo thư mục Data trong thẻ nhớ. Rồi copy những file data cần thiết vào, nhớ phải có file dict.path để khi mở DDict từ BB lên, thì dẫn đến file này.
Chúc thành công.
Link: http://www.mediafire.com/?o3162cuz20yx418
hai48ct
TÍCH CỰC
13 năm
8700 xài .162 tối ưu là chuẩn nhất ! Pin tốt không đòng hồ cát ! Em xài qua 180 182 188 rồi ! Không = 162 đâu các bác ạ !
kieulien
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn Nghĩa giúp giùm file cod để bb 9630 có lock key board trên home screen(OS 5.0.0.975).
Khóa phím trên đỉnh máy dễ lờn nút bấm quá.
Hỏi RIM bác ah!

Trước xài 8520 một thời gian, cài soft thứ 3 vào để có chức năng autolock, và có thể bấm *+gọi để mở phím.
uncaught exception java.lang.error

hiện em đang bị lỗi này.bác chỉ giúp nhé.cài 4.5.0.187 tối ưu cho 8820.
cài soft này

các file tối ưu nè. chỉ thiếu 1 trong các file này nên dẫn tới lỗi.bác nào gặp rồi chỉ giúp em file nào nhe
thử riset lại máy là được mà
dễ ăn thế thì đâu lên đây
spider8x
TÍCH CỰC
13 năm
Bác nghĩa nghiên cứu dc lỗi MMS này chưa ạ
Em nóng lòng quá bác ah
Hy vọng dẽ có tin sớm
tuancrazy
ĐẠI BÀNG
13 năm
riêng e thấy bản hybrid 7.2 thời gian chờ thì lâu, nhưng lúc xài app thì ngốn kinh khủng, restart mất 10%
tuancrazy
ĐẠI BÀNG
13 năm
hồi trước e xài ROM tối ưu 188 của bác nghĩa, ControlBBanel cứ báo % Pin nhiều hơn trong Status, giờ cài bản hybrid 7.2 vào thì % Pin trong Status lại nhiều hơn. híc, ai đó có thể cho e 1 câu trả lời được không
thanks
rom tối ưu nhẹ hơn thì nhẹ hơn đó. còn độ ổn định thì ... tùy 😆
cài rom tối ưu vào rồi.nhẹ thì nhẹ đó.nhìn file free sướng con mắt, nhưng khi đụng lỗi gì, cái đầu tiên em nghĩ tới " chắc là do mình tối ưu" 😔.
Cảm ơn bác rất nhiều!
Cám ơn bác nha.87 của mình cài 174+hybrid v7.2 dung rất ổn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019