[ Cập nhật Rom mới ]Tổng hợp up rom và kinh nghiệm cho milestone.

nguyendactoan
25/9/2010 7:8Phản hồi: 336
[ Cập nhật Rom mới ]Tổng hợp up rom và kinh nghiệm cho milestone.
Đúng là diễn đàn có rất nhiều bài về vấn đề này. Nhưng khi mình mới cầm con milestone trên tay mình không biết bắt đầu tư đâu. Mình thấy trong diễn đàn có vài bạn cũng như mình hồi đó. Mình xin mạn phép tổng hợp lại một cách chi tiết theo cách mình hiểu. Mong mấy bạn đóng góp ý kiến.

336 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

loveslow
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chuẩn không cần chỉnh.
Em đang cần bài này. thank bác😃
Đã root ok.giờ mình muốn up rom thì làm thế nào.đã thử làm như hướng dẫn nhưng chưa được.bạn nói cụ thể hơn chút cho mình được k?trước khi up rom thì phải làm gì k?
Up rom chính là cách nandroid đó bạn, bạn nói rõ hơn quá trình bạn làm đi, mình có edit lại kĩ hơn chút rồi, nhưng không hiểu bạn làm như thế nào, ah đôi khi với một số rom bạn cần phải flash bản rom gốc của nó trước, bạn phải đọc kỉ về rom đó.
quá chuẩn, cám ơn bạn nhiều
Mình thêm mục bình chọn Rom cho milestone để bạn biết là rom nào tốt nhất hiện giờ để các bạn ưu tiên up. Nhưng mình muốn cập nhật cho cái bình chọn đó mà không được và mình muốn thêm bình chọn cho rom 2.2 nhưng khong được. Bạn nào biết không vậy giúp mình với.
nowforever
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thank. Cũng đã từng có ý định làm 1 bài giống bạn, nhưng mà bận quá...
Trước đây cũng đã từng mày mò trong đám rừng 😃
williamdoan
ĐẠI BÀNG
14 năm
minh hỏi 1 chút là vào recovery cua MS thi ấn như thế nào hả bạn: mình làm theo cách của bạn nói rồi mà vẫn không được
Lúc đầu nhấn phím X và phím nguồn, xong thi nó lai bật máy lên, chẳng hiện cái gì cả, có phải giữ nút nào trước, nút nào sau không, laongf ngoàng thế nhỉ
williamdoan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hehe, Đã ngon lành đến bước này, nhưng
1. Down load file GOT Openrecovery về. Trong này có file update.zip và 1 folder Openrecovery
2. Giải nén 2 cái trên và thẻ
3. Vào recovery mode chạy update.zip
đến đây thì máy mình lại báo lỗi là :EOCD maker occurs after start of EOCD
mình đã đọc ở đâu đó về lỗi này, hình như la do file bạn down về bị lỗi hay bạn thực hiện flash ở mục 2, bạn thử thực hiện việc flash ở mục 2 và down lại cái G.O.T nhe.
williamdoan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho mình hỏi là cái địa chỉ này ở đâu, sao minh vao trong thẻ nhớ lại không thấy có những foder Nandroid
- sdcard/nandroid/adbrecovery/.
- sdcard/nandroid/openrecovery/.
Thế nên cái tiếp theo cũng không bit ở đâu nốt
2)Sau khi copy vào ban chỉ cần vào recovery -> update.zip -> Nadroid menu -> Nadroid restore > chon folder bạn mới copy, đợi một báo Done la xong -> Reboot system.
giabao1801
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái folder nandroid bạn phải tự tạo và chép vào đó. để chắc chắn thì bạn tạo cả 2 đường dẫn rồi chép rom vào 2 đường dẫn đó. sau khi nandroid xong thì wipe hết nhữ thứ có thể wipe.
Cho mình hỏi , mình vào nandroid restore nhưng ko thấy folder nào hết vậy ? Chỉ thấy 1 nút duy nhất là go back. Bạn chỉ giúp mình với.
giabao1801
ĐẠI BÀNG
14 năm
như mình nói ở trên đó, bạn cứ chép vào cả 2 đường dẫn cho chắc ăn
sdcard/nandroid/adbrecovery/.
sdcard/nandroid/openrecovery/.
Cần gì phải chép vào 2 cái vậy =.=

---------- Post added at 12:31 PM ---------- Previous post was at 12:29 PM ----------

---------- Post added at 12:32 PM ---------- Previous post was at 12:31 PM ----------

giabao1801
ĐẠI BÀNG
14 năm
đã nói là cho chắc ăn mà.
1. Để có địa chỉ đó bác phải Nandroid, cái Nandroid này sẽ nằm ở đây : sdcard/nandroid/adbrecovery/
*** sdcard/nandroid/openrecovery/ địa chỉ này không có sẵn thì tự tạo.

Nandroi làm sao có, đọc tiếp bước ở dưới.

2. Để biết cái đó thì bác phải tham khảo kỹ cái này.

- Recovery là gì, quay lại trang 1 đọc
- Update.zip ở đâu: quay lại trang 1, mục 2

II)Flash milestone:
(Phần này dùng để flash rom trước khi nandroid)
Flash Recovery cũng là cách flash rom.
(nguồn : [Milestone] Sử dụng G.O.T OpenRecovery cho mọi firmware)

down cái G.O.T về bun nén, copy Update.zip + OpenRecovery vào sdcard ( sdcard là thẻ nhớ, không phải finder sdcard )

Kết hợp lại: Vào Recovery ( vào thế nào như trên đã nói ) vào đc sẽ thấy update.zip -> Nadroid menu -> Nadroid restore > chon folder bạn mới copy, đợi một báo Done la xong -> Reboot system.

dễ nhầm lẫn thì có, copy vào đúng 1 cái thôi
sdcard/nandroid/openrecovery/

Nếu không có sẵn Openrecovery thì tự tạo thêm.
giabao1801
ĐẠI BÀNG
14 năm
oh, đơn giản ghê nhỉ!
zincstar
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thắc mắc 1 điều, nếu máy mình là xuất xứ ở HK nhưng lại up firmware của UK thì sau này có lỗi gì ko ?
Khi flash firmware máy cua mình báo lỗi 0000, có ai biét kg thank anh em
[MENTION=137669]zincstar[/MENTION] : bạn đọc kĩ về rom bạn này up nhe, nó có thể hổ trợ hay update khu vực, nhưng mình nghĩ là không sao cả.

[MENTION=206106]khoanguyen04[/MENTION] : theo mình thử seach trên mạng thì bạn nên thử trên máy khác.

cảm ơn mình đã chuyển qua máy tính khác, kết quả cũng thế. Có ai bị như mình không, giúp minhg với, thanh tất cả anh em. ngày xưa xài moto Ê6 làm chẳng bao giò thấy lỗi cả.
đã cài đầy đủ driver moto chưa bác ....?
Bạn lên đầu bài down RSD LITE v 4.5.3 sử dụng bản này chuẩn nhất. Đừng xài bản mới. Mình hiện vẫn dùng version này để flash chưa hề có lỗi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019