Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bold 9650 tự nhiên mất chuông+ loa ngoài. Giúp mình với

0914661117
2/10/2010 13:17Phản hồi: 23
Đêm qua có điện thoại, mình tắt máy chế độ tạm thời. Nhưng sáng dậy bật lên có điện thoại thì nó chỉ rung, không nghe thấy chuông, nghe nhạc thì bé tí. Mình up lại room hai lần thì tình trạng vẫn thế, chưa hiểu lí do. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình cách khắc phục với. Thanks nhé.
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn up ROM từ BDM hả? Bạn nên dùng 1 tool Wipe phần mềm trước sau đó tháo pin ra và up lại bằng bản ROM chuẩn cho máy (nếu máy của Verizon thì up bản 5.0.0.732 nhé - link download được chia sẻ rất nhiều trên tinhte).
PS: Bạn nên nói rõ OS bạn đang dùng là bản bao nhiêu và OS bạn up là bản bao nhiêu thì mọi người sẽ có phương án giúp bạn rõ ràng hơn nhé.
có khi e nó bị hỏng loa. cố tìm cách up rom chuẩn xem bác, k được thì thử thay loa ngoài khác rất dễ mà
em cũng nghi theo phương án này hơn ạ 😁
Bạn mua hàng dựng à mà bị hỏng loa được? Hàng fullbox mới thì làm sao có thể hỏng một cách kỳ cục như thế được.
Hàng gì thì đều có thể bị lỗi mà bác, sai xót kĩ thuật thôi mà bác...
Bác nên wipe máy lại, rồi uprom 732 hoặc 810, nếu ko khắc phục được, thì xử lý theo phương án về phần cứng thôi..
Goodluck...
tháo nắp ra, phía trên cái đèn để dùng khi chụp ảnh có 1 cái khe, lấy cái gì mỏng chọc chọc vào là lại kêu ầm ĩ thôi, cái này là do không dùng bao, cắm túi quần ngồi đè lên nhiều, mình bị 2 cái bold như thế rồi
cái này e mới nghe lun bác 😁....ae có ai thử chưa...đang xài bao silicon...làm biếng tháo ra xem có cái khe nào ko quá :D
cái phần bác bảo chọc đó là vị trí của cái gì vậy bác
Bản room trước mình đang dùng là 5.0.732. Hôm đó tắt máy rồi sau bật lại bị tình trạng như vậy luôn. Mình up lên bản 6.0.222 không được. Mình up lại xuống 5.0.732 vẫn không được. Mình mua máy full box (Verzion) mới mua được 4 tháng.
Còn nữa là giờ cái mobireader 6.0 beta không thể cài vào được nữa, không biết lý do sao nhỉ.
thangbb
TÍCH CỰC
13 năm
dựng hay box đều bị hết, cái này là chân tiếp xúc của loa ngoài bị oxi hoặc không tiếp xúc. bạn chỉ cần tháo ra vệ sinh là được
ketquay
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây để chỉ cho bác 1 chiêu, ko phải do rom hay do phần mềm hay jì hết
Bác cầm cái máy, mở nhạc lên rồi lấy tay cốc cốc vô đầu nó chỗ cái loa ngoài mấy cái (ngay chỗ cái camera ấy) mà đừng cốc vô cái camera nó hỏng cho, con của em là loại nocamera nên cốc vô tư. Cốc nó mạnh tý là nó lên tiếng liền. Chúc bác hên
@ketquay cai nay la chinh xac vua coc coc xong dc luon
vandangpham
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ketquay hố hố.... con của em cũng mất loa ngoài. làm như bác bảo em cốc cho 2 cốc 😕 lại kêu ầm ầm. Thanhs bác rất là nhiều, sáng mai em lại có báo thức rồi!😁
topic 2010
cảm ơn các bác, em cũng bị thế, em lấy cái búa gõ 1 cái là nó kêu ầm ầm 😃
mình cũng bị lấy búa gõ ngon ơ!!😃
Em cững vừa bị xong, tự nhiên loa ngoài mất. Gõ cho nó 2 ,3 phát là ngon. Phương pháp này hiệu quả nhất đấy. Tý nữa thì em tháo máy và chọc chọc vào cái lỗ giống như bác sonsleep 😆))
Chuẩn không pải chỉnh. Vác búa tạ ra cho vài đập là ok he he. Thanks pro nhiều.
em lam k dc hjx, cung tu nhien mat loa, hoi nay van bt tu nhien bi mat loa
mtv175
ĐẠI BÀNG
10 năm
tưởng gì ,e bị suốt , do nó bị lỏng chân cắm của loa thôi ,gõ gõ mấy ở phần đầu máy là được =))
Hay quá, mình có bà chị đang dùng BB965 QP cũng bị lỡ bao nhiêu cuộc vì mất chuông, để về thử giúp bả xem có dc không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019