Topic hướng dẫn cài đặt sử dụng,chia sẽ phần mềm,games cho WebOs

hikarupiku
8/10/2010 13:58Phản hồi: 168
Topic hướng dẫn cài đặt sử dụng,chia sẽ phần mềm,games cho WebOs
Mình lập topic này để hướng dẫn chia sẽ phần mềm cho Palm pixi vì hiện giờ rất ít người sử dụng và cũng chưa có topic nào để anh em có thể tham khảo và chia sẽ kinh nghiệm vơi nhau .:hot: nên em mạo muội lập topic này ra nếu có gì thiếu sót thì mong anh em thông cảm

LƯU Ý : LINK DOWNLOAD LÀ TÊN CỦA PHẦN MỀM NHA CÁC BÁC BẤM VÔ LÀ DOWN THÔI ........THÂN

Phần 1 : Hướng dẫn cài đặt phần mềm,Up room,và Root máy,Activate palm profile :

A. Bước chuẩn bị :

*Các File cần down :

1.Download WebOSDoctor : tại đây ( lưu ý là down đúng phiên bản cho máy nha :bounce: )
2.Download Java : tại đây
3.Download WebOSQuickInstall bản mới nhất : tại đây
4.Download NovacomInstaller_x86 : tại đây
Download NovacomInstaller_x64 : tại đây

5.Download Palm_webOS_SDK-Win-1.4.5-465-x86 : tại đây
6.Download VirtualBox : tại đây
7.Download devicetool.jar : tại đây

B.Cài đặt :

+Cách cài đặt phần mềm :

Quảng cáo

Sau khi download các file cần thiết ở trên :

* Cài đặt các file : 2,4,5,6

* Tạo một thư mục mới : chứa 2 file 1 và 3 ( lưu ý là phải xếp chung 2 file này trong 1 thư mục thì máy mới chạy được ) sẽ tạo ra 1 file mang tên webOSDoctor mới ( cái này dùng để up rom ) .

*Ở Tại màn hình chờ palm pixi gõ upupdowndownleftrightleftrightbastart máy sẽ hiện ra biểu tượng Developer Mod Enabler bấm vào và bật chế độ On, máy tự động reset máy lại .

Quảng cáo

*Kết nối USB giữa Palm Pixi và máy tính, chọn chế độ Just Charge .

*Nhấn 2 lần vào file WebOSQuickInstall.jar để chạy. Lần đầu tiên chạy bạn sẽ được hỏi chọn thiết bị, bạn chọn là USB. Nó sẽ tự cài Driver cho Palm Pixi và sẽ nhận ra được Palm pixi.Sau đó bấm vào dấu + màu xanh chọn file .ipk cần cài đặt bấm intall là xong

Bây giờ ta có thể cài bất cứ phần mềm nào có đuôi .ipk cho bé palm thân iu của mình vậy là xong bước cài đặt phần mềm và games.

+Up rom :
Cách up rom của webos thật sự đơn giản :

*Boot máy vô chế độ recovery (tắt máy, 1 tay bấm Volume Up, 1 tay cắm cáp USB vô máy tính), màn hình sẽ hiện ra cái biểu tượng USB ..

*Chỉ cần để 2 file webosdoctorp121ewweu-wr.jar
WebOSQuickInstall sau đó nó sẽ tạo ra 1 file mới có tên là webOSDoctor nhấp vào đó 2 lần sẽ hiện lên 1 cái bản có tên là Palm(R) webos (tm )Doctor , sau đó bạn chọn ngôn ngữ và bấm next và ngồi chờ máy tự động up.... thế là đã xong phần up rom .

+ Activate palm profile ( phần này mình copy của bạn Thixia ) :

-Boot máy vô chế độ recovery (tắt máy, 1 tay bấm Volume Up, 1 tay cắm cáp USB vô máy tính), màn hình sẽ hiện ra cái biểu tượng USB bự chảng..

-Flash ROM official WebOS (double click chạy bản ROM mới download về có dạng như sau webosdoctorp121ewweu-wr)

-Sau khi cài ROM official xong, tắt máy Boot lại vô chế độ recovery

-Vào Run>Cmd: gõ như sau java -jar C:/devicetool.jar ( file devicetool.jar đang đặt ở ổ C)

-Chờ ít phút máy reboot lại…bem..enjoy official WebOS

Tổng hợp phần mềm và games đã test ok trên palm pixi (sử dụng được cho palm pre ) :
(mình up link down lên trước nha còn hình ảnh sẽ up sau )

+ App:

*Preware 1.3.8 : kho ứng dụng cần phải có cho webos

*Accuweather 1.0.5 : phần mềm dự báo thời tiết down

*Weatherwindow 0.9.5 : phần mềm dự báo thời tiết hiển thị ra màn hình chờ ... rất đẹp

*Agilemessenger_1.1.0 : phần mềm chat đầy đủ cho webos, hổ trợ tất cả các tài khoản yahoo,gtalk,facebook....,hiện avatar và xếp contacts theo nhóm ....

*Mundu IM 1.0.0 : phần mềm chat giống Agilemessenger nhưng đơn giản hơn không có nhiều tính năng .....

*Lunarcalendar : phần mềm âm lịch việt

*Newsroom_1.5.0 : phần mềm hổ trợ xem tin tức

*Quickoffice 1.0.656 : xem world , excel ....

*Tweed 1.2 : mạng xã hội Twitter .

*Facebook 1.2.32 : mạng xã hội Facebook

*Flickr 1.0.2 : quản lý upload và download hình ảnh từ Flickr .

*Flickrcam 1.0.0 : chụp và up hình trực tiếp từ palm lên Flickr .

*Notes 1.1.8 : phần mềm hổ trợ ghi chú ( có hổ trợ khóa passworld khi không muốn cho người khác xem )

*Auctionmatepro 1.1.2 : phần mềm xem và mua bán trực tiếp trên Ebay

*Supercontactsplus 2.0.1 : sắp xếp danh bạ theo từng nhóm .

*Classic 2.1.2 : phần mềm giả lập để chạy các ứng dụng của palmOs trên Webos.

*Emailemoticonspro 4.4.0 : hổ trợ gửi Mail/SMS/MMS rất hay, có ngôn ngữ tùy chọn tiếng việt .

*Wallpaper Switcharoo 1.5.0: màn hình thay đổi wallpaper theo thời gian chỉ định và có sẳn kho wallpaper rất đẹp với rất nhiều chủ đề.

Ngoài ra còn 1 số app và path download trên Prewave mình xin liệt kê dưới đây :

*Internalz : phần mềm quản lý và chỉnh sửa file hệ thống ( công cụ để chỉnh sửa DNS cho các mạng vào Facebook mình sẽ hướng dẫn sau )

*Govnah : ép xung CPU của máy .( cái này dành cho pre còn palm pixi thì mình test thấy cũng không nhanh hơn là mấy )/

*Music Player(Remix) 2.0 beta : phần mềm nghe nhạc cực pro cho webos .

*Terminal : giống như cmd trên PC để root máy.

Các Path cần có trên mấy của bạn :
-Add date dd-mm-yy : hiển thị ngày tháng trên thanh Top Bar.
-Enable Add/Delete Pages : thêm hoặc xóa trang trong thư mục Launcher ( mặc định chỉ có 3 trang thui nhé sau khi cài path này thì muốn bao nhiên trang cũng được :mstickle😃
-Show FirstUse App
-Media Volume in Device : hiện thêm mục điều chỉnh volume trên bảng menu khi bấm vào biểu tượng Pin bên góc phải màn hình phía trên cùng.
-SMS Vibrare To Five Seconds : tăng thời lượng rung của âm báo SMS .
-Video Downloads : hổ trợ download trực tiếp các clip trên youtube về Palm ...

+ List Games cho palm pixi /pixi plus (pre) :

*Paratrooper 1.4.0 :

*Airhockey 1.0.0 :

*Backgammon 0.1.5 :

*Cloudhopper 1.0.2 :

*Prejeweled 0.3.0 : xếp kim cương .

*Crusadeofdestiny 1.4.9 :

*Photohuntpro 1.1.1: tìm điểm khác nhau .

*Toppleball 1.1.0 :

*Super KO Boxing 1.0.0 :đánh boxing .

*GuitarHero5 1.0.2 : cái này quá nổi tiếng cái tên nói lên tất cả nè .

*Defensivewarfare 1.0.0 : game thể lọa dàn trận giống robodefen bên android

*Family Guy 1.0.0 :

*Bubblebash 1.0.1 : giống game bắn bông bóng .

*Raging Thunder 1.0.2 : game đua xe 3D rất đẹp
*Angrybirds 1.3.6 : cái này chắc không cần giới thiệu .:bounce:

*Trimatch 1.1.0 :

*Droplets 1.0.3 :

Đây là 1 số games mình đã test là chạy được trên palm pixi còn lại là chưa hổ trợ cho palm pixi/pixi plus.Bác nào đã có game nào mà không có trong list này thì up lên cho anh em nữa cùng vọc phá .

** Cách chỉnh sửa DNS để vào FB cho Webos :
-Đầu tiên bác vào Preware cài đặt phần mềm Internalz về
-Bấm vào phần Preferences -> bật chế độ Master mode On, xong save lại .

-Bây giờ kiếm thư mục có tên etc -> kiếm và open file tên resolv.conf -> sau đó chỉnh sửa lại như sau

nameserver 8.8.8.8
nameserver 8.8.4.4

Xong save lại vậy là có thể vào Facebook.

Link games 3D phiên bản mới nhất cho palm pre/pre plus down tại đây

Asphalt5_1.1.4
Crusadeofdestiny_1.4.9
Dungeonhunter_1.0.3
Earthwormjim_1.0.3
Famguy_1.0.0
Need for speed
......(sẽ update sau )

Lưu ý : những bản mình up trên đây toàn là bản full nên anh em không cần phải tiền kiếm hay xin gì nữa hết chỉ việc là cài vô và chơi thôi. hình và giới thiệu app và games em sẽ post sau :p . chúc vui anh em vui vẻ
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn chỉ mình cách vào fb với nhé. mình trông đợi điều này lắm.chân thành cám ơn đóng góp của bạn nhiều
hikarupiku
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đã cập nhật ở trên chúc bác vui vẻ :running:
junvtd
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lâu lắm mới có 1 topic chi tiết các thông tin về cài đặt cho newbee, đáng để thanks nhiều lắm.. 😁
bạn chủ topic có biết làm cách nào mà bỏ giới hạn cài đặt phần mềm cho pixi k vậy bạn?với lại mình cài classic 2.1.2, thì sau một thời gian nó nói hết hạn sử dụng, khó hiểu luôn. Bạn có bị vậy k?chỉ mình với nhé
hikarupiku
ĐẠI BÀNG
14 năm
bỏ giới hạn cài đặt là sao bác ....?em không hiểu ý bác. còn về phần classic 2.1.2 thì chắc là do bác cài bản dùng thử nên mới vậy bác có thể down bản full ở trên nhé :hot: .
Bác có game 3D nào cho PixiPlus không bác
hikarupiku
ĐẠI BÀNG
14 năm
có ở trên list đó bác down về mà xài games đồ họa rất đẹp ........ chúc bác vui vẻ
toke
TÍCH CỰC
14 năm
chưa có pixi nhưng cũng thanks bác chủ nhiều vì tinh thần chia sẻ 😃
longzin3110
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ở đây chắc toàn các bác dùng pixi hoặc pixi plus. Cho e hỏi có ai bị hiện tượng này không:
Đây là lỗi ở camera.Khi bắt đầu chụp hình thi ngoài tiếng kêu truyền thống của máy ảnh ra thì lại có thêm 1 tiếng bụp nữa nghe rất ức chế. Ngoài ra khi thoát khỏi phần mềm của nghe có tiếng kêu tương tự ( không phải systems sound đâu nhé ). Không biết đây là lỗi phần cứng hay phần mềm nữa. A em nào có kinh nghiệm dùng palm pixi giúp em khắc phục lỗi này với. Thanks
ai dùng palm pre chỉ em lỗi này với , em vô preware thì nó bảo The service is not runnung . Fist try restarting Preware, or reboot your phone and try again 😔 ai biết giúp em với
hikarupiku
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác thử handreset lại rồi cài lại preware coi như thế nào
bác chủ thớt biết cách cài từ điển của Palm os là sloved vào soft classical để xài như palm os k ạ?có gì bác chỉ a e cách cài phần mềm này và phần mềm của palm os nói chung nhé. chân thành cám ơn bác
new0607
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bên này nhé bác... Có box hướng dẫn rùi mà http://www.tinhte.vn/threads/473629-tu-dien-cho-palm-pre
có bác nào cài classical mà bị license expired k?e thử cài để cài từ điển cho palm mà k dc,hic hic
new0607
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thế là bác cài k phải bản full roài... Đã có bản full bác down về là ngon lành thôi
bản full mình down ở topic này luôn mà, chả hiểu nữa. bác có bản full up giùm mình dc k bác?cám ơn bác nhiều
new0607
ĐẠI BÀNG
14 năm
hikarupiku
ĐẠI BÀNG
14 năm
bản em up là bản full mà bác ... sao kì vậy ta em cài trên pixi plus với pre plus bình thường mà
Ai hướng dẫn mình up firmware 1.45 pixi + của Verizon dc ko.. mình ko biết up kiểu nào cả
hikarupiku
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác đọc hướng dẫn ở trang 1 đi bác dể lắm mà.... 😃 thân
mình ko bít phải down cái rom 1.4.5 của verizon ở đâu mới bùn chứ...
junvtd
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ở đây bạn ơi : http://www.webos-internals.org/wiki/Webos_Doctor_Versions
thank các bạn...làm dc rùi típ tục vọc thui
hoangnhuu
TÍCH CỰC
14 năm
Link games 3D phiên bản mới nhất cho palm pre/pre plus down tại đây
Lưu ý : những bản mình up trên đây toàn là bản full nên anh em không cần phải tiền kiếm hay xin gì nữa hết chỉ việc là cài vô và chơi thôi. hình và giới thiệu app và games em sẽ post sau . chúc vui anh em vui vẻ

Sao mình ko thấy link down game 3D mới nhỉ, bác cho mình xin với! Tnks.
hikarupiku
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình đang fix lại links bác down trước máy game nhé
vothelan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác chủ thớt xem lại phần link game 3D với.... em kích mãi chẳng thấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế