Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

4s của em không gửi được tin nhắn MMS

tranle_t
20/12/2011 10:17Phản hồi: 18
mọi khi các bạn em sử dụng nokia hay các máy khác gửi tin MMS em đều nhận được bằng máy iphone 4 và 4s cả nhưng hôm nay em gửi MMS lại cho bạn em và gửi cả cho cái 4 của em luôn nhưng không nhận được tin nhắn gì hết, em xem phần tin nhắn thì thấy đã send rùi, các bác cho em ý kiến về vụ này nhé. thanks trước cả nhà
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cutrung
TÍCH CỰC
12 năm
Xem lai di ban cai` ok la dc 😁
Em nhận được tin nhắn mms thì gửi đi cũng phải được chứ các bác. Vậy mà e gửi mấy lần rùi mà vẫn không được mới tức chứ. Còn bác nào vào giúp em nữa không ah
không ai giúp em vụ này nữa sao....?
Sim đã đăng ký GPRS chưa? check lại xem
son_uav
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn phải bật 3G lên mới nhận được nhé
nhận được tin MMS bình thương nhưng gửi đi thì không được, cái anh cửa hàng trên bạch long nói là cái ios 5 trở lên xài 4 và 4s không hỗ trợ gửi MMS đi, nhận thì vẫn bình thường, các anh nào đã gửi đi được cho em xin ý kiến xem sao nhé. thanks
bạn dùng mạng nào?nếu mobi thì chỉ gửi được nội mạng thôi
Thử gửi một MMS cho chính mình xem sao. MMS giữa các mạng của VNPT thì không có vấn đề nhưng MMS giữa Viettel và các mạng của VNPT thì vẫn trục trặc. Còn nói rằng iOS 5 trở lên không hỗ trợ gửi MMS trên 4 và 4s là hoàn toàn sai.
em dùng mạng Vt bác ah, người ta gửi cho em đc mà em không gửi đc cho người ta mới tức chứ, mấy thằng bạn làm câu. xài 4s mà k gửi đc MMS thì bán quách cho xong, xài cùi bắp như mình mà còn gửi được, thế mới tức chứ.
Mình cũng không gửi được MMS ( mobifone ) , máy của minh Iphone 4 ( viettel quốc tế ) phiên bản : 4.3.5 (8L1) cài đặt các kiểu theo hướng dẫn mà không thấy cái biêu tượng Camera ở đầu dòng tin nhắn để gửi MMS.
Có ai bị như mình không ? Hepl Meeeeeeeeeeeee .... please!
Thanks all .
Mobifone không có trong Carrier Bundles, sau khi khai báo các APN trong Cellular Data Network, không tắt máy, rút sim ra rồi cắm lại.
Mình sẽ thử theo cách này ( Hy vọng nó sẽ hiện ra cái icon quái quỉ để nhắn tin MMS và để mình tin rằng Ip4 của mình ko bị lỗi gi )
à mình hỏi chút : Sao lại là các APN ? Chỉ khai APN phần MMS thôi chứ hay khai cả 3 ?

Dữ liệu di động :
APN
Tên người dùng
Mật khẩu

MMS
APN : m-i090
Tên người dùng : mms
Mật khẩu : mms
MMSC : http://203.162.021.114/mmsc
Proxy MMS : 203.162.021.114:8080
Kích cỡ Tin nhắn ... : 150000
MMS UA ...

Chia sẻ Internet
APN
Tên người dùng
Mật khẩu

Đặt lại cài đặt

Mình chỉ khai phần MMS theo các thông số trên ( hay phải khai cả 3 mục chữ đỏ - Máy minh đã vào mạng được qua GPRS ) và Click vào Đặt lại cài đặt đúng ko ?

sau đó mình sẽ : không tắt máy, rút sim ra rồi cắm lại. Đúng ko bạn ?
Sau khi điền các thứ xong thì thoát ra thôi, phía dưới có nút Reset Settings là để trở lại tình trạng ban đầu của trang này, bấm vào đó sau khi điền các thứ thì nó xóa sạch coi như chưa điền gì hết.
Thanks cả nhà, em làm đủ mọi cách từ mạng Vt qua mobi đều không gửi được nhưng gửi qua imessager thì ok, vậy là không thể gửi cho các máy khác được rồi, chỉ gửi được cho ai có ip mà xài Imesssge thôi, chán quá. có bác nào vào giúp để em gửi được không vậy?
MMS Mobifone <-> Viettel thì chỉ có các nhà mạng thỏa thuận được với nhau thì mới giải quyết được.
em nghĩ không phải do mạng đâu bác, tụi bạn em xài các mạng khác nhau vẫn gửi và nhận bình thường bằng các đt khác được mà, em bị tụi nó trọc quê quá, giờ thấy ghet thằng apple rùi đây
MMS chỉ giữa các mạng Mobifone và Vinaphone là bình thường thôi, còn giữa Viettel và 2 mạng của VNPT thì cách tính cước của 2 bên còn khác nhau nên đây là do các nhà mạng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019