5 thông tin thú vị về tàu con thoi mà bạn chưa biết

sonlazio
19/4/2012 4:20Phản hồi: 143
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CloudNine
TÍCH CỰC
12 năm
1 lần phóng tàu con thoi có khi bằng giá mua lại tất cả xe máy của cái TPHCM này.
Công nhận dù là tàu con thoi đã cũ và lạc hậu nhưng VN vẫn mãi mãi không thể chế tạo được tàu con thoi "lạc hậu" như vậy, nghĩa là mình còn lạc hậu hơn cả cái lạc hậu của người ta.
@CloudNine việt nam mình ko phải là ko phát triển mà là ko CHỊU phát triển đó bác. tàu hoả còn làm chưa được nữa là tàu con thoi. nhưng bác đừng lo vn sắp có tàu con tôm rồi đấy( đi thụt lùi)
@ptp49 phát sao nổi bác!!! đến tăm tre còn nhập từ thái cơ mà.........
anh em trao đổi vui vẻ với nhau nhé, để con em chúng ta vô tình vào đọc phải cảnh cãi vả thì không hay, xin cám ơn anh em
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm
ý tưởng thì hay nhưng đến khi áp dụng mới biết
sao bay lên làm zì nhỉ? sao ko lắp đặt trạm ráp ngoài kgian luôn đê! bay ra quĩ đạo vừa xa vừa tốn tiền, lắp 1 xưởng sx tại đó luôn, tha hồ hốt bạc, bỏ kinh phí 1 lần, hĩ, ko bít ai có ý tưởng giống em hong nữa?😁
RedGhostPro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cangivoday Bác ạ! Bác định xây cái trạm đó từ không khí à? Kinh phí để chở những thiết bị , linh kiện, vật liệu bác bỏ đi đâu hết rồi. Tính ra số tiền đó chắc cỡ khủng long.......
@cangivoday lấy cái gì mà ăn, mà lắp ráp ở ngoài đó còn tốn hơn là bay đi bay lại
@cangivoday bạn biết trạm iss bao nhiêu quốc gia xây chung mà nó bé tẹo ko?,muốn xây cái nhà máy trên đó chắc fải chờ hơi bị lâu nữa
có chút ý kiến xin các bác đừng chém, cái tiêu đề mình nghỉ nên để là 5 điều thú vị về tàu con thoi - có thể bạn chưa biết hoặc bạn đã biết chưa!. chứ cái này mình đã đọc nó trên mấy trang thông tin nước ngoài củng khá lâu rùi.
luckyboy03
ĐẠI BÀNG
12 năm
Việt Nam nhặt đc 1 con bán lại lại thì có lẽ sẽ hết nghèo
nếu em cố số tiền này em sẽ mua lại google :eek:
thienvong
ĐẠI BÀNG
12 năm
bacs đúng là ! lên không trung môi trường chân không ! bác đập cánh bằng niềm tin ah ! 😁
firestork
TÍCH CỰC
12 năm
câu này của Amstrong mà =)
Cái này thì ko có gì đáng ngạc nhiên cả
Các bác có tin là nếu Việt Nam mà phóng thì chắc chắn không tiêu tốn dưới 5tỷ đô mỗi lần không? Các bác nhà ta luôn luôn biết cách ăn bớt
RedGhostPro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em mê nhất thể loại này...! Phải chi đc ra ngoài đó 1 chuyến, toại nguyện phải biết.
@RedGhostPro Đâu hình như bỏ ra 20tr Obama là bác được toại nguyên thôi mà 😁
RedGhostPro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cutamthat Ặc ặc...20M USD....! bác làm như em cháu của bạn của người em hàng xóm Bill Gates không bằng...
lại thêm vốn hiểu biết về tàu con thoi !
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
hài hước quá cái ảnh con thoi vẫy cánh 😆)
Cường quốc có khác, chi tiền như nước, số tiền trên có thể ăn chơi cả đời ở VN k cần làm gì =))
@nickynezry thế họ mới làm bá chủ thé giới đó bạn? có thằng nào dám tấn công không??
@saudat_01 Có thằng Iran đó, mọa thằng đó e cũng ko ưa nó. E đang cầu cho thằng Isarel phang nó.
@seal team six Tụi nó mà phang nhau thì khối bác trong Tinhte có cả em nữa phải đi xe đạp vì xăng lên giá đấy bác ạ. Khổ!
thông tin thật thú vị 😃
Dù sao cũng là 1 bước tiến của nhân loại. Sứ mệnh lịch sử của Tàu con thoi là không thể bỏ qua.
mắc tiền mà không sử dụng được bao nhiêu, thật là đáng tiếc nhỉ!
trước đây mình rất hay xem các chương trình khoa học trên vtv2, tàu con thoi có thể coi như không phải cái máy bay cũng được, nó được tên lửa đẩy đưa lên quỹ đạo, khi về trái đất thì nó thoát ra khỏi quỹ đạo rồi "rơi" từ trên đó xuống mặt đất, nó đặc biệt ở chỗ là bề mặt ma sát với không khí được bao phủ lớp vật liệu chịu nhiệt đặc biệt, nó "rơi" từ trên trời xuống mà không bốc cháy nổ tung là hoàn thành nhiệm vụ, 1 cái thùng chịu nhiệt😁
RedGhostPro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kevotinh151091 Chịu cả áp suất nữa bác à...Ra ngoài không gian mà ko chống chịu áp suất thì vỡ mồm với nó....!
Hồi nhỏ đọc các tin tức về du hành vũ trụ tưởng tượng ra chỉ vài chục năm nữa con người có thể du lịch ngoài không gian một cách phổ biến. Giờ thấy ước mơ đó thật xa vời.
ferr@ri
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chẳng là gì so với tàu Hoa Sen của ta =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019