Custom IOS 4.1 (bản sạch) cho iPhone 3G,3Gs,và iPhone 4.

xima63
21/10/2010 4:13Phản hồi: 172
Nhóm iPhone Dev_Team đã phát hành PwnageTool 4.1 (chỉ cho Mac) khai thác theo lỗ hỗng (exploit botroom) mà Geohotz đã dùng cho Limera1n của mình.

Pwnagetool có thể tạo fw cho các máy Apple đang chạy chip A4 như iPhone 4,iPad,Apple TV 2G,iPod Touch 4G mà trước đây ko hỗ trợ.

Pwnage hỗ trợ build FW cho những máy sau:​

* iPhone 4 on iOS 4.1
* iPhone 3GS (new and old bootrom) on iOS 4.1
* iPhone 3G
* iPad on iOS 3.2.2

* Apple TV 2G on iOS 4.1
* iPod touch 3G / 4G on iOS 4.1

iPhone 3G Custom IPSW
Activated (for UnOfficial Carrier Users) Dành cho bản Lock

iPhone1_2_4.1_8B117_Custom_Restore.ipsw.001_links
iPhone1_2_4.1_8B117_Custom_Restore.ipsw.002_links

NOT Activated (for Official Carrier Users) Dành cho bản World​

iPhone1_2_4.1_8B117_Custom_NonActivated_Restore.ipsw.001_links

iPhone1_2_4.1_8B117_Custom_NonActivated_Restore.ipsw.002_links

iPhone 3Gs Custom IPSW

Quảng cáo

iPhone2_1_4.1_8B117_Custom_NonActivated_Restore.ipsw.001_links

iPhone2_1_4.1_8B117_Custom_NonActivated_Restore.ipsw.002_links

iPhone 4 Custom IPSW

Quảng cáo

Fix 16xx and 21 Error during iOS 4.1 Restore in iTunes

1. Update your iTunes to latest version.
Try again..
2. Also try killing iTunes process in Task manager and iPod services after the error occurs. Reopen iTunes and try again..
3. Try changing the USB port the or on another system.
read out Update and restore alert messages on iPhone, iPad, and iPod touch
or
iPhone 3G, 2G and iPod Touch, iPod Touch 2G users can use iREB to get rid of this error:
1. Download iREB
2. Start iTunes and put your phone into DFU mode:
3. Now close iTunes and Start iREB on your PC/Mac.
4. Run the iREB. Select your device and wait for a few seconds till you get white or a red screen on your iPhone.
5. Open iTunes. Now press and hold left “alt” button (“Shift” button on Windows) on the keyboard and then click on “Restore” button in the iTunes. Select a custom .ipsw file and restore it. Your 16xx errors are gone.

Cảm ơn là một nghệ thuật sống!
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xima63 quả là nhanh tay 😃 thành viên qua 1 tích cực và tâm huyết nhỉ :dance:

Bạn chú thích thêm thực hiện restore cust fw này trên MAC thôi chứ trên WIN (3G thì ok) sẽ lỗi cho a e đi sau hiểu.
hít hà, mong mỏi ghê. Chờ cái cho new bootroom lâu lắm rồi, thế lại bị toạch ngay trên win cơ chứ. Mà tool của geohot sao qua chủ nhật vẫn chưa ra nhỉ.
cho tớ hỏi tí: FW custom là sao, máy của mình 3gs 4.1 bb 5.14.2 (chưa có tool unlock) có setup dc k? nếu setup được thì unlock được k các bác
custom là bản không nâng base band nha bạn,nghĩa là lên version 4.1 nhưng vẫn là moderm firmware 05.13.04 trỡ xuống cho 3g và 3gs lock,còn iphone 4 vẩn là 01.59.00.
Máy bác modem firmware 05.14.02 thì lên hay không lên thì cũng chỉ JB chơi game thôi chưa có tooll unlock vì base band này chưa thể unlock.thân.
thank chủ thớt nha, nhưng chơi trên win cho chú 3g lock thì ok phải không? khi rétore có cần đưa về DFU gì không?
Cái này có gì khác bản cust của Homlee ko vậy....?
vuminhman
ĐẠI BÀNG
14 năm
không biết Fw này chạy được với máy chưa JB đang bị treo táo hok anh?
viplaanhdo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chờ đến bao giờ Viettel mới có hàng đây. Đang yên lành thì lại bán iP4 xách tay đi. Hix hối hận quá, anh nhớ em lắm iP4 ơi
mình úp bị lổi 21 ai biết cách fix rồi hướng dẩn dùm mình với
elisphuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các ae sử dụng WIN thì khoan hã Restore nha vì nghe nói Restore bản custom này trên WIN sẽ bị lỗi 3014, 1600, và 1601 đó nha, hiện tại thì MAC ok thôi, đừng có nóng vội
Chú ý :

- Ngoại trừ iPhone 3G, các bản Firmware custom 4.1 này yêu cầu phải restore trên Mac OS X.

- Nếu restore trên windows sẽ gặp lỗi 1600 với DFU mode, lỗi 21 với Recovery Mode.
vanthu1976
ĐẠI BÀNG
14 năm
cho mỉnh hỏi bản nầy có khác gì với bản của bạn HOMLEE không nhỉ , ko biết khi chạy có gặp lỗi gì ko, bàn cùa homlee thì mình chạy rất đơn giản chỉ đưa về cáp đĩa là ok
cái này có restore cho 3GS new bootrom trên WIN được không vậy các bạn?
KHÔNG cài đc trên win bạn nhé....! Chỉ có máy Iphone 3G mới cài đc trên win.
Máy mình IP4 quốc tế FW 4.1 ( chưa JB) có chạy bản Custom 4.1 này được không các bác ơi!
hen chi toàn gặp lổiii 21
dẫn Hải ra cafe up dùm cho
Cho mình hỏi là sau khi restore bản custom 4.1 này thì có cần dùng sim nhà mạng để active ko vì mình đã làm mất sim nhà mạng rồi hix 😢
Như mình đã nói nhé bạn! Nếu máy tính của bạn chạy MAC OS thì cứ thoải mái đi. Còn máy tính cài win thì chỉ dùng đc cho Iphone 3G
wao,chờ mãi mới có bản custom 4.1 cho 3G..bác nào up con 3G lock chưa..máy chạy ok không?từ ngày up lên 4.0 rồi đến 4.0.2 em nản 4.x lẳm rồi..máy chậm như rùa..ức chế vô cùng.. Hi vọng 4.1 này sẽ khác như anh Steven nói 😁
nghiamt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho m hỏi là đang dùng 3G LOCK thì cài bản này có cần SIM nhà mạng ko....?
Hxhx máy mình ko có sim để active
Ko cần bạn à. Đây là FW custom 4.1 đã JB và hackpachtion sẵn. Restore 4.1 xong thì cắm Sim vào vô Cydia cài UntrasnOw là sóng vi vu liền.

Chú ý Tool này ngoài máy Iphone 3G thì các dòng mày khác chỉ chạy trên MAC OS........!
NÓi vậy thì con 3gs baseband 5.14.02 của mình vẫn phải nằm im chờ đợi à
Tui mới làm 1 bản cho con 3GS của mình, sẳn đây đưa link ai dùng được cứ dùng

http://www.mediafire.com/?tuedtt1xefcwk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019