Đã có Google Maps 4.5.1 cho Blackberry

vietvn
22/10/2010 5:56Phản hồi: 155
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao của em mỗi lần vào cứ bắt edit permension mặc dù em allow hết rồi, với lại sao của em nó ko xác định được location nhỉ toàn temperet thôi
cái version 4.4 trc em cũng bị thế, cài sang cái này thì ko thấy bị
bác thử gỡ ra cài lại xem 😁
hoabinh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bản này nhanh hơn hẳn bản 4.4, tuy nhiên sai số thì vẫn vậy.
dùng bản 4.5.1 này sao 8700 ko tìm được địa điểm mình đang đứng nhỉ? bác nào 8700 cho ý kiến cái
thông báo với các bác là em vẫn update lên từ bản 4.4 bình thường nha! em dùng 8120 kết nối wifi! hehe! sau khi xong xuôi dùng thấy mũi tên báo sóng nhấp nháy nhanh ko tả nổi, giống như khi xài wifi vậy! thế nên em thử tắt sóng EDGE đi! trời ơi ko thể tin nổi là em nó dùng được wifi các bác ah! tự động luôn, chẳng cần phải cài đặt gì cả! các bác nào có wifi thì thử đi nha!
Đã có 4.5 rồi à? Nhanh nhể?
Các bác cho em hỏi.

Em cài 4.5.1 ok. Nhưng khi vào google map thì nó ra thông báo:

This application requires a date connection and some BB device require reconfiguration to work properly. Please visit www.google.com/gmm on your computer for more information.

Rồi nó bắt exit. Bấm exit nó ra thông báo

network unavailable.... rồi tự tắt chương trình.

Thế nghĩa là sao ạ? Máy em mới mua Torch 9800 đang quá trình cài đặt 😔
dragonct
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em đề nghị Bác dùng google in english ;)
vietvn
TÍCH CỰC
14 năm
Chắc chỉ là lỗi mạng thôi, thử restart máy chắc là ok đấy
Máy em đã restart lại rồi nhưng cũng không đươc, lúc nào cũng hiện lên "GPS temporarily unavailable" sau đó không hiện lên vị trí hiện tại của mình.
Em cũng nhận thầy nếu kết nối bằng Wifi thì vào bình thường, còn dung GPRS thì gặp phải hiện tượng trên. Pác vietvn giúp em với.
Có bạn nào biết về hiện tượng này thì chia sẻ cho mình với. Cám ơn mọi người
Em cài vào 8800 4.5 cũng bị y như bác này. Bác nào biết thì giúp bọn em với. Thanks.
9800 mơ ước của em! chưa dùng bao h nên ko biêt1 hihi
mmnt
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác nào kiếm alx+cod cho OS 4.2 với ạ 😁
ngoquocviet
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có cáh nào mà khi load ban đồ về rồi lưu lại bản đồ trong máy không các bạn nhỉ,. Lần sao chạy ko cần load lại bản đồ nữa?
midifun
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thế thì bác dùng treckbuddy cho lành.
Nhưng trong thời gian đó thì mình vào internet vẫn ok mà?

Mình mới mua Torch 9800 nhưng không một ứng dụng nào truy cập được mạng, từ Facebook tới Google map, App World, Opera Mini... ngoại trừ vào internet = browser. Các pro. có biết vì sao ko?
vietvn
TÍCH CỰC
13 năm
Em chưa dùng 9800 nên không biết, tuy nhiên hầu hết (không phải tất cả) các hệ điều hành của RIM đều có vấn đề Internet khi dùng trên mạng VINAPHONE (Default Browser vấn dùng bình thường nhưng các ứng dụng của các hãng phần mềm thứ 3 như Gmail, Facebook, ...thì không dùng được), lỗi này hiện nay cũng chưa được tìm được nguyên nhân chính xác, cách duy nhất để khắc phục là restart xem sao. Theo em biết thì hiện nay chỉ có OS4.6 và OS 6.0.0.280 (9650) là OK với VINAPHONE thôi
ghitacodon
ĐẠI BÀNG
13 năm
em mới chuyển qua dùng vina nhưng bị hai cái lỗi....thứ nhất là google map liên tục báo ko kết nối đc,rồi bắt exit...ko xài đc (em đang xài bản 4.4)
brower ko vào đc mạng nhưng opera ơn về dùng đc vài lần sau cứ liên tục báo lỗi kết nổi và từ đấy trở đi ko vào đc nữa.......diên thật 😔(
Mấy hôm nay bận bịu chả vào tinhte mấy, giờ vào mới biết đã có 4.5 rồi. Thanks bác nhé. Thanks cả bác convert sang .alx cho anh em nữa. Đang chuẩn bị cài thử 😁
RIM
CAO CẤP
14 năm
Google map dùng tốn gprs 1 tí nhưng đáng đồng tiền bát gạo
Bản này ngon thiệt, load nhanh như gió, chẳng bù 4.4 hôm nọ đang cần tìm đường mà load đến sốt ruột đang tính bỏ google maps đi thì gặp anh 4.5.1 này.
Sao mình cài vào nó báo là GPS ko sử dụng được nhỉ. Vào để permission là Allow hết rồi mà.
Bác nào biết giúp mình với. Thanks.
fdkgenie
TÍCH CỰC
14 năm
Máy bác dùng là BB gì? có chip GPS internal ko? GPS theo em biết có 2 loại, 1 là GPS thật (tức là định vị bằng chip GPS internal hoặc bằng bộ GPS Receiver kết nối qua bluetooth), 2 là GPS Celltower (tức là dùng các trạm BTS của nhà dịch vụ mạng để định vị). Loại 2 thì độ chính xác kém hơn loại 1, nhưng load nhanh hơn.

P/S: Vừa nhìn cái sign của bác, 8800 có GPS built-in thì quá tuyệt rồi, bác lên sân thượng hoặc đứng giữa trời quang, đợi chục phút xem sao 😁
trinhvy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bản này GOOD....! định vị rất chính xác chứ hok xa hàng km như 4.4 nữa.....:smug:
đang tét.bản này hài quá,đường đi lại đặt ở giữa hồ(phố Chùa láng)
Trekbuddy là chuẩn nhất.Bản đồ offline nên nhanh(thích bản đồ tỉnh,Tp nào thì tự mình làm 1 cái theo ý của mình cho nó máu), dùng google map mất công chờ load bản đồ.
sadlyken
TÍCH CỰC
14 năm
có GPS thì nói gì bác !
đây là link down bằng ota hay vnn
http://m.google.com/maps/download/maps.jad?dc=gorganic&session=787391643&ver=4.5.1
hoặc ai khó down có thể tải theo link dưới
http://www.megashare.vnn.vn/download.php?id=921C7F111
dat19887
ĐẠI BÀNG
14 năm
em cài Gmap bản mới này vao 8800 nhg thấy nó chậm chậm thế nào í?
Có phải bị lỗi ko ạ? Có bác nào bị như e ko ....?😔
will
TÍCH CỰC
14 năm
4.5.1 có cải thiện rất tốt khi load, rất nhanh. Cái thứ 2 là khi sử dụng latitude thì stale friend hiện luôn chứ kg hide như bản 4.4 nữa. Thử nghiệm trên bold 1 bắt vệ tinh với trợ giúp rất tốt và nhanh.

Ngay khi load xong chỉ vài giây đã đạt xác định vị trí qua bts celltower (sai số 20m) thêm tầm 20 giây tiếp là bắt vệ tinh (sai số 3-5m) w bắt vệ tinh tại sân nhà dưới đất chưa cần lên lầu (dù con bold 1 cửa mình thuộc loại bắt gps kém (so với con 8820 trước đây sài)

Nói chung là tốt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019