Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tắt tiếng chụp hình

SPL
25/10/2010 9:24Phản hồi: 22
Em sưu tầm được nhé, cách làm như sau: (Bác nào chỉ cách tắt hẳn Flash và đèn Red Led thì mới chụp trộm 100% được):giggle:

• Sign with your cert
  • Install it to your phone
  • Restart your phone
  • Go to profile and turn off "Warning Tone"
  • No more camera sound
Họ đã test trên 5800XM, N73me, N95 8GB, N78, N82, N5700, N95, E51, N86, E71, N86, N95c, E72...
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình chỉnh các thứ như hướng dẫn rồi nhưng chụp ảnh có tiếng như thường
poanhah
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng cài thử và cũng vẫn còn ( e63 )
bạn để cấu hình im lặng nhé.
các bác có thể làm theo bài này ko cần fai cài thêm j cả

E71 tắt âm chụp hình....? Cách tắt âm thanh camera khi chụp hình 1. Copy file 101F8809.txt từ z:\private\10202be9 vào 1 nơi nào đó.
2. Dùng 1 c.t text editor nào đó mở file vừa copy, chỉnh sửa dòng 0x7 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail trong file 101F8809.txt đó thành 0x7 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail. Lưu ý, file phải được save với encoding là Unicode utf-16.
3. Copy file đã chỉnh sửa vào c:\private\10202be9
4. Restart phone.
Sau khi start, để tắt âm thanh của camera chọn chế độ Silent. Máy sẽ im re khi chụp ảnh.
Mình đã test trên E71.
(Dành cho máy đã hack
SPL
TÍCH CỰC
13 năm
Mình làm rồi và em E71 của mình im thin thít, không cần chuyển cấu hình sang im lặng đâu. Cách copy rồi sửa file như bác cũng chỉ là 1 phần của cái phần mềm này thôi, nó làm hộ cho các bác không biết cách làm như bác thôi, em cũng từng làm thế rồi. Phần mềm này nó hơn ở chỗ tất cả các cấu hình đều được chứ không phải mỗi cái im lặng. Các bác nhớ tắt cái Warning tone ở các cấu hình trên máy đi đã nhé.
Không phải chỉ có cấu hình Im lặng đâu bác ah tất cả các cấu hình đều ok mà.tại em ko thích cài thêm nhiu pm vì đã cài quá nhiu rùi cái này là e ngiên cứu từ lâu lắm rùi chắc lúc đấy chưa có pm này.hjhj cũng thêm 1 cái hay
Thank bác....!
poanhah
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mình thử hết các cách trên mà vẫn bị nhỉ ....?
Mình mới test trên E5 của mình, cái Warning tone mình tắt từ trước rùi, nên chỉ Sign rùi cài vào thui, sau khi restart lại (vẫn để chế độ bình thường) mở lên chụp và Không có tiếng. => trên máy mình chạy OK. (máy mình chưa hack)
vtbhappy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã thử trên E5, dùng OK
đã thử E72, vẫn ok. máy chưa hack
cái trò này chắc dành cho mấy bạn chụp lén 😁
nghe hay phết, để mình thử xem được không 😃
Ko fai chụp nén mà chụp chỗ kín mà ko ai nghe
Đã thử trên E 63 dùng tốt 😃
mình đã test trên E71 thành công ngoài mong đợi. thanks ;)
nemersaade
ĐẠI BÀNG
13 năm
em đã làm theo...đơn giản mà hiểu quả đến ko ngờ thanks bác chủ nhé :*
minhlong28
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá đơn giản, đơn giản hơn những cách mình đã làm. Đã test thành công trên N95 8G. Thank chủ thớt nhiều.
Mình mới làm thử với con N95 của mình. Đã ok. Mình gửi mấy dòng để các bạn tham khảo nhé:
Tắt tiếng khi chụp hình cho Nokia N95 (Dùng cho máy đã hack) :
1. Dùng E-plore Copy file 101F8809.txt từ z:\private\10202be9 vào 1 nơi nào đó trong ổ E (thẻ nhớ).
2. Tháo thẻ nhớ đưa vào máy vi tính. Kích đúp chuột vào để mở file vừa copy, chỉnh sửa dòng 0x7 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail trong file 101F8809.txt đó thành 0x7 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail. Sau đó lưu lại (Save). Lưu ý, file phải được save với encoding là Unicode utf-16 hoặc utf-8. Nếu không Save được thì dùng Save As.. lưu thành một tên khác. Sau đó xóa file cũ 101F8809.txt đi và đổi lại tên file vừa Save As.. xong thành tên 101F8809.txt
3. Copy file đã chỉnh sửa 101F8809.txt vào c:\private\10202be9
4. Restart phone.
5. Vào Profile và tắt (off) chế độ Warning Tone trong tất các cấu hình Thông thường, Im lặng, Họp, Ngoài trời...
Bây giờ thì bạn có thể chụp ảnh mà không còn tiếng kêu “roách”trong bất kỳ một cấu hình nào nữa!
Khi E-plore không thấy ổ Z:
Trong trường hợp ta đã xóa E-plore đi tự cài lại, E-plore sẽ không thấy ổ Z thì ta làm như sau: mở e-plore ra, bấm phím 0, sau đó pick chọn Show Hidden file, show ROM drives, show RAM drives, show system files/folders. Vậy là ổ Z sẽ xuất hiện.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019