Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[50tr] Các bác tư vấn cho em nên mua iMac hay Mac retina để render.

hoangtu1410
21/8/2012 12:10Phản hồi: 44
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

IMAC đi nhé bác, haiz, bác này rãnh quá mua về để tải phim sao =.*
chipanddane
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daigiavip123 Sinh viên thì retina thôi xài imac thằng nào quản lý đk, h mất cắp dễ như chơi
@chipanddane Thấy cái nào cũng dễ mất mà, nói chung Imac mà xài ở nhà thì sướng, tùy thôi, chỉ có điều Retina thì hơi mắc so vs Imac
Tuỳ nhu cầu thôi. Nếu công việc hay đi lại trao đổi với khác hàng hoặc hay đi công tác đâu đó thi mua retina. Nếu không phải ra ngoài mà cố định một chỗ thì mua iMac. iMac khả năng di động kém nhưng bù lại màn hình to rất phù hợp với công việc của bạn là dựng phim, ảnh...
Vài dòng gửi bạn. Chúc bạn sơm có sự lựa chọn cho mình....
em cũng đang lựa chọn con macbook pro13 giá 1699$ và imac 21.5 inch giá 1299$

imac mới thì HDD có 5400prm còn macbook thì card VGA on

đang bùn quá

thêm tiền thì cũng đc thôi nhưng muốn mua thêm em iPad 4G LTE cho sướng
Thích là phải xài ngay. Tính lâu quá Apple rại ra thêm máy mới lại thấy băn khăn thêm...
Bây giờ là tới MAc Pro luôn ,tuỳ theo nhu cần của Bác chứ ,2 con Imac và MBP Retina với 2 công dụng khác nhau mà.
replay767
TÍCH CỰC
11 năm
Nguyên cái việc ở trọ phức tạp đã ko thể mua iMac rồi chứ đừng nói đến nhưng lí do khác.
hungtn197
TÍCH CỰC
11 năm
riêng render ưu tiên iMac nhé !
Anh ơi, em vừa mua IMAC cấu hình cao nhất core i7 nè, đặt 6 tuần bên Apple mà tính về thông qua Future World hết có ~41 triệu thôi ạ, Imac 21,5 inch anh nhé ;). Nên xài IMac, màn lớn cho nó sướng anh àh, xem film thì thích thôi rồi. Hehe
@Phùng Trọng Việt Anh Bạn ơi nói rõ hơn giúp mình được không?
Bạn mua ở Hà Nội hay Sài Gòn?
Bạn option i7, có option cả ssd không mà giá 41tr ạ?
Cho mình xin giá tham khảo với.
Có gì inbox giúp mình nhé.
Cảm ơn bạn nhiều.
Mua MBP retina ấy bạn. Mình mới mua 1 con xem phim thích thôi rồi luôn. Lại linh động nữa xách đi đâu cũng tiện
bác mua Retina đi,đảm bảo mê mệt luôn,thiết kể và cấu hình đều rất rất ok,xài Mac rôi lại ko thích xài đồ khác tẹo nào đâu...Futureworld là một lựa chọn sáng giá để bác tham khảo đồ Apple đấy
JoMinn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Render full HD thì giờ trừ Mac Air ra con Mac nào cũng render được, nhất là lại với tần suất ít như bác. Giờ bác chỉ việc chọn theo sở thích thôi.
vote cho retina nhé,đi xem con retina chuẩn ko cần chỉnh,mà tiền chỉ đủ mua Mac pro mới đau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019