Microsoft tặng 90,000 chiếc WP7 cho nhân viên và lập trình viên

cuhiep
31/10/2010 7:4Phản hồi: 76
Microsoft tặng 90,000 chiếc WP7 cho nhân viên và lập trình viên
Steve Balmer vừa phấn khích tuyên bố là Microsoft sẽ tặng không cho mỗi nhân viên của Microsoft một chiếc Windows Phone 7 và thậm chí là trả luôn cước sử dụng hàng tháng. Hiện Microsoft có 89,000 nhân viên. 1,000 lập trình viên tham gia Microsoft's Professional Developers Conference cũng sẽ được tặng mỗi người một chiếc Windows Phone 7, nhưng tiếc là họ phải tự lo cưới phí sử dụng hàng tháng của mình. Hãy nhanh chóng trở thành nhân viên của Microsoft hoặc lập trình viên tham gia Microsoft's Professional Developers Conference để nhận một chiếc Windows Phone 7 miến phí.
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khủng quá, đúng là M$
Vấn đề là Smartphone nào được tặng :p
WP7 nó yêu cầu phần cứng tối thiểu đó bro, mà tối thiểu của nó thì khỏi nói rồi 😆 nên dc tặng smartphone nào thì cũng khỏi lo về phần cứng 😃)
haolevu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thì cái wp7 nào trong những em chả được hi vọng không phải em lg mà em dell thì càng tốt
binmsc
TÍCH CỰC
13 năm
MS chịu chơi thật Quả này để động viên tinh thần nhân viên cố gắng thực hiện việc "đưa ma apple" đây!
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
chịu chơi vãi
ước gì mình là nhân viên lập trình của ms
đã là nhân viên lập trình MS roài thì con WP7 như mớ rau thôi🆒
tất nhiên là như mớ rau nhưng với chính sách này thì nhân viễn đỡ mất công mua máy, WP 7 đã bán hàng loạt đâu, giờ xếp hàng mua máy về lập trình phần mềm thì cũng chết ^^
hquangvn
TÍCH CỰC
13 năm
Xin lỗi bác chứ bạn mình làm trong MS, không có giá mấy chục ngàn $/tháng đâu bác. Mấy các cứ tưởng làm cho MS, Google hay Yahoo! thì toàn mức lương cao như vậy cả. Với lại dân Mỹ hiếm khi nó bỏ ra nguyên cục tiền mà mua cái điện thoại lắm, toàn ký contract 2-3 năm hết. Đụng cái gì cũng trả góp hết.
thu nhập bên Mỹ đưa ra con số thường là thu nhập năm đó bác ơi , nv MS ngay tại Mỹ TB khoảng gần 100k/năm
Hơ, LTV bên nước ngoài là trả lương theo năm. Chả ai nó lại kể luơng hàng tháng. LTV là công việc lâu dài chứ đâu phải vụn vặt như phục vụ bàn.
Nhân tiện cho em hỏi bạn bác làm trong MS Mỹ hay VN vậy?
farrell
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hix, thật không đỡ được, tăng không 89k chiếc đã kinh rồi lại còn bao cả cước hàng tháng nữa, choáng, shock, bái phục
mrlink
TÍCH CỰC
13 năm
cho em vs T_T "
Soulkent
TÍCH CỰC
13 năm
Sinh viên như mình chắc chỉ có mơ. 😆
newkenjing
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhưng tiếc là họ phải tự lo cưới phí sử dụng hàng tháng của mình. bị viết sai kìa anh ơi
M$ chịu chơi và chịu chi ghê :p
arcwin
CAO CẤP
13 năm
he he để coi M$ làm ăn thế nào chác định làm quả 1 triệu sản phẩm WP7 được bán và tặng trong 1 ngày đây!
prescott
TÍCH CỰC
13 năm
chắc gì ng làm ra sản phẩm lại thích dùng sản phẩm do mình làm ra, khéo lại cho ng thân và bạn bè hết, còn thì mua BB, IP và Nokia N8 ý 😆 Giá mình có ng nhà làm cho MS nhỉ, hehe
kosovodau
ĐẠI BÀNG
13 năm
lương lập trình viên MS chắc dư sức mua cả chục con wp7 về chặn giấy ấy chứ
211
CAO CẤP
13 năm
Chán mod quá ! Viết sai chính tả nữa rồi
M$ mà thật tuyệt
mai kia con mình chắc chắn sẽ cố gắng đẻ đc vào làm cho m$ và mang về cho bố nó một con wp7,wp8
dkhoan
ĐẠI BÀNG
13 năm
mong cho con vào làm lập trình cho m$ chỉ vì mỗi cái wp7, wp8 thôi sao.....😃
hãng nào cũng thế thôi, chẳng nhẽ nhân viên HTC mà lại dùng iPhone, với M$ thì giá 1 máy điện thoại quá là nhỏ so với lương thưởng của nhân viên nên họ mới có chính sách tặng máy đấy thôi, các hãng Apple hay Samsung , HTC chắc cũng có chính sách tương tự, nhưng chắc chỉ với các nhân viên cao cấp 1 chút
kennho123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã quá ta ơi,chắc tặng smartphone của HTC quá :p
ủa? mà theo các bác,họ tặng nhân viên điện thoại chạy WP7 của hãng nào và là model nào nhỉ....? Nếu nhìu loại khác nhau thì nhân viên có mà đánh nhau để giành lấy cái mình thích à? 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019