Doanh số LG Optimus One đạt 1 triệu chiếc trong vòng 40 ngày

vuhai6
16/11/2010 3:20Phản hồi: 70
Doanh số LG Optimus One đạt 1 triệu chiếc trong vòng 40 ngày

Optimus One đã đạt mức 1 triệu chiếc sau 40 ngày được bán ra, đây quả là một tin mừng đối với LG. Số lượng bán ra này được công dồn của tất cả các phiên bản Optimus One được bán trên nhiều thị trường khác nhau. Ở Mỹ hiện có 2 phiên bản của chiếc máy này đó là Optimus S (Sprint) và Optimus T (T-mobile), sắp tới có thêm Vortex được phân phối bởi Verizon. Trong tương lai, Optimus One sẽ được phân phối bởi 120 đối tác, nhà mạng khác nhau trên toàn thế giới. Theo thông tin được biết thì LG sẽ bán chú điện thoại Android này ở VN trong thời gian tới đây với mức giá vào khoảng 6.000.000 vnđ.

Nguồn: androidcentral
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cũng bình thường thôi sao đắt show quá vậy.Bữa nào mấy anh bên tinh tế làm review thử 1 bài nhe.Mà sao không thấy tin tức về RAM ROM của nó,chỉ để bộ xử lí 600Mhz.Tiếc là camera ko có flash và giá 6tr cũng hơi mắc :p
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
với cái giá như thế bạn đòi hỏi gì nữa
chắc muốn nó như ms chắc
ram 512mb
rom 512mb

...
Ram 512 Rom 512 do .Cau hinh hon Iphone 3Gs luon
Review di anh Cuhiep ham wa.
Cho em hoi o ngoai no nhin dep ko theo danh gia cua anh.
Va voi gia 6 tr nha.
Ram chỉ dc 128 thôi bạn à,ko như giới thiệu đâu.
Cái này mình lấy trên forum http://android.modaco.com/content/zte-blade-blade-modaco-com/320746/blade-v-lg-optimus-one/
"I am more concern about the amount of memory (RAM and ROM) available in the LG, and what CPU it uses. In the pulse days, having only 128MB of memory is really bad....! apps got off-loaded from the memory all the time, available memory was always under 30MB, etc."
Tạm dịch là : " Tôi quan tâm nhất về dung lượng bộ nhớ máy ( RAM và ROM ) hiệu dụng trên máy.Trong ngày bán ra,nó chỉ có 128 MB bộ nhớ thật là tệ.Ứng dụng quá tải hết bộ nhớ nhiều lần,và bộ nhớ sử dụng luôn dưới 30 MB v.v. "
Cái gì cũng có cái giá của nó.Em ko chê chỉ nêu ý tham khảo thôi,ai có dịp test rồi xin cho ý kiến rõ hơn 😔

RAM 512MB
ROM 512MB
Bộ nhớ trong sử dụng 170MB

Mình đã check lại. Bạn yên tâm. Đây là thông số kỹ thuật chuẩn.
Nếu em này dùng good thì mình sẽ có cách nhìn khác về đồ công nghệ LG :p
quan điểm cá nhân :
Xấu như đồ hàng con nít:p
tamakura
ĐẠI BÀNG
13 năm
Doanh số tốt quá ta. Để TINHTE review cái đã.
Review cái đen nha. Cái trắng nhìn giống bạc hơi xấu
Đắt hàng ghê nhỉ. thế mà mây bác cứ chê. Đôi khi chất lượng sản phẩm cũng dc đánh giá qua số lượng bán đó.
6tr em này thế là cũng ngon rồi đói hỏi gì lắm thế
Các bác muốn tìm hiểu cụ thể về cấu hình phần cứng của em nó thì vào đây nhé:
http://www.gsmarena.com/lg_optimus_one_p500-3516.php
Theo đánh giá của GSM Arena thì nó đạt 8,9 điểm một số điểm khá cao!🆒
angel008
TÍCH CỰC
13 năm
Mấy ông khó tính quá! Con này với tầm giá đó là đc quá rồi
peoiumap
TÍCH CỰC
13 năm
arena đánh giá 8.9 ... khá cao
em này là đơn điểm hay đa điểm thế các bác
Cảm ứng điện dung đa điểm ...

Đầy đủ các tính năng zoom tay, copy paste...
ted9090
TÍCH CỰC
13 năm
6 triệu thì tính năng như thế này là chuẩn rồi, bán tốt cũng phải nhưng đúng là hơi bị bất ngờ
ai mà chê thì con mắt có vấn đề ý . và xem lại mình xem ng ta nói nghèo mà xỉ ó
vì sao doanh thu cũa con này cao àh vì tầm nhìn cũa ng VN phải nói lả thấp hơn người nước ngoài
đọc mấy rep cũa bài trước mà thấy bực toàn rep những câu đại loại " nếu có tiền sẽ ko mua " thưa mấy bác trên thị trường giờ em nghỉ tầm 6 chai
thì ít con nào đc như con này nói về mua mới dành cho sinh vien học sinh muốn dùng 1 dt thông minh có đầy đủ chức năng . còn mua hàng 2hand thì ko bàn
các bác rep cho tinh tế chút để ng ta đánh giá các bác đó
Đắt là nhờ chạy android thôi, máy thì xấu hoắc, thế mới biết android giờ lôi cuốn đến mức nào
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
up ..........................
Em này màn hình chỉ có 256k màu tiếc nhỉ.Được cái pin 1500 😃.Body ổn,tầm 5tr thì chắc mua 1 cái.
wave đã làm thay đổi quan điểm của mình về samsung
liệu em này có làm dc điều tuơng tự ko nhỉ ?
mà em LG Optimus One này Dae Woong trong phim "bạn gái tôi là cáo chín đuôi " cũng dùng nè !
Mời các bác lướt qua khả năng chơi game của em nó:

Có vẻ như khi chơi Angry Birds thì chim em nó không có lông.
oldfriend
TÍCH CỰC
13 năm
ôi, đợi cái "trên tay" để xem, cái màu trắng viền xanh nhìn đẹp nhỉ ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019