MyPhoneExplorer - Ứng dụng quản lý Android của bạn từ PC

kukuluxubu
18/11/2010 18:8Phản hồi: 99
MyPhoneExplorer - Ứng dụng quản lý Android của bạn từ PC
Đây là ứng dụng để quản lý điện thoại SonyEricsson và các điện thoại dùng hệ điều hành Android. Kết nối thông qua WiFi hoặc cáp USB. Đặc biệt là có tiếng Việt.
Các tính năng:
- Đồng bộ sổ địa chỉ, lịch, tin nhắn lên GMail hoặc MyPhoneExplorer.
- Quản lý danh bạ, lịch, tin nhắn, cuộc gọi (cho phép gọi điện và nhắn tin từ PC). Hiện thông báo trên PC khi có cuộc gọi đến và tin nhắn.
- Quản lý file hệ thống, thẻ nhớ.
- Quản lý ứng dụng (cài đặt và xóa ứng dụng từ PC).
- Quản lý thông tin điện thoại như số IMEI, Pin, Mãu điện thoại, Phiên bản hệ điều hành...
...
Một số hình ảnh:

Download:
PC:MyPhoneExplorer

Android:

Mediafire: http://www.mediafire.com/?adgzn1a7ix7lg4a
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks bạn... hay đó...
Thử 1 phát xem Cám ơn bác chủ thớt nhé
sicunhen
ĐẠI BÀNG
13 năm
cha biet dung the nao nhi?
Đầu tiên bạn vào market search MyPhoneExplorer hoặc vào http://www.mediafire.com/?adgzn1a7ix7lg4a tải về và cài vào điện thoại của bạn.
Tiếp theo bạn tải CÁI NÀY về cài vào PC.
Để kết nối điện thoại bạn nhấn F2 chọn mục Connection. Trong mục Connection ở phần Phone type bạn chọn Phone with Google Android-OS. Phần Connect Via... là để bạn chọn kiểu kết nối.
Muốn có giao diện tiếng Việt thì bạn vào Appearance, ở phần Language chọn Vietnamese. Phải khởi động lại chương trình để thay đổi ngôn ngữ có hiệu lực.
Cuối cùng là nhấn F1 để kết nối. ^^
gaukien
ĐẠI BÀNG
13 năm
lần trước mình có thử cái này, thì ra phải cài app trên đt nữa àhh, hèn gì mình connect wàii kg dc, thanks bác nhe
gaukien
ĐẠI BÀNG
13 năm
làm sao connect bằng wifi bác chủ thớt? báo lỗi kg tìm thấy IP trên phone ....?
Bạn tắt kết nối Wifi và MyPhoneExplorer trên điện thoại rồi bật Wifi và MyPhoneExplorer lại. Chờ MyPhoneExplorer kết nối vào Wifi thì dùng PC kết nối thử xem.
mình quen dùng Droid Explorer rùi,để thử xem có hay hơn ko nhé!
brighten
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế cái nào hay hơn bạn ơi
gaukien
ĐẠI BÀNG
13 năm
cũng kg dc bác ơi, kỳ quá, hay router của mình nó có lock gì kg nữa, để về nhà làm thử coi sao
Lâu lâu mình vẫn bị giống bạn. Cứ tắt hết đi rồi mở tuần tự Wifi và Apps trên Android chờ đến khi nó nhận Wifi rồi bật trên PC và kết nối. Cứ xài vài hôm là hiểu ý nó à. He he. Em nó hơi đỏng đảnh nhưng rất đáng yêu.
Cái này không có tính năng cài apk từ máy tính như droid explorer thì phải. Nhưng mấy cái quản lý tin nhắn với danh bạ khá hay Cám ơn bác chủ nhé
Không những cài được mà xóa cũng được luôn. Bạn chọn cái Tab File (cái này thường nó thu gọn lại) cho nó bung ra, chọn phần Applications rồi nhìn lên mấy cái icon phía trên bạn sẽ biết làm gì với nó ngay.
Uhm, có Cám ơn bạn nhé nhưng nó không có cho cài nhiều 1 lúc như droid explorer.
Talobin
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này có dùng được dt khác ngoài sony không.mình dùng LG GT540 toàn báo lỗi thôi.
Xài được bạn à. Trong mục Connection ở phần Phone type bạn chọn Phone with Google Android-OS chưa?
Talobin
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rồi nhưng vẫn không được.Chắc thiếu bước gì chứ tớ thấy soft này cũng đơn giản nhưng khó kết nối quá.ngày trước mình dùng sony nên dùng mãi soft này rồi mà.
Làm mãi nó không kết nối được với i5700, chán

Mình cũng dùng I5700 mà bạn. Kết nối bình thường thôi à. Nếu kết nối Wifi không vào được thì bật USB debugging trong điện thoại lên cài driver rồi cắm cáp USB rồi bật kết nối thôi.

---------- Post added at 02:42 PM ---------- Previous post was at 02:38 PM ----------

Nó báo lỗi thế nào bạn có thể chụp cái hình lại không, chứ mình kết nối nó rất nhanh mà.
id@wn...
TÍCH CỰC
13 năm
Có cách nào trong phần tin nhắn hiện tên người gửi đến như trong phần cuộc gọi không vậy bạn. toàn hiện số điện thoại không a.
Nó hiện tên mà bạn. Có lẽ bạn kết nối lần đầu nên nó chưa hiện. Bạn kết nối cho nó sync xong thi ngắt kết nối và vào lại là hiện tên ngay ấy mà.
Talobin
ĐẠI BÀNG
13 năm
brighten
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn ơi sao mình gài pm này vo cả dt và pc, nhan f1 ko ket noi dc, dù mình chọn connect via usb, chọn kiểu ket nói là access sd card hay là phone portal gì đó cũng đều ko dc, bạn nói gài usb debug driver gì đó là sao bạn, mình xài MS, pc xài win7, hay là dt phải root zậy
Nếu bạn kết nối qua Wifi thì không cần cài driver cho điện thoại nhưng nếu bạn kết nối qua USB thì trên điện thoại phải bật USB debugging ( Setting -> Applications -> Development và check vào USB debugging) và trên PC bạn phải cài driver cho điện thoại (nó có trong đĩa CD lúc bạn mua điện thoại ấy).
Để kết nối qua USB thì bạn nhấn F2, trong mục kết nối bạn cấu hình như sau:
- Phone type: chọn Phone with Google Android-OS (nhớ chọn cái này nha)
-Conect via...: chọn USB cable
Nhấn OK rồi nhấn F1 để kết nối.
Kết nối qua USB thì rất ổn định. Bạn nên xem kĩ xem đã thực hiện đầy đủ các bước chưa. Bạn làm lại thử vướng mắc chỗ nào thì lên hỏi tiếp mình sẽ giúp trong khả năng.
Rut
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn cho mình xin driver kết nối SS I5700 với máy tính với nhé
cocconden
TÍCH CỰC
13 năm
bạn có thể tải tại dây: Hotfile hoặc là Mediafire
Spica qua ĐÂY mới đúng chỗ còn cái bác cần nó ở ĐÂY trong mục 5
Đây nè bạn : http://www.mediafire.com/?r78gy6y17br7x02
brighten
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks,bữa giờ mới vô lại, win7 nó tự quét driver dt cho mình rồi, giờ mình bật usb debug chắc là được thui, để check sau nhé.
cái này không hiện đủ tên à. Mình có tên À Đức cồ thì trong này chỉ hiện là A2 cồ. Có cách nào chỉnh không?
legiang7761
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trời hay quá, đúng là cái mình đang cần tìm. Tuyệt vời luôn
ashnguyen
ĐẠI BÀNG
13 năm
hic, mình muốn kết nối bằng wifi mà không được, chán gê
Tôi cũng không kết nối được bằng wifi mặc dù đã tắt hết tất cả các chương trình chống virus rồi. Chán và tệ thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019