Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

cấp cứu .. cấp cứu bold 9700 mới đem về tìm ko thấy mục wifi

boyty
30/11/2010 12:48Phản hồi: 13
cấp cứu .. cấp cứu bold 9700 mới đem về tìm ko thấy mục wifi
lần đầu tiên xài dòng này, nên thấy lạ lắm... mò hoÀi chẵng ra muc kết nối wifi ở đâu hết,,, làm mấy nay đem về xài chỉ có nghe với gọi, nhan tin... huuhuh.
con này cài OS 5 ,,, có 3G, wifi hẵn hoi

vào mục Manage Connections chẳng thấy mục Set up Wifi network ở đâu

xin mấy huynh giúp đở...😃😃
thank
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

funny0208
TÍCH CỰC
13 năm
úp rom khác đi bạn ...................
vuvantinh
TÍCH CỰC
13 năm
Đây là lỗi bản rom rút gọn nha bạn.bạn up bản rom nguyen ban va đừng rut gon thử xem nhé.neu k có thì hơi bị lạ đấy.
chưa thấy bệnh này bao giờ. Và cũng chưa thấy chuyện rom rút gọn rút luôn tính năng quan trọng là wifi bao giờ. Bác thử up lại rom official của nhà mạng xem. NẾu mà không có thì phải chăng hàng fake........?
chymchuot
TÍCH CỰC
13 năm
97 mà ko có wifi thì đem đi hỏa táng thôi 😃 bác cài 1 bản rom từ nhà mạng xem nào,ko tối ưu cái gì hết xem có bị thế nữa ko
có dùng photoshop không đó cha nội ;)
hàng châu âu đàng hoàng...
đem về bỏ sim vào là xài ngay,, không cần unlock... sao mà hàng fake dc

---------- Post added at 12:26 AM ---------- Previous post was at 12:25 AM ----------

up rom làm sao, xin chỉ giáo... thank

---------- Post added at 12:29 AM ---------- Previous post was at 12:26 AM ----------

nếu có dùng photoshop chi mà tốn thì giờ lên đây để chọc chơi à... :mad:
chymchuot
TÍCH CỰC
13 năm
bạn down bản rom phù hợp cho máy và làm theo hướng dẫn
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-os-rom-113/huong-dan-cai-he-dieu-hanh-os-cho-blackberry-198252/
sau 2 ngày vọc muốn rụng tóc để tìm cho ra cái mục wifi ko ra, cuối cùng bằng cách đưa e nó ra cửa hàng chuyên BB, mở cái rụp là có mục wifi, sao mà dễ thế.... đúng là nó lấy 100k cũng đáng đồng tiền, hihi..., nó dùng chương trình gì mà mình chả biết nữa, ktra thông số ji` trong máy mình đó rồi báo máy đem về VN bị disable wifi rồi jo` nó làm cho enable là hiện lên mục wifi trong máy liền... hehhe. đúng là nghề... trên forum tinhte cũng thua cái vụ này. jo` up lên ROM OS 6.0.0.334 chạy fa` fa`...🆒🆒
guntx
CAO CẤP
13 năm
sặc.thế bao nhiêu máy đem nước ngoài về cũng bị như thế à....?bị lừa rồi bác.trước hết chơi bb là phải đam mê.sau có vấn đề lên tinhte ace giúp đỡ chứ cứ nhà giàu ném tiền qua cửa sổ thì cũng tốt thôi nhưng mà chơi bb thế ko sướng
hqviet
CAO CẤP
13 năm
Yes, bác này bị hớ rồi, chắc là ko biết up rom lại nên mới thế.
bạn nên úp rom theo nhà phân phối là ok chứ mang ra cừa hàng là mất tiền rồi
wangpro08
TÍCH CỰC
13 năm
sax... up rom lại thôi... hix hix, trường hợp hi hữu :p
em cũng đang bị trình trạng này. có ai giúp với 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095