54 bức ảnh tuyệt đẹp về Sơn Đoòng, hang động lớn nhất thế giới

levuongthinh
20/4/2014 15:8Phản hồi: 212
54 bức ảnh tuyệt đẹp về Sơn Đoòng, hang động lớn nhất thế giới
Sơn Đoòng được xem là hang động lớn nhất thế giới mà loài người đã khám phá được tính đến nay. Hang động này nằm ở tỉnh Quảng Bình, Việt Nam. Sơn Đoòng to lớn đến nỗi có thể chứa được cả toà nhà cao đến 40 tầng. Hang Sơn Đoòng được một người dân địa phương phát hiện lần đầu tiên vào năm 1999. Nhưng phải đến năm 2009, khi một đoàn thám hiểm người Anh tiến vào khám phá Sơn Đoòng thì thế giới mới biết đến hang động tuyệt đẹp này.

Có thể những hình ảnh dưới đây không mới đối với một số bạn, nhưng chắc chắn cũng có nhiều người chưa xem qua. Mình xin đăng tải lại để các bạn có được cái nhìn rõ hơn về một trong những kỳ quan thiên nhiên ngay trên đất nước của chúng ta. Và nếu có cơ hội thì các bạn nên cố gắng thám hiểm hang động này một lần trong đời vì nó quá tuyệt.

* Một số ảnh thuộc Phong Nhã - Kẻ Bàng, mình sẽ kiểm tra kỹ hơn và chú thích. Anh em nào đã có cơ hội tham quan Sơn Đoòng thì xin chia sẻ lại ít thông tin và kinh nghiệm cho mọi người nhé. Xin cảm ơn!
3-jpg.jpg 4-jpg.jpg 5-jpg.jpg 6-jpg.jpg 7-jpg.jpg 8-jpg.jpg 9-jpg.jpg 10-jpg.jpg 11-jpg.jpg 12-jpg.jpg 13-jpg.jpg 14-jpg.jpg 15-jpg.jpg 16-jpg.jpg 17-jpg.jpg 18-jpg.jpg 19-jpg.jpg 20-jpg.jpg 21-jpg.jpg 22-jpg.jpg 23-jpg.jpg 24-jpg.jpg 25-jpg.jpg 26-jpg.jpg 27-jpg.jpg 28-jpg.jpg 29-jpg.jpg 30-jpg.jpg 32-jpg.jpg 33-jpg.jpg 34-jpg.jpg 35-jpg.jpg 36-jpg.jpg 37-jpg.jpg 38-jpg.jpg 39-jpg.jpg 40-jpg.jpg 41-jpg.jpg 42-jpeg.jpg 43-jpg.jpg 44-jpg.jpg 45-jpg.jpg 46-jpg.jpg 47-jpg.jpg 48-jpg.jpg 49-jpg.jpg 50-jpg.jpg 51-jpg.jpg 53-jpg.jpg 54-jpg.jpg 55-jpg.jpg

212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dbt123
CAO CẤP
10 năm
cave là hang động à?
abckeyboard
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dbt123 Giống nhau cả, đều là cái chỗ chui ra chui vào
duyhauvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dbt123 À, ờ, thật ra thì cũng là hang nhưng không động bác ạ, chỉ nằm yên thôi
pkape
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dbt123 Không bạn à, CAVE là "đồ chơi" trả tiền và "dụng cụ" để bạn tập thể dục "nhịp nhịp" khi bạn có nhu cầu, theo cách hiểu của một số bộ phận tiếng Việt XHCN được hình thành từ thủ đô hà lội, và thông dụng ở phía Bắc VN, còn ở miền Trung và miền Nam VN thì những người hiểu đôi chút về tiếng ANH, PHÁP họ không hiểu như thế, mà hiểu đúng từ tiếng Anh or tiếng Pháp muốn chuyển tải, hi vọng bạn hài lòng với giải thích của mình.
thiên nhiên đẹp thật!! cơ mà trước nhà mjk có đám cỏ nhìn gai mắt wa
@maichinghiep Hi vọng họ xây cáp treo để được tham quan cảnh đẹp 😃 miễn có che chắn là đc
Quá đẹp và hùng vĩ !
đúng là tuyệt đẹp. mong rằng việt nam sẽ giữ được nó luôn tự nhiên như thế này được mãi.
nhemdaika
TÍCH CỰC
10 năm
có cả 1 hệ sinh thái ở trong hang, tuyệt vời 😁
quá đẹp..
rickiwon
ĐẠI BÀNG
10 năm
Việt Nam sắp tàn phá nó
@rickiwon Đã bắt đầu phá rồi bạn ạ đục tường gắn dây điện. Ở nước ngoài vào hang động tự nhiên nhũ thạch nhiều họ phát dầy mềm đi. Dân tham quan có ý thức. Ở mình nhà quản lý phá, khách du lịch còn phá hơn. Thạch nhũ chảy cả ngàn năm mới ra được đến du lịch ngứa tay bẻ mẹ nó cái chop.
Có....cần đẹp như vậy không?:p
Mong rằng không bị thu tiền tham quan.
toan612
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nightfox23 Chính xác.
Hiện tại chỉ có bọn Oxalis được cấp phép và đủ điều kiện về kỹ thuật, kinh nghiệm để đưa khách vào đấy thám hiểm. Và giá tour là 3K mỹ kim.
obama2010
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mơ à thu tiền thật cao sẽ giữ được cảnh quan đó 😃
locdinhcong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mơ à Mong rằng thu tiền thật cao và sử dụng hết vào công việc bảo tồn. Ko có nguồn thu lấy j duy trì hả bạn, quan trọng là ý thức con người, dân Việt tuy vô ý thức nhưng vẫn lên án mạnh mẽ vẫn biết sửa đổi, lấy việc hôi của làm ví dụ, h đỡ nhiều rồi.
@Mơ à Tất nhiên là có thu phí rồi.
Quá đẹp
ĐẸP như tiên cảnh :rolleyes:
thach273
TÍCH CỰC
10 năm
đang ở quán net định về luôn nhưng phải login ngay lập tức để like
nói đúng hẳn ra là thu tiền nhưng không bao giờ dọn dẹp 😁
rau8800
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thach273 các bạn đã bao giờ đến QB chưa? đã đăng kí để đi Sơn Đòng chưa mà phát biểu vậy
duytran79
TÍCH CỰC
10 năm
tuyệt phẩm của thiên nhiên😃
babe_in_car
ĐẠI BÀNG
10 năm
đẹp nhất và hùng vĩ nhất mà VN mình có
Đẹp quá. Bái Đính Tràng An cũng tuyệt lắm.
Các bạn nên đi 1 lần cho bik.
linhvisa
ĐẠI BÀNG
10 năm
đúng là chẳng cần phải đi đâu xa cứ khám phá hết VN chúng ta đã, ko đc một lần đến thật phí cuộc đời!
Mình xem nhiều phim trong series BBC Earth Planet về hang động, họ làm công phu và đẹp mắt. Hy vọng một ngày, BBC có những thước phim về hang động này ở tầm thế giới.
@vnstockguru Discovery có 1 phim về hang này, hình ảnh trên là chính trong phim đó
Xem thực sự ấn tượng
@vnstockguru Điều ước bạn đã thành hiện thực....
Đẹp hơn cả cảnh trong phim thần điêu đại hiệp ;)
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
Hoành tráng và đẹp quá. Đúng là tuyệt phẩm từ tự nhiên.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019