Cập nhật Yahoo Messenger! cho Android: Video Chat và Voice Chat

Duy Luân
17/12/2010 7:58Phản hồi: 176
Cập nhật Yahoo Messenger! cho Android: Video Chat và Voice Chat
Yahoo vừa chính thức đưa ra phiên bản Yahoo! Messenger 1.3.0 dành cho nền tảng Android. Đây là bản cập nhật được nhiều người dùng mong đợi do hỗ trợ video chatvoice chat.

Để có thể sử dụng tính năng video chat (trên các máy có hỗ trợ camera phía trước - HTC EVO, MyTouch 4G) và voice chat, ngoài việc cập nhật Y!M lên bản mới nhất, bạn còn phải cài đặt thêm Yahoo! Messenger Plugin. Ngoài ra, phiên bản 1.3 còn sửa một số lỗi nhỏ khác cũng như hỗ trợ tính năng video chat khi xoay ngang màn hình. Ứng dụng Yahoo! Messenger và Plugin đều được cung cấp miễn phí trên Market. Nếu muốn, bạn có thể quét mã vạch bên dưới để cài đặt. Hãy nâng cấp và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng của bạn ngay tại topic này.

176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vừa dơ về xong, thấy có tiếng Việt thì phải
masterlazy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác naonaof co file cai gui gium len mang duoc khong? May loi market ko cach nao cai dc tu hom qua toi gio. Tks nhieu
Hay quá mà máy mình lại không có camera trước, hơi buồn 1 chút nhưng thực ra trên máy tính mình cũng chưa chat WC bao giờ 😁
quochung83
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko có camera trước thì vẫn có khả năng show hàng qua camera sau mà:D
Ặc, dân đào mộ, bài up từ bao giờ rồi mà vẫn cố quote :D
Thik quá. thế này thì còn gì bằng 😁
làm sao để chọn camera phía trước cho sgs i9000 vậy bạn
BqsPro
ĐẠI BÀNG
13 năm
HD2 có 2 cái chấm nhỏ bên cạnh loa trước ko phải là camera àh các bác 😔
hcc5
ĐẠI BÀNG
13 năm
2 chấm nhỏ mặt trước của HD2 là cảm biến ánh sáng bạn à
clarkht
TÍCH CỰC
13 năm
ko phải bác ạ. cảm biến ánh sáng đấy
ko dùng đc cho MS àh 😔:(:(
Mình test chức năng voice chat trên con iphone của bà chị thấy ngon phết:p. Còn video chat thì bị ẩn.... chắc dành cho iphone4!
P/s. Mê Ăn-roi hơn iOS🆒, đến tết là có con MS vọc rùi.HeHe^^
longttcd
ĐẠI BÀNG
13 năm
cha này tự nhiên đâm xuồng bể đưa iphone vào.con dell streak k dùng camera trc dc
không hiểu sao máy e chạy cái yahoo messenger này rất chậm, load cũng rất chậm, khi vào chat cứ đơ đơ thế nào ấy, e dùng Galaxy s, có bác nào bị như thế k?
bigshow3010
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chưa xài được camera trước huhu =.= Samsung Galaxy Tab :banghead:
Chưa dùng được cho Samsung Galaxy S nhé các bác. Xin chia buồn.
galaxy s i9000 dùng tốt nhé bạn nhưng dùng camera sau thôi, cực rõ bạn nhé, mình up từ chiều chứ kô đợi bài này, cứ loay hoay mãi mà kô chọn camera trước được
@Duy Luân sao mình cài cái này mà chát voi nghe tiếng mà không thấy hình bác nhỉ..giúp mình với
Hix vừa bán con Desire. Công nhận rằng phần mềm cho android có tốc độ cập nhật rất nhanh
hix , chừng nào có yahoo trên wp7 đây 😔
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Yahoo ! dạo này có vẻ cũng quan tâm đến người dùng đấy.
Vừa test trên con MS, voice ngon.
Dùng laptop video call tới MS thì thấy trên con MS hiện camera đằng sau và trên laptop cũng thấy 😁
Con dùng MS video call tới laptop thì lúc được lúc ko :D
qutu
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy mình phải gập lại mới thấy camera trước
Quét mã vạch thế nào các bác nhỉ? Nhấn vào không download được.
phuckd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cài phần mềm quét mã vạch vào, chẳng hạn như Barcode Scanner
Mình đã dùng thử voice nhưng độ trễ tiếng nhiều, vẫn còn thua xa skype, cái này chủ yếu là chát chít thuj. Nếu muốn nói chuyện thì Skype vẫn là lựa chọn tốt nhất.
open0
CAO CẤP
13 năm
link to download yahoo im 1.3 và video/voice add-on

link tải về cài YahooIM 1.4 offline dành cho bác nào bị lỗi với market ;-)
Từ đây

Enjoy!
masterlazy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác up lên bản 1.3.1 chưa. Nếu up rồi share cho anh em với. Tks nhiều. Không biết bản 1.3.1 đã cho phép đổi camera trên Galaxy S chưa nhỉ 😃
promano
TÍCH CỰC
13 năm
Ôi vẫn chưa sở hữu được em Android nào. Hic hic 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019