[TỔNG HỢP] Thảo luận về HTC HD2 [NAND Android] [Chuẩn bị update 8/10]

buihungkb
1/1/2011 7:22Phản hồi: 243
Ngày 31/12/2010 các Dev của xda đã chính thức đưa ra công cụ để flash ROM Android cho HTC HD2, quả thực tin này đã làm nức lòng bao người yêu HD2 và là món quà bất ngờ của deverlopment xda gửi tặng HD2 user nhân dịp đón mừng năm 2010. Vậy là HD2 đã chính thức gia nhập vào đại gia đình Android, vậy nên mình muốn tạo topic này là nơi mọi người thảo luận và góp ý về các vấn đề thường gặp trong quá trình sử dụng/up rom android cho HTC HD2.
Cách flash Android trên NAND cho HD2 các bạn có thể tham khảo topic này hoặc topic này hoặc topic này.
Các bản NAND cho HD2 có thể tải ở ĐÂY. Lưu ý là HD2 T-Mo có thể xài ROM của HD2 thường nhưng HD2 thường thì ko thể xài ROM T-mo nhé, cài nhầm cũng ko sao, có thể cài lại, chỉ ko boot đc thôi
Mọi người chia sẻ kinh nghiệm cài đặt, khắc phục lỗi và đánh giá các bản ROM theo form này cho dễ nhìn nhé:

Chức năng chưa hoạt động:
Đánh giá:

Đánh giá về các bản ROM

Cách khắc phục một số lỗi thường gặp:
Lỗi 1:
cách khắc phục:
Bật Active Sync lên, vào File, Connection Settings và bỏ dấu chọn ở Allow USB Connections

Sau đó làm lại từ đầu: Tháo pin HD2 ra rồi lắp vào......đến bước chạy DAF.exe là nó sẽ nhận HD2 và đợi nó cài đặt......OK
Nếu vẫn ko đc, cài WMDC vào PC
Lỗi 2: Lỗi font tiếng việt

Quảng cáo

Cách khắc phục:
Tải bộ fonts này về (mình trích từ bộ font chuẩn của bản 2.2) [Download] , giải nén ra được thư mục fonts, copy vào thẻ nhớ, mở Root Explorer, chuyển về chế độ [Mounted as r/w] bằng cách Click vào nút Mount R/W màu trắng. Sau đó vào System xóa thư mục fonts đi, tiếp đến copy thư mục fonts vừa tải về vào System, Sau đó vào permission tick vào tất cả các mục, set permission cho tất cả các font vừa copy, cả thư mục fonts cũng thế ( quan trọng, ko làm thì ko boot lên đc, phải up lại ). Restart lại máy là ok
Đã cài xong NAND Android Rom, bạn muốn cài lại build khác thì làm như sau:
1. Tắt máy
2. Bấm giữ phím power (phím end call màu đỏ) để vào màn hình boot loader của MAGLDR
3. Chọn menu 4. USB Flasher
4. Flash lại NAND Android Rom khác
243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up........................................
đánh dấu 1 cái, đen quá không test được, cái máy tính đang mang đi bảo hành!
bản 1.02 của bác đã fix wifi rồi mà?
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
Bản[Jan 01][NAND TMOUS]-=MDJ Revolution HD v.2.0=-[kernel:MDJ S9.0 OC] kiểu ji mà boot lâu thế nhỉ? Up xong boot 15p vẫn chưa thấy đc :| có ai bị vậy ko? Mình dùng bản 0.3
Ack. Up nhầm bản cho T-Mo
finalbread
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theo đánh giá chủ quan bản Gauner DesireHDv0.3 hiện tại là ổn nhất (đặc biệt khi dung LauncherPro hay ADW launcher, giao diện Sense khá nặng), các bạn chiến thử xem. Vấn đề pin thì chắc không cải thiện được nhiều lắm vì những bản trên SD đã ổn lắm rồi.
Các bác cho em hỏi là HD2 và HD2 T-Mobile có khác nhau gì về rom ko? Nghe bác buihungkb nói up nhầm bản của T-Mobile ko lên đc :|
Với lại HD2 hiện giờ cả trên WM lẫn Android đã có thể sử dụng chức năng USB host chưa? Em chỉ còn phân vân mỗi cái đó thôi
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
Rom HD2 T-Mobile là 1GB còn Rom HD2 thường là 512MB bạn ạ 😃
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
Tiếp tục test bản mới 😁
finalbread
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bản GaunerHDv0.3 bị lỗi không dùng được TitaniumBackup, chán quá, còn lại mọi thứ rất ổn. Bản NAND down soft trên market rất nhanh chứ không lâu như trên SD.
Phần lớn các bản NAND bây giờ đều dùng cho cả Leo512 và Leo1024. Nếu up nhầm cũng chả sao, chỉ có thành cục gạch nếu chưa HSPL hay mất kết nối với PC khi đang up thôi.
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
Up nhầm thì ko dùng đc + phải up lại 😁 (đối vs hd2 thường )
Vậy thì gom lúa mua HD2 T-Mobile ngon hơn
ShrekRita
ĐẠI BÀNG
13 năm
ban oi cho mình hỏi bản GaunerHDv0.3.7 gôgle map ở đâu vậy,có phải là location hok, nếu là location thì mình ko load map VN dc, cứu với
dale8914
TÍCH CỰC
13 năm
bản này k có google map phải tải vê mới đc
ShrekRita
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dơn ở đâu vậy, seach trên market có thấy đâu bạn, :|
Mình đang dùng bản CMN 6.1 Ver 1.2
Wifi bắt rất tốt. Các bạn nên vào market down Launcher Pro v0.8.2 về dùng thay cho Launcher mặc định sẽ nhanh mà mượt hơn rất nhiều
Tuy nhiên ko hiểu sao Ver 1.2 đã bị xóa trên topic gốc ở XDA. Tuy nhiên mình đã kịp down về hôm qua 😁 :D
Nhận xét chung :
đánh đc font tiếng việt
Wifi, 3G ngon.
Mượt mà.
Navigation ( chức năng dẫn đường) tốt.
Quan Trọng nhất là bản này mình dùng từ 9h hôm qua cho đến 8h hôm nay mà pin chỉ mất có 30%
( phần mềm tính % pin là Fancy widget Pro)

Lỗi:
Thỉnh thoảng bị Force Close Gmail hoặc 1 số thứ nhưng toàn những thứ linh tinh chúng ta ít hoặc k dùng đến.
Bản này các bác k nên update Camera hoặc 1 số soft có sẵn trong ROM vì sẽ k sử dụng đc nữa.
( phần mềm camera của mình đã hỏng, đang dùng camera360 :D đẹp hơn)
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
Thanks bạn :D mình cũng thấy bản này dùng khá nuột. Đang đợi bản cập nhật sửa lỗi. Hi
anchoi218
ĐẠI BÀNG
13 năm
cai android nand

cài trên nand có bất tiện quá không các bác, em là gà lên không hiểu mấy theo em được biết các bản android cho hd2 đều chưa hoàn thiện mà cài đặt nghe vẻ phức tạp vì phải xóa đi cài lại liên tục
G0dl1kE
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mọi người đều mong chờ bản cài trên NAND đó chứ bác. Thứ nhất là đỡ hao pin hơn, thứ nhì là tiện hơn hẳn, vì tắt mở lại vào ngay Android (chứ giờ có ai muốn xài WinMo 6.5 đâu), thứ 3 là tốc độ truy xuất bộ nhớ nhanh hơn (cái này còn tùy bác dùng thẻ nhớ nào, nhanh hay chậm).

Các bác cài rồi thông báo tình hình xem máy có ổn định, máy và cảm ứng có treo đơ gì không nhé, chứ nghe khoản pin là em yên tâm rồi đó. Em bận chưa có thời gian up nó lên nữa. Thanks
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
tiếp tục up cho mọi người thấy để chia sẻ nào 😁
mấy hôm nay cài thử bản MDJ dùng cũng khá ổn nhưng mà có vài lỗi như là loa thoại nghe hơi nhỏ,bộ nhớ ram có vẻ hơi ít,chơi game không được mượt lắm
huyech81
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác cho e hỏi,e có cái hình nền bây giờ muốn dùng làm hình nền mà ko muốn kéo vào góc hình nữa,vì khi kéo xog thì ra hình nền nó bị giãn và mờ lắm thì phải làm thế nào bây giờ.
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn kéo cái khung cho nó to ra là nó sẽ lấy cả khoảng lớn đó làm hình nền, sẽ ko bị dãn nữa
Khi dùng Android 2.3 thì đều có hiện tượng đó, nếu muốn dùng picture làm hình nền thì bạn nên vào market để tải các ứng dụng super wallpaper creator
Có lẽ theo mình bạn nên dùng máy tính sửa lại độ phân giải, độ giãn cho đúng với kích thước của HD2. bạn có thể xem kích thước chuẩn qua các ảnh đã có sẵn trong máy.

---------- Post added at 10:09 PM ---------- Previous post was at 10:05 PM ----------

Cảm ứng bản của mình tốt. rất mượt. độ phản xạ khi chạm tốt.
có lỗi là thỉnh thoảng có người gọi đến thì k nghe thấy do phần mềm nghe gọi bị Force Close. ( chắc tại Kill Task mình để Low, đã sửa lại và nghe gọi tốt cho đến bây h)
bàn phím android 2.3 xài tốt ....! Đẹp, nam tính 😁
songoku90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leolink2758 bạn ơi cho hỏi mình cũng bị lỗi y chang bạn thì chỉnh làm sao vậy
Hiện giờ em đang ngồi down bản Revolution HD v.2.2 chạy về Android 2.2 cho đỡ.....chạy 2.3 khó xài hơn nhiều....mấy anh cho em hỏi cái này....thường thì ở mục Mobile network và Mobile networks ở trong bản 2.3 của MDJ các bác có thấy 2 mục này chia ra không ạh....sao em cài vào thì mất cái mục Mobile network đi vậy thì làm sao chọn chế độ kết nối 3G được ạh....?
Cảm nhận khi chạy 2.3 thì độ nhạy cảm ứng tăng rất nhiều lần....em xài bản của MDJ v1.1.....chỉ tiếc là em kết nối 3G với wifi không được nên không down ứng dụng trên market được..
Các bác test thẩy bản nào ổn định nhất xin các bác search cho em với.
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
Nhớ rì viu nhé bạn 😁 Mình đang xài bản 2.0 thấy cũng ổn định. Định up lên 2.2 nhưng ngại khoản cài lại phần mềm quá :D
vâng em sẽ rì viu cho bác 😁....giờ onl trễ vậy bác :D...không ngủ với vợ con àh?:D
ShrekRita
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác ơi giúp e với, bản android em đang xài ko có contact giờ làm sao copy số dt từ sim quan máy giờ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019