Cài đặt Windows Phone 7 cho HTC HD2

tritran
13/1/2011 23:38Phản hồi: 318
Cài đặt Windows Phone 7 cho HTC HD2
------------------------------------------------------------------------------------
------------------------------------------------------------------------------
---------------------------------------------------------------------------------
-----------------------------------------------------------------------------------------------

---------------------------------------------------------------------------------------------------------

[relate]htc hd2[/relate]
318 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá hay lại khổ em HD2 nữa rồi. Đang nghiên cứu thôi chứ thấy nói chưa ổn định nên quyết định dùng Android.
Cám ơn bạn nhiều:happy:
Oxi
CAO CẤP
13 năm
Trờiii ơi....! Làm sao gọi qua bên Mĩ để xin code được đây hả trờiii!
Bác có nick cho em xin nick yahoo
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
android đã là quá đủ :-> WP7 ko thấy hấp dẫn lắm
Em cài từ sáng, wifi, sóng sánh nghe gọi ok hết. Đang nghịch thử xem sao.
HD2 nên được bình chọn là King Of PDA Phone - hơn 1 năm roài nhưng vẫn ko hề tỏ ra lạc hậu mà còn ngày càng thời thượng, đáp ứng được tiêu chí của nhiều ng, nhất là cái yêu cầu "cài được nhiều loại HDH" mà họ ao ước :p
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
nếu đã gọi là Kinh Of PDA thì nên cho e nó 1 khu vực riêng chứ nhỉ ^__^,vì e nó vừa WM 6.5 ,Android và cả WP7,nếu cần tìm bài nói e nó phải chạy lòng vòg khắp 4rom,trong khi tương lai e nó còn tiến xa hơn nữa,phong phanh là Meego của nokia nữa,thế nên k thể để e nó lưu lạc rải rác khắp nơi như vậy đc,sẽ làm mất tính hấp dẫn và độ hot của e nó,dân chơi HD2 cũg k tụ tập lại đc
Ae thấy nói đúng k,xin Admin mở 1 ... gọi là cái gì nhỉ,đại loại là vào 4rom,click vào điện thoại,thì sẽ có 1 khu vực cho e HD2 luôn chứ k phải chui vào từng HDH mà tìm e nó nữa
vnvn
TÍCH CỰC
13 năm
Chính vì vậy giá của Hd2 không bao giờ giảm , cứ đứng hoài 😁
[MENTION=99673]LIENHUONG[/MENTION] :mình có câu hỏi là tại sao các máy khác lại ko cài đc nhìu HDH vậy ? hay do phần cứng HD2 ?
manhvh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bắt tay vào làm việc nào....

---------- Post added at 02:43 PM ---------- Previous post was at 02:39 PM ----------

Cho mình hỏi nếu đang dùng Android NAND thì có cần cho về windows 6.5 rồi mới cài bản WP7 này không vậy?
Cài WP7 xong không thích có về được W6.5 hay NAND không vậy bác?
Cảm ơn các bác nhiều!
Bạn chỉ cần flash MAGLDR 1.12 thì cài WP7 được, muốn quay lại android thì flash rom android qua MAGLDR, còn WM thì flash ROM WM kiểu cổ truyển thôi
đến đoạn gọi xin code là nản ...
nhv12
TÍCH CỰC
13 năm
hic để tối nay up thử coi sao .........................
"D*** Gọi điện xin activation code" Khoản này nghe oải quá
còn cái gps chưa hoạt động ngon thôi
cái xin code bác nào làm ở vn rồi hướng dẫn a e với
tình hình là thế này:
mình đã làm các bước sau
- đưa máy về bootloader của window 6.5
- vào folder magldr, chạy updateromutility.exe
xong cái đó nó vào luôn menu magldr, rồi 123..GOGOGO luôn chứ k hiện lên bảng thông báo để mình chọn usb flasher.
Máy mình đã cài android trên NAND. Có bác nào chỉ hộ mình với nha. thank
d
chạy lại xem sao bác. nhớ chuột phải=>run as administration
hihi....được rồi bác à. Mình quên mất là đã flash magldr 1.12 rồi nên không cần phải đưa máy về bootloader của window 6.5
nữa. Chỉ cần ấn giữ phím end 1 chút xíu sẽ hiện ra menu magldr.hì hì
@khinhkhonghoc Bạn ơi, tại sao lúc update xong mình giữ nút End mà nó không hiện ra menu mgaldr, mình còn tháo pin ra lắp lại rồi mà không ăn thua, như vậy là thế nào vậy...!?! ImageUploadedByTinhte.vn1352209620.228210.jpg
tthh014
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangtung918 coi chừng bị lờn nút r đó, nút end khổ nhất nên có thể nó đi r đấy
toitenvu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ngán nhất là cứ xài phím cứng, bấm đau tay mà còn xót cả ruột cho em HD2. Win7 có sorf nào thay thế được phím cứng không vậy bác?
manhvh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Done! Tuyệt vời luôn!
oh vậy ở VN đến đoạn xin code thì làm sao hả mấy bác ?
kupopu
ĐẠI BÀNG
13 năm
TÌnh hình em cũng như mấy anh không bik làm sao có cái Key activation 😔( ko có thì chẳng tải được APPs nào vào hết :(( bó tay rùi
- có ai làm thành công cách trên chưa vậy .... hix share đi :( or call ?
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
ôi,làm lằng nhằng nhỉ,đáng để thử đấy chứ,đợi khi nào android có rom ổn định thì quay lại chiến sau ^___^,cái active code chỉ cần khi bác mún mua app thui,còn k active đc thì cứ dùng app cr@ck là ok roài
hungjeon1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cài xong rồi, đg test. Các tính năng đều ok, nghe gọi to rõ, nhắn tin ổn << mấy cái này quan trọng nhất, ko thì còn gì gọi là điện thoại :p Các bác chú ý bật loa trong loa ngoài maximum lên hết nhé!
3G cài đặt bằng tay, cũng ko có gì khó, giống Android thôi. Nhưng có vẻ 3G hơi chậm, có lẽ tại chỗ mình ở sóng 3G kém chăng?
Đa điểm lag, chỉ mượt khi vuốt trượt thôi. Nói chung phím call màu xanh chả có chức năng gì nhiều ngoài kích hoạt camera. Phím home thì là search Bing hoặc search tên People, tùy khi bạn đg ở màn hình nào.
CÁi này dùng nhiều đến phím cứng ghê.
Test tiếp và report...
em không biết bác xài mạng nào, em dùng Vinaphone trả trước, đăng ký gói 3G xài nhiêu trả nhiêu, cài bất kỳ build Android nào không phải thiết lập tay, máy tự động làm hết ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019