Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kindle 2 cho Android - Đẹp hơn, nhiều tính năng hơn

dihuta
15/1/2011 2:23Phản hồi: 77
Kindle 2 cho Android - Đẹp hơn, nhiều tính năng hơn
Amazon vừa qua đã phát hành phiên bản nâng cấp 2.0 cho phần mềm Đọc sách Kindle trên Android. Phiên bản mới của ứng dụng Mua sách, đọc sách mua, sách prc có giao diện đẹp hơn, nhiều tính năng hữu ích hơn. Tính năng đọc sách prc trên thẻ nhớ vẫn được hỗ trợ tốt trong phiên bản này.

Tính năng mới
  • Mua và đọc hơn 100 báo và tạp chí ngay bên trong phần mềm Kindle (không có báo tiếng Việt).
  • Cửa hàng sách đã được tích hợp vào ngay bên trong phần mềm (không phải mở trình duyệt nữa)
  • Chia sẻ quá trình đọc sách lên mạng xã hội (mình đang đọc tới đâu).
  • Ảnh bên trong sách có thể phóng to (thích hợp cho các bạn yêu đọc truyện tranh)
  • Lật trang bằng 2 nút tăng giảm âm lượng.
  • Tiêu đề chương hiển thị trên thanh tiêu đề.
  • Ứng dụng có thể để trên thẻ nhớ.
  • Hiển thị sách theo dạng lưới (đẹp)
  • Tra từ điển với Wikipedia (chưa có tra ra tiếng Việt)
  • Nhiều lỗi đã được khắc phục.

Amazon còn hứa là sẽ bổ sung tính năng tra từ điển lưu trên thẻ khi đọc sách trong phiên bản kế tiếp. Điều này có nghĩa là tất cả các từ điển cho Mobipocket Reader được tạo trước đây (có nhiều từ điển tiếng Việt) sẽ có thể dùng với phần mềm Kindle này.

Ứng dụng này có sẳn trên Market, tuy nhiên không sẳn sàng cho Market vùng Việt Nam. Bạn có thể tải file đính kèm trong bài này và cài đặt cho điện thoại Android của bạn.

Các sách prc có thể tải từ e-thuvien.com và chép vào thư mục /kindle trên thẻ là đọc được.

77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có cách nào đọc mà ít tốn PIN không nhỉ
VUHEO
TÍCH CỰC
13 năm
FBReader đọc tốt *prc bạn à, chỉ không hỗ trợ tra từ và note thôi. Bạn chỉnh lại font cho FBReader thì sẽ đọc được tiếng Việt ngay.
Nhưng một khi Kindle 2 đã hỗ trợ *prc thì tội gì không xài trình này, còn hứa hẹn tra từ được nữa. FBReader lag hoài mà mấy năm rồi chẳng cải tiến gì, cả bản trên PC cũng vậy.
htdao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn coi lại hướng dẫn giúp cách đọc .prc bằng FBreader đi, mới thử nhưng mà ko có được, có phải chỉnh chỗ nào để đọc được không bạn?
có đấy, bro cầm cả quyển sách mà đọc, đừng đọc trên mobile nữa, đảm bảo ko tốn pin 😁
VUHEO
TÍCH CỰC
13 năm
Máy mình chẳng có chỉnh gì cả, HD2 và X10, bạn cài vô trỏ tới thư mục chứa ebook là đọc được ngay
umumti
CAO CẤP
13 năm
Mình có chút ý kiến, là ờ VN vẫn có thể down bản này, nếu như máy của bạn nào đã cài MarketEnabler thì chọn [us]T-mobile, sau đó vào Market down bản 2.0.2 này về bình thường.
Chúc mừng các bác Droid, BLACK BERRY vẫn chưa thay đổi gì. Đã mua Kindle 3 nhưng vẫn khoái đọc trên moblie, nhất là cái khoảng chui vào giường và ngồi toilet vẫn OK...
Màn hình table đọc mới thích chứ bác. Đọc trên mobile nhanh mỏi mắt với hại mắt lắm.
Ý bác là màn hình Kindle?
Chứ màn hình tablet với mobile đọc mỏi mắt như nhau khác gì đâu =.=
Uh, tablet to hơn cellphone 1 xíu, nhưng cũng chẳng so được với màn hình xài e-ink đâu.
Đến phiên bản 2 mà vẫn chưa tra từ điển trên thẻ được, tiếc thật!
Nhưng dù sao cũng đáng mừng, vì cho thấy eBook trên Android được quan tâm.
Vẫn chưa hỗ trợ format EPUB. Xem ra Amazon chậm tiến quá.
Chậm tiến hay bác chậm hiểu..................................................................................
jeaolous
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác chỉ được cái nói đúng.Amazon hỗ trợ epub bác này vui tính thật.
Cứ dùng tạm bản mới ;))
Máy của em lag dữ 😔(
Android nâng cấp chóng mặt thật!
orientdrag
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks bác chu thớt nhiều nhé,bản cũ đọc trên MS của e cứ bi force close hoài,đang ức chế đây,hy vọng bản 2.02 này okie hơn 😃
Cho thim một chút sóng sánh, nghe gọi nữa là quá tuyệt 😃
vẫn chưa cho thay đổi màu sắc font chữ đc nhỉ,giống mobipocket reader @
koutouyo
TÍCH CỰC
13 năm
Con nghệ mình khoái lắm đây, đọc sách là sở thích thượng lưu của mỗi người ;)
Hehe, tui đứng trên quan điểm người dùng Android mà, việc người dùng android tìm 1 phần mềm vừa hỗ trợ PRC vừa hỗ trợ EPUB là 1 nhu cầu thực tế (thử gõ google là biết ngay nhu cầu đó). Còn việc amazon ko chơi với epub thế nào tui ko quan tâm, ok?

Việc chống lại định dạng EPUB khiến sản phẩm Kindle của Amazon bị mang tiếng "chậm tiến" bởi vì các nhà xuất bản đều tham gia thị trường ebook rộng mở của EPUB mà nổi bật trong đó lầ sản phẩm Apple iPad.
Kindle 2 quá tuyệt vời. Không lỗi như bản 1 nữa (mình dùng HTC Desire lỗi liên tục)
Mong chờ nhất là hỗ trợ tra từ điển. Hi vọng không quá lâu.
Kindle cho BlackBerry không có chức năng đọc từ thẻ nhớ phải không các bác..:banghead:
Không đúng.
Đọc ào ào.
Wow, thế thì quá tuyệt, lúc trước em đã cài kindle cho BB 9000, nhưng không thấy chức năng đọc từ thẻ nhớ nên xóa đi, phải cài lại xem sao, nhưng làm thế nào để đọc từ thẻ nhớ hả bác, lúc trước em đã tìm rồi mà không thấy...thanks bác!
phải đăng kí account Amazon mới sử dụng được hả mọi người
Khi chạy lần đầu sẽ yêu cầu mình đăng ký 1 tài khoản Amazon, các bác phải để máy ở chế độ online internet để login thì mới active được tài khoản.
Sau đó chạy bình thường ở chế độ offline, ko cần mạng!
ebook download về rồi để vào chỗ nào hả các bác?...ko thấy cái file /kindle đâu cả...?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019