Iphone 4 restore 4.2.1 dính lỗi 1611!

DENPINSANG
21/1/2011 10:11Phản hồi: 69
Mình mới nhận e ip4 của khách fw4.1 đang dùng bị treo táo , thử up lên 4.2.1 nhưng bị lỗi 1611 , anh em có cách nào giúp với. Restore lại 4.1 không thể vì ko có shsh blogs.mình ở hưng yên mobile 0973700200.
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ban ko noi may lock hay world may lock ma up len fw goc 4.2.1 thi met cho ban ah ban thu up fw custom 4.1 di ban ko phai so nang baseband
DENPINSANG
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy world bạn à , giúp với
Chỉnh file hosts về gốc đi (bỏ dòng gs.apple.xxx trong file host hoặc thêm dấu # ở trước dòng này).
Restart lại PC bật Itunes lên rồi tt thực hiện restore iOs 4.2.1 lại.
Có khi nào giống cái iP4 của thằng em mình không? Cầu Trời là không!
khoa_ha
TÍCH CỰC
13 năm
máy world thì vào windows/system32/driver/ect tìm file host mở bằng notepad xóa hết các dòng có đuôi gs.apple.com đi và save lại. Bật itunes lên restore fw gốc thôi.
Lỗi này là lỗi do phiên bản lên 4.2.1 rồi nhưng BB ko lên nên bị vậy đó mà. Kiếm một cái máy tính khác chưa fix file host cài itunes vào và restore là ok thôi.

P/S: Từ phiên bản 4.2.1 trở đi Apple đã cho thêm một đoạn code require BB vào đó và khi phiên bản lên 4.2.1 mà BB ko ở 03.10.00 thì sẽ báo lỗi 16xx. Chỉ có cách chạy 4.2.1 custom ko nâng BB hoặc là chạy 4.2.1 GỐC nâng BB
kiemma18
TÍCH CỰC
13 năm
lỗi 1611 : itune cố gắng để vào restore mod, nhưng các thiết bị apple cứ vào recovery mode.Có thể hư phần cứng.
bạn thử đưa về DFU và restore xem sao nhé,hay làm trực tiếp trên itune,ko dc thi miinnhh nghĩ do phần cứng rồi
mang sang PC khác cài iTune 10.1 Retore FW 4.2.1 là OK mình Test rùi OK Lắm

---------- Post added at 10:46 PM ---------- Previous post was at 10:44 PM ----------

bị lổi file host nên bạn Restore lại sẽ dính cáp thui hoặc xóa file host lun bật iTune lên Restore FW 4.2.1 là OK thui mà
ko biết im lặng là vàng ko mấy pro chửi em em sợ quá toàn dân chém gió chạy cò rảnh online cứ tưởng mình p..ro kakaka
khoa_ha
TÍCH CỰC
13 năm
các bác không rõ thì đừng có phát biểu linh tinh như thế. Lỗi này là do nó kiểm tra file update hay shsh thấy không đúng thôi. Chỉnh file host thì restore lại binh thường.
em cứ thấy cứ thấy người ta post lỗi chưa gì mấy anh em đã thánh phán rồi, lỗi này sửa file host là qua được mà.
hai_3012
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko dc dau ,inh dinh loi nay an tao rui,gio restore thi bi loi 1611
Lỗi này khi mình restore 4.2.1 cũng gặp rồi. Lúc cũng tá hóa. Sử dụng phàn mèm nầy nè:
Code:
http://hotfile.com/dl/106415254/6d1d625/iREB-4.0.x-4.1-4.2.1-RC3.zip.html
Cái này là iReB giúp vượt lỗi 16xx khi restore. Bạn cứ yên tâm sử dụng, nếu bạn gặp lỗi khi mở chuơng trình không thấy nút bấm như mình thì nhìn hình này rồi bấm nhe, máy mình thi nó bị mất text ko biết nó la nút gì luôn
Toàn là đại ca ( bài viết rất nhiều mà phát biểu trật lắc) ở tình trạng trên dùng tinyumbrella-4.21.07.exe để kich enter recove nếu không được thì làm tiếp iREB hơặc greenpois0n.exe máy có thể giử đựoc BB 01.59.00 cuối cùng là sửa file host là qua được,thằng nào ngu lắm mới nói là hư phần cứng.biết thì nói còn không biết thì ngậm mà nghe
,chỉ tẩm bậy khổ ACE.
file host nè xóa cái cũ paste cái này vào
# Copyright (c) 1993-1999 Microsoft Corp.
#
# This is a sample HOSTS file used by Microsoft TCP/IP for Windows.
#
# This file contains the mappings of IP addresses to host names. Each
# entry should be kept on an individual line. The IP address should
# be placed in the first column followed by the corresponding host name.
# The IP address and the host name should be separated by at least one
# space.
#
# Additionally, comments (such as these) may be inserted on individual
# lines or following the machine name denoted by a '#' symbol.
#
# For example:
#
# 102.54.94.97 rhino.acme.com # source server
# 38.25.63.10 x.acme.com # x client host
127.0.0.1 localhost
74.208.10.249 gs.apple.com
#127.0.0.1 gs.apple.com
#74.208.10.249 gs.apple.com
Thiêt nghĩ không biết bác này tai cán thê nao ma khẳng định minh thế nhỉ.ace lên đây là để học hỏi và giúp đỡ và chia sẻ .bác hay lang nghe người ta nói và xem ngươi ta lamf đê lấy kinh nghiệm cho bản thân .
Em cung đang bị một con ip4 32G QT lỗi 1611 .nhưng la thay cắm ip vào itune thi nó lên cáp rút ra thi ngỏm củ tỏi .làm đủ mọi cachs vẫn y trang
hai_3012
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng bị y chang bác,rút cáp là ngụm,mà gắn cáp là treo táo và treo cáp,rút ra thì tắt hoàn toàn ko tài nào mở nguồn được,restore thì báo 1611 mặc dù restore đủ mọi cách
deltas
ĐẠI BÀNG
13 năm
- cắm cap treo táo , rút cáp mất nguồn ---> 99% lỗi phần cứng
- bây giờ bạn thử thay 1 pin khác thừ xem sao nếu tình trạng vẫn vậy thì bạn dùng đồng hồ VOM đo ngõ + , - của chấu pin trên main xem có bị chập không ? nếu bị chập thì phải xử lí phần cứng trên main rồi !
kiemma18
TÍCH CỰC
13 năm
You đang cố tỏ ra mình nguy hiểm à,cái nào bị lỗi phần cứng thì chỉ tháo máy ra máy chơi thôi,ráng ngày này qua ngày khác cũng vậy,dang dính 1 key 3g resstore lỗi 1611,đã thử hết cách bằng phần mềm cũng vậy,you nói ai ngu lắm mới nói là hư phần cứng à,tự soi gương chưa,tự ói mình chưa,giỏi thì tôi đưa cho mà làm,coppy của nơi khác rồi đăng lên mà có biết gì ko nhỉ.,ko biết khả năng của you là bao,nhưng đọc lời văn là tôi thấy ko ưa rồi :sluggish:
hai_3012
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình làm mãi mà ko tài nào đưa về DFU được,nó cứ ăn táo rồi hiện cọng cáp hoài
[MENTION=23672]hai_3012[/MENTION]
Bạn làm như sau : Đưa iphone về DFU mode.

DFU mode :

1 - Chạy iTunes

2 - Cắm iPhone vào PC

3 - Chờ iTunes nhận (detect) được iphone

4 - Bấm nút Power và nút Home cùng một lúc và giữ yên.

5 - Trong khoảng 2 giây thì iphone sẽ tắt và khởi động lại. Màn hình sẽ tối đen lúc này đếm nhẩm trong đầu từ 1 - 6s, khi đếm tới 6s thì buông nút power ra nhưng vẫn bấm giữ vào nút home. Nên để ý là khi buông nút power ra thì màn hình phải vẫn còn tối đen. Nếu lúc buông power mà quả táo đã hiện lên thì bạn đã chậm tay và phải làm lại từ đầu (ko vào DFU mode được).

6 - Lúc này tay vẫn còn giữ nút home, chờ thêm vài giây nữa thì itunes sẽ báo là "detect phone in recovery mode". Lúc này có thể buông ra nút home.

7 - Trên iTunes, bấm OK

8 - Trên bàn phím PC nhấn SHIFT và click chuột nút Restore trên Itunes.

9 - iTunes sẽ hiện lên cái "box" để cho minh lựa firmware/iOS

10 - Chọn đúng firmware/iOS mà đã tải về PC lúc trước và bấm OK để bắt đầu Itunes thực hiện Restore.
hai_3012
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đã làm y chang ,đưa về DFU được,nhưng khi restore fw gốc hay custom cũng bị báo lỗi 1611 hết,haizzzzz
phải dùng red096b6 mới đưa về DFU,xong rồi dùng itune update restore đủ các kiểu nhưng vẫn báo lỗi 1611....có khi nào máy mình bị phần cứng ko ta....huhuhu
Khả năng bị phần cứng cao Bạn ah.
Hãy thử thêm lần nữa với iREB RC3 xem thế nào nha.
Down iREB : http://www.mediafire.com/?5f8a8c9xg3sm5ib
Goodluck!
Lỗi 1611 là lỗi panic cpu (gỡ máy ra vệ sinh bằng dung dịch và khò nóng cả board lẫn ic, trường hợp nặng hơn thì phải kiểm tra cpu và flash có điều kiện thì thay luôn.)... bị rơi vào khoảng 20%.
Chú đã bị dính phát 1611 chưa ? restore vẫn báo 1611? đổi 2,3 máy pc vẫn báo 1611, i rec rc2,rc3 vẫn báo ?đổi host, xóa host tyniumbrela, kick out ,cài lại itune, update lại apple mobile vẫn báo 1611 ?

Nếu chưa thì cũng đừng phán linh tinh, KO phải tự nhiên mà bị dính 1611 mà kick = phần mềm thì thoát đâu mà cố.

Chủ topic: nếu làm như trên mà ko hết thì đợi 1 ngày rồi restore lại , lỗi này thường do máy bị ẩm ướt mà tình trạng do hấp hơi nước là nhiều ( nguyên nhân thì đầy như trời nồm, hơi nước máy lạnh, vvvv...)...
Còn ko thì mang máy ra ngoài quán sửa xem tại chỗ( đỡ bị luộc) ra khò nóng cả board lẫn ic, trường hợp nặng hơn thì phải kiểm tra cpu và flash có điều kiện thì thay luôn.
hai_3012
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đã làm mọi cách từ restore vẫn báo 1611? đổi 2,3 máy pc vẫn báo 1611, i rec rc2,rc3 vẫn báo ?đổi host, xóa host tyniumbrela, kick out ,cài lại itune, update lại apple mobile vẫn báo 1611 ?
nói chung làm gì cũng báo lỗi 1611
cắm sạc thì vô cái SOS,rút sạc thì tắt nguồn luôn
cắm vô itune thì ăn táo,tháo cáp thì tắt nguồn luôn
bật nguồn mãi ko lên
restore thì làm thế nào cũng báo lỗi 1611
giờ sao đây ta.....huhuhu.....bị phần cứng bung máy ra vệ sinh hả,ghê quá dza........bung máy ra vậy có bị gì nặng ko các bro
iphone 4 tháo re vệ sinh dễ mà . tháo 2 con ốc bên dưới tháo cáp pin tháo cap conect tháo ốc trên broad bỏ ra khò lại là ok
@ hai_3012, mùng 3 Tết mình bị dính 1 iP4 lỗi 1611 đã post lên dđ cầu cứu nhưng cuối cùng thì vẫn thua. Có 2 trường hợp bạn có thể tự kiểm tra:
1- Khả năng nguồn Pin:
a- Tháo 2 ốc dưới, đẩy lưng lên nhấc ra, tháo ốc bên trái phía dưới cục pin dỡ socket ra.
b- Khoảng 5 phút gắn socket bắt ốc lại, lắp lưng bắt ốc.
c- Cắm xạc (cục xạc iPad 10w càng tốt) lúc này sẽ thấy màn hình báo Low Batterry.
d- Khoảng trên nửa hay 1 tiếng kết nối với Redsn0w "Just boot tethered right now" là thoát được về SpringBoard. Xem hình:

2- Khả năng hư nguồn Sóng:
- Làm theo bước a, khò tháo chip nguồn Sóng gắn lại như cũ mở Power On vào màn hình SpringBoard ngay dĩ nhiên không nghe gọi SMS được.
- Thay con khác, hôm đó tiêu 1.700.000đ đau hơn hoạn, nhưng thay xong gắn lại mở Power On là vào ngay SpringBoard nghe gọi SMS bình thường. Xem hình:

PS: Thay nguồn Sóng ở Delta góc Lý Thái Tổ + Nguyễn thị Minh Khai.
Đây là kinh nghiệm xương máu của em, các bác đừng pháo nhé, thanks.
hai_3012
ĐẠI BÀNG
13 năm
ac ac ghê vậy,thôi đem lên store cho nó đổi cái mới thôi,tiếc là mang lên store bên úc nó lại chịu đổi cho mình cái mới 100% 32g lock mạng t-mobile bên đức ........ ko hiểu tại sao trong khi đó máy của mình là model mc605x/a rõ ràng check trên web là bên úc mà ta........?
haiz....giờ sữa thì sữa phần cứng,còn đổi thì đổi cái lock ko unlock bằng code được......huhuhu....có cách nào kêu store đổi cho mình con lock mạng úc để còn unlock bằng code nữa T.T

---------- Post added at 04:44 PM ---------- Previous post was at 04:42 PM ----------

cám ơn bạn iFoneOnFire nhìu nhé......cái gì chứ đụng đến phần cứng mình sợ lắm.....kiểu này chắc mang lên store lại cho nó đổi cái mới t-mobile cho lành,đắp chăn với các bạn luôn T.T chứ giờ mang đi sữa thì.....ớn quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019