6 Bước nâng cấp 3gs lock 4.1 lên 6.1 BB 06.15.00 Full sóng

troimuals
5/2/2013 17:11Phản hồi: 103
6 Bước jailbreak untethered ios 6.1 cho iphone 3gs 4.1 BB 06.15.00 thành công sóng Full
*Trải nghiệm 3gs lock 32gb:
Sau một thời gian nghịch iphone 3gs lock 4.1 bb 06.15.00 mình đã nâng ip lên 6.0.1, nhưng làm sao để có sóng ? ( Vấn đề này lát sẽ đề cập nhé ). Khi xuất hiện thông báo có ios 6.1 và mình đã nâng lên 6.1 với bb 06.15.00 nhưng không có sóng , mình tham khảo khắp các web ,có người bảo phải hạ bb xuống 05.13 mới có sóng, mình cũng làm nhưng không hạ được, bị lỗi “ERROR…” . Mình làm đi làm đi làm lại nhiều lần cũng thấy hơi nản.
Nhưng hôm nay 22h27’ ngày 05/2/2013 mình đã làm thành công. Vậy bây giờ mình sẽ hướng dẫn các bạn nhé! Vì đã có ios 6.1 nên mình không hướng dẫn các bạn nâng cấp lên ios 6.0.1 nữa.
*Cách thực hiện jailbreak untethered ios 6.1 và unlock cho 3gs lock 4.1
Máy bạn hiện tại đang là 3gs lock 4.1 và bb 06.15.00, vậy điều kiện để thực hiện như sau:
A. Phải tải: - FW 6.1 và 6.0
- Redsn0w 0.9.15b3
- Grenpois0n ( những bạn chưa biết cách đưa máy về DFU)
- Itunes 11
- Ifunbox
- Mạng wifi ( Có thể dùng laptop để phát wifi ).
- File Ultrasn0w 1.2.8 (mình sẽ gửi kèm)
B. Tiến hành thực hiện thôi các bạn:
1. Bật wifi trong máy sau đó Kết nối iphone với PC và đưa máy về DFU.
2. Mở Itunes ( Với win 7 phải mở bằng run as adm), nhấn Shift + restore. Bước này các bạn phải chờ và đừng động vào thứ gì hết, máy khác tự làm việc. Sau khi xong ip bạn chỉ xuất hiện màn hình màu Nâu và yêu cầu bạn chọn ngôn ngữ, hãy kệ nó.
3. Tiếp tục đưa máy về DFU để thực hiện jailbreak, bạn mở Redsn0w lên sau đó nhấn vào Extras chọn Select IPSW, nó sẽ dẫn bạn đến các FW, bước này lưu ý là các bạn hãy chọn FW 6.0 nhé chứ không phải 6.1 đâu. Sau đó nhấn Back để vào Jailbreak. Nhấn tick vào Install cydia và insta ipad rồi nhấn next, giờ Lại ngồi hút thuốc chờ nhé!
4. Màn hình sẽ vẫn ở chế độ màu nâu và yêu cầu bạn cài đặt. bạn cài tiếng việt, chọn nước Việt Nam, làm theo hướng dẫn nhé. Chú ý bạn phải có nick ID app . xong bạn sẽ vào được màn hình iphone. Nếu không có Cydia thì bạn phải đưa máy về DFU và tiến hành justboot ( chọn FW 6.0). xong máy sẽ khởi động lại. vậy là đã có cydia rồi. Nếu vẫn chưa có thì các bạn thực hiện làm lại bước 3 và justboot lại !.
5. Mở cydia chọn User, chờ cydia load, bạn vào tìm file Evasi0n fix 6.x và cài đặt.xong thoát ra màn hình.
6. Mở Ifunbox copy file Ultrasn0w 1.2.8 vào Var/root/cydia/install...Tiến hành khởi động lại máy.lúc này iphone sẽ khởi động kiêu untethered nên hãy chờ 1 lúc nhé. Xong mở máy tắt wifi, 3G, E để cho máy ổn định mạng.Có thể sóng hơi chập chờn nhưng 1 lúc là căng đét. Vậy là bây giờ bạn đã sở hữu chiếc iphone 3gs lock 6.1 bb 06.15.00 untethered rồi, chứ không phải Tethered nữa rồi.HẾT
-----------------------troimuals…………………………
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Uuuuppp
haolee
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao mình cũng làm y như bạn nhưng khi xong chỗ cột sóng hiện mãi cái dòng " đang tìm kiếm" hoài mà không nhận được sóng..giúp mình với..thank!!
@haolee Nếu khó quá thì bạn cài phần mềm TeamViewer 5 rồi để mình cài trực tiếp cho
@haolee Bạn cài đủ các phần mềm như mình yêu cầu chưa?
@haolee Trước bạn cài có vào được menu màn hình không? giờ vào được là thành công một nửa rồi.giờ bước tiếp theo banh cho mình biết bb là bao nhiêu, và đã là ió 6.1 chưa. CICCID có số không
@haolee Lúc đầu mình làm cũng bị y như bạn luôn. Nhưng hình như là mình jailbreak lại. Tức là jailbreak tethered bình thường.Vào extras chọn fw6.0 vad quay lại jailbreak, chọn Install cydia rồi next, làm bt nhé. Khi vào màn hình kiểm tra xem có cyadia không? Không có thì quay ra để justboot. Xong vào màn hình xem có cydia chưa, nếu có rồi bạn vào tìm evasi0n fix 6.x để cài đặt (không phải ultrasn0w mà bạn thấy đâu nhé, phải là fix ).Giờ bạn thoát ra mở ifunbox ra, vào Var/root/Cydia/install...copy Ultrasn0w 1.2.8 ( Giải nén zip bạn thấy 3 file) copy cả 3 file đó vào nhé.sau đó khởi động lại máy.
làm như bạn khoi động máy là bị lõi cydia ròi. tại sao khong dùng evasi0n để JB ổn định hơn.
@dichden cydia mình ngon lành mà, phải có c
Mình cũng đã dùng trực tiếp evasi0n để jailbreak nhưng không được nên mình mới làm theo cách của mình.
Tối qua mình cài xong và thử tắt máy xem có phải justboot không, nhưng mình đã thành công, tắt và mở máy bình thường.
cydia chạy được thì mới cài được file ultrasn0w ma
mình mới dùng nên thấy co vẻ khó quá bạn chi giúp mình nha mình co teamvier nè bạn thanks
@levantoan1107 Bạn vậy bạn bật Teaw lên và cho mình ID đi
@troimuals
mình nâng cấp lên 6.1 bằng itunes dc không bạn giúp mình với
thao tác bạn bạn làm cũng gióng như 6.0.1 \. chứ có khác gì đâu. vài ngày trước mình củng làm vậy rồi. nhưng k ồn định. khi lên được 6.1 ròi thi mình active bằng redsn0w_win_0.9.15b3 nhưng không chọn cydia đề tróng toàn bộ. sau đó vào được màng hình chính thì JB bằng evasi0n-win-1.0 không bị lõi. vậy là có cydia rồi. mà ổn định nửa. típ theo là cài ultran0w 1.2.8 là xong nhanh gọn lẹ
@dichden Thực ra mình nghĩ có nhieu cách để làm mà.
Vấn đề chính là lúc cài file evasi0n fix thôi.
@troimuals lúc active bạn bỏ chon cydia là ok ( vấn đề ở chồ này)
Bạn nói đúng, nó thực hiện như cài ios 6.0.1. Nhưng sau khi có cydia thì chỉ cài evasi0n fix 6.1 rồi quay ra cài ultrasn0w 128 thôi mà
bạn không dùng evasi0n đề JB thì chắc chắng bi lồinkhi khỏi động
Uh, miễn là máy ip 3gs lock newboot của mình giờ đã căng đét sóng rồi😃
dẫu sao cũng thank bạn đã chia sẻ
1. hãy rs gốc nếu máy bạn đang ở bb là 6.15( và rs custom nếu máy đang ở bb 5.13 h đã ra sn0wbreeze mới hỗ trợ 6.1)
2. dùng ireb r6 đưa máy về dfu mode ( nếu dính lỗi 1601 cut file host ra ngoài nhưng cut ra luôn cho chắc)
3. sau khi rs xong nếu bb máy đang ở 6.15 rs gốc sẽ dính 1015 errol dùng resn0w hoặc ireb fix ok......... dùng resn0w 0.9.15 b3 hackactive máy( ko chọn 1 ô nào kể cả ô install cydia) chỉ cần hackactive mà thôi.....
4.active máy bình thường khi vào màn hình chính sẽ ko có icon cydia dùng evasi0n tool jb máy bt thế là xong.......
5.vào cydia đợi cho loading..... rồi vào search ulstralsn0w 1.2.8 cài và reboot lại máy sẽ có thể sms hoặc call bt........ hỗ trợ cả bb 6.15 và 5.13
@gunzz wa chuẩn rồi bạn hiền
@gunzz mjh lam toi buoc4 roi buoc 5 mjh cai ultralsnow 1.2.8 bang file deb (Raw file system /Private/Var/root/Media/Cydia/AutoInstall/) ip khong nhan sim (no service), mong ban giup do😃
@o0strong0o mình nghĩ bạn lên jaibreake lại sau đó copy lại ultralsnow 1.2.8
vao var/root/Media/Cydia/AutoInstall/ la ok thoi mình làm phát sóng căng đét luôn
@gunzz Bác gunz và bác chủ topic cho em hỏi là ở bước 3, bb 5.13, hack có cần phải vô extras chọn fw 6.0 ko bác
mình gọi nt bt mà
Mình thấy tinhte.vn là trang hay đấy😃
nếu 3gs lock AT&T thì mua code lên qt rẻ lắm fix làm gì cho mệt
@dragonvn06 cái vui của ng mua lock là để vọc vạch còn nếu mua code thì tính ngay từ đầu là mua world rồi bạn........ thức đến 3,4h sáng chỉ để chờ tool
@gunzz thế qte thì ko vọc vạch đc sao?
@dragonvn06 thoi kệ đi. đó là những lý do của người mua nhầm máy lock đó mà
khổ nỗi ở trong hang thì đi đâu mua code chứ
@troimuals ở trong hang mà có internet thì là hang chúa rồi còn gì
@dichden mua code phải ra trung tâm, ra phố, thế ở nơi không có thì đằng rời hả. Mà hàng word thì làm gì phải hồi hộp mong chờ 6.1 untethered làm gì.
@troimuals ngòi tại nhà cũng mua được chứ bác. gủi thộng tin về máy sen thẻ cào là đươc rồi. cần gì vác máy đem đi cho mệt nè.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019