6 Bước nâng cấp 3gs lock 4.1 lên 6.1 BB 06.15.00 Full sóng

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi troimuals, 6/2/13. Trả lời: 103, Xem: 12665.

1. troimuals

troimuals Thành viên

6 Bước jailbreak untethered ios 6.1 cho iphone 3gs 4.1 BB 06.15.00 thành công sóng Full
    *Trải nghiệm 3gs lock 32gb:
    Sau một thời gian nghịch iphone 3gs lock 4.1 bb 06.15.00 mình đã nâng ip lên 6.0.1, nhưng làm sao để có sóng ? ( Vấn đề này lát sẽ đề cập nhé ). Khi xuất hiện thông báo có ios 6.1 và mình đã nâng lên 6.1 với bb 06.15.00 nhưng không có sóng , mình tham khảo khắp các web ,có người bảo phải hạ bb xuống 05.13 mới có sóng, mình cũng làm nhưng không hạ được, bị lỗi “ERROR…” . Mình làm đi làm đi làm lại nhiều lần cũng thấy hơi nản.
    Nhưng hôm nay 22h27’ ngày 05/2/2013 mình đã làm thành công. Vậy bây giờ mình sẽ hướng dẫn các bạn nhé! Vì đã có ios 6.1 nên mình không hướng dẫn các bạn nâng cấp lên ios 6.0.1 nữa.
    *Cách thực hiện jailbreak untethered ios 6.1 và unlock cho 3gs lock 4.1
    Máy bạn hiện tại đang là 3gs lock 4.1 và bb 06.15.00, vậy điều kiện để thực hiện như sau:
    A. Phải tải: - FW 6.1 và 6.0
    - Redsn0w 0.9.15b3
    - Grenpois0n ( những bạn chưa biết cách đưa máy về DFU)
    - Itunes 11
    - Ifunbox
    - Mạng wifi ( Có thể dùng laptop để phát wifi ).
    - File Ultrasn0w 1.2.8 (mình sẽ gửi kèm)
    B. Tiến hành thực hiện thôi các bạn:
    1. Bật wifi trong máy sau đó Kết nối iphone với PC và đưa máy về DFU.
    2. Mở Itunes ( Với win 7 phải mở bằng run as adm), nhấn Shift + restore. Bước này các bạn phải chờ và đừng động vào thứ gì hết, máy khác tự làm việc. Sau khi xong ip bạn chỉ xuất hiện màn hình màu Nâu và yêu cầu bạn chọn ngôn ngữ, hãy kệ nó.
    3. Tiếp tục đưa máy về DFU để thực hiện jailbreak, bạn mở Redsn0w lên sau đó nhấn vào Extras chọn Select IPSW, nó sẽ dẫn bạn đến các FW, bước này lưu ý là các bạn hãy chọn FW 6.0 nhé chứ không phải 6.1 đâu. Sau đó nhấn Back để vào Jailbreak. Nhấn tick vào Install cydia và insta ipad rồi nhấn next, giờ Lại ngồi hút thuốc chờ nhé!
    4. Màn hình sẽ vẫn ở chế độ màu nâu và yêu cầu bạn cài đặt. bạn cài tiếng việt, chọn nước Việt Nam, làm theo hướng dẫn nhé. Chú ý bạn phải có nick ID app . xong bạn sẽ vào được màn hình iphone. Nếu không có Cydia thì bạn phải đưa máy về DFU và tiến hành justboot ( chọn FW 6.0). xong máy sẽ khởi động lại. vậy là đã có cydia rồi. Nếu vẫn chưa có thì các bạn thực hiện làm lại bước 3 và justboot lại !.
    5. Mở cydia chọn User, chờ cydia load, bạn vào tìm file Evasi0n fix 6.x và cài đặt.xong thoát ra màn hình.
    6. Mở Ifunbox copy file Ultrasn0w 1.2.8 vào Var/root/cydia/install...Tiến hành khởi động lại máy.lúc này iphone sẽ khởi động kiêu untethered nên hãy chờ 1 lúc nhé. Xong mở máy tắt wifi, 3G, E để cho máy ổn định mạng.Có thể sóng hơi chập chờn nhưng 1 lúc là căng đét. Vậy là bây giờ bạn đã sở hữu chiếc iphone 3gs lock 6.1 bb 06.15.00 untethered rồi, chứ không phải Tethered nữa rồi.HẾT
    -----------------------troimuals…………………………

:
    alikevn, nhoctapdu, g4methu1234 người khác thích nội dung này.
  2. xavi.vn

xavi.vn Thành viên

Uuuuppp

3. haolee

haolee Thành viên

sao mình cũng làm y như bạn nhưng khi xong chỗ cột sóng hiện mãi cái dòng " đang tìm kiếm" hoài mà không nhận được sóng..giúp mình với..thank!!

4. dichden

dichden Thành viên

làm như bạn khoi động máy là bị lõi cydia ròi. tại sao khong dùng evasi0n để JB ổn định hơn.

5. troimuals

troimuals Thành viên

Nếu khó quá thì bạn cài phần mềm TeamViewer 5 rồi để mình cài trực tiếp cho

6. troimuals

troimuals Thành viên

Mình cũng đã dùng trực tiếp evasi0n để jailbreak nhưng không được nên mình mới làm theo cách của mình.

7. troimuals

troimuals Thành viên

Tối qua mình cài xong và thử tắt máy xem có phải justboot không, nhưng mình đã thành công, tắt và mở máy bình thường.

8. troimuals

troimuals Thành viên

Bạn cài đủ các phần mềm như mình yêu cầu chưa?

9. troimuals

troimuals Thành viên

cydia mình ngon lành mà, phải có c

10. troimuals

troimuals Thành viên

cydia chạy được thì mới cài được file ultrasn0w ma

11. troimuals

troimuals Thành viên

Trước bạn cài có vào được menu màn hình không? giờ vào được là thành công một nửa rồi.giờ bước tiếp theo banh cho mình biết bb là bao nhiêu, và đã là ió 6.1 chưa. CICCID có số không

12. levantoan1107

levantoan1107 Thành viên

mình mới dùng nên thấy co vẻ khó quá bạn chi giúp mình nha mình co teamvier nè bạn thanks

13. levantoan1107

levantoan1107 Thành viên

mình nâng cấp lên 6.1 bằng itunes dc không bạn giúp mình với

14. troimuals

troimuals Thành viên

Lúc đầu mình làm cũng bị y như bạn luôn. Nhưng hình như là mình jailbreak lại. Tức là jailbreak tethered bình thường.Vào extras chọn fw6.0 vad quay lại jailbreak, chọn Install cydia rồi next, làm bt nhé. Khi vào màn hình kiểm tra xem có cyadia không? Không có thì quay ra để justboot. Xong vào màn hình xem có cydia chưa, nếu có rồi bạn vào tìm evasi0n fix 6.x để cài đặt (không phải ultrasn0w mà bạn thấy đâu nhé, phải là fix ).Giờ bạn thoát ra mở ifunbox ra, vào Var/root/Cydia/install...copy Ultrasn0w 1.2.8 ( Giải nén zip bạn thấy 3 file) copy cả 3 file đó vào nhé.sau đó khởi động lại máy.

15. troimuals

troimuals Thành viên

Bạn vậy bạn bật Teaw lên và cho mình ID đi

16. troimuals

troimuals Thành viên

17. dichden

dichden Thành viên

thao tác bạn bạn làm cũng gióng như 6.0.1 \. chứ có khác gì đâu. vài ngày trước mình củng làm vậy rồi. nhưng k ồn định. khi lên được 6.1 ròi thi mình active bằng redsn0w_win_0.9.15b3 nhưng không chọn cydia đề tróng toàn bộ. sau đó vào được màng hình chính thì JB bằng evasi0n-win-1.0 không bị lõi. vậy là có cydia rồi. mà ổn định nửa. típ theo là cài ultran0w 1.2.8 là xong nhanh gọn lẹ

18. troimuals

troimuals Thành viên

Thực ra mình nghĩ có nhieu cách để làm mà.

19. troimuals

troimuals Thành viên

Vấn đề chính là lúc cài file evasi0n fix thôi.

20. troimuals

troimuals Thành viên

Bạn nói đúng, nó thực hiện như cài ios 6.0.1. Nhưng sau khi có cydia thì chỉ cài evasi0n fix 6.1 rồi quay ra cài ultrasn0w 128 thôi mà