6 Bước nâng cấp 3gs lock 4.1 lên 6.1 BB 06.15.00 Full sóng

troimuals
5/2/2013 17:11Phản hồi: 103
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

troimuals bác cho em xin cái file deb của evasi0n fix 6.0 nhé... em unlock offline bác à...
@Ducas Pham ok.
@Ducas Pham
@Ducas Pham File ultrasn0w fix 6.1 day http://upfile.vn/4Ma9
dg_kaka
ĐẠI BÀNG
11 năm
#_# khi chạy resn0w trỏ đến FW 6.0 báo lỗi: That ISPW is not supported by this version of redsn0w.
Fingerprint: cce1424fe988......
có bác nào bik chỉ em với.....
@dg_kaka bạn đang nâng cấp lên bao nhiêu mà lỗi.
dg_kaka
ĐẠI BÀNG
11 năm
@troimuals Thì mình restore 6.1 rồi dùng redsn0w_win_0.9.15b3 trỏ fw 6.0 để jailbreak mà cứ bị báo vậy miết ...
@dg_kaka Bạn miêu tả cách bạn làm từ đầu của bạn xem sao? mà máy bạn là j?
haolee
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác cho em hỏi khi chép ultrasn0w 1.2.8 vào iphone có cần giải nén ko?
@haolee Ah, nếu ultrasn0w 1.2.8 là file nén rar hoặc zip thì mới phải giải nén thôi. trong đó có 3 file đấy,chép cả 3 vào nhé, nếu xong hoặc chưa xong thì cũng bảo mình 1 câu để mình biết nhé
haolee
ĐẠI BÀNG
11 năm
oh yeah..mình đã làm được..cám ơn pro rất nhiều..
@haolee Làm đúng như mình bảo phải không? Ngon lành chưa?
haolee
ĐẠI BÀNG
11 năm
@troimuals Mình làm đúng y như vậy. Đã có sóng nhưng còn bị lỗi đỗ chuông khi có cuộc gọi đến.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@haolee \
Máy mình vẫn bình thường mà
BadboyXP
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình mình cũng làm theo như bạn hướng dẫn. Đã lên ios 6.1 bb 6.15 nhưng mãi chẳng có sóng gì cả 😔
@BadboyXP ha bb vè 5.13 + ultran0w 1.2.8 sống gió thành bảo hihi
BadboyXP
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dichden Em hạ bb 6.15 thì bị lỗi error... gì đó. Bác có yahoo không em pm phát 😃
@BadboyXP cũng cố gắn giúp ban 1 tay
@BadboyXP lam.nhuong
1 phat an ngay hehe 3gs lock ko co shsh co hon lai roi kaka
bạn troimuals ơi còn đó không giúp mình với mình úp lên ios 6.1 rùi nó báo thành công rui nhưng toàn bị lỗi hiển thi cáp va itunes giúp mình khắc phục với và cách unlock nữa của mình 3gs lock baban 4.1 giống của bạn cũng newbottom
@thanhdt5 Bạn bảo như vậy tức là hiện giờ bạn máy bạn đang ở version 6.1 thôi chứ chưa thành công đâu.Hôm qua mình đi uống rượu không ở. Bạn làm lại đi. Bạn phải thoát Recovery Mode, rồi làm lại nhé
@troimuals dùng
TINY UMBRELLA để thoát nhé
làm gì mà lằng nhằng khó hiểu vậy chủ top! đơn giản là thế này thôi! restore 6.1 xong dùng resnow 0.9.15b3 extrax đến firmware 6.0 sau đó back lại chon jailbreak sau đó chỉ tích vào 1 ô duy nhất downgrade from ipad baseband ngoài ra không tích vào ô nào nữa! làm theo hướng dẫn của resnow để hạ baseband! sau khi resnow chạy xong thì thoa tác trên màn hình iphone để vào spring! tiếp đến thì dùng evasion jailbreak! sau đó chép file deb ultrasn0w 1.2.8 vào là sóng sánh vi vu mà
có ai sửa được lỗi hiển thi cáp va itunes giúp mình khắc phục với khi nâng ios từ 4.1->6.1 mình bị vậy mặc dù nó báo restore 6,1 thành công.của mình 3gs lock baban 6.15 giống của bạn cũng newbottom
@thanhdt5 dùng resnow 0.9.15b3 de vuoc qua treo cap nha
thu thot xong hoi chieu roi ban oi
vậy có ai bít sửa lỗi đó ko giúp mình với thanks
vấn đề là dùng như thế nào bạn nói rõ hơn di
chon xtra / chon FW 6.0/ thoat ra chon JB lam theo huong dan dua ve dfu vay la xong
đã làm vậy nhưng vẫn chưa sửa dc lỗi đó hic thật là buồn
g4methu123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn, máy mình cũng lock ^^ để lúc nào rảnh nâng cấp phát 😁
mình cũng thoát Recovery Mode bằng TINY rùi sử dụng fix recovery chon fireware 6.0 mà vẫn hiện biểu tượng cái cáp usb va itunes, mình cũng thử update lại ios 6.1 nhưng vẫn bị lỗi vậy giúp mình với
úi trời sướng quá đã sửa được đúng như chủ thớt làm nhưng cũng không hiểu fix recovery hôm qua làm không được hôm nay làm phát chạy luôn xong jabreake ngon lành cành đào ios 6.1 dùng quả là mượt
Đúng rồi, máy mở lâu bị nóng nên hay lỗi lắm. Vậy thì chúc mừng nhá
chủ thớt cho mình hỏi thêm là máy chạy ngon rùi nhưng có nên hạ baband từ 6,15 xuống 5.13 không vì baband của ipad dùng cũng hơi hao pin. và khi hạ có ảnh hưởng j đên sóng ko và hạ cái đó có hay bị lỗi không,
@thanhdt5 Mình vẫn dùng 06.15.00 thôi, theo như tham khảo thì hạ bb sẽ đỡ tốn pin, nhưng mình nghĩ rằng chẳng đượ bao nhiêu đâu, vì iphone pin chỉ có vậy thôi, khoảng 1280mAh thôi, muốn pin Trâu thì chỉ dùng dòng máy kiểu hàng đen trắng, pin của nó là 4000mAh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019