Trải nghiệm nhiều loại HomeScreen "độc quyền" với HeLauncher

Duy Luân
21/2/2011 14:19Phản hồi: 93
Trải nghiệm nhiều loại HomeScreen "độc quyền" với HeLauncher
Những hãng điện thoại đều trang bị cho chiếc điện thoại Android của mình một kiểu giao diện đặc trưng, chẳng hạn như HTC có Sense, Motorola có Blur. Tuy nhiên, để có thể dùng chúng trên những chiếc điện thoại của hãng khác thì thật không dễ dàng chút nào. Điều đó không còn đúng nếu như bạn dùng HeLauncher.

HeLauncher là một ứng dụng thay thế cho Launcher mặc định của Android. Ứng dụng được xây dựng dựa trên Launcher+ và có chỉnh sửa thêm. Điểm mạnh nhất của HeLauncher so với những Launcher khác đó là khả năng thay đổi giao diện của HomeScreen, điều mà ít có Launcher nào làm được. Khi truy cập vào Menu > Customize, bạn có thể lựa chọn giữa các kiểu Launcher của Android Gingerbread, Android Froyo, giao diện HTC Sense/Espresso và cả MotoBlur/Ninja độc quyền của HTC và Motorola. Vậy là bạn đã có thể trải nghiệm những giao diện HomeScreen "độc quyền" đó ngay trên chiếc điện thoại của mình mà không cần phải làm các thao tác phức tạp như up ROM, chỉnh sửa Framwork,… Ứng dụng này khi chạy cũng khá nhẹ nhàng, không chiếm nhiều tài nguyên hệ thống và tất cả các hiệu ứng đều được mô phỏng giống hệt như trên các máy HTC, Motorola, từ chữ viết, màu nền sáng lên khi chạm vào biểu tượng, hình nền mặc định,...

MotoBlur...

...và Ninja UI của Motorola

HTC Sense

Giao diện của Android 2.3

Ngoài ra, một số tính năng khác hấp dẫn có thể kể đến như:
+ Chỉnh sửa kích thước widget
+ Xóa ứng dụng bằng các kéo thả vào biểu tượng thùng rác
+ Hỗ trợ tối đa năm HomeScreen với các thanh nhỏ cho biết vị trí màn hình mà bạn đang xem

HeLauncher hiện được cung cấp miễn phí trên Android Market. Yêu cầu Android 2.1 trở lên.
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mỗi cái launcher có 1 cái hay riêng của nó, ADW thì nhiều theme , Launcher pro thì thực thi mượt mà và có hệ thống widget đẹp mắt mang phong cách sense, Zeam thì cho người ta cảm giác lạ mắt và cũng khá là mượt, còn cái này thì thực sự độc đáo ở khoản hỗ trợ nhiều loại homescreen độc. Android thật tuyệt vời 😃
Android chẳng có cái giao diện nào nhìn đẹp như iOS hay webOS. Nhìn nó cứ thô thô kiểu gì ấy. Ko dc bóng mượt và trau chuốt
LeTuyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phản tặc ....! ............................................................................................................................
@lighthouse36 - Vote pác nhé, thích ăn roi nhất ở cái thay đổi giao diện ầm ầm. ios á đợi IOs 25, 26 chắc sẽ có
ta_y0un
ĐẠI BÀNG
11 năm
@umumti ngắn gọn, thâm thúy 😆
@dunghoangit Thằng này nói chuyện ngu vãi
Như cái này mới là " ĐÁNG GIÁ " Đây 😆
Thật sự là mình đang sử dụng iPad và X10 FW 2.1 , ko phải khoe gì hết nhưng sau khi dùng Android thì qua iOS thật sự thấy dễ sử dụng hơn , nhưng Android cho nhiều widget , tạo sự mày mò tìm tòi hơn , về khoản Android mình ko thích giao diện phone , menu ở trên , nhìn ko đẹp , ADW cho rất nhiều theme kool sao lại sử dụng những giao diện này nhỉ :eek:
tuyệt, nhưng mình vẫn khoái xài mặc định 😁
Độc đáo thiệt, lâu lâu thay đổi giao diện cho đỡ nhàm
kirimaru89
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhiều ứng dụng cho android thật đấy 😔
Thôi các bác tha cho em nó. Em nó chưa dùng Android, từ từ dùng nhận xét sẽ hay hơn.
Mình trở lại vụ Launcher đi. Em dùng AWD, theme nhiều và chạy cũng nhanh. Em cũng thích cái Dell StageUI dù nó ít cho chỉnh sửa.
tamakura
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hiện giờ có nên mua Dell Streak không Dihuta?
Tầm 10 chai là bụp.
Dell Streak giờ khá nhiều ROM để vọc. Nhớ mua kèm cái tai nghe Bluetooth thì xài điện thoại mới ổn.
zincstar
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giao diện đẹp, nhưng khi add widget vô thì ko được mượt cho lắm. Hạn chế về tuỳ biến launcher, chỉ có thể select launcher thôi. Nếu thêm tính năng này nữa thì tuyệt.
mình tải về và chạy rùi,nhưng vào đâu chỉnh sửa,vì không thấy menu ,hay icon helaucher
Bác có biết ứng dụng nào thay thế HTC dialer không? Giao diện home của sense không có gì đặt biệt, nhưng HTC dialer có chức năng smart dial sử dụng rất tiện. Dial one thì skin xấu quá chịu không nổi :s
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
13 năm
HTC sense 2.0 thật sự tuyệt vời , nhưng phần mềm này cũng đáng để thử lắm chứ ? Thanks chủ thớt ... ;)
dale8914
TÍCH CỰC
13 năm
mình dùng ADW laucher, laucher pro rồi hình như các giao diện khác nhau chỉ ở thanh dock thôi thì phải vì các giao diện bên trong thì hoàn toàn k đổi
edmundo2203
ĐẠI BÀNG
13 năm
Những ai dùng Sense rồi thì chắc các giao diện khác chỉ là đổi gió thôi,rồi sẽ lại quay về với Sense.;) Thích Sense vì sự thông minh của nó.
anhquan1993
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có bác nào dow được rồi thì up link lên cho em dow với.
mobile123
TÍCH CỰC
13 năm
các bác cho em hỏi muốn có giao diện sense cho i9000 phải làm thế nào ah.em nghiện sense lắm nhưng lại kết cấu hình con galaxy s mới đau chứ
cái này hay nè,vô market down lun ạ
mỗi cái có cái hay riêng của nó
VNS_n
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình lỡ chọn HeLauncher làm mặc định rồi, jo muốn quay về ADW launcher mà ko fai uninstall HeLauncher thì làm thế nào mọi người?
Thank cả nhà
nqkhaidl
ĐẠI BÀNG
13 năm
vào setting->application->manager application-> tìm ứng dụng HeLauncher rồi Clear Default là ok
nếu bạn thích vọc các launcher khác nhau thì nên cài app "Home Switcher"

giúp bay qua bay lại giữa nhiều home switcher 1 cách nhanh chóng để vọc, khi nào chán thì mới uninstall.

như mình đang xài sense + go launcher + MetroUI + windows phone android. Đang vọc windows 7 thử mà thấy nó chưa hoàn chỉnh lắm 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019