HP bất ngờ tung ra bản nâng cấp webOS 2.1 cho Palm Pre Plus

vuhai6
22/2/2011 12:11Phản hồi: 74
HP bất ngờ tung ra bản nâng cấp webOS 2.1 cho Palm Pre Plus
Pre Plus đã có webOS 2.1

Thật không hiểu HP đang làm gì nữa, cách đây mấy ngày họ gây thất vọng lớn trong lòng người hâm mộ khi tuyên bố Các dòng máy Palm đời cũ sẽ không được nâng cấp lên webOS 2.0 thế mà hôm nay lại bất ngờ tung ra bản nâng cấp webOS 2.1 cho Palm Pre Plus. Vâng, là 2.1 chứ không phải 2.0, có lẽ CEO Jon Rubinstein đã chơi chữ trong bài trả lời phỏng vấn của mình. Hiện tại mới chỉ Pre Plus của nhà mạng O2 Đức là được nâng cấp chính thức, các dòng máy khác và các nhà mạng khác vẫn chưa thấy động tính gì cả
.

Dù sao thì đây cũng là tin mừng, hi vọng bản webOS 2.1 này sẽ mang lại niềm vui cho anh em đang sử dụng Palm Pre Plus. Mong rằng Pixi / Pixi Plus cũng sẽ được nâng cấp và cải thiện hiệu năng làm việc. Thông tin này cũng xác nhận tin đồn webOS 2.1 sẽ được phát hành vào Quý 1 năm 2011 là chính xác.

Link tải trực tiếp bản webosdoctorp101ueude-wr.jar

Nguồn: engadget
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

antonnd87
TÍCH CỰC
13 năm
Quá tốt cho ae palm rồi
cũng thích webos lắm, Pre Plus giờ giá khoảng bao nhiêu nhỉ
mình đang có 2 cây đây bạn, cần thì alo cho mình theo số đt, mình ở Đà nẵng có thể GD ở HCM
panteraxd
ĐẠI BÀNG
13 năm
không biết có hỗ trợ Palm pre thường không nhỉ? hic hic
Pre cũng nâng cấp xong 😁 đã update, cảm giác nhanh hơn rất nhiều, font unicode vẫn lỗi
Bác cho em xin bản 2.0 full được ko :p
Tin mung cho ae palm nhe minh ko con dung palm ui hit hit
solar.
TÍCH CỰC
13 năm
hic hic ko biết có hỗ trợ cho pre ko nữa 😔
junvtd
ĐẠI BÀNG
13 năm
cảm giác chung là nhanh hơn 2.0.1 chắc là do fix bugs khá nhiều, còn lại chẳng thấy có gì mới hơn, flash đã enable nhưng không chạy được, font vẫn lỗi, mọi thứ vẫn như bản 2.0.1 ngoại trừ ứng dụng với touchstone. Profile vẫn phải đăng ký mới, nói chung bản này chưa đáng để coi là 1 bản cập nhật hoàn thiện:
1. Không cho phép OTA -> không tương thích với bản cũ.
2. Không dùng profile: mất tất cả các setting, apps với bản cũ -> mất tiền. Tạo profile mới là lại phải làm lại từ đầu (ngoại trừ tốt với dân vọc sỹ, còn với các nhóm người dùng khác là 1 cực hình)
3. Bản cập nhật 2.x chưa mang lại một đặc điểm gì quá nổi bật so với 1.4.5 vì vấn đề tuơng tích phần mềm, patch, font gần như kém hơn. Có thể cải tiến bằng việc chia rõ ràng hơn các vervice, các module, nhưng hiệu năng sử dụng thật sự chưa cao. Hệ thống nhanh hơn, nhưng thực sự hữu dụng đặc biệt với các nền tảng yếu ra đời trước như Pre/Pixi thì chưa ai thấy được --> nói chung là kém tuơng thích.
4. Sai lời hứa với cộng đồng dùng Pre/Pixi trước tết, hứa sẽ cập nhật hết lên 2.x . Lý do : mất profile, sợ bị kiện --> mất lòng nhà mạng : trong đó Att, sprint và nhiều nhà mạng khác. Verion cũng bắt đầu có ý kiến: skype có hay không chưa ai rõ....?
5. các tính năng đã hứa: bàn phím ảo, flash vẫn có vấn đề... sẽ sớm fix theo patch hay là đợi bản cập nhật 2.1.1 và lại 1 profile mới 😔

Update tin vịt: HP sau đợt này đang thương thuyết với các nhà mạng khác để update lên bản 2.1 (sướng được chút chút 😁 ), nhưng có vẻ nhà mạng không mong đợi cách xử lý gói cập nhật theo cách này (buồn lại chút chút :( )
các cái khác thì ko biết, chứ còn vụ profile ở pre thường vẫn dùng chung được mà, restore vù vù
junvtd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ý tui là nếu bro đang dùng profile của 1.45 thì không thể chuyển lên 2.x được. Còn lại chuyển từ 2.0.1 sang 2.1.0 thì có gì đáng nói đâu, vì như đã nói: bản build này chỉ là fix bugs thôi mà. Có cần bản SDK thì pm tớ nhé 😁
có thì gửi hộ vào inbox nhé :D , vẫn đang dùng SDK của 2.01, tốt chán, patch cũ vẫn cài ngon trên 2.1, đang tìm cách làm bộ gõ tiếng Việt, nhờ 1 thằng Nga trên precentral nhưng nó thấy bộ symbol tiếng Việt, WOW 1 tiếng xong té khẩn 😆
thế này thì em chưa up vội.cảm ơn bác đã chia sẻ ạ!
Giờ thêm vụ chơi chữ nưa ư :-ss.. nhìn thiết kế trông cũng thích ghê. Chưa cầm qua webOS bao giờ
polyester
TÍCH CỰC
13 năm
😔 còn em pixi plus của em :( sao anh jon ko up luôn em mừng hix
antondat
TÍCH CỰC
13 năm
Đang test mọi thứ coi thế nào
Giờ Pre Plus cho Pre 2 hít gió rồi.
Đợi...
solar.
TÍCH CỰC
13 năm
Mua pre plus cdma rồi thay bo sóng cho kinh tế😃
Chờ anh em Tinhte review 1 bài cho anh em sướng cái nào ........!
junvtd
ĐẠI BÀNG
13 năm
51pda đã làm khá tốt trách nhiệm của họ: ta đã có bản doctor cho Pre và Pre+ bypass. Link dưới nhé (tiếng Hoa nhé, dùng chrome để dịch là hiểu liền): chiến đi anh em http://www.treo8.com/down/download/category-40-1.html
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Dùng palm đặc biệt không khác gì blackberry nhưng lỗi là phím quá nhỏ
narus
TÍCH CỰC
13 năm
Đang dùng Pre của O2, nếu mà có update cho pre thì chiến liền
Pre bản thường có update dc ko nhỉ?
narus
TÍCH CỰC
13 năm
Chắc không được, không nên thử. Có bản 2.0 beta cho pre thường thôi
ta duc khoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đang down bản 2.0.1 của treo8.com, không biết có ổn định không nữa. Có ai đã up thử chưa vậy?
trith
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko biết có cho palm pre ko nữa
hp cứ làm cho ae palm sốt cả lên
haha
antondat
TÍCH CỰC
13 năm
Pre cũng lên được luon nhé 😁

Đang test coi có gì không
ta duc khoi