Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ܓܨܓ ♥♥♥ Công cụ tối ưu ROM ★★★★★★Tổng hợp & Chia sẻ ☜(͡๏̮͡๏)✌

phannhannghia
23/2/2011 13:53Phản hồi: 286
I. File bat giúp Tối ưu / Bộ xương khô dành cho OS 4.5 của các dòng BB 81x0, 83x0, 8700, 88x0

.
.
II. Các công cụ khác hỗ trợ tối ưu và ý nghĩa từng file cod
.
.
.
286 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cangmap
ĐẠI BÀNG
13 năm
ôi chao,phải kêu vợ trả 87 lại,hehe
cảm ơn a nhiều 😁
up cho ban hien da co nhieu dong gop cho cong dong bb vn.
badmanvnn
ĐẠI BÀNG
13 năm
87 có font Alpha Sans không anh rai ơi?
lập thêm topic hà bác Nghĩa? Bác ko ad qua kia luôn cho nó hoành tráng nhỉ? Đang xài OS .174 tối ưu + Hybrid V6.1 của bác (vì dùng BXK thì ko hiểu sao nó sau khi tinh tỉnh call, sms, language, time,... thì tự dưng "files free" bị giảm mặc dù clean memory + clear events rồi), chắc tạm dừng up ROM 1 thời gian đã, mệt quá 😃. Thank bác nhiều nhá!
Trời, chưa lấy về nữa ah, từ năm ngoái tới năm nay luôn.

Chỉ là thú vui chơi BB thôi mà.

87 không có font Alpha. Thử ghép nhưng kết quả không thành công.

Vì 2 topic độc lập nhau mà, chia sẽ file bat này để anh em có thể tự tối ưu với os 4.5 trở xuống.
Còn việc trong quá trình sử dụng sau khi uprom một thời gian, thì files free sẽ bị giảm xuống một ít. Điều này luôn luôn xảy ra do máy hoạt động, sinh file rác sẽ chiếm bộ nhớ, thông thường phải hơn 2-3 Mb, tùy theo máy.
Clean memory + Clear events vì kết quả không khả quan đâu. Nếu muốn thì tắt máy, tháo pin, thì file rác sẽ bị xóa hết, file free sẽ nhiều trở lại. Nhưng vài giờ sau thì file rác lại sinh ra tiếp.
Đang dùng java tối ưu của bác nên chưa cần cái này,hì lúc nào uprom lại tự tối ưu xem thế nào.he2 thanks bác nha.
bunonbich
ĐẠI BÀNG
13 năm
e đang dùng v6.1 của bác thấy tuyệt rồi.cái này gác lại đã🆒
Khi nào up bản rom 4.5 khác các bản mình đã chia sẻ ở topic bên kia thì tự bác thực hiện xem. Nhanh và hiệu quả lắm. Nhưng sẽ không có các thư mục "+ -" đâu nhé. Các file ở phần "+ -" thì bác tự move đi.
File bat này vẫn có thể hoạt động tốt các os 4.5 trở xuống, còn trở lên thì 😕
em đã sài rất nhiều rom Hybrid của anh em thấy rom này sài cho 8700 là OK nhất giờ bán 8700 ui nên giờ 1 cây rom gốc tự tối ưu 1 số thứ không cần thiết để vọc pm còn 1 cây Hybrid+bộ xương khô để nghe gọi là chính .em cãm ơn a nhiều lắm.mong a sẻ thành công trong công việc và trong cuộc sông.
Chia sẻ file cod dành cho các ngôn ngữ và bộ gõ

anh à, cái chỗ này bỏ đi có sao ko? em nghĩ là ko cần, nhưng sợ ảnh hưởng đến hđh
nghiadaisu
ĐẠI BÀNG
13 năm
tối qua vừa up ROM con 8820

cài ROM nguyên bản - 8820-v4.5.0.187 ---> Link: http://www.mediafire.com/?c436m2k2m4yxw17
dùng file .bat trên để tối ưu
copy file Hybrid trong Hybrid OS 4.6+4.7+5.0+6.0 danh cho OS 4.5 cua cac dong 81_83_87_88 (Ver. 6.1).zip đè vào mục java

sao kiểm tra thấy máy vẫn báo là v4.5.0.187 (platform 2.7.0.109) nhỉ

có lẽ tỉ rảnh lại phải làm lại
nghiadaisu
ĐẠI BÀNG
13 năm
à đã kiểm tra lại

Khi nhấn "Crt + Alt + H" bảng thông báo hiện lên
App Version: 4.6.1.320 (485)

còn trong About thì vẫn là v4.5.0.187

---------- Post added at 10:07 AM ---------- Previous post was at 10:05 AM ----------

giờ phải chỉnh lại 1 số phần mềm thôi
mặc dù back up bằng BBSAK nhưng 1 số soft đòi key
Update vài hình ảnh minh họa
=======================================================
Vài hình ảnh minh họa:
1. Kết quả sau khi chạy phannhannghia.bat phannhannghia_boxuongkho.bat ở thư mục Java

2. Hiển thị thông tin sau khi đã tối ưu
- Sau khi chạy file phannhannghia.bat

- Sau khi chạy file phannhannghia_boxuongkho.bat
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
cám ơn công sức của bác nhé
thanks nhiều
bác chủ 2pic cho hỏi phát
dùng cái hybrid xong dùng cái này tối ưu tiếp được không ?
Hybrid không liên quan gì tới tối ưu hay bộ xương khô.
- Tối ưu hay bộ xương khô: Loại bỏ những file cod không cần thiết hay không dùng đến.
- Hybrid: Thay thế một số file cod bằng các file của OS cao hơn.
Nếu con máy của bác hiện tại đang dùng bản tối ưu (bộ xương khô) kết hợp với Hybrid mà mình đã thực hiện dành cho anh em thì không cần tối ưu thêm nữa. Vì mình đã tối ưu hay bộ xương khô rồi.
jeeyoung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phannhannghia anh cho hỏi, e dùng 8820 os 4.5.187 + BXK + Hybrid v9 của anh cung cấp bên toppic kia. E bị vướng 1 lỗi về wifi, cụ thể là bật wifi lên vẫn có tên mạng ngoài màn hình, nhưng không vào được cả browser, gmap, operamini, IM+, báo net...(sim viettel edge thì vào đc bình thường, thay cái sim thường thì bị như trên). Máy đã cài wifix, wifihero, sevicebook của viettel. Do xung đột phần mềm hay trong bản bộ xương khô đã lược chức năng wifi vậy anh?
Tiện thể a cho e xin ý kiến về việc kết hợp ntn cho bb8820 at&t để đạt hiệu quả về pin, về tốc độ load (đồng hồ cát), độ nhạy GPS và cả cái e đang vướng mắc là wifi. Cám ơn a😁
topic rất chi tiếc . rất cần cho anh em vọc sỷ
thanhpx
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tks bro thêm lần nữa. Đang chạy 8830v 4.5.0.138 mà chưa có bản tối ưu ưng ý. Bây giờ thì tự làm nhờ tool của bro rồi.
Dù ko có cm j nhưng lun lun theo dõi 2pic của bác nỳ.....tks a đã góp công và bỏ sức phục vụ ace! Trc đây vẫn dùng OS tối ưu, h xài thử BXK của anh xem sao..
MrCent
TÍCH CỰC
13 năm
Chưa lần nào dùng bộ xương khô của bác, nhg toàn theo dõi các topic của bác để tự tối ưu, tự xóa module 😁
Thx bác nhiều nhiều :D
Tiếc là bây h ko có e nòa thuộc mấy dòng này để test tiếp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019