Kinh nghiệm sử dụng phần mềm CurveSlide 4.0.1 (BB83xx hoặc BB88xx)

quochuy209
26/2/2011 16:29Phản hồi: 115
Đây là 1 chương trình với giao diện khá đẹp, với cách sử dụng mở khóa kiểu trượt ngang giống Iphone.

Tải phần mềm từ Mediafire.com tại đây :
http://....../8g8Ub

Tải phần mềm cài đặt (đính kèm bên dưới)

Cách sử dụng :
-Sau khi cài đặt xong, vào Option, chọn Curve Slider Option.

-Tùy chỉnh các thiết lập như trong hình bên dưới.

Trong đó :
Wallpaper có thể tùy chỉnh theo hình mình thích
Password có thể thay đổi, để thiết lập password thì phải Enable password.
-Khi máy lock lại, CurveSlider sẽ như hình dưới.

Quảng cáo

-Lăn bi sang bên phải đến hết thanh bar và nhập password đã thiết lập ở trong Options.
-Chế độ Lock keyboard đã được Unlock.

Kinh nghiệm :

1 - Phiên bản 4.0.1 này đã fix được lỗi nhấn nút ESC (nút Back) làm mất tác dụng của chương trình. Do đó, có bạn nói nút ESC làm tê liệt hệ thống là không đúng.

2 - Do bị xung đột với modules nào đó trong RIM nên khi nhấn Menu (ngoài màn hình chính) - Lock Screen ( để khóa bàn phím) thì sẽ bị lỗi 523 (Lỗi Reset lại BB).
Cách khắc phục : không bao giờ sử dụng cách này để khóa bàn phím bằng CurveSlider.

3 - Một số bạn lăn bi trackball đến hết bar nhiều lần nhưng không vẫn không mở khóa được. Cái này do chương trình CurveSlider bị xung đột với module khóa phím của RIM nên lâu lâu bị dở chứng.

Quảng cáo

Cách khắc phục :
a - không bao giờ bấm phím tắt khóa bàn phím, thông thường là phím k.
b - không bấm khóa bàn phím bằng Icon trên màn hình chính.
c - không sử dụng phần mềm tự động khóa phím như autolock...
d - tắt chế độ khóa bàn phím khi đưa BB vào Holster, vào Options - Sercurity Options - General Setting - Lock Handheld Upon Holstering : No

Nếu bạn muốn khóa phím ngay tức thời, hãy nhấn 2 lần phím Power ( phím trái trên đỉnh đầu của BB) để BB tắt đèn màn hình. Bàn phím sẽ bị lock ngay tức thì.

4 - Hãy để CurveSlider hoạt động tự động theo Dim, khi màn hình BB tắt sáng, CurveSlider sẽ tự động hoạt động, khóa bàn phím lại.
Cách thực hiện :
Vào Options - Curve Slider Options
Chọn dòng Launch on Dim : Yes
Chọn dòng Minutes after Dim : 0 (0 là giá trị thấp nhất)

5 - Nhập password không được
Cách khắc phục :
Khi thiết lập password trong Curve Slider Options, không dùng pass có các ký tự của dãy bàn phím cuối cùng bên dưới của BB : phím số 0, phím Space

6 - Thỉnh thoảng có 1 số máy khi tháo pin ra để reset lại máy thì CurveSlider cũng không cánh mà biến mất.
Cách khắc phục :
Khởi động lại chiếc BB
Hoặc hãy cài lại CurveSlider nhá, nên cài bằng OTA cho nhanh, chỉ mất có 66kb thôi.

Khi bạn áp dụng tất cả 6 kinh nghiệm trên, CurveSlider là 1 chương trình khóa phím và mở phím hay mà bạn nên có trong BB.
Kinh nghiệm thực tiễn trên máy BB8820 và BB8800, BB8320. Các dòng khác không có để dùng nên chưa biết, nhưng thuộc họ BB88xx hoặc BB83xx vẫn OK như trên.

Chúc các bạn dùng phần mềm này thành công.:twins::twins:
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bài viết rất hay thank bác nhìu lắm e khoái pm này lámmma sai lổi hoài nên nản thao rùi cho fix giờ cài vào sài tiếp thank bác
chuyenli
ĐẠI BÀNG
13 năm
để em test trên 8820 coi sao
nghe bác giới thiệu thấy cũng nhiều lỗi ghê, đợi a e test thêm đã rồi mới cài 😁
Dài dòng quá. Xài rồi sẽ thấy chỉ cần chú ý đơn giản:
K dùng lock screen.
K dùng bất kì phần mềm, tiện ích khóa phím nào khác. Chấm hết.
Đây là topic thứ 3 share cái này rồi đấy ạ.
Vì các topic kia không có ai hướng dẫn khắc phục những điểm mắc lỗi của chương trình đâu nên mình phải lập ra topic này. Chỉ 1 lỗi 523 thôi mà anh em phải gỡ chương trình ra, không đụng đến chương trình này nữa thì không hay chút nào.
phongdao3
TÍCH CỰC
13 năm
Thanks chủ thớt
.............................................
kyllen
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao e vẫn phải ấn * + call để mở khóa rồi slide vậy bác ? kì quá. vậy thì k hay rồi
tắt chương trinh autolock đi là được mà bồ tèo
hờ hờ , ổn rồi 😁 . Thanks Bro . Nhưng nếu mà nó fix hết lỗi đc để mình dùng khỏi phải lắm thủ tục thế thì quá tốt !
badboy_z
ĐẠI BÀNG
13 năm
chả hiểu mọi người ntn. Cá nhân mình thấy soft khá là hay.
Nhưng mà mình gặp phải 1 vấn đề là sau khi khóa 1 thời gian máy của mình thường hiển thị giờ trên màn hình curveslide nhanh hơn so với h thực tế.
VD h thực tế là 8h mình để yên khoảng 9h ra coi thì curveslide hiển thị đã ~ 10h mà trong màn hình bt của máy vẫn đúng 9h.
săm soi đủ kiểu mà ko biết lỗi do đâu. Có ai bị như mình ko? ai biết cách khắc phục ko?
Đen quá vừa cài cho em 8820. ấn 2 lần chạm menu dính ngay lỗi " 523 " Nhục như con trùng trục.
Bạn đã set sai thời gian rồi. Bạn vào Option - Date/Time , chỉnh sửa thông số múi giờ là +7, chỉnh giờ theo dạng 24h. xong thì lưu lại.
Bạn thử lại xem CurveSlider nhảy giờ như thế nào. Ah, quên nhắc bạn, đôi khi CurveSlider nó bị treo và không nhảy giờ, bạn lăn bi qua lại 1 chút thì nó sẽ hoạt động lại bình thường.
Thân.

---------- Post added at 08:38 AM ---------- Previous post was at 08:35 AM ----------

Bạn xem lại hướng dẫn khắc phục lỗi ở kinh nghiệm số 3 nhá. Máy bạn đã tự động lock bàn phím, hoặc bạn đã thực hiện lock phím nên bị tình trạng trên.
anhlhang
TÍCH CỰC
13 năm
dù sao thì cũng hiểu được bản chất phần nào của phần mềm nhưng em vẫn sợ lỗi lắm. cũng thử sống chung với lỗi nhưg qua một đêm sáng thức dậy đụng tới em nó thì báo lỗi. chọn ok thì lỗi reset. không chọn thì ứng dụng cũng không sử dụng được nữa. phải vào option chỉnh lại. em không biết do con máy của em nó thế nên cũng ngại lắm.
Bạn đang sử dụng phiên bản cũ, không phải phiên bản 4.0.1. Lỗi đó đã được fix trong phiên bản mới này rồi.
Thân
anhlhang
TÍCH CỰC
13 năm
những lỗi bạn nói trên thì cũng giống như phiên bản trước mà bác hopvotka đưa lên mà, để tớ test thử lần nữa. thank bạn

---------- Post added at 09:11 AM ---------- Previous post was at 09:08 AM ----------

ủa bản của bác hopvotka cũng 4.0.1 mà bạn
kesitu2208
ĐẠI BÀNG
13 năm
help me....

E đặt pass là 4 số 0 bây gìơ ko mở được máy nữa còn mỗi cách uprom là chưa. pro nào có cao kiến gì giúp e vụ này với! thanks....
Vừa mới sửa cho 1 người hôm qua, giờ thì gặp bạn. Bạn dùng chương trình vnbbUltil để kết nối BB, đợi kết nối xong, chọn Reset Factory. Đợi máy khởi động lại là ok.
Xem kỹ lại kinh nghiệm số 5.
Thân.

---------- Post added at 10:40 AM ---------- Previous post was at 10:38 AM ----------

Theo như mình sử dụng trên 3 máy ở đầu Topic thì cả 3 máy trên đều không còn lỗi mà bạn anhlhang mắc phải, lỗi đó đã được fix. Ngoại trừ bạn nhấn Menu - Lock Screen ngoài màn hình chính thì mới bị lỗi 523.
Ok qua la Pro...minh cung su dung nhu ban lau roi. Cung dinh up kinh nghiem len 4rum nhug co ban roi hihi.
[THEM CHUT KINH NGHIEM]...
Neu ban nao co su dung bao da thi se tuyet voi hon. khi bo vao bao da se tat man hinh khi lay ra thi se thay CurveSlide hien ra chao hang minh hihi...va bao truot de unlock hehe.
NOTE: khi su dung bao da co the CurveSilde an nhieu File Fee.
Bạn nên đánh tiếng Việt có dấu. Kẻo Mod là thấy là bạn bị treo nick đó. Thân
E cũng đang dùng pm này.e thấy rất hay nhưng hnay e tháo pin rồi lắp lại thì không dùng đc curve slide nữa 😔.các bác giúp e cái ........
Không hiểu bạn tháo Pin ra mà không dùng được nữa là sao, tức là chương trình không tự động hoạt động lại ah. Cái này hơi lạ ah nha.
Bạn có thể làm theo cách sau:
Vào Option - Curve Slide Options
Chọn dòng Disable App : chỉnh lại là Yes.
Xong Save lại.
Thoát ra khỏi Options
Rồi vào lại, làm lại lần nữa, mà lần này là làm No. Xong save lại.
Chương trình sẽ tự động hoạt động.

Thân.
E tháo pin ra để lấy thẻ nhớ rồi lắp pin vào thì vào option thì không thấy mục Curve Slide-options nữa bác ah @.@.e đang dùng 8320.Bác giúp e nhé....!
Bạn dùng chương trình vnbbUtil hoặc BBSAK kiểm tra file CurveSlider còn trong BB không nhé. Nếu có thì bạn hãy Remove file Cod đó đi, và cài lại nhá. Nếu không có thì bạn cũng cài lại đi. Dùng browser để download OTA cho tiện.
Lần trc e cài lại 1 lần rồi.lần này không biết thế nào.để ngày mai e test thử.thanks bác 😁
đã cài và dùng tốt trên 8820 thêm vẻ đẹp cho bb nhg nếu chỉ lock ở homescreen khg thì quá tuyệt , có bạn nào dùng rồi có cách khắc phục vụ này chưa . cám ơn bác chủ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019