Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

SetCPU: Thay đổi xung nhịp CPU cho Android - ver 3.0.9, 3.1.2

zodanh2102
27/2/2011 14:18Phản hồi: 227
SetCPU: Thay đổi xung nhịp CPU cho Android - ver 3.0.9, 3.1.2
Bản mới nhất SetCPU 3.1.2 tại đây

Bản V3.0.3 cho anh em
http://www.mediafire.com/?8si9cqpj1g5uu0a

ĐÃ RA BẢN 2.24 HỔ TRỢ Ế VỢ 3D NHÉ ANH EM

View attachment ISO-8859-1''setcpu_2.11a.zip
SetCPU đã ra phiên bản 2.11 fix lỗi 0Mhz, hỗ trợ các máy Motorola Xoom, Atrix 4G, and other Tegra 2 devices
link: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=505419

+ anh em thấy hay click THANKS ủng ộ nhé 😃
227 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanks bác nha em chơi game đều để min và max cao nhất chơi thấy sướng hơn hẳn
cẩn thận nhé bạn, overlock dữ quá hại CPU lắm 😃, tốt nhất khi chơi games bật lên sau đó set Min và max ở mức trung bình thôi bác!
[MENTION=203689]tuananh195[/MENTION]: Cám ơn bác đã có bài hướng dẫn chi tiết cho anh em!
spider8x
TÍCH CỰC
11 năm
@zodanh2102 Em thấy bác viết bài hay và hiểu nhiều về set CPU mạo muội xin bác các profiles bác đang dùng với em đọc rồi nhưng rối quá
Cảm ơn bác nhiều
@spider8x Đầu tiên Set cái chính Min - max
Sau đó vào profile set:
Temp: Khi nhiệt độ lên tới 41 độ C thì set xung nhịp tầm 800Mhz
Khi pin 30% set 800Mhz
Khi screen of set 600Mhz.
Lưu ý: các xung nhịp trên còn tuỳ vào máy bạn xung nhịp hiện tại là bao nhiêu.
soft này chỉ dùng với ROM zin hả mọi người ? ROM cook dùng được ko ?
Kính thưa các loại ROM nhé bác, nhưng phải ROOT nếu là ROM gốc,
Dream232
TÍCH CỰC
13 năm
mình chỉ set có max thôi vậy min có cần set luôn ko hay để như ban đầu
Dream232
TÍCH CỰC
13 năm
có cần set số MIN ko vậy mấy bạn
Không cần set min đâu, chỉ cần mã thôi, vì mặc định nó đã set min rồi. CÒn bác nào muốn set cho chạy nhanh (nhưng không tốt cho phần cứng lắm) Ví dụ mặc định máy droid 2 min là 300, sau đó khi máy hoạt động mạnh sẻ nhảy lên mức 600, rồi 800 và 1200 chẳng hạn. Thì bây giờ bác set mức min là 600 max là 1200 thì máy sẻ chạy mượt hơn.
MyWin_TM85
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác cho e hỏi với, LG Optimus One P500 dùng cái này có ổn k... tương thích tốt với chip chứ ....?
phomuabay
TÍCH CỰC
13 năm
cái này dùng ổn , nhưng mặc định của nó là để tiết kiệm pin. nếu bạn có ý định ép xung thì phải load kernel phù hợp cho phép mới được
7. CPU Scaling Governors
CPU governors kiểm soát phương thức xung CPU chạy giữa 2 giá trị "max" and "min". Hầu hết kernels đều có "ondemand" and "performance." The availability
• ondemand – xung CPU sẽ nhanh chóng tăng khi load nặng và giảm từ từ khi khong có nhu cầu.
• conservative – tương tự ondemand governor, nhưng sẽ tăng giảm chạm hơn để phù hợp với nhu cầu, hệ thống sẽ phản hồi chậm hơn ondemand nhưng sẽ tiết kiệm pin hơn.
• performance giữ CPUlun chạy ở mức "max". Sẽ hiêu quả hơn nếu thiết lập mã và min cùng giá trị theo chế độ ondemand vì hệ thống sẽ ko phải tốn tài nguyên để quét tải CPU. Đượcrecommended để benchmarking stable.
• powersave – luôn chạy ở mức "min".
• userspace- không nên dùng.

còn mức interative thì sao hả bác chủ 😁
cuu minh voi bi treo oy
mrsun22
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tăng xung nhịp lên cao quá so với máy sẽ khiến máy bị treo, tốt nhất là nên tháo pin ra đi, gắn vô lại, chớ dại kéo lên quá cao .. Nên ở mức 700 thôi , chơi game vẫn còn thấy giật thì nên del đi, tăng lên cao quá nóng chip, mau hư máy ... Máy có cấu hình trung thì chịu, down game khác về chơi .. hehe
tùy theo từng dòng máy mà sử dụng kelne phù hợp. mình xài Droid2 Gb, nên phải set xuống thấp hơn mặc định để đỡ nóng máy, hao pin đây
theo cac bac htc g1 thi de max cpu len bao nhieu ?
em thấy cứ xài mặc định vẫn tốt chán 😁
andoid mà để mặc định chơi friut ninja nó lag chết ra, mình dùng droid 2 set max 1000 min 800 là ổn ( ko nóng máy ko treo ) ^^
leenoo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con N1 của em xem thấy nó thường chỉ chạy ở 2 mức là 225 min, và 998 max thôi cái ,min thì nhiều hơn nhưng cái max cũng 40%. mấy cái ở giữa nó chỉ dùng trung gian hay sao ấy tốn pin lắm!

ko biết sài cái này vào có đỡ ko nhỉ?:unsure:
HTC HD2 Leo thì có dùng được ko ạ , set min ,max bao nhiêu là hợp lý hả anh ....
quangtung79
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cài cái này xong máy , vào web bằng wifi ko được luôn , máy báo sống wifi full vào web ko chạy , reset recovery luôn cũng không chạy được wifi
Sao em xài XT720 của bọn nhà mạng Hàn Quốc sao Set ko đc ta ... ( máy đã SuperOneClick rồi 1.5.5 tức ROOT rồi )
Vào SetCPU thì em đã chỉnh 800 Mhz nhưng thấy toàn báo Max là 600 Mhz ko ta ... dùng mấy chuong trình khác để xem thì toàn báo CPU 600 mhz ( mà nghe nói con này 720 Mhz mà sao lại 600 mhz nhỉ treo đầu dê bán thịt heo chăng 😁 )

Ai biết giúp em sao set 800 Mhz đc hog
alum
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình xài con Q-S10, vào chọn auto thì nó hiện max 600 min 122. muốn kéo lên thêm cũng không đc, có ai giúp mình với? máy đã root rùi. tks
longntt105
ĐẠI BÀNG
13 năm
đánh dấu phát nè !.........
soundsimple
ĐẠI BÀNG
13 năm
đả root, và rất quang tâm về vẩn đề nầy, có ai biết set cho DHD nhu thê nào là họp lí thì chỉ mình zùm cái nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019