Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách tạo hiệu ứng full effec và hiệu ứng icon ( RAT DEP )

smilerkool
2/3/2011 3:56Phản hồi: 36
Cách tạo hiệu ứng full effec và hiệu ứng icon ( RAT DEP )
Hiệu ứng full Effec có cả chuyển trang và icon test thah công trên E71 và ê63 các bạn dùng máy khác của fp1 thì cũng thử nha)đảm bảo ko bị lỗi j hết nhé
1.
B1:cài Rompatcher Plush+ tại đây ROMPatcherPlus_v2.3(VI)_Full_tienqu☺c.rar(lưu ý phải cài trên ổ E mới tìm thấy những cái về sau cần tìm)
B2: Cài Python tại đây để lát nữa chạy phần mềm FullKastor nhé.(ai cài rồi thì thui)
B3. Tiếp theo mình hướng dẫn Tự động bật theme effects khi khởi động lại máy
• Vào c:\sys\hash\ copy file rompatcherauto.exe ra C:Đổi tên thành 0rpautostart.exe(lưu ý là số 0) và copy trở lại
• Vào e:\sys\bin\ copy rompatcherauto.exe ra E:
Đổi tên thành 0rpautostart.exe((lưu ý là số 0) và copy trở lại
• Down file đính kèm domainsrv.zip (Thanks to wadowice) => Giải nén được

C_sys_hash_domainsrv.exe => copy vô c:\sys\hash\ đổi tên thành domainsrv.exe
F_sys_bin_domainsrv.exe => copy vô e:\sys\bin\ đổi tên thành domainsrv.exe
• Xong phải restart máy.vậy là hoàn thành bước tự hiện effec khi reset và đổi theme khác
2.
Cách làm full hiệu ứng.
Cài file ThemeEffect đúng dòng máy (FP1 hay FP2)khi cài đến đoạn dánh dấu các bạn đánh dấu tất cả các ô cho mình, cài xong cài tiếp Generator_Kastor (đính kèm dưới)
Sau đó các bạn dùng explore vào Z:\sys\bin tìm 2 file EUser.dll và gfxtransadapter.dll chép vào ổ C(để đâu cũng được)
*Tiếp theo:Vào nơi chứa các ứng dụng đã cài đặt, nhấn vào biểu tượng FullKastor lúc nãy đã cài, nó sẽ tạo ra 1 file patch tên FullKastorEnable.rmp trong C:\ (dùng explore để tìm file đó)
Các bạn chép file patch này vào E:\patches xong vào phần mềm rompatcher Aply FullKastorEnable.rmp và Open4All add auto nhé.tiếp đến vào cài đặt effec trong theme mở off/on
Sau đó khởi động lại máy là đã có hiệu ứng chuyển trang rồi nhé.xong bạn chép đè cái hiệu ứng bên dưới của mình vào c:resource và off/on lại là được hiệu ứng như của mình.chúc các bạn thành công
Đính kèm Full_Effects_FP1FP2 và Gererator_FullKastor.sis tại đây
- Với máy N95 8GBThemeEffectsFP1_fullFx.sis không thể dùng cho N95 8GB. Vì vậy bạn phải dùng file riêng dành cho cho N95 8GB, down file ThemeEffectsFP1_N95_8GB.sis đính kèm dưới.
- Với máy N95-1 & N82
Khi bạn vào chụp ảnh, nó sẽ báo lỗi "unexpected error" và bạn sẽ không chụp ảnh được
Một vài máy có thể dùng file trên của N95 8GB hoặc là dùng file riêng đã fix lỗi. Down file ThemeEffectsFP1_fullFx_camfix.sis v1.0.2 đính kèm dưới.
Khi thoát chế độ chụp ảnh, nhấn phím đỏ có thể gây ra lỗi.

Quảng cáo

ThemeEffectsFP1_fullFx_camfix.rar.7z
ThemeEffectsFP1_N95_8GB.rar.7z
kết quả

đây là hiệu ứng đó bạn nào thích thì tải về nhé
Tải về
Hiệu ứng icon dành cho các bác máy ram yếu chỉ thix dùng hiệu ứng ở icon ko có chuyển trang
* BƯỚC 1: Quan trọng nhất là thiếu theme effect trong cài đặt theme,ta sẽ cài phần mềm này.Đánh dấu vào 1 trong mấy dòng khi cài đặt. Khởi động lại máy.Bây giờ trong setting đã có bật tắt theme effect:
http://www.mediafire.com/?7ssakbbgfqqzvfr

* BƯỚC 2:cài c2zmaker để tạo file c2z.rmp sau đó di chuyển vào mục patch ở e:patcher sử dụng rompatcher để apply và add to auto: http://www.mediafire.com/?caxh792z2z27mia

Các bác chép thêm FILE KastorUI.rmp vào thư mục patches trên thẻ nhớ và cũng apply lại nữa nhé : http://www.mediafire.com/?k9dtr1ejabevk11
*Nếu ko tạo c2z được trên dt bạn làm theo cái này để tạo c2z mà ko phải cài j trên dt cả:
muốn tạo c2z bạn dow foder c2z.rar này rồi giải nén vào một thư mục trên máy tính nha.sau đó bằng Dùng x-plore vào z:\sys\bin\EFSrv.dll copy file EFSrv.dll ra thư mục bạn vừa giải nén,rồi bạn ấn vào file c2z.exe sẽ tạo ra một file c2z.rmp trong thư mục đó luôn nhé.vậy là đã thành công tạo c2z copy vao mục patcher trên đt là ok
Đính kèm
http://www.mediafire.com/?g3opuptz5s71v0y
Muốn thay đổi được các hiệu ứng khác ta thực hiện thêm bước sau:
* BƯỚC 3: Để đổi được hiệu ứng các bạn cài
Bản Animenu Plush Việt Hóa cho các bạn dễ sử dụng
http://www.mediafire.com/?2b1v3j39rxf6ayp
Hoặc các bạn có thể làm thủ công không cài ANIMEU PLUS! để đỡ nặng máy mà tự lấy cho mình 1 effec ưng ý mình úp bên dưới chép đè thư mục effec vào thư mục c:resource nha
Chú y':bạn nào mà cứ copy hiệu ứng vào là mất không thấy chạy gi nữa thì tải foder effec gốc đính kèm này của mình vào c:resource...(đổi đuôi 7z trước khi giải nén nha).Sau đó vào theme options -> on/of thì có lại hiệu ứng bình thường. Sau đó bạn có thể copy đè hiệu ứng mà bạn thích.
Đính kèm: effects.rar.7z
*Cách tự động bật hiệu ứng effec khi reset máy mà không cần vào theme chỉnh off/on lại các bạn dow tập đính kèm về và làm theo hướng dẫn bên trong nhé
Đính kèm : AutoStartTheme.rar
Và đây là những hiệu ứng đẹp cho các bạn lựa chọn:
1>chim phuong hoàng

/ 2>hieu ứng vệt sáng

sao sáng cực đẹp / sấm chớp

tai ve
Mình vưa úp thêm hiệu ứng ở Đây các bạn qua dow thêm nhé toàn hiệu ứng đẹp.
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hix... trên diễn đàn có 1 đống rồi mà bạn 😁
ban oi? sao mình chỉ làm chuyển trang đc thôi. còn cái hiệu ứng ở bước 1 <c:resource và off/on > mình làm như vậy mà chẳng thấy ji...hix... bạn giúp mình với! minh dùng e 63
dunghp9999
ĐẠI BÀNG
13 năm
up up up cho mọi ng cùng biết cái hay để khai thác nào
chjp_ga4k_
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đề nghị bác lấy bài ở pdaviet thì cũng phải ghi là trích nguồn PDA chứ! Đằng này thì chả thấy nói gì! Cứ như công sức của mình ấy!
[MENTION=733327]thangbom_mobile[/MENTION]: bạn nhớ là cóp folder Effect nha bạn! Dùng X-plore mà cóp và Resource! Nó ra 1 thông báo thì bạn chọn Overwrite! Rồi bạn vào trong chỗ chọn theme ếy, bấm Lựa chọn/Các hiệu ứng giao diện rồi Off/On! Nếu vẫn không được thì bạn Off/On rùi reset máy! Chúc bạn thành công!
md07
TÍCH CỰC
13 năm
Rất thích hợp cho các bạn nữ.
dunghp9999
ĐẠI BÀNG
13 năm
nói thế chứ mìh là c.zai dùg cái hiệu ứng chuyển trag nhìn vẫn rất đẹp và độc đáo mà.còn cái effec thỳ tùy cái.cũg có cái cho c.zai dùng đc.mà chủ đề hay ntn sao mìh thấy có vẻ ít ng khai thác nhỉ.đi mấy thớt s60v3 ít ng biết lắm.up nhiệt tình nào.
mình là mình sợ mấy cái vụ này đến già luôn :cold:
cái này nhớ là có người post rồi mà ta :sleep:
chjp_ga4k_
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này boy girl đều dùng được mà! Boy dùng các hiệu ứng như sao sáng hoặc sấm chớp ấy! Mình thấy sấm chớp là effect đẹp nhất, mỗi cái hiệu ứng chuyển trang của nó không ấn tượng như sao sáng! Giá mà kết hợp được thì tốt quá! Nên kết hợp với những theme nền đen mới nổi được effect!
Mr.Se7ven
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em gái xinh xắn, ko đọc hết bài, thấy cái avatar đẹp
bạn vào rompatcher tắt cái crm vừa tạo ở trên!
xong ra off/ rồi on!=>> vào bật lại cái crm là được
Hay thế mà mình làm không đc .
tannhatquan
ĐẠI BÀNG
13 năm
bài này của pác pretyboy bên pdaviet.net ma
trước thấy cái này các bác khuyến cáo hay bj lỗi nên mình ko cài ,không bit giờ đã fix được chưa?
sr, fien ban up 2 file : domainsrv.zip + full-effest o link khac dc ko, link ban dua kho down wa, thank
"tiếp đến vào cài đặt effec trong theme mở off/on " Cho mình hỏi chút, minh không hiểu chỗ này lắm. vào phần cài đặt effec trong theme mở on/off là ở chỗ nào, các bạn chỉ giúp mình với nha
ở chỗ chọn chủ đề đó ban vao phần kàj đạt của máy ay.

---------- Post added at 09:28 AM ---------- Previous post was at 09:25 AM ----------

sao em ko tháy effect phuong hoàng cua chủ thớt ở trang 1 nhj.em down het ve rùj ma ko tháy dau cả.
luckyboy03
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã tìm lâu rồi mới thấy bài viết này
Bác hướng dẫn bài viết này do bác tự nghĩ ra hay copy ở đâu vậy. làm ơn chỉ cách remove nó đi cái. format 4 ngón. up lại FW + format thẻ nhớ xong rồi cũng vẫn bệnh.
Miêu tả chi tiết nhé:
Mình dùng em 63 hình trên avatar đó. Trước khi mình làm theo hướng dẫn mình có dùng thêm fontchanger không bị sao hết. Rồi bắt đầu đọc bài viết này và làm theo đúng từ đầu đến cuối. Vào Roompatcher bật FullKastorEnable.rmp và Open4All. Thoát ra ngài hiệu ứng đâu không thấy. ko truy cập được menu nào cả, lỡ tay chọn auto rồi không biết làm sao đành lòng format máy ( để hack được phải up FW). Sau đó setup lại các soft, cái nào chạy cũng ok, chỉ có cái fontchanger ko dùng được. Tưởng đâu lỗi do thẻ nhớ, liền format thẻ nhớ cũng không ăn thua. Cài fontchanger vào nhưng cứ đưa font vào Reset máy lại không lên, chỉ lên màn hình trắng lại tắt. giờ không biết phải làm sao nữa, mặc dù đã tìm hết các file đã thêm vào để xóa, cái nào đã sửa đổi để sửa lại mà vẫn không đỏi font được. Tưởng đâu lỗi ở font hoặc fontchanger nhưng đã test tất cả các font đã từng sử dụng trên máy đều không khởi động được. Chuyển sang dùng fontruoter cũng không được luôn. Đành chạy font máy.
Có cao thủ nào chỉ giáo ko.

---------- Post added at 10:50 AM ---------- Previous post was at 10:47 AM ----------

1 lần chót dại hối hận mãi mãi cả đời ( điện thoại)
Hết cách chắc đổi điện thoại quá

---------- Post added at 10:51 AM ---------- Previous post was at 10:50 AM ----------

Dùng font máy chán như con gián ko có symbol nào đẹp cả
e63 làm gì có hiệu ứng mà nghịch hả bạn. chú ý : cái này chỉ có tác dụng trên s60v3 os9.3 trở lên thui nhé( khi bạn vào cài đặt themes rùi ấn " menu/các hiệu ứng chủ đề/bật " phải có cái này thì mới xài được cái của chủ topic nhé)

Chủ topic đã bị banned
mình đã làm theo hướng dẫn và thành công hoàn toàn...mình sài E 63 ..mình chỉ cài phần hiệu ứng icon thôi vì sợ cài chuyển trang nặng máy lắm....thank chủ tiệm nhé...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019