Xem file prc trên Windows Phone 7 (cần phải convert)

saigonrocker
5/3/2011 18:23Phản hồi: 20
Các bạn cần 3 bước để xem được các file prc trên WP 7:

1a. Download software Calibre tại đây: http://calibre-ebook.com/download
1b. Dùng Calibre để convert file prc ra định dạng file EPUB, các bạn tham khảo thêm tại đây: http://calibre-ebook.com/user_manual/faq.html#what-formats-does-app-support-conversion-to-from

2a. Download software Dropbox tại đây: http://www.dropbox.com/ Sau khi install vào PC các bạn đăng ký 1 account Dropbox (free, được sử dụng 2 Gb). Xin lưu ý là Dropbox có thể sử dụng vào nhiều mục đích khác chứ không chỉ 1 như trong bài viết này, các bạn tham khảo thêm nhé!
2b. Copy các files EPUB vào folder Dropbox trên PC của các bạn, các files trong folder Dropbox sẽ tự động sync với account 2 Gb online mà các bạn đã đăng ký ở trên, cũng như sync với các PC khác cùng account...

3a. Dùng Windows Phone 7 (trường hợp của mình là HTC HD 7), vào Marketplace install software Freda (free, dùng để xem các ebook định dạng EPUB.
3b. Khởi động Freda, chuyển đến tab dropbox, vào phần setup của tab dropbox điền user name và pass của account dropbox mà các bạn đã đăng ký ở trên, các bạn sẽ thấy các file Ebooks EPUB (convert từ các files prc) đã được upload ở trên, touch vào các files đó để download về phone của mình.
3c. Vào phần setting của Freda chọn font unicode (Arial v..v) để hiển thị đúng tiếng Việt.

...ENJOY...

(Xin gởi tặng các bạn vài file mình đã convert từ prc và upload vào phone của mình thành công, hiện vẫn chưa xem hết...)
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất hay. Thank bác nhiều. Đúng cái em tìm bấy lâu
có 1 cách không phải chuyển sang epub: bạn sử dụng amazon kindle cũng được, hơi mất công là copy file prc vào thôi: bên pda các bác ấy hướng dẫn tạo upload sau khi cài advance explore nhưng mình thấy vất vả quá, đành biến hd7 thành usb copy cho nhanh.:p
trananh39
ĐẠI BÀNG
13 năm
bài viết rất hay, mình làm được rồi, tks bạn nhé!
ps các bạn: các bạn vào e-thuvien.com cũng có nhiều truyện epub hay lắm, nên ko cần phải convert nữa!
haimap87
TÍCH CỰC
13 năm
Hay quá...Nhưng có khác biệt gì ko nếu mình dùng Kindle để đọc ebook...?...
dùng kindle thì bạn không fải convẻt sang epub nữa mà để nguyên file prc. mình thích giao diện của file prc hơn nên lười đổi, với lại mình có rất nhiều truyện prc từ con i900;)
bạn nào có thể hướng dẫn mình chi tiết xem file prc với Amazon kindle trên HD7 ko, mình copy vào được rồi nhưng mà ko biết cách nào mở lên hết á... nếu có hình luôn thì càng tốt nha các pro...
xinbattn
ĐẠI BÀNG
13 năm
1. Cài Window phone device manager. (WDPM)
2. Cài kindle.
3. Nối điện thoại với máy tính, cho phép WDPM cài TouchX vào điện thoại.
4. Trên WDPM vào phần Explorer copy file prc vào đường dẫn Applications\Data\48195FB4-EE0E-E011-9264-00237DE2DB9E\Data\IsolatedStore\kindle\
5. Trên điện thoại vào kindle là có sách để xem rồi.
Sao trên WDPM em ko tìm thấy thư mục như trên. Em đã cài Amazon Kindle rồi và đã đăng nhập thành công. Nhờ các bác hướng dẫn thêm ạ!
hic..., sao em cài cái WDPM vô máy được rồi, nhưng khi mở lên thì ko có phản ứng gì hết vậy nè...
nestavaro
ĐẠI BÀNG
13 năm
kindle

có kindle SO rồi, ko cần phải đọc .prc trên thiết bị tốn pin màn hình nhỏ này >> ko quan tâm, hehe
:giggle:

làm gì có tap DROPBOOK ở đâu ra, đề nghị xem lại
@haidangden bấm vào ... để lên menu chọn dropbox
Giúp đỡ

Mình cũng làm theo các bước bạn hưỡng dẫn rồi,cũng load được sách rồi,nhưng setting mãi,đổi font chữ các kiểu rồi mà kiểu nào vẫn bị lỗi phông chữ.Bạn làm ơn giúp mình với. Thanks nhiều nhé
mình tải chúa tể của những chiếc nhẫn bị lỗi font 😔
mình vẫn k thấy tap dropbox nào cả
@nguyen dieu Ở phần Sources, bạn chọn biểu tượng có hình dấu + ở dưới bên tay trái sau đó chọn Dropbox là OK. Sau khi đăng nhập vào tài khoản, có thể down sách về WP
Các bạn có thể dùng tap SkyDriver. Mình vừa dùng nó để lấy file về máy đọc.
Cám ơn bạn đã chia sẻ. Phần mềm dùng rất hay và chạy mượt mà
namnttn
ĐẠI BÀNG
11 năm
với các máy đã JB các pác vô đây chỉ chưa đến 1 phút là có thể đọc PRC bằng Amazon Kindle mà chẳng cần phức tạo chỉ kéo và thả thôi....http://www.winphoneviet.com/forum/showthread.php?t=798&page=1
tất cả những Ebooks EPUB m đổi hết các font rồi sao vẫn lỗi hết nhỉ @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019