Samsung chính thức giới thiệu Galaxy Player 4 và 5

Didu
17/3/2011 3:57Phản hồi: 146
Samsung chính thức giới thiệu Galaxy Player 4 và 5

Samsung mới đây đã chính thức công bố sự xuất hiện của hai chiếc máy giải trí đa phương tiện dòng Galaxy cạnh tranh với iPod Touch của Apple mang tên Galaxy Player 4 (màn hình 4") và Galaxy Player 5 (màn hình 5"). Galaxy Player về thiết kế cơ bản giống với Galaxy S tuy nhiên tính năng thoại và kết nối 3G đã không còn.

Galaxy Player 4 và 5 khi bán ra sẽ được cài sẵn Android 2.2 (FroYo) và có thể nâng cấp lên Android 2.3. Cả hai cũng sẽ có cả camera trước VGA và camera sau độ phân giải 3.2MP, riêng model 5" có thêm đèn flash trợ sáng. Ngoài ra, Galaxy Player cũng hỗ trợ nhiều định dạng file nhạc và video khác nhau như DivX, Xvid, WMV, MPEG4, MP3, WMA, AAC, Flac... Samsung cho biết họ sẽ bắt đầu bán ra Galaxy Player ngay trong mùa xuân năm nay. Sẽ chỉ có một phiên bản dung lượng bộ nhớ trong là 8GB thế nhưng người dùng có thể mở rộng qua thẻ microSD lên tới tối đa là 32GB.

Nguồn: Slash Gear
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boomhugo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tai nghe thằng này mic không nhỉ, ếu có thì mua để dùng galaxy S được đấy
Thằng này thế mà lại sinh sôi phát triển, trong khi anh Zune lại chết non.
bạn nói rất đúng đấy
elroy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn đẹp quá, cấu hình tốt, ko biết giá bao nhiêu ? thấy nó có cái loa ở trên giống loa thoại quá
99% sản phẩm công nghệ của ss ăn theo apple
kyogod
ĐẠI BÀNG
13 năm
super amorsh*t có nhược đỉm là sai màu, màu hình dẻo uốn cong đc thì Nhật nó làm đc từ lâu rồi đó thèn ngu =))
thế mà cùng smartphone thì người ta lại có ss galaxy đoạt giải 01 sản phẩm công nghệ. còn ip lúc đó ở đâu nhỉ?
trong trẻo mà bro nói ở ip, chỉ là thứ âm thanh ko có bass sâu và ấm. và đó là hoàn toàn ko chấp nhận trong hưởng âm. còn nếu xét về bass chep thì nói thiệt là O2 2i từ cách đây 5 năm cũng nghe rất tốt rồi.
salemnb
ĐẠI BÀNG
13 năm
láo toét. ăn nói cẩn thận không bị ăn gạch của hội ss bây giờ. thằng ss nó làm trước, mẫu của nó truyền thống là kiểu như vậy lâu rồi. thế thì là thằng nào ăn của thằng nào. gặp mấy thằng fan app mù quáng kiểu này dễ đánh nhau to.
Đây có lẽ là một lựa chọn tốt cho bộ 3 sản phẩm nên có : BB9000 , iTouch và Galaxy Player 5
Dùng được cả 3 hệ điều hành này và giá thành đầu tư không cao lắm.
PS/ [MENTION=228380]thiennd1102[/MENTION] : Bác nên phát biểu lại ạ, nói thế người ta cười cho.:mad:
xeko89
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nên thêm 3G vào phiên bản GP 5 + mở rộng dung lượng nhớ lên thì iTouch chỉ có nước xách dép
chihuynh
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao ko thêm chức năng thoại giống GS nhỉ?
nghe nhạc trên Android có hay như nghe trên iOS của ipod touch không nhỉ, thấy phần mềm nghe nhạc cho Android ít quá!
Đã dùng wa ipod suffle, ipod touch, iphone 2g,3g,3gs, chưa thấy con nào nghe ra hồn với tai nghe zin cả =.=

nhạc hay chủ yếu do DAC của thiết bị. tuy nhiên đối với người dùng thì những phần mềm nghe nhạc cũng có ảnh hưởng nhất định đáng để quan tâm 😃 ví dụ như chỉnh EQ chẳng hạn; khác nhau không chỉ ở độ lớn, còn bass, mid, treble, soundstage... gắn con tai nghe tầm 50$ vào máy là thấy khác liền 😃
Quá chuẩn. nghe nhạc thì iPod iTouch còn lâu mới qua được Sony walkman
mình cũng nghĩ như bạn này.
sao nó lại có cái loa thoại đấy nhỉ
Màn hình lớn chức năng thiên về giải trí,nghe nhạc ,xem phim chắc đã lắm.đối thủ mới của Ipod touch .hi vọng giá của nó cũng nhẹ nhàng...
Eldest
ĐẠI BÀNG
13 năm
có khe sim để xài 3g thì sướng biết mấy nhỉ
trông xấu kinh 😔 ghét bọn samsung cái trò cứ gắn cục tên vào mẹt nó, không khá hơn đc :-<
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Thương hiệu SS chẳng lẽ bèo vậy sao? Thằng Apple nó có biểu tượng quả táo cắn dở thì cần gì tương cái chữ Apple lên. Trong khi SS thì ko có biểu tượng riêng thì chính tên samsung là biểu tượng còn gì. Còn đặt ở mặt trước thì cũng đã sao, những người mua sản phẩm của SS chẳng suy nghĩ lung tung về việc này đâu. Mình thích và mua hàng SS thì có gì xấu đâu mà phải che với dấu. Không mua thì thôi chứ đừng nói thế.
Hko bít giá thành thế nào 🤔
Tuan777
ĐẠI BÀNG
13 năm
em 5inch đáng để quan tâm đấy, làng gió mới giống dell 5inch :d, mà cấu hình dell 5inch thì chắc khỏi so với samsung amoled nhỉ.
sao lại bỏ 3g đi nhỉ , tiếc quá , cứ làm cả thoại như Dell streak có khi lại hay , 5 inch là thấy vừa nhất
để 3G thì khác gì phone rồi hả bạn? nhưng mình vẫn thích itouch hơn, ko thoại nhưng kho app với game của nó thì vô đối, app+game cho android chưa thực sự đặc sắc.
kemkem87
TÍCH CỰC
13 năm
màn hình khủng quá. Nghe nhạc trên iOS hay rồi, còn ko biết trên Android thì ntn ?
bantayden
TÍCH CỰC
13 năm
Sao lại có kiểu hiểu biết & đánh giá về nghe nhạc hay-dở dựa trên hệ điều hành nhỉ? Lạy thần thánh......
Nói kiểu bác này thì không thể nào hiểu nổi vì sao con Sony Walkman NWZ-B152F chạy hđh gì? giá chưa tới 1,2M mà nghe nhạc thì iOS iP4 20M phải lạy bằng cụ...
Cái gì cũng có cái giá của nó, kaka...
khoisolo
ĐẠI BÀNG
13 năm
hix mình đề nghị bạn mua thêm môt cái sony walkman để nghe nhạc rồi đánh giá nhé, ko chừng nghe xong quăng con ipod touch 5,6 mil de lấy con walkman 1,2 mil ấy chứ
điện thoại thiết kế đơn giản, màn hình bự => đẹp
bantayden
TÍCH CỰC
13 năm
Các bác tham khảo thêm giá ở đây ( thông tin bên Sohoa )
Vì nó chưa có trên thị trường & cơ hội để thử em nó, nhưng em đã nghe qua chất lượng âm thanh của Wave, cũng như thiết bị mp3 chuyên dụng của SS là con Samsung MP3 YP-U3 (ngày xưa mua máy tính được tặng - giá nó cũng khoảng 1.3M thời đó). Theo em đánh giá thì nó chưa là gì so với Sony Walkman cả, còn so sánh nó với iPod Touch có vẻ hợp, còn này đỉnh hơn iPod Touch nhé, đó là cái giá kinh hồn của nó. SS dạo này đẳng cấp quá nhìn ớn luôn, hết điện thoại Ego-Vertu xứ Hàn, rồi tới Laptop Series 9 - MA xứ Hàn rồi giờ tới GP 4&5"-iPod Touch xứ Hàn.... Nản quá SS ơi! Nổi hết cả da gà
Thật ra e cũng thích 1 thiết bị như iPod Touch nhưng có tính mở hơn, em định tậu con Archos 43 nhưng vẫn chưa ưng lắm, đợi tiếp Apple iT5 hoặc Archos next gen vậy........
trungvn1988
ĐẠI BÀNG
13 năm
450$ ... đùa hả ... thôi ... mình đang dùng S8500 đây, nghe nhạc ... hay ... không hề ... SS mà nói về âm thanh ... lởm, nói về hiển thị hình ảnh nói chung ... ổn ...
ko biết giá cả thế nào nhỉ? giá mà rẻ hơn ipod chắc ipod tụt doanh số bán mất=))
caí loa trên có khi dùng gọi điện qua wifi dc, tiếc mỗi ko có 3g

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019