Không chơi được game Asphalt 6

dinhson87
7/4/2011 2:47Phản hồi: 41
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thấy trò này hên xui ah, Lúc dc lúc ko. Mình cài file apk va chép data. Mình đang xài com Motorola Astrix 4g.
Phiên bản dành cho hdh là gì vậy anh e . Mình đang dùng bản apk 3.0.9 .. dow data cả 5h đồng hồ .. vào game xem xong trailer là bắn ra ngoài .. đã thử uni and install nhưng .. vẫn vậy ... Ai dùng hdh mà chơi đc thì cho hỏi dùng version nào vậy .
Bạn làm thử theo bài trong link này nhé, trước đây mình cũng đã vất với cái game này lắm, sáng nay làm theo bác này thì chới đc trên DHD.
http://www.tinhte.vn/tro-choi-android-467/tri-benh-cho-hdh-neu-k-choi-dc-asphalt-6-adrenaline-hd-tren-android-776088/
chỉ có motoorola milétone vs xt720 vc xt800w là không chơi dc thui còn lại là chiến toot
depzai125
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mỗi máy có 1 file apk và Data riêng bác ạ.em cũng dùng DHD và chơi sắp hết game này rồi.Bác nào cần LH em gừi data và APK cho
datphoto
ĐẠI BÀNG
11 năm
@depzai125 Bác cho E xin voi . E cung dùng DHD . Thank bác . mà DHD chơi game này có giật lắm không bác . có cần setCPU không . Mail cua E : dat.design.vn@gmail.com
cuongga311
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình xài nexus one cũng vậy. Ko chơi dc
đã chơi được trên htc desire nhưng giật lắm các bác ak.nản.
Hic! mình đã cài cái .apk như hướng dẫn nhưng khi cài xong và download data thì báo lỗi (mình đang dùng galaxy S2). lần trước cài cái file .apk khác thì sau khi load xong data và xem xong cái demo thì bị out ra ngoài nhưng trong task mannager vẫn thấy chạy. Vậy là S2 vẫn chưa chơi được roài
Milo58
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đến mệt với mấy trò của gameloft cho Android, đã cop data vào đúng chỗ rồi mà vẫn bắt down mấy trăm MB, trò nào cũng thế :banghead::banghead::banghead:
Chắc phải sắm cái usb wifi quá :mad::mad::mad:
can than nham nha ban , gameloft/games , game co s nua nha , minh tung bi hihi
Milo58
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks nhưng các bước mình đều đã làm rất chuẩn, mình còn cẩn thận tạo thêm folder "game" nữa cơ 😔( :(( :(( :((
GT-P1000 cũng bị thế. Cao thủ nào giúp với
Bro nào cho mình xin link data cho DHD với, tìm hoài mà hok thấy nản quá :banghead:
mình dùng ss galaxy i9000, cũng cài asphalt 6 xong,,chép file data vào gameshot\game\asphalt6 xong restart lại,,vào chạy game ,nó cứ yêu cầu mở wifi download file data,ko hiểu dc như thế nào..các bác có tiệt chiêu chỉ em với
Các dòng máy khác thì mình không rõ, nhưng với SGS i9000 thì chạy ngon lành, bạn nào không cài được thì làm theo các bước sau:

1: Download data game: http://www.bestandroiddownloads.com/downloads/cache/sgs/asphalt6.rar giải nén rồi copy vào thư mục gameloft/games

Chú ý: khi cài đặt game trên điện thoại bạn nhớ không được phép bật Wifi hoặc 3G GPRS

Download file APK game cho SGS i9000 - Link: http://199.91.153.23/h8k13e1b06lg/53iioh6qbwotblp/Asphalt_6_Adrenaline_HD_Samsung_GTi9000_Galaxy_S_android.apk
Sau do chạy file APK vừa download nhưng nhớ khi cài xong không được Open game mà nên Cancel thì tốt hơn.

2: Download Titanium Backup Pro - Link: http://download1323.mediafire.com/4iei2q0001xg/39r8tqc5ont694l/ISO-8859-1__Titanium+Backup+PRO+v3.7.4.apk
Sau khi cài đặt xong Titanium bạn vào phần mềm vừa cài đặt tiếp tục vào Backup/Restore sau đó chọn file Asphalt 6.3.1.1 vừa cài đặt chọn Backup đợi load xong thoát ph6 ần mềm
Tiếp tục kết nối điện thoại với PC rồi vào thư mục sdcard/TitaniumBackup bạn sẽ thấy 3 file hiện lên đó là 3 file bạn vừa Backup Asphalt 6 bạn xóa 3 file vừa backup đi, rồi tiếp tục download 3 file thay thế bằng link sau: http://www.bestandroiddownloads.com/downloads/cache/sgs/files.rar
Sau khi download xong bạn giải nén đc 3 file bạn tiếp tục copy 3 file mới download vào thư mục sdcard/TitaniumBackup

3: Reset điện thoại của bạn, sau khi khởi động lại xong bạn vào phần mềm Titanium Backup Pro vừa chạy lúc nãy bạn vào Backup/Restore sau đó tìm đến file Asphalt 6.3.1.1 vừa backup lúc nãy bạn chọn Restore ( chọn tiếp App + Data ) đợi load xong thoát phần mềm.

4: Vào chơi game thôi.

Khi game đòi hỏi bạn phải download data thì bạn có thể bật Wifi download cho đến khi xong nhưng nhớ down xong đừng có vội vào chơi.
Khi chơi game tuyệt đối không đc phép bật Wifi 3G GPRS
con haipad m7 thì chạy cái này ngon, còn gangstar thì bị giống bạn, cài đủ kiểu mà vào cứ bị văng ra
chjtnjjj
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng bị lỗi ! có wifi hẳn hoi! lần vào đầu tiên thay vì download dât thì nó lại hiện ra thông báo là thiết bị không tương thích yêu cầu hoàn trả! mình xài galaxy note! nên donw cái nào thì mới tương thích ạ?
Con sky 820 Chơi ngon 😁 nhưng k biết viettel i6 Chơi đc k Nhỉ :v
delanhno1
ĐẠI BÀNG
11 năm
em cài trên con m110s chắc tương đương với con i9k của bác nhỉ. cài bản 1.08 thì cũng bị văng xong em bật đồng bộ gmail trên đt down data qua wifi bt, lần đầu nó hỏi mua game hay đại loại thế thì chọn No ra màn hình destop. lần 2 vào chơi bt 😁
mình cài được, chơi được. sau đó uprom khác. nhưng cài lại thì nó báo ko cài được. ko hiểu sao nữa. ko bik nó có bị lưu file ở đâu ko nhỉ. minh nhớ là có làm sạch trước khi uprom. có ai bik ko chỉ với
sao cứ diss ra ngoài hoài mặc dù đã down data vào cài rùi mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019