Hướng Dẫn Sửa iPhone 4 Bị Yếu Wifi

vuong2020pro
16/4/2011 8:17Phản hồi: 165
Hướng Dẫn Sửa iPhone 4 Bị Yếu Wifi
Hôm nay mình post bài này để anh em diễn đàn cùng xem va cho ý kiến nhé:spin:
Xem Hình ảnh đính kèm mà làm nhé
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wifi iphone yếu thì ko yếu chỉ sóng yếu và 3G thôi ....................
y bác là phe 1 con ip4 màu trắng chứ ji =]]]

Các bài viết khác của mình:
Các FIX Lỗi ko hiện tên trong danh bạ khi dùng GEVEY sim (NEW)

1 miếng dán biến Iphone 4 thành 1 máy ảnh chuyên dụng, tại sao ko?

Code 80 nhà mạng cho sim ACTIVE....HOT
Vấn đề "TRA HỎI" BILLING ZIPCODE và Serial No. của IP4
Cách Fix lỗi Diffrent SIM Card khi dùng sim ACTIVE.

Sơ đồ FULL chi tiết tới từng con IC của bảng mạch 3GS. HOT HOT HOT
JAILBREAK iOS 4 cho 3GS vs IP 4 ko cần vào JAILBREAKME.COM (có hình)

Khắc phục lỗi 3914 khi restore về 3.1.3 3.1.2 cho 3gs.
ACTIVE iphone FREE ALL cho anh em TINH TẾ ( tất cả các nhà mạng lun)..
[BGB]:CÁCH RESTORE 3GS LÊN FW 3.1.3 NHƯNG VẪN GIỮ BB CŨ (có hình và clip hướng dẫn lun)
[BGB][TEST] Unlock IP LOCK ÚC thành WORLD = CODE....!
[BGB]: HOT, Cách lưu lại save games của IP (restore lại chép vào ok)
PICSAID-Từ nay đã có thể Chép hình đã SYS từ IPHONE vào PC....!
Hổ Trợ: Link download Firmware, ITunes, Jailbreak, Unlock Soft, WinSCP, PCSuite- ALEX DJ
Cảnh báo:Số ngừoi bị Giật Iphone và ĐT gia tăng khi cái tết cận Kề....
[Funny] UPDATE FW: Bài ca con cá ( Chế theo Tam quốc chí)
[B-TOOL]: Mediafre Tool: Auto Download mới cho MediaFire.HOT HOT HOT
[BGB][Newbie] Movie Clip: Reg Acc itunes FREE...HOT HOT HOT.
[BGB][NEWBIE]Iphone Dictionary-8000 thứ mà newbie cần đọc....!
[BGB][NEWBIE]:Cách CÀI GAMES,APP THUỐC CHO IPHONE
[BGB][NEWBIE]: iFUNBOX- CÁCH DỄ NHẤT ĐỂ CHÉP DATA CHO iPHONE....!
CÁCH làm CHỮ BÊN PHẢI STATUS BAR(như chữ boysieuchanh bên phải í)
[BGB][HOT] CÁCH VƯỢT màn HÌNH RECOVERY MODE KHI DOWNGRADE FW....!
[BGB][Newbie]: Cẩn thận khi mua IP WORLD....!
[BGB][Newbie]: Bảng tra Country để phân biệt LOCK và WORLD
[BGB][NEWBIE]: CÁCH ĐƯA VỀ RECOVERY MODE và DFU MODE.
[BTD]:[SUPER HOT]: LOGO CARRIER EXCHANGE...thay đổi LOGO mạng VN bằng winterboard....!
BGB-:-[NEWBIE] 8 Bước TẠO ACC iTunes FREE.....
[BGB]:HƯỚNG DẪN DOWNGRADE từ FW 3.0------> 2.2.1
[NEW][13/7/09-20/7/09]:[BTD]-:-YOYO SLIDER-LIMITed EDITION...HOT HOT HOT........!
Làm acc Itunes free cho anh em Tinh Tế...
[BTD]:LOGO CARRIER,SIGNAL BAR,WIFI & YO YO slider(PART 1)....
BAB-:-Jaadu_RPD:REMOTE DESKTOP PRO....HOT HOT HOT....!
Cách khắc phục lỗi NO SERVICE...HOT HOT HOT....!
BMB-:-UPDATE 11/5/09-:-Movie Box m-HD 720&1280...MEDIAFIRE LINK........!
em cũng bị vụ này so với con 3gs lock của em xài hùi trc thì bắt sóng rất tốt,còn con này mua hàng xt nguyên seal bắt sóng rất chán....................!
HIENBON2002
ĐẠI BÀNG
13 năm
hix, làm mà mở máy ra là k ghiền rồi, em không dám vọc, hihi
đã tháo ra nghiên cứu , lắp thêm miếng đệm vào sóng wifi căng đét, may mà ko để cho bọn quán nó sửa ko thì nó chém ngọt 2,5tr.
hobiikey
ĐẠI BÀNG
12 năm
@copxongpaste Mình cũng bị 1 con ip4 bị bắt sóng yếu và đã mở ra coi nhưng cũng không biết chêm lại như bạn nói là ntn...bạn có thể nói rõ hơn 1chút ko?
@copxongpaste BÁC SIÊU THẾ , MÁY E BỊ WIFI YẾU RA HÀNG NÓ BẢO SỬA 1TR :'( ĐANG BĂN KHOĂN QUÁ
@milkyway812 Mua bộ ốc vít ra xiết là oke bạn ạ, mình cũng vừa làm, chạy ngon như mới. hihi
@copxongpaste Mình cũng bắt chước bạn, tháo mấy con ốc ra bắt lại giờ sóng lại mạnh trở lại và tốc độ kết nối rất nhanh
Khổ những bạn ko biết j về máy móc, tháo ra đã sợ mất zin nói chi đến thay cái nọ cái kia 😔
kyse
ĐẠI BÀNG
12 năm

đừng trách a/e họ cẩn thận đó mà, sợ khi bán mất giá thôi, bản thân mình hư nhẹ thì tháo banh xác hết, không cần biết nó đáng giá bao nhiêu, tại có khi nào bán đt đâu, không xài nữa là kiếm người cho. mình xài 4 đời iphone rồi chưa bán cái nào.
Khi nào bạn không xài nữa cần tìm người để cho thì sms cho tớ 1 tin nhắn vào inbox forum hay 1 tin nhắn vào số fone tớ cảm ơn cậu rất nhiều :p
kyse
ĐẠI BÀNG
12 năm
ô sờ kê bạn hiền, hi vọng lúc đó mình không kiếm đc người để cho.
yên tâm là ip nó trâu lắm ko hỏng đc đâu mà sợ, nhưng do các chi tiết của nó nhỏ các bác tháo ra cần sắm thêm cái kinh lúp nếu mắt hơi kém. Mình đc cho nên cũng ko có tiền mang ra quán sửa , đành làm liều 😆
ghiền cái màu trắng của con ip..:hot::hot:
em cũng bị dính lỗi này. bác nào chỉ cách rõ ràng với
Tào lao
may con của mình ko bị, khi nào bị sẽ nghiên cứu, đánh dấu đã
Mình cũng bị nè,nhưng ko biết chỉnh chỗ nào hết hizhiz,có bác nào hướng dẫn cụ thể hơn ko ạ,không biết chip wifi trong iphone 4 nó nằm chỗ nào hết hizhiz

---------- Post added at 10:40 AM ---------- Previous post was at 10:37 AM ----------

lên cho mọi người thấy để help,hiz mang ra tiệm nó chém quá,e sợ rồi
Hướng dẫn rỏ giùm mình chút với, con i4 của mình cũng bị lỗi như vậy. Thêm miếng đệm như thế nào vậy.
tpnk
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác chủ topic là 1 thiên tài, mình vừa bị và chỉnh lại con ốc như trong hình, yêu cầu các bác giữ đúng toàn bộ số ốc và ko bị mất con nào,nếu mất cần phải đệm vô 1 miếng nào đó để giữ lại, điều này rất quan trọng, vì mình thiếu 1 con ốc gần pin nhất nên sóng wifi bắt íu cực kì, khi cố gắng tìm ra con ốc đó và gắn vào lại, fix lại các con ốc còn lại thì mọi chuyện đã như cũ, wifi rất mạnh, thanks bác chủ topic đã cứu em 1 bàn thua trông thấy
hobiikey
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tpnk bạn đệm ntn vay??
@tpnk khúc trên bạn nói đúng, khúc dưới là sai rồi, ốc chỗ chấu pin làm j liên quan đến wifi bác-->tào lao. tiếp xúc wifi là như trong hình chủ thớt nói, có miếng thiết nhỏ chạm vào tiếp xúc và được ốc siết vào qua sườn. Nếu bác nào bị wifi yếu,mở ốc và xem còn miếng thiết nhỏ này k? tiếp xúc xuống điểm wifi như thế nào? chúc các bác thành công
kid101
TÍCH CỰC
12 năm
Rất bổ ích. Cám ơn bác chủ
lap mieng dem vao cho nao vay bac.hay la quang bom
cái vụ này được đấy nhỉ ! chỉ có điều cả 2 con sóng wifi đều ok lên hiện tại chưa cần phải test !
vấn đề là do các con ốc giữ anten và main ko chặt, hoặc tiếp xúc bẩn, các bạn tháo ra vệ sinh sau đó vặn các con ốc lại thật chặt. bác gì đó nói chêm chêm miếng bông vào là do con của bác ý bị mất 1 con ốc gần viên pin nên yếu wifi là phải rồi. khuyến cáo : cách này ko phù hợp vs các bác amateur, ko khéo mất hoặc làm hư anten...và nhiều vấn đề phát sinh sau khi bung máy !
thuchl
ĐẠI BÀNG
12 năm
thử xem không biêt có được không ? thanks!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019