Shadow Era v1.25

echconpt
16/4/2011 8:34Phản hồi: 143
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dakotavn
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái con Gravebone, đánh cũng rất khó chịu T_T nó có quân ally death bone máu thì trâu T_T giết đc thì nó lại gọi lại T_T thật nản quá T_T mới chơi nên gà quá 😔 ai chỉ giúp mình với :-<
not
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mua 1 pack = cash khi lên đủ level rồi sẽ nhàn hơn, bán những quân bài ko cần thiết, mua những lá hữu dụng ngay từ đầu như Aldon và Jasmine vì tốn ít resouce.
Mình mua raven về thấy cũng hơi bị sai lầm khi mua nó khá sớm ( k phải k tốt mà là chưa tới lúc phát huy ).
Mà bạn chọn hero nào mới đc.
superbebu
ĐẠI BÀNG
13 năm
@jimmykobai lên forum shadow era hoặc sang gamevn bình luận tiện hơn. Bên gamevn có developer trả lời/thông báo update
jimmykobai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ok... có phải topic này ko nhỉ? 😃
http://forum.gamevn.com/showthread.php?778230-Web-Iphone-Shadow-Era-Multiplayer-Online-Trading-Card-Game
superbebu
ĐẠI BÀNG
13 năm
nó đó 😁 . Biết là của Việt Nam làm thì cũng vui vui :D
Ally thì nên mua nhiều nhiều, vì ally nhìn chung cũng chia thành 2 loại : human và shadow. Có nhiều ally , sau này muốn đổi hero thì cũng có nhiều lựa chọn cho chiến thuật mới. Các ally của shadow mình gần như có 4 lá/loại
jimmykobai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hồi sáng mình vào đc gamevn, còn trưa đến giờ ko vào đc. Bạn có bị thế ko?
dakotavn
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đang ở lv4 chật vật mãi ko lên nổi 5 T_T bài thì lởm, lúc đầu ko hiểu gì mua linh tinh T_T mình chơi hero priest jericho--giải trừ mọi hiệu ứng đấy, giờ gặp mấy con lv4 này đánh nản kinh..bài thì kém :-< quân chúng nó thì toàn máu 4 ....lại toàn bốc mấy lá hỗ trợ +2 damge. nản quá.....có khi mua toàn bài phép thuật đánh trực tiếp luôn.

---------- Post added at 11:59 PM ---------- Previous post was at 11:56 PM ----------

bạn chỉ giúp mình cách nạp tiền + các card nên mua đc ko :| với cả mình chỉ chơi thuần theo 1 deck human có đc ko? hay nên chọn 1 bộ class nữa? mình thấy quân Human hơi ít bài hay...thấy có raven với Aeon Stormcaller có vẻ tốt. mình cũng đang tính nếu có thêm tiền thì dồn vào mua quân bài phép thuật đánh....liệu có ổn ko nhỉ?

Thêm nữa là mình muốn rủ bạn mình vào chơi cùng 1 ván bài thì chọn phần nào nhỉ? mình qua challenge ko hiểu lắm :|
not
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đừng nhìn vào damage cao với máu nhiều mà ko nhìn là nó tốn bao nhiêu, cẩn thận nghẻo trước khi gọi được tụi nó ra đấy. Mấy đám bài cost ít dùng nhiều còn có khi có lợi hơn. Chơi nhiều riết cũng quen, mình chơi từ lúc có topic này, đc tới = bạn là cũng nản đó, nghỉ 2 ngày quay lại mới chơi tiếp.
Chỉ nên chơi theo 1 class thôi, cùng lắm là chuyển nhân vật cùng class. Nếu thấy phong cách ko hợp thì cứ tạo nick mới mà chơi. Hoặc là vào web, có phần test đó, nó cho mua bài thoải mái vì có 1g 1 lá.
Priest thì nhường bạn jimmy hướng dẫn, mình hunter.
jimmykobai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bài 25 hướng dẫn nạp crystal => http://www.tinhte.vn/tro-choi-android-467/shadow-era-v1-25-a-660133/index3.html

Tùy vào Hero và chiến thuật để mua bài. Nếu chơi Priest theo chiến thuật của mình thì dùng Hero Zhanna để hồi máu (Jericho giải hiệu ứng rất hay, nhưng đi PvP người bít chơi thấy Jericho thì ko dùng hiệu ứng, ko có hồi máu nên cũng dễ teo, còn Zhanna trúng hiệu ứng thì hồi máu và chờ lá Healing ra giải). Mấy con Erika và Raven ko tệ nhưng phải 5 res mới gọi đc. Nên mình dùng Aeon luôn (6 res), máu nhiều lại có thể bảo vệ Hero lẫn Ally khác. Có Aeon bảo vệ rồi thì dùng mấy con res ít như Puwen & Blake để gọi ra nhanh & nhiều. Aldon thì mua 1 hoặc 2 vì chỉ đc dùng 1 con trên bàn

Bài 35 là chiến thuật và bài của mình:
http://www.tinhte.vn/tro-choi-android-467/shadow-era-v1-25-a-660133/index4.html
Bạn ơi mình chơi trên PC thì nạp sao đây :| , ko có cách nào nạp = tin nhắn à >.<
jimmykobai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn thử nạp trên PC xem, mình hay nạp trên đó 😃

Nạp tin nhắn bài 25 => http://www.tinhte.vn/tro-choi-androi...33/index3.html
not
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nửa đêm pvp 1 trận mất 20 phút 😔 . Chắc phải nạp thêm ít cash mua random 1 lần nữa. Hóa ra trận 2 mới nhiều exp hơn.
Mình xài PC nè chứ đâu có Andoid >.< , bạn chỉ cách nạp = PC dc ko ?
jimmykobai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình mới chỉ nạp bằng tin nhắn, dùng mobile khác cũng đc. Mấy cách kia chưa thử

Còn cách khác bạn vào đây tìm thử xem:
http://forum.gamevn.com/showthread.php?778230-Web-Iphone-Shadow-Era-Multiplayer-Online-Trading-Card-Game/page18
Bạn vào phần Merchant, chọn cái biểu tượng cuối cùng là hiện bảng "Buy Shadow Crystals", bấm tiếp vào ô $1.99 nó ra trang web. Trong trang web có khung "Buy Shadow Crystals" bấm vào cái Mobile, chon Paymo. Tiếp chọn mạng sử dụng (Mobile, Vina,...), đánh số điện thoại vô (điện thoại khác cũng đc). Nó chạy đc 1 nửa sẽ chờ kích hoạt từ đt. Lấy đt nhắn Pay gửi 8707. Chờ 1 chút hoặc login lại là Crystal sẽ chuyển vào (15k đc 87 Crystal)

Mình vào "Buy Shadow Crystals" nhưng chỉ thấy PayPal , credit cảd , bank , cash chứ ko có Mobile . Còn Phần Earn Shadow Crystal thì có Mobile nhưng bấm vào thì There are currently no items to display :|
Mình ko bik up hình , bạn up chỉ rõ chỗ dùm đc ko , kiếm hoài ko thấy >.<
Bạn có thể cho nick YH ko PM riêng mình , thấy spam topic quá :|
not
ĐẠI BÀNG
13 năm
http://game.shadowera.com/buycrystals.php?login=mailđăngkígame

xài link đó thay mail của mình vô, có 2 cách thanh toán = tin nhắn, là paymo và allopass, mình xài cái allopass vì nó chỉ việc send tin nhắn với nội dung "PASS" gửi 8708 rồi nó send ngược lại code, mình gõ vào ấn ok.
dakotavn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng chơi priest có lẽ cứ thử chơi giống chiến thuật của bạn Jimmy xem sao :-b giờ phải chiến đấu tiếp cho lên lv với đống bài cùi bắp này đã :-<
dakotavn
ĐẠI BÀNG
13 năm
oài! đánh với cái con Ter Adun nó có lá Plasma Behemoth đánh đc 2 lần liên tục @-) thật bất công quá T_T
not
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con đó mà bên kia xuất ra 1 cái tui nã hết công suất vào cho nó chết thẳng cẳng =.=".
superbebu
ĐẠI BÀNG
13 năm
gamevn sập rồi , nghe bảo vài hôm nữa lên đc . Vào forum chính thức bình luận cũng được mà 😁
not
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ghét đánh với class y hệt mình. nhất là khi nó cầm hơn 50 lá bài o_O. Rồi mình thua vì disconnect. huhu.
jimmykobai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hồi sáng gặp 1 Zhanna dùng 46 lá đánh chiến thuật toàn thủ. Đánh xong vẫn còn bàng hoàng. Tất cả chiu đều bị khắc chế hết. Thích quá liền mua ngay bộ giống nó đánh thử. Ai ngờ thua từa lưa. Đem theo 46 lá đánh chiến thuật y chang nhưng toàn rút ra những lá ko như ý. Thế mới bít là trận đó nó rút đc bài quá tốt. Giờ rút ra kinh nghiệm là ko nên thủ bài với người bài nhiều, có chiu j đem ra sài hết, cố gắng tốc chiến tốc thắng. Vì bài nhìu thì ko dễ j ra đc lá như ý. Còn đánh chừng chừ thủ bài, ko khéo đối phương rút đc bài tốt đánh cù cưa thì nguy hiểm
dakotavn
ĐẠI BÀNG
13 năm
hôm nay cũng lên đc lv5 rồi ^^ bài hên quá ^^ mua đc 1 pack mới kiếm đc quân aeon với quân tidal :X đánh chất lượng hẳn ^^! hí hí ^^ lại phấn khởi ^^ mà giờ mình lại khoái đánh với con Ter Adun vì con hero này hiệu ứng cùi ^^ bài thì cũng đến quân Plasma Behemoth là ghê nhất, cứ quăng quân vào đánh đập con đó thôi..còn bài mình giờ thì aeon toàn bị chúng nó úp sọt ^^
mà mọi người đánh bình quân là mang theo bao nhiêu lá thế? :|
jimmykobai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mấy bữa nay hễ đụng người cầm Gravebone là thua nên deck thay đổi chút:

Deck gồm 32 lá:
Zhanna Mist (Hero)
Jasmine Rosecult x4 (Ally)
Aldon the Brave x2 (Ally)
Raven Wildheart x2 (Ally)
Aeon Stormcaller x4 (Ally)
Healing Touch x4 (Ability)
Tidal Wave x4 (Ability)
Destroy Arms x2 (Ability)
Resurrection x1 (Ability)
Smite x4 (Ability)
Bad Santa x2 (Ability)
Mournblade x2 (Weapon)

Puwen BloodhelmBlake Windrunner goi ra nhanh thật nhưng gặp mấy con máu 4 trở lên như Keldor, Infernal Gargoyle, Plasma Behemoth, Bad Wolf, Medusil thì khá vô dụng. Vì thế loại ra cho Jasmine Rosecult x4 vào coi như Ally cấp thấp chủ lực. Thêm Raven Wildheart x2 vào vì nếu chiếm thế trận Ally thì đối thủ có ra Ally nào cũng bị đánh cho dam xuống 0. Thêm Smite x4 vào để khi cần đánh Hero hoặc dùng đánh Ally để chiếm thế trận Ally. Thêm Bad Santa x2 để khi deck trong tay còn ít vẫn daw đc 3 deck

Deck này chỉ cần Resources 6 là đánh ok. Chỉ có Raven, Aeon, Tidal, Mourn là cost 5-6. Còn lại cost 2-3 thì có thể dùng 2 lá trong 1 turn
not
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thấy nên cân nhắc cho bớt 2 Jasmine đi và cho 2 Puwen Bloodhelm hoặc 2 Blake Windrunner vào, vì kếu mới chỉ có 2 resource, dù gì gọi ra được Ally trước vẫn lợi thế hơn mà. Với cả bạn lại so cost 2 với cost 3 thế ko cân bằng là phải. Khi gọi đc ra bọn này thì chủ yếu là xin tí máu hero + tốn công bên kia phải kill mình.
Hunter còn nhiều Ability cost 1 với 2 mà vẫn để lại tụi nó mà.

Hiện tại đang có 42 lá, băn khoăn ko biết bỏ gì ra. Mới pvp đc chục ván, thấy có nhiều ng chơi chiến thuật no Ally.
jimmykobai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ban đầu mình để Puwen x4 và Blake x4 vào chủ yếu cũng vì muốn ra sớm để nắm thế trận. Nhưng khi đụng Shadow Gravebone dùng Ally máu 4 thì Puwen và Blake thất thế hoàn toàn (có chém Hero trước 1 cái cũng ko thấm bao nhiu máu), dù Puwen & Blake có giết đc 1 hoặc 2 con máu 4 thì cũng bị trả đòn, nó cũng hồi sinh lại ngay. Với class khác khi Gravebone đã chiếm thế trận ally ko rõ thế nào, nhưng Priest cầm nhiều Puwen & Blake thì ko lật nổi thế trận :unsure:

Bộ deck mới này mình sẽ bắt đầu chiến từ turn 3, ban đầu có thể thất thế 1 chút nhưng Priest có Tidal sẽ dễ cân bằng lại thế trận từ turn 5 trở đi. Nếu đối phương ra ally ở lượt 2, mình ra Jasmine ở lượt 3 thì ally lượt 2 đó cũng khó giết Jamine bởi máu 4. Đến lượt 4 nếu đối phương có 2 ally mà Jasmine còn sống thì vẫn cầm cự đc bằng chiêu thôi miên 1 ally và giết ally còn lại. Mình thủ đc với 1 Jasmine nên vẫn lợi thế nhiều bài trong tay hơn. Ngoài ra để phòng thất thế mình đã cho Smite vào (chiêu này giống Fireball của Mage chỉ điều yếu hơn 1 dam) 😃
not
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình gọi Blake và Puwen ra ( khi đánh với máy vì chưa gặp đứa nào xài Gravebone ) thì mình chủ yếu nhắm vào hero, cứ thế mà táng thôi. mình ra bài trước thì rút đc nó 4 - 6 máu, còn ra bài sau thì 2 - 3 máu, với điều kiện nó ko rút được lá bài web trong mấy lượt đầu, và đã tốn 1-2 turn để nó giết minh. Chứ chả tấn công Ally làm j.
Có ích nhưng cũng tùy thôi, nhét thêm vào thì loãng đám bài.

Ok, để sang kia spam.
dakotavn
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình thấy nếu gặp bài nào máu trâu thì dùng abli kiểu Smite hoặc là lá Ice Storm cùng với quân ally nữa đánh cũng tốt,với cả lá Inner Strength dùng cũng tốt mà . 😃 dạo này đánh khá khẩm hơn chút rồi 😃 có điều vẫn chưa dám pvp @-) chưa hiểu cái room trong challenge lắm ?_? có mấy lần mình click vào phòng đang chơi hoặc là finish rồi nhưng ko thấy bài :| lá bài toàn bị lật úp @-)
jimmykobai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn thử mua trên PC xem. Đánh mail vào mua tại đây => http://game.shadowera.com/buycrystals.php?login=

Inner Strength sài cũng đc. Lợi hơn Smite là dùng lâu nhưng phải có Ally mới dùng đc. Đánh Challenge thường người ta muốn kill 1 Ally nào đó ko khó nên Ally nào có Inner Strength cũng ko dễ sống qua nhiều turn. Bỏ vào cũng đc nhưng nhiều bài quá thì cơ hội draw lá khác bị loãng

Hiện giờ thì mới có chọn PvP ngẫu nhiên là vào Quick Game. Chắc sắp tới sẽ có chat và cho chọn room. Còn click vào mấy cái bạn nói là lại trận đấu. Lật úp để người xem ko thấy deck và cách đánh của người chơi
dakotavn
ĐẠI BÀNG
13 năm
quân Jasmine Rosecult tính năng lượng thế nào hả bạn? khi nào thì có thể dùng ability đc? mình chơi quân đó lúc ra thôi miên liên tiếp đc, lúc lại ko @_@
Jasmine nó đòi 2 resources để cast cái enchant, cậu xem resource cậu còn bao nhiêu thì tính ra dễ thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019