Cảm nhận & chia sẻ kinh nghiệm YAMAHA Exciter 5 số côn tay

kecodon0077
27/4/2011 4:11Phản hồi: 59.894
59.894 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Report cái gắp trước đi 2 mem may mắn nha ^^
babyboy990
ĐẠI BÀNG
11 năm
@caohuutrung tình hình là tạm thời mình chỉ có 1 chữ để report về cái gấp => "Ngon" 😁
kenbi0909
ĐẠI BÀNG
11 năm
tình hình là bị kẹt côn rồi, côn ko nhả hết ( thề là ko cho ai mượn xe nữa :mad:) , sáng chạy 1 chút cất xe vô ko dám chạy típ, nếu chạy ra chỗ 3s gần nhất cũng phải 2-3km mà côn ko nhả hết chạy có sao ko mấy bro
@kenbi0909 2 3 km thj k s đâu pro
Hjc. Cái cổ bô độ bị kẹt với cần đạp. k đạp đc. Hjc. Sáng giờ loay hoay bớp dẹp cái cổ lại. Haiz giờ đạp đc r
@bluesolid Sao bạn không đi thổi giò thắng rồi bẻ xuống 1 tí? Xe mình làm 2 lần rồi
@bluesolid Tự làm k đc đẹp lắm đâu a. Ra hàn gió đá ngta thổi tí xíu rồi mún nặn s tùy mjk thjch.... ok lắm đó ^^
@tứ thiên long Ủa, bộ chỉnh hết tăng đưa ngay ben đạp rồi mà vẫn đụng hả?
@kecodon0077 Ai bt a kia kia. Con đụng hay k đụng cũng z hjchjc
Khổ thật, hồi nãy tra nhớt dây công-tơ-mét xong nhấc bánh trước quay mà ko để ý cái đĩa làm bị kẹt tay 😔 giờ chạy bóp côn ko có sức :(

Bởi vậy mấy bác đi côn ráng giữ gìn đôi tay cận thận như các nghệ sỹ piano nha :(
BC kecodon0077 : CÓ NHẬN GIA CỐ GẮP SU-XÌ-PO CỦA EM KO A?
@mrchauphong chỉ nhận đổi gấp Sport lấy gấp Ex đã gia cố thoai 😃
Bà con ai thích đi tour xin mời tham gia tour Bảo Lộc hôm qua anh bluesolid post. Mục đích là ae giao lưu với nhau và cũng nhằm cải thiện khả năng của chiếc xe sau 1 chuyến đi xa, để biết được xe mình đi bền hay không, tiết kiệm xăng hay không, có ổn định hay không.
Đã có 5+ chiếc tham gia, mời bà con tham gia thêm cho vui ;)

-> nâng cấp xe không phải để đua bơi mà là để chạy ngon, bền, đẹp -> đây là dịp để kiểm chứng đây :rolleyes:
aeolus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@caohuutrung A bluesolid thiết kế rất hay vì chen giữa là những chặng nghỉ. Bạn sẽ đi nhiều nhưng ít thấy mệt 😃
@aeolus He he he... sure. Mình sẽ theo dõi, 1 gạch nhé, nhưng có thể mình sẽ ở lại 1 đêm...ăn nhậu, relax,... ^^
@caohuutrung A này chưa bao h biết chạy xe đường dài.
@phovantuanmye Anh đi là kết hợp chụp hình, ăn uống đặc sản, cafe cà-pháo,... ko thích cắm đầu chạy cho đến khi ngẩng lên thấy hugo phía trước...hé hé...
May a cho e hoi, e dau IC song song nhung neu lo dut IC gan them thi xe van chay binh thuong hay khong chay duoc nua, fai dau day ve nhu cu lai
@banhbo1989 Hình như vẫn chạy được thì phải,thấy mấy oppa bên biker nói vậy😁
Hix, neu zay chay cam thay kho chiu, buc boi lam ah, co a nao co cach nhan biet k, jup e voi
Cho mình hỏi clip test speed trên mạng số 1 kéo lên gần 50 là xe độ hay zin vậy,xe mình zin kéo số 1 lên 10 là gào r
@Dr.nicolas xe full bài P&P, nhông đĩa 15-41... số 1 lên 50 là bình thường bạn ơi.
suongquy
TÍCH CỰC
11 năm
mấy bác cho em hỏi gắn tăng áp hotgirl để làm gì vậy ạ
@suongquy Để tăng điện đánh từ mobin sườn xuống bugi (giảm tối đa trở kháng làm tiêu hao dòng điện), giúp bugi có tia lửa mạnh hơn
hix tour 14/4 mình cũng muốn tham gia giao lưu mà đang bị tước bằng lái 😔 thôi đành đợi đợt sau
@kiemdien003 đi ở đâu thế bn.tham gia với hả
@kiemdien003 Đồng cảnh ngộ nhỉ :(
Nhưng 12 này mình đc lấy bằng rùi :p, nhà ở Định Quán... Ngay lộ trình đi qua nun. Bữa đó phải ra ngắm mới đc 😃
Mình chưa chạy nhiều, nhưng cảm giác chân sau thấy cũng ngon hơn, chưa chêm khâu phuộc mà vẫn thấy chắc😃
babyboy990
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thanks mấy đại ca sáng nay đã giúp đỡ em cái gắp sau 😁!
Cho con pr cái chú P nhá....
Cần bán 1 cái ip3 gs màu trắng mới lenken xà ben... lúc mua giá 4tr2 đủ phụ kiện...máy zin 100%....ai thích có thể pm cái giá...tks
suongquy
TÍCH CỰC
11 năm
@tứ thiên long pm em cái giá nha
Mấy anh mới gắn gấp gia cố cứ chạy test vài bữa nha. Mấy a sẽ thấy sự lợi hại của nó qua từng tình huống, từng điều kiện đường xá... Chúc mấy anh vui 😃
babyboy990
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kecodon0077 bữa nay em test trước mấy cái nắp ống cống ai ngờ nó bang wa lun :rolleyes: wa mấy cái ổ gà có cảm giác phần sau chắc chắn 😁
cái gắp của em chắc chùi nhớt phê lắm phải ko đại ca ??? 😔
@babyboy990 Bữa nào e thử xào chẽ trên đường gồ ghề thử hay kéo lên 100 thử coi. Mấy a trái to kêu chạy trên 100 chắc xe lắm 😃

Cái gấp tháo xe dính nhớt mà ko chịu vệ sinh trc, mang đi hàn nó sẽ cháy hoặc bốc khói nghi ngút... Thằng cha hàn chửi ỏm tỏi phải ráng nhịn cho đc việc chứ sao giờ :(
babyboy990
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kecodon0077 em phang 70 thấy xe khác hẵn 😁 mà trong thành phố mình có chổ nào vắng mà phang đến 100 anh @@

Em mà thấy dây sên nó khô là em chịu ko nổi nên đè ra xịt ai ngờ nó bắn đầy lên gắp :(
chapi123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kecodon0077 Em cũng mong BC văn nghệ dài dài cho anh em được nhờ!😃
SPORTMP
TÍCH CỰC
11 năm
Malone . bửa giờ lên cam vixion xong có test chưa em , tốc độ và độ bốc xe có hơn zin không . cho cái rewiew nha , thank
justknow
TÍCH CỰC
11 năm
Ây da thành thật xin lỗi anh dzụ thăm nhớt nhé, làm anh Doanh mất cả buổi chiều phơi nắng và phải ăn cơm hộp:oops:

@justknow chuyện qua rùi nên cho qua lun đi, giờ tui bao cái ty thăm nhớt lun😁
mà tui nhỏ hơn mà kêu anh thấy ngại quá à:oops:
justknow
TÍCH CỰC
11 năm
@doanh1986 To chìa a có :D
aeolus
ĐẠI BÀNG
11 năm
E mới mướn được mấy thằng đệ cũng được việc. Chắc kêu nó chạy qua phụ a Phong kecodon0077 hen a 😁

setup_phan than by neo_aeolus_photo [ +84 918 66 99 74 ], on Flickr
Xe em lên IC Rextor, bugi, tăng áp Hotwire, lọc gió K&N, chỉnh xăng/gió 2+1/8 vòng, chạy rất ổn. Hôm trước em tháo nắp đậy lọc gió ra cắt họng, cắt xong thì xe có hiện tượng hụp ga rất ghê khi đi dưới 40Km/h, xe cứ giật giật. Em có thử chỉnh lại xăng/gió nhưng không thể tìm được vị trí nào mà xe chạy lại được bình thường như trước.

Các anh cho em hỏi 2 câu:

1. Xăng/gió nên chỉnh lại bao nhiêu vòng thì được?

2. Em có thể mua lẻ nắp đậy lọc gió được không? Bây giờ mà phải thay cả bầu lọc gió thì tội quá!
babyboy990
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tono theo em dc biết thì mỗi xe có nấc chỉnh xăng gió khác nhau @@!2 + hoặc - "x" vòng để tìm điểm ngon nhất nha anh 😁 xe em hồi sáng A Phong chỉnh đúng 2 vòng thì tiếng máy đều hơn lúc em để 2+1/8 vòng 😕
justknow
TÍCH CỰC
11 năm
@babyboy990 Bởi vì xe chú ko còn Zin :eek:
@Tono 2. A ra 3S hay Town hỏi mua nha a. Mà cái nắp nhựa cứng bán riêng. Cái họng cao su mềm gắn trên nắp bán riêng. Cái nắp nhựa cứng 35k. Họng cao su mềm ~65k. E nhớ vậy tại bữa có vô 3S hỏi mua cho thằng bạn muh tụi e nghĩ lại r k mua.
@Tono 1/ bị hụp thì vặn theo chiều kim 1/8 vòng=>thử lại, không thì ngược kim 1/8 vòng=> thử lại
2/ cắt ra quăng thùng rác rồi hay sao phải mua lại thế? chưa quăng thì lấy ra, kím cây súng bắn keo mà chích;)
@quanminh123 Vì chuyện này mà mấy hôm nay ăn ngủ không ngon. Cái họng gió cắt xong quăng luôn rồi còn đâu, chiều nay ra 3S mua cái khác vậy, may mà giá không đắt.

Cảm ơn các anh đã nhiệt tình trả lời!
babyboy990
ĐẠI BÀNG
11 năm
hehe hồi sáng em trốn trại nên chiều phải lo đi học 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119