Toàn tập Kindle iOS +++ Fix font Tiếng Việt trong Kindle

funbacon
5/5/2011 17:59Phản hồi: 60
Toàn tập Kindle iOS +++ Fix font Tiếng Việt trong Kindle

---------------------------------------------------

Mình thấy nhiều bạn còn loay hoay với việc chuyển file PRC vào iPhone để đọc bằng Kindle, nên mình quyết định nâng bài viết lên thành 1 bài tổng hợp về Kindle cho iOS luôn.

Bài viết bao gồm 4 phần

-----------------------------------------------------------​

1. Cài đặt Kindle:

2. Thiết lập Kindle

3. Chuyển file PRC từ máy tính vào iPhone

4. Sửa lỗi font chữ của Kindle iOS

60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kaka00
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế có cách nào để fix font tiếng việt cho Stanza không ban?
Khoa81
CAO CẤP
13 năm
Muốn đổi font palatino trong ibooks cho nó có unicode thì làm thế nào hả bạn
đã làm theo và thành công, Kindle trông dễ chịu hơn, tks bác chủ nhiều.
vtlam
TÍCH CỰC
13 năm
Máy mình copy vào System/Library/Fonts/Cache mới lên được font mới.
mình đang hoàn toàn gặp trục trặc với kindle ver 2.7, lúc trước khi xài ver cũ mình vẫn bỏ truyện từ ifunbox bình thường nhưng sau khi update kindle ver 2.7 thì lại mất hết truyện trong kindle ,mình nghĩ là do ifunbox nhưng khi vào kiểm tra thì vẫn bình thương, mình định tìm lại ver cũ cài lại nhưng tìm trên google thì toàn ver 2.7 giờ mình không biết phải làm sao, các bạn có thể giúp mnìh được không? nếu được mình cám ơn rất nhiều
Linh79
TÍCH CỰC
13 năm
bạn lên cydia add soure iphone.gsm.vn là có kindle version cũ-mình đang xài-ko bị lỗi font. Chép truyện vào var/mobile/document/ebooks

mình có link có khá nhiều truyện sắc hiệp,tiên hiệp,đô thị dị năng... Bác nào thích thì comment mình đưa link lên topic này luôn!
funbacon
TÍCH CỰC
13 năm
Đúng rồi, vì bây h nó thêm file plist thì phải, bạn cóp file qua iTune ấy, sau khi sync thành công Kindle vào iPhone, bạn vào lại tab iPhone/Application/ trong iTune, scoll xuống dưới sẽ có phần add file prc vào Kindle 😁

---------- Post added at 05:42 PM ---------- Previous post was at 05:41 PM ----------

Cũng nguyên tắc trên thôi, mình ko dùng Stanza nên ko rõ lắm, bạn thử xem Stanza dùng bộ font nào trong iPhone, mình sẽ giúp bạn sửa :D
mình đã làm theo cách của bạn nhưng cydia a của mình rát ki cục, mỗi lần ào là mất hơn 30 phút, đã zay còn bị lỗi refeshing dât rùi tự động bị đẩy ra , cứ như ậy lập đi lập lai6 nên mình hok dơ được kindle
funbacon
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn cứ down bản 2.7 về dùng cho thoải mái. tải mấy bản cũ trên cydia làm j 😁
funbacon
TÍCH CỰC
13 năm
Mình đã chỉnh sửa lại cho dễ đọc hơn 😁
ptk8588
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn giúp mình zoi mình muốn download từ điền hỗ trợ tiếng Anh trên Kindle, mình cài bản 2.7 thì ko thấy Kindle hỗ trợ cuốn từ điển nào trong đó, còn cài bản cũ của Gsm trên Cydia, thì thấy từ điển nhưng ko download dc... 😔
blacksea
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khi bạn cài bản 2.7 , kindle có khuyến mại vài truyện tiếng anh . Bạn mở 1 truyện bất kỳ , nhấn vào từ nào đó , bộ Oxford Anh- Anh kho đó sẽ đc download tự động để cài .
Đây là điểm khác của ver 2.7 so với ver cũ . Chắc Kindle để ai có nhu cầu dùng td mới cần download về . Ver cũ cứ mở ra là kindle sẽ hỏi để download về ....
Cũng hay cho ai không có nhu cầu xài bộ Oxford Anh-Anh .
sao mình cài bản 2.7 từ appstore trên iphone mà ko có khuyến mãi truyện nhỉ
blacksea
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn login vào kindle chưa . Sau khi login sẽ có update truyện nhé
demonking
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vẫn xài bản 2.3.1 trên Cydia, ngoài việc ko hiển thị bìa truyện ra thì ko có gì phàn nàn thêm, đặc biệt copy prc vào cực dễ. Trước cài thử bản 2.6 nhưng mỗi lần copy truyện vào lại thấy khó khăn quá (do ko bao giờ dùng Itunes), không biết bản 2.7 thế nào.
@ptk8588: bộ từ điển đấy nó tự động down về lúc mở Kindle ra mà, tất nhiên phải có wifi or 3G, nếu ko được nữa thì cài lại 😁

Mình dùng bản 2.7 chép bằng iFunbox vào dễ dàng mà có gì đâu
ko dám dùng Itunes vì sợ mỗi lần syn nó xóa hết app thuốc thì mệt
Có lẽ do máy mình là iphone 2G nên nó không hiện ta file sharing, nên cũng hok biết cách nào bỏ vô được, mình cũng thử đi thử lại bằng cách bỏ vào ifunbox cũng không được. :baffled5wh:
syberia
ĐẠI BÀNG
13 năm
đối với 2G thì ko biết phải làm sao nhỉ ?
cách file sharing ko có tác dụng rồi.
Đang chờ link ipa vì không có acc ituners
syberia
ĐẠI BÀNG
13 năm
ai cho mình xin bộ font Georgia nguyên gốc với, xài font trên tự nhiên ko load đc ebook nữa, trắng xóa hết.
thanhluanvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
bị y như bác này... thật là khổ.. giờ không chỉ bị trắng xóa mà vào còn bị đơ nữa....
mình dùng bản mới nhất (chả nhớ ver bao nhiêu) sao k bị lỗi font nhỉ?
đã thành công cảm ơn bác rất nhiều😁:D:D
syberia
ĐẠI BÀNG
13 năm
ai xài IP FW 3.xx thì ko xài cách đổi font + cài bản 2.7 như #1 nhé, hy sinh đấy.
funbacon
TÍCH CỰC
13 năm
Mình xài cả iPhone 2G 3.1.3 nè, chả sao cả, thay font hoàn toàn ko ảnh hưởng j đến hệ thống, do chỉ cài đề lên font cũ, font mới đã đc thay đổi thông số gióng hệt font cũ, thực chất chỉ thay đổi 1 chút để hõ trợ unicode.
em cũng bị như vậy, trắng xóa hết, đơ bnhiêu lâu, và có chờ cũng chẳng đọc được.ai có bộ font cũ cho mình xin lại nhé. tks
Iphone 4 mà không jailbreak thì sữa font chữ thế nào !?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019