Cài đặt Soft Hay Games Unsigned Khỏi Cần Cer/Key

bb8868
18/6/2008 8:12Phản hồi: 177
Cài đặt Soft Hay Games Unsigned Khỏi Cần Cer/Key
Các bạn muốn hack phone theo cách hack mới thì qua đây nhé : http://tinhte.com/forum/t162275/ .

Tinhte.vn

Cộng đồng Khoa học & Công nghệ, Diễn đàn thảo luận về Điện thoại, Máy tính, Máy ảnh và các thiết bị Khoa học & Công nghệ.
tinhte.vn

và đây là cho
cho N86 fw11 , 5800 fw30, N97 fw11 & dòng fp2... thì các bạn qua đây : http://www.tinhte.com/forum/t245220/#post2460508

Còn dưới đây là cách hack cho các FW cũ .

Cách này thì các bạn ko cần đến files cer, k.ey hay sign gì cả.
Khi cài 1 soft hay game mà gặp lỗi: "Certificate error contact the application supplier"

Các bạn chỉ cần là theo cách sau:

vào app manager -> setting -> software intall -> chọn all là ok.Online certif check chọn là off.

1. Cài x-plorehelloCarbide (vào C)

2. Mở x-plore nhấn phím 0 rồi check vào các ô để xem files ẩn ( show hidden file, show ROM drivers, show ROM drivers, show system file, floder)-> bấm phím menu(màu đỏ) để thoát ra.

Quảng cáo

[​IMG][​IMG]

3. Mở helloCarbide -> options -> chọn menu 1 -> thấy "Done...probably" chọn yes -> c/trình sẽ tự thoát ra. ( lúc này phone ko thể làm gì được cả, chỉ có thể vào các ứng dụng đã mở sẵn VD: x-plore chưa thoát hẳn thì có thể vào lại)

Quảng cáo

[​IMG][​IMG][​IMG]

4. Vào lại x-plore -> chép installserver.exe vào c:/sys/bin

[​IMG][​IMG]

Lưu ý: Symbian s60 gốm có 2 dong FP1 là OS9.2 gồm các máy có tiếng việt, dòng còn lại pre FP1 là OS 9.1.
Các bạn phải chép đúng fíle installserver.exe dành riêng cho từng dòng đó, chép sai sẽ báo lỗi khi cài đặt.

CODE :

Pre-FP1 devices:-------------------Nokia N77Nokia E61iNokia E65Nokia N93iNokia N91 8GBNokia E62Nokia E50Nokia 5500Nokia N93Nokia N73Nokia N80Nokia N71Nokia N92Nokia E70Nokia E60Nokia E61Nokia 3250

FP1 devices:---------------Nokia 6124 classicNokia N82Nokia N95-3 NAMNokia E51Nokia N95 8GBNokia N81Nokia N81 8GBNokia 6121 classicNokia 6120 classicNokia 5700 XpressMusicNokia 6110 NavigatorNokia E90 CommunicatorNokia N76Nokia 6290Nokia N95

5. Chép xong restar lại phone -> cài ứng dụng.

[​IMG][​IMG]

Làm xong các bước trên các bạn có thể xóa helloCarbide và cài đặt các phần mềm unsigned, mà ko cần đến files cer, k.ey hay sign gì cả.

177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

test chưa pác ơi!! có phát sinh lỗi gì ko? em chưa có máy để test pác nào test thữ chia sẽ cho anh em ít kinh nghiệm của soft này đi
Tôi làm nhiều lần rồi, đảm bảo 100% working không có lỗi j cả
Bác ơi em làm tới bước vào hellocarbide rồi.Khi em vào menu 1 thì nó ko có gì cả ko thấy Done...probadly mà nó tự nhiên thoát ra ngoài luôn là sao thế nhỉ.hic. Mong bác nhanh chóng giúp em.
trieunguyen
ĐẠI BÀNG
16 năm
bạn thật tuyệt vời,mình cám ơn bạn nhiều nhiều nha.thơm 1 cái chụt!
em đã làm đúng như bác chỉ nhưng đến bước cài ứng dụng:BINPDA_Sec_Platform_hack thì ko làm đc. thế là như nào hả bác
thmac
TÍCH CỰC
16 năm
Chỉ cần làm như trên là cài pm vào thôi hả bác.
Bạn Zerovietnamese hãy kiểm tra kỹ xem mình có làm nhầm bước nào không. Quan trọng nhất là máy của mình là symbian 9.1 hay 9.2. Bạn làm đúng như đã hướng dẫn thì chắc chắn sẽ làm được . Chúc bạn thành công !!!
Xem Các File ẩn Thường Trực

Bây giờ không cần dùng pm MORECAP nữa,Các bạn chỉ cần tải pm X-plore 1.22 mà tôi up lên theo đây về rồi cài đè lên bản X-plore sau khi HACK là có thể xem các file ẩn : SYS, PRIVATE... Các bạn có thể thao tác trong PRIVATE như : COPY , XÓA ,TẠO THƯ MỤC MỚI ...Trong trường hợp nếu cài đè nó báo UPDATE ERRO thì các bạn gỡ bản X-plore đã cài khi HACKPHONE rồi cài bản này cũng được. Chúc vui !!!
X-plore v 1.22.zip
cho Mình hỏi. Mình chép installserver.exe vào c:/sys/ nhưng của mình ko có bin xin Bạn chi giáo dùm, ko có bin nên Mình ko chép vào được
Không thể thế được. Bạn hãy đọc kỹ và làm từng bước theo như tôi đã hướng dẫn chắc chắn sẽ được. Chúc bạn thành công!!!
Nguyên nhân không có bin :
1. Máy của bạn đã ẩn đi folder này rồi! 😃
2. Máy của bạn có "vấn đề" -> nên kiểm tra lại ??? :O

Đã test ok --> verygood
beckham772
ĐẠI BÀNG
15 năm
THAT SU MAY E CUNG K CO BIN NE TRONG SYS ĐÓ,tạo 1 cái Bin mới cung k dc lun do bac
Bạn ơi giúp mình với mình cài e-plore có đc đấu.Hình như máy bảo chứng chỉ hết hạn.Máy mình là N81 8Gb. Ai biết giúp mình nhá.Thanks
Có lẽ quên chuyện hack phone thì hơn. Hix
Thấy cũng hay hay,để làm thử xem sao đã😁
Cho mình hỏi cái!Mình đã hack phone bằng CapOn và CapOff,vậy khi cài BINPDA_Sec_Platform_hack có cần phải gỡ bỏ CapOn và CapOff không bạn?
Bạnn qua đây nè, hay lắm http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022
Bạn cài thêm cũng không có vấn đề gì. Nhưng chỉ cần dùng 1 pm là đủ ( hoặc là CapOn và CapOff , hoặc là BINPDA_Sec_Platform_hack ). Chúc vui!!!
bạn ơi...mình dùng 5700 .mình làm đến đoạn copy exe vào C:sys/bin nhưng máy mình khi vào C: thì ko có bin là sao...giúp mình với.kảm ơn nhiều nha
anh ah em làm kỹ từng bước rồi nhưng làm sao để chép file installserver.exe vào C:/sys/bin. Em không biết cách nào để đwa file đó vào
Em còn gà lắm mong mấy huynh đài giúp đỡ
Cám ơn tất cả huynh đài
Bác ơi,tui có kon N81 2G,làm hết từng bước rồi,nhưng khi bấm option lại ko thấy rastar phone đâu cả,mong bác giúp đỡ.kảm ơn nhìu nha...
qtri_nguyen
ĐẠI BÀNG
16 năm
@ cactus145: tới flie cần cop, bấm phím 1 rồi đưa con trỏ tới nơi cần cop, bấm phím ở giữa thôi.
@ Tam_8x : tắt máy , rồi mở lại máy đó bạn
Mình xài N82, mà vào ổ C, có SYS, mà không có bin...Chán ghê, thử make dir nó luôn mà cũng không được...Có ai biêt không? Chỉ giúp với
Bạn xem kỹ lại xem có nhầm bước nào không. tôi cũng đang dùng N82 làm rất OK mà. Bạn thử kỹ lại từng bước như đã hướng dẫn xem sao.Chúc bạn thành công !!!
A DAT
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác BB8868 cho em hỏi cách này đã dùng cho nokia n96 được chưa ạ?Sao em làm hoài mà không được????

Thật tiếc là hiện nay vẫn chưa Hack được cho đời máy OS 9.3 nên bạn đành phải chờ vậy.
Hay quá, giờ mình cài ko cần sign rùi, tks tks tks bro nhìu nhìu
Tui đang dùng Nokia E90, đã làm chính xác như bạn hướng dẫn nhưng không được! Khi chạy HelloCarbide, vào "Menu1" thì không thấy gì cả, chương trình tự thoát ra. Vào C\sys cũng không thấy thư mục "bin" đâu hết! Đã chép đúng file installserver.exe dành cho OS9.2 rồi. Bạn nghiên cứu giùm mình xem là lỗi gì nhé. Cám ơn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019