Nền tảng QT&vấn đề liên quan tới QT cho S^3 Anna Belle {upd 2/11/2011}

vutaikt
12/5/2011 1:33Phản hồi: 233
Nền tảng QT&vấn đề liên quan tới QT cho S^3 Anna Belle {upd 2/11/2011}

233 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản này update mỗi QT mobility lên v1.1.3 đúng ko bác? còn 2 cái kia như bản trc bác đã post ?
ban1. 1.3 RC(Release Candidate) chính thức được nokia cập nhật đó bạn.
ngoài ra bạn có thể cài bản 1.2 beta mới ra.
Mình đã cài Qt 4.7.3 bạn đã up lâu rồi(cài theo các bước 1 2 3..mình khong nhớ rõ nữa) ,vậy h có cần gỡ ra cài lại không

ko bạn a`.
bây giờ bạn chỉ cần tải qt mobility v1.1.3RC (lấy file đó trong file tải về ở trên) cài đè vào bản cũ thui ( ko được gỡ bản cũ ra).. thế là xong..
nên cài vài bộ nhớ máy C.
hoặc bạn có thể cài đè bản qt mobility v1.2 beta cũng dc.. tùy chọn..
cài bản 1.1.3 an toàn hơn vì 1.2 vẫn là beta
Mình lỡ cài vào bộ nhớ chung E hết rồi.Mình thấy máy vẫn chạy bình thường.Liệu mình cài như vậy sau này máy có bị sao không bạn?
Thanks
lam sao de kiem tra may dang chay ban QT nao vay bac vuitaitk? thanks...
từ bản qt 4.6.2 trở lại là ok có icon qt viewer..
nếu bạn cài qt 4.7.2 trở lên sẽ co 1 mục mang tên qt viewer.. và bạn ấn vo icon đó xem phiên bản thui..
Nếu ko thấy icon đó thì qt máy bạn đang dùng là phiên bản rất thấp đó..
Khi mới mua máy pr 1.0 1.1 hay 1.2 đều cài mặc định qt 4.6.2
trước đây khi cài nokia sleeping sreen thì mình co cài bộ QT, bác vutaikt úp chung với nó rồi nhưng sao h mình check mà sao ko thấy như bác nói dzậy....? ko co cái icon đó..có cách nào khác kiểm tra ko bác..
Mình cài bản 4.7.3 nhưng hok có icon hiên lên, tìn hoài hok thấy, mình hok cài fire số 4, vì cài QT 4.7.3 mói cài được màn mình bông bóng mà. Nhưng tìm mãi hok thấy iocn đâu cả?
vutaikt cho mình hỏi máy minh là N701 mình cài bản Qt 4.8.0 nó báo lỗi mà không cập nhạt thì làm thế nào chỉ giúp mình với !
ah, mình xem được bản Qt của mình và mình củng đã cai bản mới này được luôn rồi. thanks ban vutai rat nhieu....! bác vutai có thể cho minh xin yahoo mail de minh hoi them ve phan mem diet vỉut KMS den 2049 luon khong bác. cam on!
yahoo mình tên là : vutaikt
nhưng dạo này mình ít online lắm bạn`a`
vitcon75
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cài vào bộ nhớ C hay E vậy bác ?
KSM 49 nam dau rùi anh chàng deo chai :">
em không dám mạo hiểm hihi không cài đâu dù sao cũng rất cám ơn bác vutaikt
sao mà ko cài hả bạn.
nền tảng này do chính nokia phát triển cơ mà:bounce:
bác vutaikt ơi cho e hỏi cái này có cài dc trên 5230 ko ?
bác vutaikt ơi. e đã down về cài trên 5230 rùi nhưng ko thấy thay đổi j, ko bit là e cài chưa đúng hay là máy e ko hỗ trợ ? mong bác trải lời ....?

5230 là s60v5 mà bạn..
bạn gỡ qt ra (s60v5 gỡ qt thoải mái)và dơnload bản qt này về càu nhé.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?129301-Nền-tảng-QT-các-vấn-đề-liên-quan-tới-apps-QT-dành-cho-symbian-3
ko sao bận a`.
các bản 4.7.x trở lên đều suport cho phép cài vào ổ C hay E.
bạn cứ cài vào E cũng dc.
nhưng nếu máy bạn có nhiều bộ nhớ trống C thì lên cài vào ổ C.
vì các file hệ thống cài vào ổ C sẽ hịat động tốt hơn an toàn hơn.
Nếu bạn muốn cài vào ổ C thì cài đè luôn nhé sau đó chọn vào ổ C la oke ko đc gỡ ra nhé.
thân
chao ban vutaikt. ban cho minh hoi. minh da cai pm bong bong khoa fim cua nokia no da co san QT roi. vay minh can fai cai QT nao day? Qt v4.7.3 + Qt Mobility v1.1.3RC + QtWebKit v4.0.8 vi co toi may QT. hay mih fai cai het tat ca vo lun. minh dag xai c7 do. va sao nay minh go bo tat ca QT do se anh huong gi ko vay? vay may co chay nhah nhu luc mih mua may ko ha?
ths nhieu.
Chào bạn vutaikt. Cho mình hỏi cái này với, làm thế nào để xác định QT trong máy mình là phiên bản nào ? Mình đang sử dụng Nokia E7, từ lúc mua về tới giờ chưa vọc gì phần QT cả, vậy theo bản mình cài bản QT nào la hợp lý nhất ? Và nếu muốn xóa bản QT thì làm như thế nào ?
mới mua thì có qt 4.6.x

mời bạn đọc kĩ chú ý bài #1 nha.
Vậy là bây giờ mình có thể cài cả Qt v4.7.3 + Qt Mobility v1.1.3RC + QtWebKit v4.0.8 và Qt Mobility v1.2 Beta Symbian^3 phải không bạn ?
uk.đúg rùj đó. Nhớ đọc kj hướg dẫn càj trog file tảj về nhé
Đã cài, test thử và thấy nhanh hơn hẳn. Chưa cài Qt Mobility v1.2 Beta Symbian^3.
cứ dùng bản 1.1.3 chính thức đã
bản 1.2 vẫn là beta khj nào có final thj càj cũg đc.
quvinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
tớ chưa thấy nhanh hơn mà chỉ thấy nhiều lúc cái nokia bubble treo cứng, ko di được cái bóng nào cả, phải mở = khóa cạnh hông
quvinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thêm 1 vấn đề nữa ko biết các pác có bị ko, tức là từ khi sau khi cài bản này vào thì lúc xạc pin, màn cảm ứng bị liệt luôn, ĐT ko sài được bất kỳ cái gì, ngoại trừ 3 nút phím cứng (nghe, gọi, menu)
Mình vẫn đang dùng bt chả thấy lỗi gì hết..̀
Không thấy lỗi như bạn nói.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019