mSPDict, từ điển không thể thiếu cho người dùng Android

tienlbhoc
14/5/2011 11:4Phản hồi: 2.143
2.143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn tienlbhoc. Bạn giúp mình gửi mình link âm thanh từ điển tiếng nga cho điên thoại anroild ko. Mình tìm mãi không đc. Nêys đc thi mình cảm ơn nhé.email của mình là phamduchoan.dn@gmail.com.minh cảm ơn nhiều
tienlbhoc
TÍCH CỰC
9 năm
@Phamduchoan Cảm ơn các bạn đã quan tâm, nhưng như mình nói hiện mspdict tạm dừng hỗ trợ, mình cũng đang dành thời gian cho những vấn đề khác nữa, mspdict không hỗ trợ phát âm tiếng nga bạn nhé. Mình giờ bên cạnh đi làm, ny, còn theo học tiếng hàn nữa nên thời gian rất ít để phát triển, cộng thêm mất account google, số lượng người dùng quá ít để mình phát triển nữa, mong các bạn thông cảm.
cho em hỏi làm thế nào để convert file txt sang mspd hoặc sửa dữ liệu file mspd? phần mềm SPDict trên máy tính thì có thể convert hoặc sửa được file spd nhưng file mspd thì không biết làm thế nào? Hjx hjx
1/add ơi cho mình hỏi mspdict có liên kết với phần mềm adope trên android không
2/cho mình hỏi là mspdict này có cài trên laptop được không ạ.tại mình cần 1 phần mềm dịch sách trực tiếp trenn máy tính mà ko biết.
với lại có bạn nào biết là vì sao khi đọc sách tiếng anh bằng moonreader nó hay bị tối sầm lại và thoát ra ngoài do sách quá nặng không
thangbom
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phần mềm này hình như lúc này không còn phát triển nữa thì phải? Lên Playstore, search MSPDICT không thấy đâu hết??
thangbom
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phần mềm này hình như lúc này không còn phát triển nữa thì phải? Lên Playstore, search MSPDICT không thấy đâu hết??
tienlbhoc
TÍCH CỰC
8 năm
@thangbom Mình bị ban account nên không up được nữa bạn ạ 😃
nnt_Gaulois
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác @tienlbhoc có thể cho em xin dữ liệu hàn-việt-hàn dạng stardict để xem bằng lingoes được không ạ? trên máy tính chẳng có từ điển nào miễn phí cả 😔 có thằng lacviet thì không ... dùng chùa được :(
nnt_Gaulois
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nnt_Gaulois @tienlbhoc
nếu được thì bác cho em xin thêm cả dữ liệu trung - việt - trung phồn thể dạng stardict nữa nhé, tại cái lacviet không có tra từ nhanh như lingoes nên alt tab qua lại rất bất tiện :(
cám ơn bác nhiều
nnt_Gaulois
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tienlbhoc
hoặc là nếu bác thấy phiền thì bác chỉ cho em cách convert dữ liệu từ điển hàn-việt-hàn và trung-việt-trung của LacViet rồi em tự làm cũng được ạ
cám ơn bác
tphg
TÍCH CỰC
8 năm
@nnt_Gaulois sao bác kg xài GoldenDict, mình thấy dữ liệu cho GoldenDict rất phong phú mà. Mình đã và đang xài cái này từ rất lâu rồi đó.
tienlbhoc
TÍCH CỰC
8 năm
mình cũng suggest chuyển sang goldendict, bạn cứ search từ khóa này kèm các dữ liệu bạn tìm là sẽ có thôi. trước mình lấy dữ liệu ở trang tudientiengviet.net dạng stardict để convert nhưng trang này hiện đã dừng hoạt động, bạn search google xem sao 😃
tienlbhoc
TÍCH CỰC
8 năm
@nnt_Gaulois bạn dùng goldendic thì nó có thể đọc được nhiều nguồn bao gồm lingvo, stardict, mdx, babylon, hình như cũng có cả lingvo nữa đó, đừng chỉ quanh quanh stardict nhé.
Cũng do google không cho 1 dev 2 acc nên tớ code account khác cũng không dám up lại mspdict 😃. Đợi bao giờ google thay đổi chính sách thì tớ sẽ trở lại, lợi hại hơn xưa.
@tienlbhoc
Bác Tiến có rảnh thì giúp em một chuyện được không. Chẳng là em có cái dt cũ PDA windows mobile xài định dạng từ điển Mdict. Em thấy bác có convert 1 file từ điển tổng hợp .mdx. Mà tra từ thấy hơi khó và tra lâu. Nếu bác Tiến có rảnh thì giúp em tách riêng cái Việt Anh thành có dấu giúp em dc ko nhỉ 😔 Em thì không thích xài dữ liệu của Lạc Việt. Thanks bác nhiều.
Xdarkest
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tienlbhoc web sao k vào đc vậy bác.
@tienlbhoc Em thích Mspdict vì nhanh gọn, có clipboard Manager copy là dịch ngay. Chỉ có điều phần phát âm mong bác thêm Russian nữa thì đẹp quá. File âm thanh thì có mà không có ngôn ngữ Rus nên không chuyển qua đc. Sẳn sàng mua bản có phí ủng hộ bác Tiến..
tphg
TÍCH CỰC
8 năm
trước đây mình dùng SPDict của bác tienlbhoc đó, nếu mình nhớ kg lầm lúc ấy nó là ứng dụng Java. Mình còn mua ứng dụng SPDict cho android nữa. Sau này SPDict kg thấy phát triển nữa thì mình mới chuyển sang GoldenDict.
nnt_Gaulois
ĐẠI BÀNG
8 năm
sau 1 hồi tìm hiểu thì lingoes nó éo support từ điển dạng stardict các bác ạ, tính năng hay hơn golden nhưng từ điển trung hàn của nó ít quá, chẳng có cách nào khác đành dùng golden vậy 😁
cám ơn 2 bác nhiều 😃
p/s: rất mong mspdict của bác trở lại (và với giao diện đẹp hơn :p)
vinh.pmf
ĐẠI BÀNG
8 năm
anh làm cho iphone đi anh @tienlbhoc .
trước dùng cái này cũng hay nhưng sao dạo này không tìm thấy trên CH play . Hay cậu đặt tên khác ?
Có Từ điển online, miễn phí Việt Nam thì dùng thích và tiện hơn bao nhiêu 😃
Cảm ơn bạn, từ điển dùng cực kì tiện lợi
Mong mSPDict sẽ trở lại và lợi hại hơn xưa. Để hổ trợ thêm khi Android 8 và hơn nữa đã ra đời. Sẵn sàng bỏ tiền mua bản có phí để ủng hộ sản phẩm.
KuTom1
CAO CẤP
6 năm
Từ điển đa ngôn ngữ tuyệt vời nhất trên điện thoại. Ios ko có cái này. Mình dùng cả iphone lẫn android.
nxyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vẫn mong bạn tienlbhoc phát triển App MSPDICT này lên IOS, và phát triển thêm App này, vì cá nhân mình sử dụng rất rất nhiều phần mềm tra từ điển, nhưng MSPDICT này vẫn là số một...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019