Đánh giá tổng hợp chi tiết hơn về Samsung Galaxy SII [update 20/5/211]

HutSongChich
20/5/2011 7:24Phản hồi: 800
Đánh giá tổng hợp chi tiết hơn về Samsung Galaxy SII [update 20/5/211]
Ra mắt cuối tháng 4 năm 2011 và có mặt tại Việt Nam lần đầu tiên tại cellphoneUK với giá 16tr8, samsung galaxy SII được đánh giá là chiếc điện thoại hot nhất hè 2011 với mức giá chấp nhận được.

I. Về thiết kế :

Không đẹp với đường cong sexy như Sony Arc nhưng SGS II ( gọi là S2 đi ) sở hữu một thân hình mảnh mai với độ dày 8.5mm, hiện tại là chiếc smartphone mỏng nhất có mặt trên thị trường.

Máy được làm bằng nhựa tuy nhiên khi cầm trên tay hoàn toàn ko có cảm giác " rẻ tiền". Máy rất cứng cáp, các nắp, vỏ đều khít, cầm chắc tay. Mặt sau máy chia làm 2 phần : nắp pin có thể tháo rời và vỏ sau gắn liền với thân máy.

Nắp pin của S2 được thiết kế với các vân nổi, khác xa với vỏ sau của S1, điều này giúp hạn chế bớt các vết xước xuất hiện trên nắp S1 sau 1 thời gian sử dụng. Ngay thời điểm mở hộp mình đã ấn tượng với nét đẹp này của S2

Còn về độ bền, chắc chắn nắp pin này ăn đứt của Arc😃

Loa ngoài của máy được thiết kế ở góc phải phía dưới phần gồ lên ở mặt sau của máy, có vẻ như đây là điểm ko hợp lý bởi vì khi để máy trên mặt bàn thì chất lượng âm thanh khi chơi nhạc, video qua loa ngoài ko được rõ...

Camera : Máy có 1 camera chính độ phân giải 8mpx đặt ở mặt sau với đèn flash LED trợ sáng và một camera phụ 2mpx đặt phía trước để thực hiện cuộc gọi qua video. Chúng ta sẽ bàn đến chất lượng camera này ở phần sau

Về nút bấm : Các nút bấm trên SGS II vẫn ko có gì thay đổi nhiều so với người tiền nhiệm xuất sắc SGS I ( S1). Vị trí các nút cứng và nút cảm ứng ko có gì thay đổi.

Quảng cáo

Mình là người có bàn tay rất bé như tay con gái nên việc cầm điện thoại 1 tay và với ngón trỏ lên đỉnh máy để khóa hay mở là điều rất khó khăn, riêng đối với con Sony arc thì ko thể vì nút nguồn nó bé tí lại nằm thụt sâu như (.)(.) của các em mới nhú
Thiết kế nút nguồn của SII làm mình rất thích, tuy rằng máy có kích thước khá to, to hơn so với HD2 nhưng việc tắt/mở màn hình mình có thể làm dễ dàng với ngón tay cái

Vị trí nút nguồn bên hông phải

Nút tăng giảm âm lượng bên cạnh trái

Các cổng kết nối của S2 đã có sự thay đổi so với S1. Cổng microusb đã được di chuyển xuống đít máy và không có nắp bảo vệ như trên S1. Cổng này kiêm nhiều chức năng, mấy anh tây gọi nó là cổng MHL, có khả năng xuất video fullHD 1080p, usb on the go, vv..vv Đáng tiếc những phụ kiện hỗ trợ này lại ko kèm theo máy và ai có nhu cầu dùng phải mua ngoài với giá hơi chát ~ 40 USD, ngang với cáp của Apple

Quảng cáo

Jack cắm tai nghe vẫn ở vị trí cũ. Bên cạnh jack 3.5mm còn có 1 mic phụ, có chức năng chống ồn trong đàm thoại và là mic thu âm khi quay video

- Về màn hình : Màn hình của máy được bảo vệ bởi lớp kính cường lực Gorilla Glass. Đây là lớp kính cao cấp có độ bền và khả năng chịu lực gấp vài chục lần so với nhựa plastic ( theo lời anh Steve Jobs, nhưng ko sao, Steve Jobs, Blow Jobs are all good jobs).

Qua 1 số bài thử nghiệm với dao, kéo, chìa khóa thì mặt kính này thể hiện khả năng chống xước rất cao. Nhưng điều này không có nghĩa là nó ko thể bị cào xước, ngược lại, nó có thể dễ dàng bị xước bởi cát, bụi.
Mình nghĩ các vết xước đó gây ra ko phải là đối với mặt kính. Từ đời 3GS trở đi mình để ý hình như các hãng ngấm ngầm phủ lên 1 lớp chống bám dầu mỡ, vân tay. Cụ thể là các bác lấy canna đánh ô tô bôi lên rồi lau đi sẽ thấy. Các hạt bụi, cát làm xước lớp phủ này, tuy không sâu và ko dễ nhìn nhưng nếu có nguồn sáng trực tiếp rọi vào vẫn có thể thấy.
Do đó anh em nên dán miếng dán man hình, cái gì chứ cái này chỗ mình rất sẵn. Call 0906122125 nhá.

Về mặt trước : Phía trước ko có gì đặc biệt ngoài nút home cải tiến 1 chút so với S1, vị trí camera phụ đặt lệch sang trái ( so với S1 camera phụ đặt bên phải). Mình cảm giác như 2 nút cảm ứng có diệc tích tương tác lớn hơn S1, bấm phát nào ăn phát đấy.

Nhìn tổng thể thì mặt trước là 1 khối đen hoàn hảo bao phủ bởi toàn bộ lớp kính cường dương, nhầm, cường lực với điểm nhấn là nút home cách điệu với viền kim loại mỏng bao quanh và logo Samsung cùi bắp mạ sáng choang. Đẹp

Tuy nhiên 1 số thị trường nhất định thì chiếc SGS II ko có logo Samsung ở mặt trước

II. Đánh giá sơ bộ qua vài ngày sử dụng :

1. Về chức năng cơ bản của 1 chiếc điện thoại
: đó là nghe gọi và nhắn tin. Điều này S2 đã làm rất tốt, có phần tốt hơn so với S1.
Trên S1 từ bản gingerbread 2.3.3 JVK trở đi người dùng gặp phải lỗi là bị delay 2s khi kết nối cuộc gọi, nghĩa là bên gọi sẽ ko nghe được mình nói gì trong 2s đầu của cuộc gọi. Lỗi này mình chưa gặp lại trên S2, có nhiều người cho rằng là do mạng nhưng trên S1 và S2 mình vẫn dùng 1 số, chả biết...
S2 có thêm 1 chức năng là noise cancellation. Tính năng này ko được hiển thị trong setting. Để bật chức năng này, trong khi đàm thoại bạn ấn phím cảm ứng bên trái, sẽ có option để on/off và có biểu tượng bên cạnh thời gian cuộc gọi để cho biết trạng thái on/off.
Chất lượng cuộc gọi của S2 rất tốt. Loa thoại rõ, trong, loa rảnh tay ổn, ko có gì để chê.

Về phần sms, mình dùng GoSMS pro với nhiều chức năng vượt trội và perfect keyboard. Ghét cái keyboard của android và samsung, thích cái keyboard của Apple nên đành dùng phần mềm thứ 3.

2. Màn hình và hiển thị

Samsung mang đến cho S2 một công nghệ màn hình mới, đó là Super Amoled Plus, được đánh giá là vượt trội so với màn hình Super Amoled danh tiếng trên S1. Mình ko tìm hiểu kỹ về công nghệ của 2 loại màn hình này nên chỉ đưa ra một số nhận định cá nhân về chất lượng :
- Màn hình 4,3 inch độ phân giải WVGA truyền thống của Android, ko thật sự xuất sắc về độ phân giải.
- Độ tương phản cao, hiển thị màu rực rỡ hơn hẳn so với S1, ngay ở độ sáng gần như thấp nhất vẫn rất rực rỡ.
- Tuy nhiên, hiện tượng ám xanh truyền thống của Amoled vẫn đeo đẳng sản phẩm này, tuy ko biến nó từ flagship thành flagshit nhưng vẫn tạo cảm giác khó chịu khi nó xuất hiện trên 1 siêu phẩm như S2. Màu sắc có phần hơi quá, đậm hơn so với mắt thường... Dù sao thì mình cũng đã tham khảo 1 vài người sử dụng màn hình amoled, khi chuyển sang 1 công nghệ màn hình khác họ đều lưu luyến màu sắc trên loại màn hình này.
- Về góc nhìn thì màn hình này thật sự xuất sắc, màu sắc dường như ko có sự thay đổi đáng kể khi thay đổi góc nhìn.
- Hiện nay nhiều nguời dùng S2 có phàn nàn về hiện tượng ngả vàng khi hiển thị màu trắng ở độ sáng thấp. Có người cho rằng khi hiển thị màu trắng ở độ sáng thấp thì S2 kém hơn S1. Mình cũng đã so sánh thực tế nhưng do nhiều yếu tố khác nhau nên ko đưa ra kết luận gì cả

- Khả năng hiện thị ngoài trời sáng : Ở độ sáng dưới 30% vừa đủ nhìn trong nhà nhưng ra ngoài trời thì vẫn rất khó nhìn, nhất là vào những ngày hè nắng chói chang. Nếu để sáng hơn 50% thì ok nhưng vào trong nhà lại bị chói mắt
. Về mặt này mình ko đánh giá cao.

3. Camera, loa ngoài, tai nghe.

Camera : được trang bị camera 8mpx, khả năng quay và phát video HD 1080p là điểm nhấn ấn tượng trên S2, thể hiện sức mạnh của CPU dual-core 1.2Ghz.
Chất lượng ảnh trên S2 có thể nói là nằm trong top điện thoại android, có thể nói là ngang với Sony Arc.

Đây là hai tấm ảnh mình chụp ngoài trời, chế độ marco, mọi thứ khác đều để auto

SGS II

Sony Arc

- Loa ngoài : Dù được thiết kế vị trí khác nhau nhưng ko có sự khác biệt giữa âm lượng khi phát ra loa ngoài của S2 và S1.
- Tai nghe : Theo mình biết samsung ko thay đổi chip âm thanh trên S1 và S2 nên mình cũng ko thấy sự khác biệt gì

Vấn đề kén tai nghe trên S1 vẫn chưa được khắc phục trên S2, công thêm với sự phụ thuộc nhiều vào phần mềm nghe nhạc trên android nên hơi khó để thưởng thức nhạc nhẽo... Đây là ý kiến chủ quan của mình vì hay dở gì đều là do tùy người cảm nhận. Cá nhân mình thích nghe nhạc trên iphone-ipod. To và phê.
Tuy nhiên S1 có sự hỗ trợ của developer với voodoo sound fix đã có sự thay đổi đáng kể về chất lượng âm nhạc. S2 mới ra mắt nên chưa có kernel hỗ trợ voodoo sound nhưng gần đây mình có post 1 bài mod musicplayer mặc định của máy kèm DSPmanager cho S2, chất lượng cũng đã phần nào cải thiện. Nếu có điều kiện mình sẽ post lại hoặc dẫn link đến bài viết đó trên tinhte.

4. CPU + GPU :

S2 sử dụng chip lõi kép 1.2Ghz Kotex A9 made in cây nhà lá vườn của Samsung. Hiệu năng của chip này được đánh giá qua các bài test thực hiện bởi gsmarena. Mình đưa lên cho các bạn tham khảo :

Có vẻ như vượt trội hầu hết trong các bài kiểm tra, trừ games ( chắc là do cái Mali này mới quá
) nói lên sức mạnh phần cứng của S2. Trong thế hiện nay khi mà HTC Sensation chưa ra mắt thì S2 đang giữ ngôi đầu bảng. Liệu HTC Sensation có vượt qua được S2, mình cũng muốn trả lời câu hỏi đó

- Về khả năng ép xung : Hiện nay đã có kernel cho phép SGS II chạy ở tốc độ 1.504Ghz. Nhiều dev cho rằng chip Ex có thể ép xung lên 2Ghz, phá vỡ kỷ lục ép xung lên ~ 100% của Desire HD với mức xung 1.990Ghz

Tuy nhiên đây mới chỉ là bước đầu của công cuộc vọc phá
Kernel này chưa cho phép lựa chọn xung nhịp ở các mức khác nhau và 1.2Ghz stock của máy đã quá đủ để làm nhiều chuyện, ngay cả việc chạy video trên web độ phân giải full HD. Ở mặt này, S2 vượt trội so với LG2x khi xem 1 đoạn video full HD trên nền web khi mà LG2x phát đoạn video đó chậm rãi, giật tung chảo, tạo ra cảm giác như đó là 1 slideshow hơn là 1 video.

Trong quá trình sử dụng nhiều người kêu máy rất nóng ở khu vực nắp lưng, cụ thể là camera nơi mà CPU và GPU đặt ở đó. Ngay cả màn hình cũng rất nóng khi chơi 1 số games, ko cứ là games HD,một số games cùi bắp đồ họa xấu òm cũng làm máy nóng ran lên

Theo mình nghĩ có lẽ là do HĐH gây ra. Android 2.3.3 chưa thật sự tối ưu hóa cho các máy lõi kép. Việc đưa lõi kép chỉ là hệ quả của cuộc chạy đua phần cứng trong khi phần mềm chưa theo kịp. Do đó mình đoán máy luôn chạy ở tốc độ 1.2Ghz chứ ko có chuyện 1 core nghỉ 1 core làm ngay cả với những tác vụ nhỏ...
=> Nóng và hao pin là chuyện bình thường.

5. TW 4.0, web full flash, galery...

- TW 4.0 : Samsung đã cải tiến giao diện trên S2. TW 4.0 thật sự là 1 nâng cấp đáng giá về phần mềm với nhiều cải tiến thú vị. Người dùng có thể thay đổi các icon dưới dock, tạo folder , vv..vv. Hệ thống widget cũng được thay đổi... Hiện đã có bản TW 4.0 port sang cho SGS I, cải thiện rõ rệt tốc độ, sự mượt mà và đặc biệt ko còn lag khi chuyển sang chế độ page preview trong app drawer, vốn rất khó chịu khi cài đến 4-5 trang apps trên TW 3.0

- Web : Với chip 1.2Ghz cộng thêm GPU acceleration, màn hình 4.3 inch Super Amoled Plus tạo ra 1 sự trải nghiệm thú vị, hoàn toàn khác với trước đây trên điện thoại di động. Ấn tượng đầu tiên là sự mượt mà khi lướt ngón tay ở những trang web nhiều banner quảng cáo như vnexpress giao diện đầy đủ, gsm arena, vv..vv.
Khi so sánh với kẻ đi trước là HTC Desire HD, việc scroll, zoom ở những trang web nhiều flash nói trên đối với S2 là 1 việc đơn giản còn Desire HD có vẻ khá vất vả, lag khá nhiều.
So với iphone 4 @ 850Mhz duyệt vnexpress giao diện đầy đủ ko flash, S2 full flash còn mượt mà hơn, đủ thấy sức mạnh vượt trội so với các thế hệ chip lõi đơn đi trước.
Flash 10.1 ( nay đã update lên 10.2 và 10.3) quả là vũ khí đáng sợ đối với iOS. Bạn hoàn toàn có thể chơi game flash hay xem video trực tiếp mà ko gặp bất cứ trở ngại gì.

6. Android 2.3.3 GingerBread - Games và Apps tương thích:

- Máy được cài sẵn hệ điều hành android mới gần nhất dành cho điện thoại Android 2.3.3 ( thằng Nexus S có 2.3.4 vì nó có bố làm to). Phiên bản FW khi mình đập hộp là KDD ( built cuối tháng 4) và hiện nay đã update lên phiên bản mới nhất 2.3.3 XWKE2. Không có nhiều thay đổi ngoài việc fix 1 số lỗi liên quan đến cảm biến ánh sáng, tăng âm lượng khi đàm thoại rảnh tay qua tai nghe và tăng độ mượt, phản ứng của cái lockscreen cùi bắp ( cái này mình thay bằng widget locker lâu roài
)
- Khác với SGS 1, SGS 2 đã rút ra bài học và sử dụng EXT4 thay cho RFS cũ trên S1 nên hiện tượng lag và vấn đề fix lag có lẽ chỉ nằm lại với S1.
- Apps : Hầu như chạy được mọi apps từ lậu đến giang mai.

- Games : hầu hết các games HD đòi hỏi down data qua wifi/3G đều ko hoạt động trên S2 do GPU của máy. Việc này đòi hỏi các nhà phát triền games viết lại... Nhưng mình đoán sẽ sớm có những games HD tương thích với S2 do đây là 1 sản phẩm được cộng đồng android rất quan tâm và Samsung cũng đã biết điều ưu ái developers hơn. Trong rom gốc, ta có thể thấy có 1 cái gọi là Games hub, cho phép người dùng down thử 1 số games HD cũng như games đểu về chơi thử. Tuy nhiên tốc độ down quá tệ, ngồi wifi cáp quang mà down mãi ko xong, tức mình đấm phát chết luôn

List games chạy trên SGS II ( Tested)

Code:
Gurellia Bob HD
Hero of Sparta HD
Robo Defense HD
Jet Car Stunts
Shrek Karting HD 
Gun Bros
All Angry Birds
Air attack HD 
N.O.V.A HD 
Stupid Zombies
Fruit Slice 
Paper Toss
Rocket Bunnies 
Dillo Hills
Plants vs Zombies
Pocket Dinosaurs
GT Racing
Shoot U
Rolling Thunder
Prince of Persia
Mystique 3
Lets Golf
Galcon
Doodle Jump
Skies of Glory
Hyper Jump
Speedx 3D
Meteor Blitz
Virtual Table
The Warz
The Settles
Sky Force
Mouse Trap
Bubble Blast 2
Ninja Jump
Abduction
Ninja Rush
Yoo Ninja
Paper Toss
Tap Fish
iRunner
Rocket Bunnies
Fall Down HD
Air Attack
Droidkoban
Reckless Racing V.1.0.3

7. GPS - 3G - Wifi -Bluetooth:

- GPS : rút kinh nguyệt từ S1, Samsung đã fix lỗi GPS ngay từ khi xuất xưởng, trong điều kiện thời tiết tốt ở ngoài trời, lock GPS trong vòng 4 nốt nhạc, sai lệch 3-4m, khá tốt.
- 3G : cơ sở hạ tầng ở Vn cùi bắp, E72 dùng 3G còn chưa full tốc độ, em này HSDPA 21mb/s cũng chỉ là con số.
- Wifi: Không hiểu sao yếu hơn cả S1 và iphone 4. Ngồi cách củ phát có 2 mét mà ko full sóng. Được cái kết nối nhanh, 2s sau khi bật wifi là có thể vào web.
- Bluetooth : 3.0 + HS. Chưa có điều kiện test với tai nghe bluetooth xịn để nghe nhạc stereo nhưng việc pair với các thiết bị khác khá dễ dàng.

Nói chung là 3 cái này đểu rất ổn.

8. Quan trọng nhất : Pin

- Máy khủng pin cũng phải khủng : 1650Mah. Hơn so với S1 1 con số nhỏ nhoi là 150Mah.

Trên lý thuyết thì chip core-dual tiêu tốn ít năng lượng hơn 1 core, màn hình super Amoled plus cũng tiêu thụ ít hơn màn hình khác 30% thì phải. Hai lợi thế này cộng thêm 150mAh pin hơn so với 1 số máy cơ bản khác ko đem lại thời gian sử dụng dài hơn rõ rệt.

Mình đặc biệt chú ý và ko hiểu tại sao thời gian chờ khi máy để stanby thì rất lâu mới tụt 1%, lâu hơn nhiều so với ip4 và các máy khác mình từng được dùng qua. Nhưng hễ cứ mở màn hình ( độ sáng vừa phải) thì máy tụt pin như uống nước lã
.
Khi lướt web pin hụt đi trông thấy. Điều này có thể hiểu được là do wifi/3G + GPU acceleration để tăng hiệu năng khi sử dụng là thủ phạm chính gây hao pin.

Sau một vài ngày sạc để ổn định và trong thời gian đó mình đã nghiên cứu một vài phương pháp để tăng thời gian sử dụng cuối cùng đã có kết quả. Nhu cầu sử dụng hàng ngày của mình là nghe gọi, lướt web, games và chụp ảnh nhưng ko nhiều. 1 ngày mình nghe gọi khoảng 50p, tầm đôi mươi cái tin nhắn, ngồi chè đá có wifi là vợ lại lấy vào mương 14 xem ảnh, cũng phải 1 tiếng rồi quay ra chơi games. Rút sạc lúc 2h đêm, hôm sau 7-8h tối về đến nhà vẫn còn ~40%. Not bad.

Đánh giá của mình là pin như thế là quá tốt. Ko có con bò nào 2 ngày mới ăn 1 lần mà cày ruộng hùng hục được, và lợn thì chả làm được việc ấy

Nguồn ảnh: tổng hợp​
800 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
13 năm
bài viết chi tiết đầy đủ cũng như rất hài hước hóm hỉnh...tôi là tôi thích bạn rồi đấy hahaha thanks phát lấy tinh thần 😃

Có khi phải lập topic chia sẻ ảnh chụp và video quay bằng S2 cho anh em khác thưởng thức và cảm nhận camera của S2 chứ nhỉ...hình chụp thì màu sắc chưa thực sự tuyệt vời (tốt nhưng chưa tuyệt hehe) nhưng độ sắc nét là quá ok. Camera gợi nhớ thời Omnia HD với Omnia 2 (2 dòng này thời đó camera cho chất lượng rất tốt trong giới Smartphone)
Con i8910 em vẫn còn giữ gần 500 cái ảnh chụp bởi nó. So với i8910 thì i9100 có vẻ ko bằng về camera.
Topic show ảnh đã có nhưng mà em chưa có thời gian để chụp thật sự...
Bài review mắc cười wá 😁 nhắc là màn "3 giây cho nhà tài trợ"
Riêng cái khoảng pin bác dùng đc thế thì pin wá khủng rồi, còn đòi hỏi gì nữa :|
chưa thấy em nào có tốc độ chụp nhanh như máy ảnh, hình ảnh chuyển động là bị nhòe ngay! ko biết em này thì thế nào?
Tốc độ chụp cũng khá nhanh nhưng dù gì nó cũng là cái điện thoại nên ko thể so với máy ảnh chuyên nghiệp được. Còn so với mấy máy ảnh du lịch thì thua kém ko nhiều đâu.
vutruongtam
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thấy em Sonyericsson Xperia Arc tốc độ chụp khá nhanh, Mình chưa được so sánh với SII còn so với Iphone4 thì phải gọi Arc bằng cụ. Còn chụp hình ảnh chuyển động thì bạn chuyển sang chế độ chụp thể thao. Ban có nhảy từ trên cao xuống, hoạc chay hết tốc đọ chụp vẫn OK. Dòng máy của SE rất nhiều tùy chỉnh trong chụp anh. Nếu nói về chụp ảnh và nghe nhạc của Điện Thoại bạn nên để ý đến SE, vì nó vẫn là nhất đó.
n82 ....... k850i ......... và 1 vài anh em khác 😁
sonrobby
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ha ha, Tr viết bài hay vãi. Anh thích, anh thích.

Riêng chơi cho hết cái list game kia của chú cũng phòi cơm rồi. Nhưng hi vọng sẽ update một số game hot của gamelost cho anh em.
hihi, tks bác vì bài nhận xét rất tỉ mỉ
bài viết sinh động quá chừng, thanks pác phát=))
boy_sisi
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks pác

hôm nay mới thấy 1 pác tinhte viết review hay và hóm hỉnh vậy :wub:
Dân VOZ với miệng lưỡi VOZ chính cống đó bà con!:dance:
bác ơi cho e hỏi, e cũng chưa xài Android bao h, thấy GS 2 đẹp qá e cũng định mua nhưng ko biết Android có phần mềm VoiP không bác? E cần cái đó lắm
Bác HutSongChich trả lời giùm e với T_T
Có phần mềm này bác ạ.
Nhưng mà giờ chắc người ta quay ra dùng fring, gtalk, talk thay thế rồi chứ nhỉ?
thanharts
TÍCH CỰC
13 năm
Bác làm kiểu gì mà đêm về đc những 40% thế nhở :| Nói quá ko đấy ?
Nghe gọi, nt thoải mái, vào web chừng 1 tiếng thì khoảng 10-11 giờ vẫn được 40% thật. Trước đây dùng HTC, chỉ nghe gọi 2-3 cuộc, để máy chờ là chính thì 4 giờ chiều cũng chủ còn 30-40%. Nếu nghe gọi và lướt web giống S2, thì chỉ 2 giờ chiều là còn trên 10% thôi. Con S2 pin ổn thật sự
binhk88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu mà thế thì con Atrix pin vẫn ngon hơn😁.Mình cũng dùng như thế thì tối về vẫn còn tầm 60-70%
buidoi00
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chi tiết sòng phẳng hơn bài rì-điêu của ku hiệp pr cho em SE Arc .Cái loa phía sau phải chi ku SS khoét cái lỗ nằm ở mặt trũng thì ok rầu.Khi để nằm sắp sẽ có khoảng không,âm thanh phát ra đập xuống mặt tiếp xúc tỏa ra 2 bên nên cho âm thanh lớn.Camera lồi lên dễ bị trầy xước,cái này thèng SE thiết kế ở X10,Arc lõm xuống giấu vào bên trong nên ko bị trầy xước.
quockhanh06
ĐẠI BÀNG
13 năm
thank bác,tiếc là có 1 vài từ ko là ra main rồi,nhưng không sao,anh em sống thật là thật gì phải thay đổi phải ko bác 🆒
kungvn
CAO CẤP
13 năm
tên nick
bài reviewer
Zú các em mới nhú
JAV
=> Dâm tặc. :cold:
mình thấy SII mặt sau hơi sần
chắc dán nilon vào thì xấu lém
mà không dán thì nhanh bị xước

Anh em cho y kien voi
haipyn
TÍCH CỰC
13 năm
bài này hay
em cũng thích cái s2 mà ko đủ tiền
Mình chả nói quá đâu. Thật sự pin i9100 rất tốt. Những lúc dùng thì tụt nhanh nhưng lúc stanby thì mình để ý 4-5h mới tụt.

Mình mua mấy cái icon smiley nghịch nghịch dán vào 4 góc cho nó kênh lên khi tiếp xúc với mặt bàn để tránh va quệt, cũng là 1 cách để loa ngoài nó thở được😁
Mình thắc mắc 1 điều là màn hình làm bằng kính Gorilla, liệu cái len 1cm2 có được trang bị loại kính này ko.
Qua cách test mặt đồng hồ, mình cảm giác ống kính này cũng thuộc dòng chống xước nhưng chả dám cào thử:D

Mặt sau máy mình đã dán rồi đó.
namlem
ĐẠI BÀNG
13 năm
pác liên tưởng cái nút nguồn hay quá,hehehe
bác dán miếng dán gì thế ? làm giống miếng da ghê 😁 cũng đang quan tâm con này! mà sài gòn toàn bán bản hàn! cho em hỏi có khác nhau gì với bản uk ko bác :-s
Cấu hình không có gì khác, chỉ có sau này rom mới có sự khác biệt bác ạ.
Các developers chắc toàn dùng hàng UK nên dòng rom này sẽ phát triển nhiều hơn là bản HQ.
Bác có thể mua của cellphoneuk, họ có dịch vụ ship nhận máy mới thanh toán đó.

Mặt sau em dán loại nilon sần giả da:D
dobuoito
TÍCH CỰC
13 năm
Đúng là hút song rồi chích có khác.rì viu phê quá cơ.hơi bị vê lờ.vãi hết cả hàng.vỡ hết cả mồm.hehe.thanh phát nhé
Bác chủ thớt cho hỏi có cách nào làm mất chữ Ss và nút Home ở mặt trước không, he he!

Ước ao thêm cho em này và android nói chung:

-logo mặt sau mạ vàng, ốp da xịn cho mặt sau
-viền máy titanium
-100 bộ icons đẹp cho anh em tùy biến
- widget chuản mực cho android

Hiện nay làm đủ kiểu nhưng vẫn chưa thể hài lòng được với giao diện nào một cách hoàn hảo.

Cầm S2, mình tự hỏi tại sao S1 với nhiều nhược điểm như vậy mà vẫn là bản hót thứ 2 thế giới chỉ sau iphone. Vì với S2 thì s1 lập tức trở thành ông già, he he....!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019