7 kế hoạch điên rồ và thực tế nhất trong lịch sử khám phá sao Hỏa

bk9sw
17/8/2012 10:34Phản hồi: 94
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh khựa lại tuyên bố trên sao hoa có dấu răng của ảnh nên sao hỏa là của tàu khựa.
thật phi thường ko biết đến đời chút chít mình thì phát triển cở nào nữa đây
Hi vọng trước lúc chết đc đặt chân lên sao hỏa, sống trên đó, heh.
17benthuy
TÍCH CỰC
12 năm
nếu 1 ngày nào đó có thể chuyển vật chất thành sóng thì việc đi lại giữa các hành tinh sẽ ko còn quá khó.
đừng nghĩ mình điên, với khoa học ko có j là khó tưởng tưởng đâu😃
chưa chắc đã là điên rồ. Nếu nhân loại mà thiếu những ý tưởng điên rồ thế này thì thế giới đâu được như ngày nay. Phải nói là "TÁO BẠO" hoặc đại loại thế
sao hóa có j mà phải lên đó vậy???
mr dinh
TÍCH CỰC
12 năm
chẳng bù cho mấy ông cứ đua nhau ngiên cứu vũ khí hạt nhân và tên lửa.bỏ tiền ra ngiên cứu cái này có phải có ích hơn không.
tìm kiếm bao năm rồi mà vẫn chưa thấy gì hết
kimcy929
TÍCH CỰC
12 năm
những ý tưởng điên rồ thường vượt thời đại😁
từ ý tưởng đến thực tế chắc sẽ còn dài lắm.
numita
TÍCH CỰC
12 năm
Từng biết ông Von này qua series Ancient Aliens 😃 ng chế tạo ra tên lửa bằng sự giúp đỡ của ng ngoài hành tinh 😁 Nhưng cái ý tưởng làm hệ thống trọng lực nhân tạo đâu có phải là điên gì, chỉ điên tại thời điểm đó thôi.
Hi vọng mình sẽ đc chứng kiến cảnh con người đặt chân lên Sao Hỏa
mjnhduc9xcb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá như dự án 440 tỉ USD của ông Bush Cha được nghị viện Mỹ thông qua thì từng ấy time đến h có khi đã lên sao hoả đc rồi nhỉ :rolleyes:
440 tỷ USD thời đó k biết = bao nhiêu tiền bây h nhỉ :eek::eek::eek:
@mjnhduc9xcb 440 tỷ chắc là giá $ hiện nay! Mình có đọc về kế hoạch đưa người lên sao hoả này, hình như là 34 tỷ (giá thời đó), vì bài báo lúc đó viết rất hay, 9 con số không như 9 viên đạn đại bác nhắm vào quốc hội Mỹ, vậy mà vẫn ko chắc thành công, hoặc nếu thành công, ko chắc đem lại lợi ích cụ thể nào cho nước Mỹ. Người Nga khi nghe tin này cũng muốn đu theo nhưng ko có tiền. Nói về số tiền này của người Mỹ, một nhà khoa học Nga còn tuyên bố vui rằng "34 tỷ đặt lên bàn, chúng ta (người Nga) sẽ đặt chân lên sao hoả trong nay mai." 😃
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm
@c0mmand0 Liên Xô thôi, Nga thì còn lâu mới đặt chân đc lên mặt trăng.

-------------------------

Nghi ngờ các công lên mặt trăng đầu tiên dùng để đáp lên sao hỏa.
Lên sao hỏa với mặt trăng làm tiền đề để khai thác các nguồn nguyên liệu quý giá trên đó. Mỹ nó đi đầu cắm cờ hết có nghĩa là của nó tất rồi.
một ngày không xa con người sẽ có mặt trên sao hỏa 😃
Đưa người lên đấy ở 😁
Thì trong các thập niên trước con người cũng đưa ra các kế hoạch điên rồ không tưởng mà vẫn làm được đó thôi. Với công nghệ hiện nay không có gì là khó tưởng tượng.
Lên thì lên dc, nhưng chả cần thiết. Robot là dc roài.
linhvu231
ĐẠI BÀNG
12 năm
để con người đổ bộ lên đc sao hoả thì còn thời gian rất nữa
mà liệu có nhà khoa học nào dám 1 đi ko trở về ko nhỉ
Nhiều nhận xét cho thấy Sao Thổ điều kiện có sự sống trên hành tinh này tốt hơn Sao Hỏa
@nguyenhailogo Sao Thổ là hành tinh khí bác ợ. Lên đấy sống thế nào? Đúng là tin vịt
Đọc nghe thú vị nhưng để có môi trường sống trên sao Hoả thì còn lâu lắm. Nếu có sống được cũng là môi trường hạn chế dựa vào máy móc để tạo môi trường và cung cấp dưỡng khí
Nasa có nhiều ý tưởng táo tợn thật.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019