Amazon giới thiệu Kindle 3G Special Offers - giảm giá, chèn quảng cáo

Didu
25/5/2011 8:45Phản hồi: 26
Amazon giới thiệu Kindle 3G Special Offers - giảm giá, chèn quảng cáo

Không lâu sau khi B&N trình làng Nook hoàn toàn mới, Amazon cũng đã giới thiệu một phiên bản khác của máy đọc sách điện tử Kindle mang tên Kindle 3G with Special Offers (ưu đãi đặc biệt). Sẽ không có nhiều khác biệt so với Kindle 3G hiện tại, ngoại trừ giảm giá bán, chèn quảng cáo và một số ưu đãi khác trong chương trình Special Offers của Amazon.

Kindle 3G phiên bản Special Offers có giá bán lẻ 164USD, rẻ hơn 25USD so với giá bán của Kindle 3G hiện tại. Amazon giảm giá cho người mua nhưng đổi lại, phiên bản Kindle 3G with Special Offers lại hỗ trợ hiển thị quảng cáo phía dưới màn hình, khiến một số người dùng cảm thấy khó chịu khi đọc sách. Kindle 3G mới không có khác biệt về cấu hình, máy vẫn có màn hình Pearl E Ink, kết nối 3G và WiFi... Hiện Kindle 3G with Special Offers đã bắt đầu được bán ra thị trường.

Nguồn: Gizmodo
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giảm 100$ cho quảng cáo chạy cả trên dưới và 2 bên nữa cũng đc😁
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
giảm thêm 100 USD nữa chạy toàn màn hình pác chơi ko
chạy ở 4 mép là đc rồi chạy toàn màn hình thì còn đọc cái gì nữa
Giảm như thế em chơi liền. Vì máy có 169$ mà ng ta giảm những 200$ thì mình dc lãi 31$. Vừa đc máy (cầm về để trong tủ kính bầy cũng dc), vừa đc tiền thì...chắc ai cũng muốn.:smug:
duyhom
ĐẠI BÀNG
13 năm
Haha mấy anh phía trên nói chuyện mắc cười nghê .rẻ đc tí xíu mà phiền như vậy chắc ng ta k chơi đâu
Dễ ợt, mua về rồi lấy băng keo điện màu đen dán bít phần quảng cáo luôn ! khỏi phiền !
makiet
ĐẠI BÀNG
13 năm
vấn đề là 3G của Kindle có dùng được ở Việt Nam đâu, rẻ cũng chả để làm gì, ko có nhu cầu mua loại này
nautiluses
ĐẠI BÀNG
13 năm
mấy bác cho em hỏi câu hơi "gà" tí, con này lấy dữ liệu từ mạng hay máy tính ạ, và đọc những định dạng gì, có đọc được truyện như đô rê mon ko? ^^
jing
CAO CẤP
13 năm
file tài liệu (doc, pdf, html, txt, jpg, png, gif, mp3, ....) sẽ download từ trên ebook store hoặc nói chung là trên mạng (các nguồn download) hoặc copy từ máy tính vào. bạn xem thêm ở đây: http://www.pcmag.com/article2/0,2817,2372819,00.asp

nếu có nhu cầu sử dụng, thì theo mình nên mua: Amazon Kindle (Wi-Fi)
ChuotThanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
e thik cái này mà ko bik về việt nam có đọc cuốn sách việt nào ko....?
3G và wifi trên Kindle ở VIỆT NAM chỉ để cho vui thôi...WiFi vốn đã chậm, 3G ko sài đc. Nhưng Kindle là một thiết bị đáng mua.
trung12kls
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tại sao Wifi chỉ để cho vui ? Mình chẳng thấy nó chậm tí nào cả.
Với lại ebook có nặng bao nhiêu đâu mà không chờ nó down được.
doanhkhoi
TÍCH CỰC
13 năm
Với cái 3G không sử dụng được ở VN thì vụ này coi như chẳng có tác dụng gì nhỉ!
bluesight
TÍCH CỰC
13 năm
kindle là e-reader hợp với dân VN nhất vì VN mình xài ebook dạng prc là chủ yếu thì kindle hỗ trợ + có unicode đọc tv dễ dàng. mấy con khác phải convert sang ePub mới đọc đc (nhưng cũng dễ vs calibre), thg sony là khó xài nhất vì nó ko hỗ trợ lun ePub nên phải xài soft của nó convert ebook.
Trên tay đã cầm 1 con Kindle này nhưng thú thật không ấn tượng gì, chả thích 1 tý nào ấy, có lẽ mình chưa đi xa dài ngày và được nghỉ ngơi đủ lâu để cầm 1 cuốn sách để đọc cho hết nên ... chả thấy con này có ích gì cho mình cả
Chèn quảng cáo thì lấy gì đó ; che đi vậy ....... 😁
VỪA TỐN TIẾN 3g, VỪA BỊ CHÈN QUẢNG CÁO, CHẮC LÀ KO CÓ NHIỀU NGƯỜI MUA CÁI NÀY.
3G cho kindle free nha bạn 😃 dùng kindle 3g ko tốn phí 3g 😃
pvb14
ĐẠI BÀNG
13 năm
3G free không có ở Việt Nam nên chắc chắn là người dùng Kindle 3G ở Việt Nam không tốn phí 3G rồi 😁
Kindle thì quá chuẩn cho máy đọc sách rồi. còn ai đòi hỏi nhiều thứ thì mua làm gì rồi chê.
kindle dùng quá tuyệt ............🆒
nếu mình down về máy rồi chép vào Kindle thì có bị mắc quảng cáo không các bác....
đang dùng con này, mọi thứ ok với file prc, nhưng chủ yếu đọc pdf file nên càng ngày thấy càng bất tiện vơi file chứa hình ảnh minh họa, chắc phải đổi qua em ipad dùng quá...:p
ostar
TÍCH CỰC
13 năm
Con Kindle 3G này chỉ phù hợp với bên Mỹ vì có 3g free, chứ 3g có xài được ở VN đâu nên mua là vô tác dụng, dùng lại khó chịu vì bị chèn quảng cáo. Ở VN phù hợp nhất là xài Kindle Wifi giá 139$, đằng nào vẫn rẻ hơn mà xài rất thuận tiện. ;)
MegaKainIM
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình ghét mấy cái đồ chèn quảng cáo thế ko bít
"Special offers and sponsored screensavers display on the Kindle screensaver and on the bottom of the home screen—they don't interrupt reading. "

Đề nghị người dịch tin dịch có trách nhiệm hơn. Quảng cáo chỉ hiển thị ở màn hình chờ (screensaver) và ở phần Home (dùng để chọn sách), chứ không hề hiển thị trong quá trình đọc sách.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019