[Mẹo] TẠO GIAO DIỆN WINDOWN 7 MỘT CÁCH ĐƠN GIẢN.

nguyenthangbt1
26/5/2011 12:29Phản hồi: 26
[Mẹo] TẠO GIAO DIỆN WINDOWN 7 MỘT CÁCH ĐƠN GIẢN.
Tùy biến giao diện trên cho chiếc điện thoại của mình để không phải nhàm chán là một công việc không phải là quá khó khăn đối với hệ điều hành mở như Android.Đã có rất nhiều ứng dụng để cho bạn thỏa mái lựa chọn như : Launcher Pro, Go Launcher, ADW...Gần đây khi mà Windown 7 ra mắt thì đã có một số ứng dụng mô phỏng giao diện của nó, như : Launcher 7, Metro UI Lite... tuy nhiên không được hoàn thiện lắm một phần lớn là thiếu các ICON mang phong cách Window7.Chính vì vậy mình xin giới thiệu bộ ICON tương đối đầy đủ cho các bạn tùy chọn để trang trí theo ý thích của mình. Có thể có người đã biết rồi, có thể có người chưa biết và cũng có thể có người không thích giao diện của Window7 , nhưng mình chỉ có một ý nghĩ là giới thiệu ra đây cho những người thích trải nghiệm, thích khám phá hay chỉ là đơn giản thay đổi cho đỡ nhàm chán mà thôi. Mong rằng các bạn không quá phê phán là biết rồi, khổ lắm, nói mãi. Xin chân thành cảm ơn.

HƯỚNG DẪN :
- TẢI BỘ DUY NHẤT GỒM LAUNCHER 7 + 2 BỘ ICON ( TRẮNG VÀ ĐEN ) VỀ, CÀI ĐẶT LAUNCHER 7, VÀO CÀI ĐẶT ĐỂ THÊM HOẶC THAY ĐỔI CÁC BIỂU TƯỢNG WIDGETS.
- BẠN CÓ THỂ DÙNG CÁC BIỂU TƯỢNG NÀY CHO GO LAUNCHER CŨNG ĐƯỢC..

Nguồn XDA.
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình ko thể làm cho icon trong suốt được chỉ làm cho widget trong suốt được thôi, làm thế nào để đc icon trong suốt như hình 2 vậy bạn 😁
buitienthao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hướng dẫn chi tiết mình được ko....
mấy cái icon và launcher để ở đâu trong thẻ nhớ vậy....?
Tải về, cài đặt Launcher 7 donate , còn icon giải nén để vào thẻ nhớ ( ở đâu cũng được co dễ nhớ ) sau đó vào menu--cài đặt của launcher -- vào danh sách các ứng dụng--bạn muỗn đưa ứng dụng nào ra màn hình thì ấn giữ vào biểu tượng đó thì sẽ hiện ra một bảng chọn :

-- Mục Tile size : chọn kích cỡ biểu tượng
-- Mục icon : bạn chọn custom-- sau đó chọn Custom icon option-- Bitmap type -- chọn bitmape from SD cacrd--quay ra chọn Selesct imager from SD cacrd--đưa bạn đến bộ sưu tập các icon bạn muốn thay, muốn cái nào thì chọn cái đó là được. Sau đó quay ra chọn Click to and tile. Xong.
kennaly
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao mình cài đặt Launcher 7 donate xong ko thấy nó hiện j ra hết bạn,cả trên screen cũng ko thấy ứng dụng đó lun.Mình xài P500 và đang sử dụng Go Launcher Ex,rom CM7
Bạn phải nhấn vào phím Home rồi chọn giao diện là launcher 7 mới được chứ ?
kennaly
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks bạn,xài cái hơi phức tạp,mún có 1 bộ icon hoàn chỉnh cho mình chắc phải bỏ time ngồi lựa 😁
Cái thú vui nào cũng phải bỏ thời gian chút xíu chứ bạn, có thế đến lúc hưởng thành quả của mình mới thấy ý nghĩa nhiều hơn hihi...
Làm sao để có đc mấy Icon như trên hình vậy bác chủ thớt 😁
Cách cài đặt như mình đã nói ở trên, mấy cái hình đó thì phải kiếm được các icon là được thôi,,
đẹp thật đấy!nhìn cứ như là Winphone 7 xịn vậy!thank bác đã giới thiệu cho anh em
đánh đấu kai đã.Đang xài ADW ex thấy cũng khá ổn nên để khi nào nghiên cứu thử ;)
vdupham
TÍCH CỰC
13 năm
làm cho cái hình nó thẳng đứng đc ạ ?
Sao lại ghi là window 7 nhỉ, cứ tưởng win của máy tính
kennaly
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hướng dẫn chi tiết cho gà đc ko bạn ^^.Ko thấy apk nên ko bik làm sao hết 😁
Tải về , giải nén ra sẽ tìm thấy trong đó có 2 file apk, chọn cài 1 trong 2 là được.
kennaly
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tải file WINDOWN 7.rar về giải nén ra đc folder "WINDOWN 7" trong đó 4 file,1 file .rar -->giải nén đc file apk,còn lại 3 file .zip.3 file zip này có cần giải nén ra để trong SD card ko bạn?
Còn file ICON 2.rar giải nén hết ra để trong thẻ nhớ lun hả?
Chỉ chi tiết giúp mình zới 😁
Thanks
giải nén hết rồi coppy vào thẻ nhớ bác ah`...! chạy launcher 7 lên rồi setting cho nó là ok...!😃 đang kết rồi đấy...!😃
Cái này dùng hơi bất tiện. Đang từ màn hình Home chính, các bác thử ấn nút "Back" xem.. Nó đơ luôn!
mình xài p500 ko hề đơ như bạn nói ngược lại rất mượt 😃
phamvu70
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái title thời tiết đầu tiên trong hình 2 của bạn là widget à ?
Thời tiết là widget j đấy bác chủ thớt ! Mấy cái widget cứ bị thu nhỏ tí xíu hoài !
Mình cũng không rõ, nhưng bạn chọn widget thời tiết và chọn kích cỡ widget, chọn icon mà bạn thích là được.
phamvu70
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhưng tóm lại là bạn dùng widget thời tiết gì vậy ?
@phamvu70 đồng câu hỏi + làm sao để các tile trong suốt đc vậy bạn ?
cái widget thời tiết kèm đồng hò ấy ! mình đã thử khá nhiều loại nhưng chưa có cái nào full size mà đẹp như vậy cả 😔

Link Die bác ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019